![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện dự hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ (2020 - 2025) Đảng bộ xã Hợp Thắng
Ngày 24/05/2023 15:02:13
Sáng ngày 24/5/2023, Đảng bộ xã Hợp Thắng tổ chức hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã lần thứ XXII, nhiệm kỳ 2020 - 2025. Dự hội nghị có đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện, Trưởng cụm chỉ đạo các xã; lãnh đạo Đảng, chính quyền, Trưởng, phó các ngành, đoàn thể , cán bộ công chức UBND xã; Bí thư chi bộ, chi ủy viên, Trưởng các thôn xã Hợp Thắng.
![z4372387664503_dd32e9b889c11ce2ea68e65427aeac6e.jpg](/file/thumb/500/636939860.jpg)
![z4372387652636_e44b52e6de6261707b5cf6ddc74c1907.jpg](/file/thumb/500/636939862.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Tại hội nghị, các đại biểu đã được nghe Dự thảo báo cáo sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã lần thứ XXII, nhiệm kỳ 2020 - 2025. Báo cáo kiểm điểm của BCH Đảng bộ giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã lần thứ XXII, nhiệm kỳ 2020 - 2025. Với quyết tâm thực hiện đạt và vượt các chỉ tiêu Đại hội nhiệm kỳ 2020 - 2025 đề ra, ngay từ đầu nhiệm kỳ Đảng ủy xã Hợp Thắng đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo công tác đổi mới, nâng cao chất lượng nghiên cứu, triển khai, học tập Nghị quyết cấp trên, gắn với đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, đẩy mạnh xây dựng chỉnh đốn Đảng. Trong nửa nhiệm kỳ qua, với tinh thần đổi mới mạnh mẽ, đoàn kết nhất trí cao; Đảng bộ và Nhân dân xã Hợp Thắng đã khắc phục khó khăn, tranh thủ thời cơ thuận lợi, nỗ lực phấn đấu thực hiện tốt các mục tiêu, nhiệm vụ và đã đạt được những kết quả quan trọng. Trong 26 chỉ tiêu chủ yếu có 8 chỉ tiêu vượt mục tiêu Nghị quyết Đại hội, có 9 chỉ tiêu đạt và 9 chỉ tiêu dự báo phải nỗ lực.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, đánh giá tình hình kết quả thực hiện, đồng thời đưa ra nhiều giải pháp tích cực nhằm khắc phục những hạn chế, khuyết điểm, để hoàn thành tốt những mục tiêu nhiệm vụ mà Nghi quyết Đại hội Đảng bộ xã Hợp Thắng lần thứ XXII, nhiệm kỳ 2020 - 2025 đã đề ra.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, đánh giá tình hình kết quả thực hiện, đồng thời đưa ra nhiều giải pháp tích cực nhằm khắc phục những hạn chế, khuyết điểm, để hoàn thành tốt những mục tiêu nhiệm vụ mà Nghi quyết Đại hội Đảng bộ xã Hợp Thắng lần thứ XXII, nhiệm kỳ 2020 - 2025 đã đề ra.
![z4372387666910_ce5f8e58a3039691f140c9eeed4c76be.jpg](/file/thumb/500/636939863.jpg)
Đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện phát biểu tại hội nghị.
