Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đảng bộ Thị trấn Triệu Sơn tổ chức Hội nghị tổng kết công tác Đảng năm 2023, phương hướng nhiệm vụ năm 2024
Ngày 29/12/2023 19:45:55
Sáng ngày 29/12/2023, Đảng bộ thị trấn Triệu Sơn tổ chức hội nghị tổng kết công tác Đảng năm 2023, triển khai phương hướng nhiệm vụ năm 2024. Dự hội nghị có đồng chí Nguyễn Hùng Vương, UVBTV Huyện ủy, Bí thư Đảng bộ, Chủ tịch HĐND thị trấn Triệu Sơn; đồng chí Hà Trọng Đại, Phó Bí thư trực Đảng; đồng chí Phạm Văn Thường, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND thị trấn; các đồng chí trong BCH Đảng bộ, trưởng, phó các ban ngành đoàn thể, các đồng chí công chức chuyên môn, Bí thư các chi bộ và toàn thể đảng viên trong Đảng bộ.
Các đại biểu dự hội nghị.
Năm 2023, phát huy tinh thần đoàn kết, quyết tâm cao cùng sự nỗ lực phấn đấu, sự lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành quyết liệt của Đảng bộ, chính quyền, sự chung tay của cộng đồng doanh nghiệp, sự phối hợp chặt chẽ của cả hệ thống chính trị và toàn thể nhân dân trên địa bàn nên tình hình KT - XH, AN - QP trên địa bàn thị trấn Triệu Sơn cơ bản được ổn định và có bước phát triển, nhiều chỉ tiêu vượt và hoàn thành. Đảng ủy thị trấn đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội tại địa phương, nhất là nhiệm vụ xây dựng đô thị văn minh. Tổng thu năm 2023 ước đạt 7.333.427.000 đồng, đạt tỷ lệ 91,64%. Tổng diện tích gieo trồng năm 2023 là 817,55 ha/877ha (đạt 93,22% KH). Tổng sản lượng lương thực năm 2023 đạt 4.697,38 tấn; đã thực hiện tích tụ, tập trung đất nông nghiệp được 9,2ha/10ha (đạt 92% KH); chuyển đổi cây trồng được 12,2 ha/20ha (đạt 61,0% KH). Thương mại - dịch vụ trên địa bàn được quan tâm phát triển có 1.422 hộ kinh doanh cá thể, tăng 25 hộ so với cùng kỳ. Phát triển doanh nghiệp và đăng ký kinh doanh hộ cá thể; tiếp tục đạt kết quả tích cực, trong năm thành lập mới 25/15 doanh nghiệp mới vượt 166,7% kế hoạch huyện giao. Dịch vụ vận tải hàng hóa và hành khách đáp ứng nhu cầu sản xuất và đi lại của nhân dân.
Thu nhập bình quân đầu người đạt 65,83 triệu đồng, bằng 99,7% kế hoạch. Tỷ lệ hộ nghèo giảm còn 0,45%. Kết quả xây dựng đô thị văn minh đã đạt được 05/09 tiêu chí; thực hiện Nghị quyết số 12 của BCH Đảng bộ huyện, các Tổ dân phố triển khai mở rộng, nâng cấp đường nội phố theo Nghị Quyết 12 và đã có 9/14 Tổ dân phố thực hiện, đã có 60 hộ gia đình hiến đất mở rộng đường với diện tích 1.600 m2 đất ở và cây lâu năm.Các hoạt động VH-XH được duy trì, chế độ chính sách đối với người có công, các đối tượng bảo trợ xã hội được chăm lo, giải quyết kịp thời, đời sống của nhân dân được cải thiện, nâng lên; tổ chức thành công lễ kỷ niệm 35 năm thành lập thị trấn Triệu Sơn; hoàn thành xây dựng 5 Tổ dân phố đạt kiểu mẫu; tình hình an ninh chính trị, trật tự xã hội được giữ vững, công tác đấu tranh phòng chống tội phạm và công tác quân sự địa phương được thực hiện tốt. Công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị có chuyển biến tiến bộ, năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của tổ chức đảng, vai trò tiền phong gương mẫu của cán bộ, đảng viên được nâng lên; công tác phát triển Đảng được quan tâm chỉ đạo; năm 2023, Đảng bộ thị trấn đã kết nạp 13 đảng viên mới, chuyển đảng chính thức cho 7 đảng viên dự bị; cử 12 quần chúng học lớp nhận thức về Đảng, đã tổ chức trao Huy Hiệu Đảng đợt 3/2-19/5 cho 44 Đảng viên; đã hoàn thiện 41 hồ sơ đề nghị tặng Huy hiệu đợt 02/9 và đợt 07/11/2023 và 20 hồ sơ đợt 03/2/2024 đảm bảo thời gian theo quy định; hoạt động của MTTQ, các đoàn thể, các tổ chức xã hội tiếp tục được đổi mới.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận bàn một số giải pháp nhằm khắc phục những tồn tại, hạn chế trong năm 2023 và phấn đấu thực hiện tốt các chỉ tiêu nhằm quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ năm 2024.
