![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đảng bộ xã Minh Sơn phấn đấu hoàn thành tiêu chí xây dựng xã NTM nâng cao năm 2023.
Ngày 07/07/2023 22:31:28
Ngày 7/7/2023 Đảng bộ xã Minh Sơn đã tổ chức lễ trao Huy hiệu Đảng cho 8 Đảng viên có tuổi đảng từ 40-60 năm tuổi Đảng, sơ kết hoạt động 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2023, trong đó Đảng bộ xã đề ra mục tiêu phấn đấu hoàn thành các tiêu chí xây dựng xã đạt chuẩn NTM nâng cao vào cuối năm 2023.
![z4497286149885_47f8863c11d155a7ab172a3bd81e0f7b.jpg](/file/thumb/500/636987400.jpg)
Lễ trao Huy hiệu Đảng cho các Đảng viên.
Trong 6 tháng đầu năm 2023 tình hình KT-XH trên địa bàn có sự chuyển biến tích cực, các hoạt động văn hóa xã hội có nhiều chuyển biến tiến bộ, an ninh trật tự được đảm bảo, công tác xây dựng Đảng, chính quyền, MTTQ và các đoàn thể tiếp tục được nâng cao. Tổng giá trị sản xuất 6 tháng đầu năm ước đạt 182,3 tỷ đồng, đạt 61,6% kế hoạch; sản lượng lương thực đạt 797 tấn đạt 53% kế hoạch năm, xã đã chuyển đổi được 3,49 ha đất đạt trên 43% kế hoạch, các mô hình chuyển đổi tiếp tục mang lại hiệu quả kinh tế cao; duy trì sản xuất ươm cây giống lâm nghiệp với diện tích 11,8 ha. Sản xuất công nghiệp, tiểu thủ công nghiệp phát triển khá, toàn xã có 20 doanh nghiệp đã giải quyết đáng kể việc làm cho lao động địa phương. Hoạt động văn hóa thông tin đã tập trung tuyên truyền các nhiệm vụ chính trị của địa phương, các ngày lễ lớn; công tác xây dựng NTM nâng cao…Chất lượng giáo dục, công tác chăm sóc sức khỏe nhân dân ngày một nâng cao. Quốc phòng- an ninh được đảm bảo, đã ra mắt mô hình tổ liên gia về PCCC và mô hình điểm chữa cháy công cộng tại thôn 1. Về thực hiện công tác xây dựng NTM nâng cao đến nay xã đã hoàn thành 14/19 tiêu chí, tiếp tục chỉ đạo thôn 1 xây dựng thôn kiểu mẫu; đến hết ngày 2/7/2023 toàn xã có 164 hộ đã tham gia hiến đất mở rộng đường giao thông, với diện tích 3846m2, tổng chiều dài 4345m. Công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị TSVM tiếp tục được quan tâm chú trọng.
![z4497286123124_689388921c6a94d0cc7c3c25bd5ddfc0.jpg](/file/thumb/500/636987401.jpg)
![z4497286139208_78f35668a663345f59ab2636c3ed5c85.jpg](/file/thumb/500/636987402.jpg)
![z4497286134619_dbd5303a5e3f5994b791bde3858742a8.jpg](/file/thumb/500/636987403.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm.
Trên cơ sở kết quả đạt được trong 6 tháng cuối năm 2023, Đảng bộ xã đề ra mục tiêu hoàn thành 5 tiêu chí còn lại trong chương trình xây dưng NTM nâng cao bao gồm: tiêu chí về giao thông; Giáo dục, Văn hóa; Tổ chức sản xuất và y tế, bên cạnh đó là hoàn thiện hồ sơ 14 tiêu chí đã hoàn thành; tiếp tục đẩy mạnh thực hiện NQ 12 của BCH Đảng bộ huyện; Chỉ thị số 15 của Huyện ủy và các nhiệm vụ trọng tâm khác, xây dựng Đảng bộ TSVM.
