![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đảng bộ xã Hợp Lý sơ kết 9 tháng, triển khai nhiệm vụ 3 tháng cuối năm 2023.
Ngày 02/10/2023 17:38:50
Sáng ngày 2/10/2023, Đảng bộ xã Hợp Lý tổ chức hội nghị Sơ kết 9 tháng, triển khai phương hướng nhiệm vụ trong tâm 3 tháng cuối năm 2023, sơ kết 1 năm thực hiện Nghị quyết số 12-NQ/HU của Huyện ủy Triệu Sơn và Nghị quyết số 21-NQ/ĐU của BCH Đảng bộ xã về động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn.
Dự hội nghị có đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy - Phó Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Lê Tiến Dũng, Ủy viên BTV - Trưởng ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UBMTTQ huyện, các đồng chí đại diện các ban ngành đoàn thể của huyện có liên quan, các đồng chí trong BCH Đảng bộ; Chủ tịch UB MTTQ; Trưởng các hội, đoàn thể; Bí thư các chi bộ.
![z4745458684506_261a5d40ab933b292bc51c7c07c3194e.jpg](/file/thumb/500/637077289.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Trong 9 tháng đầu năm 2023, Đảng bộ xã phát huy tinh thần đoàn kết, thống nhất, tập trung lãnh đạo, chỉ đạo cả hệ thống chính trị phấn đấu thực hiện các nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo an ninh quốc phòng đạt được nhiều kết quả nổi bật. Kinh tế tiếp tục phát triển, tổng diện tích gieo trồng đạt 325 ha, năng suất bình quân ước đạt 46,6 tạ/ha, sản lượng ước đạt 1.513,5 tấn, đạt 91% kế hoạch. Công tác an sinh xã hội, tổ chức thăm hỏi tặng quà, chăm lo tết cho các đối tượng chính sách, người có công, đối tượng chính sách xã hội, người cao tuổi, hộ gia đình nghèo đảm bảo mọi người, mọi nhà đều có tết. Chất lượng sinh hoạt chi bộ, Đảng bộ được nâng lên, thực hiện tốt công tác phát triển Đảng. Tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội được đảm bảo. Chương trình xây dựng nông thôn mới nâng cao, NTM kiểu mẫu được tập trung thực hiện.
Trong phong trào thực hiện Nghị quyết số 12-NQ/HU của Huyện ủy về hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn được duy trì thực hiện có hiệu quả. Kết quả đến nay nhân dân trên địa bàn xã đã có 357 hộ tham gia hiến đất, với tổng diện tích nhân dân đã hiến được 22.617,6m2 đất. Hiện tại xã đang làm đường hoa, cây xanh tại thôn Đông Thành với chiều dài 1,1 km đã hoàn thành giai đoạn 1, nâng cấp mở rộng các tuyến đường giao thông theo tiêu chí NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu và Nghị quyết số 12- NQ/HU được 9,634 km/11,5 km, đạt 83% kết hoạch, xây hàng rào kiểu mẫu lắp được 2.989 tấm lam tại 6 thôn, với tổng chiều dài 5,978 km/0,5 km vượt chỉ tiêu kế hoạch đề ra, kiên cố hóa được giao thông nông thôn đã làm được 1.600 m vv…
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận nêu các giải pháp nhằm khắc phục những tồn tại, hạn chế trong 9 tháng đầu năm và phấn đấu thực hiện tốt một số chỉ tiêu đạt thấp nhằm quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ của năm 2023.
Trong phong trào thực hiện Nghị quyết số 12-NQ/HU của Huyện ủy về hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn được duy trì thực hiện có hiệu quả. Kết quả đến nay nhân dân trên địa bàn xã đã có 357 hộ tham gia hiến đất, với tổng diện tích nhân dân đã hiến được 22.617,6m2 đất. Hiện tại xã đang làm đường hoa, cây xanh tại thôn Đông Thành với chiều dài 1,1 km đã hoàn thành giai đoạn 1, nâng cấp mở rộng các tuyến đường giao thông theo tiêu chí NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu và Nghị quyết số 12- NQ/HU được 9,634 km/11,5 km, đạt 83% kết hoạch, xây hàng rào kiểu mẫu lắp được 2.989 tấm lam tại 6 thôn, với tổng chiều dài 5,978 km/0,5 km vượt chỉ tiêu kế hoạch đề ra, kiên cố hóa được giao thông nông thôn đã làm được 1.600 m vv…
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận nêu các giải pháp nhằm khắc phục những tồn tại, hạn chế trong 9 tháng đầu năm và phấn đấu thực hiện tốt một số chỉ tiêu đạt thấp nhằm quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ của năm 2023.
![z4745464660752_ccc1cfab8f14beceba40f364f9fb2afb.jpg](/file/thumb/500/637077291.jpg)
Đồng chí Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch UB MTTQ huyện Lê Tiến Dũng phát biểu tại hội nghị.