Phát huy những thành tích đã đạt được, thị trấn Triệu Sơn tiếp tục nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của Đảng bộ, phát huy sức mạnh của cả hệ thống chính trị, phấn đấu hoàn thành nhiệm vụ chính trị trong năm 2024 đề ra. Duy trì, giữ vững ổn định chính trị, tăng cường hơn nữa phương pháp lãnh đạo, chỉ đạo điều hành của UBND, thực hiện tốt Luật thực hiện dân chủ ở cơ sở, huy động sức mạnh nội lực, tranh thủ các nguồn lực bên ngoài thực hiện thắng lợi các mục tiêu nhiệm vụ đề ra. Tập trung xây dựng Đảng bộ và cả hệ thống chính trị thị trấn Triệu Sơn vững mạnh toàn diện. Phấn đấu Đảng bộ tiếp tục giữ vững danh hiệu Đảng bộ trong sạch vững mạnh, Chính quyền, MTTQ, các tổ chức chính trị xã hội vững mạnh toàn diện, các phố giữ vững danh hiệu an toàn về ANTT, Nhân dân đồng thuận, đoàn kết chung tay xây dựng Thị trấn “Văn minh, kiểu mẫu”. Phấn đấu hoàn thành 29 chỉ tiêu chủ yếu năm 2024.
Thu nhập bình quân đầu người đạt 65,83 triệu đồng, bằng 99,7% kế hoạch. Tỷ lệ hộ nghèo giảm còn 0,45%. Kết quả xây dựng đô thị văn minh đã đạt được 05/09 tiêu chí; thực hiện Nghị quyết số 12 của BCH Đảng bộ huyện, các Tổ dân phố triển khai mở rộng, nâng cấp đường nội phố theo Nghị Quyết 12 và đã có 9/14 Tổ dân phố thực hiện, đã có 60 hộ gia đình hiến đất mở rộng đường với diện tích 1.600 m2 đất ở và cây lâu năm.Các hoạt động VH-XH được duy trì, chế độ chính sách đối với người có công, các đối tượng bảo trợ xã hội được chăm lo, giải quyết kịp thời, đời sống của nhân dân được cải thiện, nâng lên; tổ chức thành công lễ kỷ niệm 35 năm thành lập thị trấn Triệu Sơn; hoàn thành xây dựng 5 Tổ dân phố đạt kiểu mẫu; tình hình an ninh chính trị, trật tự xã hội được giữ vững, công tác đấu tranh phòng chống tội phạm và công tác quân sự địa phương được thực hiện tốt. Công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị có chuyển biến tiến bộ, năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của tổ chức đảng, vai trò tiền phong gương mẫu của cán bộ, đảng viên được nâng lên; công tác phát triển Đảng được quan tâm chỉ đạo; năm 2023, Đảng bộ thị trấn đã kết nạp 13 đảng viên mới, chuyển đảng chính thức cho 7 đảng viên dự bị; cử 12 quần chúng học lớp nhận thức về Đảng, đã tổ chức trao Huy Hiệu Đảng đợt 3/2-19/5 cho 44 Đảng viên; đã hoàn thiện 41 hồ sơ đề nghị tặng Huy hiệu đợt 02/9 và đợt 07/11/2023 và 20 hồ sơ đợt 03/2/2024 đảm bảo thời gian theo quy định; hoạt động của MTTQ, các đoàn thể, các tổ chức xã hội tiếp tục được đổi mới.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận bàn một số giải pháp nhằm khắc phục những tồn tại, hạn chế trong năm 2023 và phấn đấu thực hiện tốt các chỉ tiêu nhằm quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ năm 2024.