Phát biểu chỉ đạo tại hội nghị, đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện Lê Thị Luyện đánh ghi nhận, biểu dương và giá cao những kết quả đạt được của xã Hợp Thắng trong nửa nhiệm kỳ qua. Để đạt được mục tiêu, chỉ tiêu mà Nghị quyết Đại hội đã đề ra, đồng chí đề nghị: Đảng bộ và Nhân dân xã Hợp Thắng tiếp tục làm tốt công tác quán triệt các Nghị quyết, các nhiệm vụ trọng tâm của xã, của huyện, của tỉnh, rà soát, bám sát các nhiệm vụ, chỉ tiêu, kế hoạch đề ra, phát huy những kết quả đạt được và tiếp tục đổi mới công tác lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành, phát huy tinh thần đoàn kết, dân chủ, trách nhiệm, thực hiện tốt " Kỷ cương, trách nhiệm, hiệu quả" trong cán bộ, công chức, đặc biệt là người đứng đầu cấp ủy, chính quyền, thực tốt công tác xây dựng Đảng, nêu cao vai trò hoạt động của MTTQ và các đoàn thể chính trị, chăm lo công tác đào tạo, bồi dưỡng, quy hoạch, tăng cường giáo dục chính trị, công tác dân vận khéo, dân vận chính quyền, chính quyền thân thiện, làm tốt công tác xây dựng tổ chức đảng, lắng nghe ý kiến của tổ chức Đảng cơ sở và Nhân nhân, phát huy vai trò trách nhiệm của Bí thư, Thôn trưởng trong thực hiện nhiệm vụ, tăng cường nắm bắt, định hướng dư luận, đẩy mạnh công tác kiểm tra giám sát trong đảng và HÐND. Khai thác tốt các tiềm năng đã có, huy động mạnh mẽ, phát huy nội lực trong nhân dân để đầu tư phát triển mạnh mẽ, nâng cao đời sống vật chất của người dân. Tiếp tục vận động nhân dân thực hiện có hiệu quả Nghị quyết 12 của BTV Huyện ủy về hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn. Đặc biệt tập trung các giải pháp đẩy mạnh phát triển sản xuất, nâng cao chất lượng các sản phẩm, chỉ đạo các mô hình phát triển cây con có giá trị năng xuất cao, duy trì và nâng cao các tiêu chí NTM và phấn đấu xây dựng xã NTM nâng cao vào năm 2024. Quản lý nhà nước về đất đai, tài nguyên và môi trường, công tác văn hóa, giáo dục và đào tạo, làm tốt công tác an sinh xã hội, tổ chức tốt các phong trào thi đua yêu nước, tiến tới hoàn thành thắng lợi các chỉ tiêu Nghị quyết Đại Đảng bộ xã lần thứ XXII đã đề ra.
Lê Anh
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
17/07/2024 14:58:54 -
Hội nghị toàn quốc quán triệt quy định, chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và đại hội đảng bộ các cấp
09/07/2024 20:30:23 -
Ban Thường vụ Tỉnh ủy bồi dưỡng, cập nhật kiến thức mới cho cán bộ chủ chốt toàn tỉnh quý II năm 2024
02/07/2024 15:46:57 -
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng đánh giá tình hình 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024
26/06/2024 15:30:00
Đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện dự hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ (2020 - 2025) Đảng bộ xã Hợp Thắng
Đăng lúc: 24/05/2023 15:02:13 (GMT+7)
Sáng ngày 24/5/2023, Đảng bộ xã Hợp Thắng tổ chức hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã lần thứ XXII, nhiệm kỳ 2020 - 2025. Dự hội nghị có đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện, Trưởng cụm chỉ đạo các xã; lãnh đạo Đảng, chính quyền, Trưởng, phó các ngành, đoàn thể , cán bộ công chức UBND xã; Bí thư chi bộ, chi ủy viên, Trưởng các thôn xã Hợp Thắng.
![z4372387664503_dd32e9b889c11ce2ea68e65427aeac6e.jpg](/file/thumb/500/636939860.jpg)
![z4372387652636_e44b52e6de6261707b5cf6ddc74c1907.jpg](/file/thumb/500/636939862.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Tại hội nghị, các đại biểu đã được nghe Dự thảo báo cáo sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã lần thứ XXII, nhiệm kỳ 2020 - 2025. Báo cáo kiểm điểm của BCH Đảng bộ giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã lần thứ XXII, nhiệm kỳ 2020 - 2025. Với quyết tâm thực hiện đạt và vượt các chỉ tiêu Đại hội nhiệm kỳ 2020 - 2025 đề ra, ngay từ đầu nhiệm kỳ Đảng ủy xã Hợp Thắng đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo công tác đổi mới, nâng cao chất lượng nghiên cứu, triển khai, học tập Nghị quyết cấp trên, gắn với đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, đẩy mạnh xây dựng chỉnh đốn Đảng. Trong nửa nhiệm kỳ qua, với tinh thần đổi mới mạnh mẽ, đoàn kết nhất trí cao; Đảng bộ và Nhân dân xã Hợp Thắng đã khắc phục khó khăn, tranh thủ thời cơ thuận lợi, nỗ lực phấn đấu thực hiện tốt các mục tiêu, nhiệm vụ và đã đạt được những kết quả quan trọng. Trong 26 chỉ tiêu chủ yếu có 8 chỉ tiêu vượt mục tiêu Nghị quyết Đại hội, có 9 chỉ tiêu đạt và 9 chỉ tiêu dự báo phải nỗ lực.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, đánh giá tình hình kết quả thực hiện, đồng thời đưa ra nhiều giải pháp tích cực nhằm khắc phục những hạn chế, khuyết điểm, để hoàn thành tốt những mục tiêu nhiệm vụ mà Nghi quyết Đại hội Đảng bộ xã Hợp Thắng lần thứ XXII, nhiệm kỳ 2020 - 2025 đã đề ra.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, đánh giá tình hình kết quả thực hiện, đồng thời đưa ra nhiều giải pháp tích cực nhằm khắc phục những hạn chế, khuyết điểm, để hoàn thành tốt những mục tiêu nhiệm vụ mà Nghi quyết Đại hội Đảng bộ xã Hợp Thắng lần thứ XXII, nhiệm kỳ 2020 - 2025 đã đề ra.