Phát biểu chỉ đạo tại Hội nghị, đồng chí Lê Tiến Dũng, Ủy viên BTV - Trưởng ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UBMTTQ huyện đánh giá cao những kết quả đạt được 9 tháng đầu năm, đồng thời đề nghị cấp ủy, chính quyền xã tập trung thực hiện một số nhiệm vụ trọng tâm như: Trên cơ sở những tồn tại, hạn chế, xây dựng kế hoạch triển khai, khắc phục; rà soát các chỉ tiêu năm 2023, đẩy nhanh tiến độ thực hiện hoàn thiện tiêu chí NTM nâng cao theo đúng kế hoạch: Tiếp tục duy trì thực hiện có hiệu quả Nghị quyết 12 của BCH Huyện ủy về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn. Trước mắt tập trung chỉ đạo làm tốt công tác gieo trồng cây màu vụ đông đảm bảo về diện tích và lịch thời vụ quy định; Tập trung đổi mới phương thức lãnh đạo, phong cách, lề lối làm việc, nâng cao năng lực, sức chiến đấu của tổ chức Đảng, đảng viên. Đổi mới phương pháp lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành đảm bảo khoa học, hiệu quả. Chỉ đạo thực hiện tốt Quy chế làm việc của Đảng ủy và quy chế phối hợp trong thực hiện nhiệm vụ. Phát huy đoàn kết, thực hiện tốt nguyên tắc tập trung dân chủ; vai trò nêu gương của cán bộ, đảng viên, nhất là cán bộ lãnh đạo quản lý.
![z4745505267345_c04540cff6ead5fb0e01741512fda166.jpg](/file/thumb/500/637077297.jpg)
![z4745471400764_bf411aefb4663971290fd8da6a8510db.jpg](/file/thumb/500/637077295.jpg)
Các tập thể, cá nhân được khen thưởng.
Hội nghị đã trao giấy khen của Đảng ủy xã Hợp Lý cho 4 tập thể và 34 cá nhân tiêu biểu trong phong trào hiến đất mở rộng đường giao thông.
Phương Thúy
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
17/07/2024 14:58:54 -
Hội nghị toàn quốc quán triệt quy định, chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và đại hội đảng bộ các cấp
09/07/2024 20:30:23 -
Ban Thường vụ Tỉnh ủy bồi dưỡng, cập nhật kiến thức mới cho cán bộ chủ chốt toàn tỉnh quý II năm 2024
02/07/2024 15:46:57 -
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng đánh giá tình hình 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024
26/06/2024 15:30:00
Đảng bộ xã Hợp Lý sơ kết 9 tháng, triển khai nhiệm vụ 3 tháng cuối năm 2023.
Đăng lúc: 02/10/2023 17:38:50 (GMT+7)
Sáng ngày 2/10/2023, Đảng bộ xã Hợp Lý tổ chức hội nghị Sơ kết 9 tháng, triển khai phương hướng nhiệm vụ trong tâm 3 tháng cuối năm 2023, sơ kết 1 năm thực hiện Nghị quyết số 12-NQ/HU của Huyện ủy Triệu Sơn và Nghị quyết số 21-NQ/ĐU của BCH Đảng bộ xã về động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn.
Dự hội nghị có đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy - Phó Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Lê Tiến Dũng, Ủy viên BTV - Trưởng ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UBMTTQ huyện, các đồng chí đại diện các ban ngành đoàn thể của huyện có liên quan, các đồng chí trong BCH Đảng bộ; Chủ tịch UB MTTQ; Trưởng các hội, đoàn thể; Bí thư các chi bộ.
![z4745458684506_261a5d40ab933b292bc51c7c07c3194e.jpg](/file/thumb/500/637077289.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Trong 9 tháng đầu năm 2023, Đảng bộ xã phát huy tinh thần đoàn kết, thống nhất, tập trung lãnh đạo, chỉ đạo cả hệ thống chính trị phấn đấu thực hiện các nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo an ninh quốc phòng đạt được nhiều kết quả nổi bật. Kinh tế tiếp tục phát triển, tổng diện tích gieo trồng đạt 325 ha, năng suất bình quân ước đạt 46,6 tạ/ha, sản lượng ước đạt 1.513,5 tấn, đạt 91% kế hoạch. Công tác an sinh xã hội, tổ chức thăm hỏi tặng quà, chăm lo tết cho các đối tượng chính sách, người có công, đối tượng chính sách xã hội, người cao tuổi, hộ gia đình nghèo đảm bảo mọi người, mọi nhà đều có tết. Chất lượng sinh hoạt chi bộ, Đảng bộ được nâng lên, thực hiện tốt công tác phát triển Đảng. Tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội được đảm bảo. Chương trình xây dựng nông thôn mới nâng cao, NTM kiểu mẫu được tập trung thực hiện.