Phát huy những thành tích đã đạt được, thị trấn Triệu Sơn tiếp tục nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của Đảng bộ, phát huy sức mạnh của cả hệ thống chính trị, phấn đấu hoàn thành nhiệm vụ chính trị trong năm 2024 đề ra. Duy trì, giữ vững ổn định chính trị, tăng cường hơn nữa phương pháp lãnh đạo, chỉ đạo điều hành của UBND, thực hiện tốt Luật thực hiện dân chủ ở cơ sở, huy động sức mạnh nội lực, tranh thủ các nguồn lực bên ngoài thực hiện thắng lợi các mục tiêu nhiệm vụ đề ra. Tập trung xây dựng Đảng bộ và cả hệ thống chính trị thị trấn Triệu Sơn vững mạnh toàn diện. Phấn đấu Đảng bộ tiếp tục giữ vững danh hiệu Đảng bộ trong sạch vững mạnh, Chính quyền, MTTQ, các tổ chức chính trị xã hội vững mạnh toàn diện, các phố giữ vững danh hiệu an toàn về ANTT, Nhân dân đồng thuận, đoàn kết chung tay xây dựng Thị trấn “Văn minh, kiểu mẫu”. Phấn đấu hoàn thành 29 chỉ tiêu chủ yếu năm 2024.
Các tập thể và cá nhân được khen thưởng; phát động xây dựng quỹ khuyến học.
Tại hội nghị, Đảng bộ thị trấn Triệu Sơn đã trao Huy hiệu Đảng cho 41 đảng viên được nhận Huy hiệu dịp đợt 2/9 và đợt 7/11/2023; khen thưởng trao Giấy khen cho 6 tập thể, 163 cá nhân hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023. Và Phát động quỹ khuyến học giai đoạn 2023 - 2025 trên địa bàn thị trấn.
Lê Anh
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
17/07/2024 14:58:54 -
Hội nghị toàn quốc quán triệt quy định, chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và đại hội đảng bộ các cấp
09/07/2024 20:30:23 -
Ban Thường vụ Tỉnh ủy bồi dưỡng, cập nhật kiến thức mới cho cán bộ chủ chốt toàn tỉnh quý II năm 2024
02/07/2024 15:46:57 -
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng đánh giá tình hình 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024
26/06/2024 15:30:00
Đảng bộ Thị trấn Triệu Sơn tổ chức Hội nghị tổng kết công tác Đảng năm 2023, phương hướng nhiệm vụ năm 2024
Đăng lúc: 29/12/2023 19:45:55 (GMT+7)
Sáng ngày 29/12/2023, Đảng bộ thị trấn Triệu Sơn tổ chức hội nghị tổng kết công tác Đảng năm 2023, triển khai phương hướng nhiệm vụ năm 2024. Dự hội nghị có đồng chí Nguyễn Hùng Vương, UVBTV Huyện ủy, Bí thư Đảng bộ, Chủ tịch HĐND thị trấn Triệu Sơn; đồng chí Hà Trọng Đại, Phó Bí thư trực Đảng; đồng chí Phạm Văn Thường, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND thị trấn; các đồng chí trong BCH Đảng bộ, trưởng, phó các ban ngành đoàn thể, các đồng chí công chức chuyên môn, Bí thư các chi bộ và toàn thể đảng viên trong Đảng bộ.