Thùy Dung
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
17/07/2024 14:58:54 -
Hội nghị toàn quốc quán triệt quy định, chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và đại hội đảng bộ các cấp
09/07/2024 20:30:23 -
Ban Thường vụ Tỉnh ủy bồi dưỡng, cập nhật kiến thức mới cho cán bộ chủ chốt toàn tỉnh quý II năm 2024
02/07/2024 15:46:57 -
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng đánh giá tình hình 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024
26/06/2024 15:30:00
Đảng bộ xã Minh Sơn phấn đấu hoàn thành tiêu chí xây dựng xã NTM nâng cao năm 2023.
Đăng lúc: 07/07/2023 22:31:28 (GMT+7)
Ngày 7/7/2023 Đảng bộ xã Minh Sơn đã tổ chức lễ trao Huy hiệu Đảng cho 8 Đảng viên có tuổi đảng từ 40-60 năm tuổi Đảng, sơ kết hoạt động 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2023, trong đó Đảng bộ xã đề ra mục tiêu phấn đấu hoàn thành các tiêu chí xây dựng xã đạt chuẩn NTM nâng cao vào cuối năm 2023.
![z4497286149885_47f8863c11d155a7ab172a3bd81e0f7b.jpg](/file/thumb/500/636987400.jpg)
Lễ trao Huy hiệu Đảng cho các Đảng viên.
Trong 6 tháng đầu năm 2023 tình hình KT-XH trên địa bàn có sự chuyển biến tích cực, các hoạt động văn hóa xã hội có nhiều chuyển biến tiến bộ, an ninh trật tự được đảm bảo, công tác xây dựng Đảng, chính quyền, MTTQ và các đoàn thể tiếp tục được nâng cao. Tổng giá trị sản xuất 6 tháng đầu năm ước đạt 182,3 tỷ đồng, đạt 61,6% kế hoạch; sản lượng lương thực đạt 797 tấn đạt 53% kế hoạch năm, xã đã chuyển đổi được 3,49 ha đất đạt trên 43% kế hoạch, các mô hình chuyển đổi tiếp tục mang lại hiệu quả kinh tế cao; duy trì sản xuất ươm cây giống lâm nghiệp với diện tích 11,8 ha. Sản xuất công nghiệp, tiểu thủ công nghiệp phát triển khá, toàn xã có 20 doanh nghiệp đã giải quyết đáng kể việc làm cho lao động địa phương. Hoạt động văn hóa thông tin đã tập trung tuyên truyền các nhiệm vụ chính trị của địa phương, các ngày lễ lớn; công tác xây dựng NTM nâng cao…Chất lượng giáo dục, công tác chăm sóc sức khỏe nhân dân ngày một nâng cao. Quốc phòng- an ninh được đảm bảo, đã ra mắt mô hình tổ liên gia về PCCC và mô hình điểm chữa cháy công cộng tại thôn 1. Về thực hiện công tác xây dựng NTM nâng cao đến nay xã đã hoàn thành 14/19 tiêu chí, tiếp tục chỉ đạo thôn 1 xây dựng thôn kiểu mẫu; đến hết ngày 2/7/2023 toàn xã có 164 hộ đã tham gia hiến đất mở rộng đường giao thông, với diện tích 3846m2, tổng chiều dài 4345m. Công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị TSVM tiếp tục được quan tâm chú trọng.
![z4497286123124_689388921c6a94d0cc7c3c25bd5ddfc0.jpg](/file/thumb/500/636987401.jpg)
![z4497286139208_78f35668a663345f59ab2636c3ed5c85.jpg](/file/thumb/500/636987402.jpg)
![z4497286134619_dbd5303a5e3f5994b791bde3858742a8.jpg](/file/thumb/500/636987403.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm.
Trên cơ sở kết quả đạt được trong 6 tháng cuối năm 2023, Đảng bộ xã đề ra mục tiêu hoàn thành 5 tiêu chí còn lại trong chương trình xây dưng NTM nâng cao bao gồm: tiêu chí về giao thông; Giáo dục, Văn hóa; Tổ chức sản xuất và y tế, bên cạnh đó là hoàn thiện hồ sơ 14 tiêu chí đã hoàn thành; tiếp tục đẩy mạnh thực hiện NQ 12 của BCH Đảng bộ huyện; Chỉ thị số 15 của Huyện ủy và các nhiệm vụ trọng tâm khác, xây dựng Đảng bộ TSVM.
Thùy Dung
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024