Trong phong trào thực hiện Nghị quyết số 12-NQ/HU của Huyện ủy về hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn được duy trì thực hiện có hiệu quả. Kết quả đến nay nhân dân trên địa bàn xã đã có 357 hộ tham gia hiến đất, với tổng diện tích nhân dân đã hiến được 22.617,6m2 đất. Hiện tại xã đang làm đường hoa, cây xanh tại thôn Đông Thành với chiều dài 1,1 km đã hoàn thành giai đoạn 1, nâng cấp mở rộng các tuyến đường giao thông theo tiêu chí NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu và Nghị quyết số 12- NQ/HU được 9,634 km/11,5 km, đạt 83% kết hoạch, xây hàng rào kiểu mẫu lắp được 2.989 tấm lam tại 6 thôn, với tổng chiều dài 5,978 km/0,5 km vượt chỉ tiêu kế hoạch đề ra, kiên cố hóa được giao thông nông thôn đã làm được 1.600 m vv…
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận nêu các giải pháp nhằm khắc phục những tồn tại, hạn chế trong 9 tháng đầu năm và phấn đấu thực hiện tốt một số chỉ tiêu đạt thấp nhằm quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ của năm 2023.
Trong phong trào thực hiện Nghị quyết số 12-NQ/HU của Huyện ủy về hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn được duy trì thực hiện có hiệu quả. Kết quả đến nay nhân dân trên địa bàn xã đã có 357 hộ tham gia hiến đất, với tổng diện tích nhân dân đã hiến được 22.617,6m2 đất. Hiện tại xã đang làm đường hoa, cây xanh tại thôn Đông Thành với chiều dài 1,1 km đã hoàn thành giai đoạn 1, nâng cấp mở rộng các tuyến đường giao thông theo tiêu chí NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu và Nghị quyết số 12- NQ/HU được 9,634 km/11,5 km, đạt 83% kết hoạch, xây hàng rào kiểu mẫu lắp được 2.989 tấm lam tại 6 thôn, với tổng chiều dài 5,978 km/0,5 km vượt chỉ tiêu kế hoạch đề ra, kiên cố hóa được giao thông nông thôn đã làm được 1.600 m vv…
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận nêu các giải pháp nhằm khắc phục những tồn tại, hạn chế trong 9 tháng đầu năm và phấn đấu thực hiện tốt một số chỉ tiêu đạt thấp nhằm quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ của năm 2023.
![z4745464660752_ccc1cfab8f14beceba40f364f9fb2afb.jpg](/file/thumb/500/637077291.jpg)
Đồng chí Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch UB MTTQ huyện Lê Tiến Dũng phát biểu tại hội nghị.
Phát biểu chỉ đạo tại Hội nghị, đồng chí Lê Tiến Dũng, Ủy viên BTV - Trưởng ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UBMTTQ huyện đánh giá cao những kết quả đạt được 9 tháng đầu năm, đồng thời đề nghị cấp ủy, chính quyền xã tập trung thực hiện một số nhiệm vụ trọng tâm như: Trên cơ sở những tồn tại, hạn chế, xây dựng kế hoạch triển khai, khắc phục; rà soát các chỉ tiêu năm 2023, đẩy nhanh tiến độ thực hiện hoàn thiện tiêu chí NTM nâng cao theo đúng kế hoạch: Tiếp tục duy trì thực hiện có hiệu quả Nghị quyết 12 của BCH Huyện ủy về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn. Trước mắt tập trung chỉ đạo làm tốt công tác gieo trồng cây màu vụ đông đảm bảo về diện tích và lịch thời vụ quy định; Tập trung đổi mới phương thức lãnh đạo, phong cách, lề lối làm việc, nâng cao năng lực, sức chiến đấu của tổ chức Đảng, đảng viên. Đổi mới phương pháp lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành đảm bảo khoa học, hiệu quả. Chỉ đạo thực hiện tốt Quy chế làm việc của Đảng ủy và quy chế phối hợp trong thực hiện nhiệm vụ. Phát huy đoàn kết, thực hiện tốt nguyên tắc tập trung dân chủ; vai trò nêu gương của cán bộ, đảng viên, nhất là cán bộ lãnh đạo quản lý.
![z4745505267345_c04540cff6ead5fb0e01741512fda166.jpg](/file/thumb/500/637077297.jpg)
![z4745471400764_bf411aefb4663971290fd8da6a8510db.jpg](/file/thumb/500/637077295.jpg)
Các tập thể, cá nhân được khen thưởng.
Hội nghị đã trao giấy khen của Đảng ủy xã Hợp Lý cho 4 tập thể và 34 cá nhân tiêu biểu trong phong trào hiến đất mở rộng đường giao thông.
Phương Thúy
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024