![z4372387666910_ce5f8e58a3039691f140c9eeed4c76be.jpg](/file/thumb/500/636939863.jpg)
Đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện phát biểu tại hội nghị.
Phát biểu chỉ đạo tại hội nghị, đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện Lê Thị Luyện đánh ghi nhận, biểu dương và giá cao những kết quả đạt được của xã Hợp Thắng trong nửa nhiệm kỳ qua. Để đạt được mục tiêu, chỉ tiêu mà Nghị quyết Đại hội đã đề ra, đồng chí đề nghị: Đảng bộ và Nhân dân xã Hợp Thắng tiếp tục làm tốt công tác quán triệt các Nghị quyết, các nhiệm vụ trọng tâm của xã, của huyện, của tỉnh, rà soát, bám sát các nhiệm vụ, chỉ tiêu, kế hoạch đề ra, phát huy những kết quả đạt được và tiếp tục đổi mới công tác lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành, phát huy tinh thần đoàn kết, dân chủ, trách nhiệm, thực hiện tốt " Kỷ cương, trách nhiệm, hiệu quả" trong cán bộ, công chức, đặc biệt là người đứng đầu cấp ủy, chính quyền, thực tốt công tác xây dựng Đảng, nêu cao vai trò hoạt động của MTTQ và các đoàn thể chính trị, chăm lo công tác đào tạo, bồi dưỡng, quy hoạch, tăng cường giáo dục chính trị, công tác dân vận khéo, dân vận chính quyền, chính quyền thân thiện, làm tốt công tác xây dựng tổ chức đảng, lắng nghe ý kiến của tổ chức Đảng cơ sở và Nhân nhân, phát huy vai trò trách nhiệm của Bí thư, Thôn trưởng trong thực hiện nhiệm vụ, tăng cường nắm bắt, định hướng dư luận, đẩy mạnh công tác kiểm tra giám sát trong đảng và HÐND. Khai thác tốt các tiềm năng đã có, huy động mạnh mẽ, phát huy nội lực trong nhân dân để đầu tư phát triển mạnh mẽ, nâng cao đời sống vật chất của người dân. Tiếp tục vận động nhân dân thực hiện có hiệu quả Nghị quyết 12 của BTV Huyện ủy về hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn. Đặc biệt tập trung các giải pháp đẩy mạnh phát triển sản xuất, nâng cao chất lượng các sản phẩm, chỉ đạo các mô hình phát triển cây con có giá trị năng xuất cao, duy trì và nâng cao các tiêu chí NTM và phấn đấu xây dựng xã NTM nâng cao vào năm 2024. Quản lý nhà nước về đất đai, tài nguyên và môi trường, công tác văn hóa, giáo dục và đào tạo, làm tốt công tác an sinh xã hội, tổ chức tốt các phong trào thi đua yêu nước, tiến tới hoàn thành thắng lợi các chỉ tiêu Nghị quyết Đại Đảng bộ xã lần thứ XXII đã đề ra.
Lê Anh
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024