Các đại biểu dự hội nghị.
Năm 2023, phát huy tinh thần đoàn kết, quyết tâm cao cùng sự nỗ lực phấn đấu, sự lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành quyết liệt của Đảng bộ, chính quyền, sự chung tay của cộng đồng doanh nghiệp, sự phối hợp chặt chẽ của cả hệ thống chính trị và toàn thể nhân dân trên địa bàn nên tình hình KT - XH, AN - QP trên địa bàn thị trấn Triệu Sơn cơ bản được ổn định và có bước phát triển, nhiều chỉ tiêu vượt và hoàn thành. Đảng ủy thị trấn đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội tại địa phương, nhất là nhiệm vụ xây dựng đô thị văn minh. Tổng thu năm 2023 ước đạt 7.333.427.000 đồng, đạt tỷ lệ 91,64%. Tổng diện tích gieo trồng năm 2023 là 817,55 ha/877ha (đạt 93,22% KH). Tổng sản lượng lương thực năm 2023 đạt 4.697,38 tấn; đã thực hiện tích tụ, tập trung đất nông nghiệp được 9,2ha/10ha (đạt 92% KH); chuyển đổi cây trồng được 12,2 ha/20ha (đạt 61,0% KH). Thương mại - dịch vụ trên địa bàn được quan tâm phát triển có 1.422 hộ kinh doanh cá thể, tăng 25 hộ so với cùng kỳ. Phát triển doanh nghiệp và đăng ký kinh doanh hộ cá thể; tiếp tục đạt kết quả tích cực, trong năm thành lập mới 25/15 doanh nghiệp mới vượt 166,7% kế hoạch huyện giao. Dịch vụ vận tải hàng hóa và hành khách đáp ứng nhu cầu sản xuất và đi lại của nhân dân.
Thu nhập bình quân đầu người đạt 65,83 triệu đồng, bằng 99,7% kế hoạch. Tỷ lệ hộ nghèo giảm còn 0,45%. Kết quả xây dựng đô thị văn minh đã đạt được 05/09 tiêu chí; thực hiện Nghị quyết số 12 của BCH Đảng bộ huyện, các Tổ dân phố triển khai mở rộng, nâng cấp đường nội phố theo Nghị Quyết 12 và đã có 9/14 Tổ dân phố thực hiện, đã có 60 hộ gia đình hiến đất mở rộng đường với diện tích 1.600 m2 đất ở và cây lâu năm.Các hoạt động VH-XH được duy trì, chế độ chính sách đối với người có công, các đối tượng bảo trợ xã hội được chăm lo, giải quyết kịp thời, đời sống của nhân dân được cải thiện, nâng lên; tổ chức thành công lễ kỷ niệm 35 năm thành lập thị trấn Triệu Sơn; hoàn thành xây dựng 5 Tổ dân phố đạt kiểu mẫu; tình hình an ninh chính trị, trật tự xã hội được giữ vững, công tác đấu tranh phòng chống tội phạm và công tác quân sự địa phương được thực hiện tốt. Công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị có chuyển biến tiến bộ, năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của tổ chức đảng, vai trò tiền phong gương mẫu của cán bộ, đảng viên được nâng lên; công tác phát triển Đảng được quan tâm chỉ đạo; năm 2023, Đảng bộ thị trấn đã kết nạp 13 đảng viên mới, chuyển đảng chính thức cho 7 đảng viên dự bị; cử 12 quần chúng học lớp nhận thức về Đảng, đã tổ chức trao Huy Hiệu Đảng đợt 3/2-19/5 cho 44 Đảng viên; đã hoàn thiện 41 hồ sơ đề nghị tặng Huy hiệu đợt 02/9 và đợt 07/11/2023 và 20 hồ sơ đợt 03/2/2024 đảm bảo thời gian theo quy định; hoạt động của MTTQ, các đoàn thể, các tổ chức xã hội tiếp tục được đổi mới.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận bàn một số giải pháp nhằm khắc phục những tồn tại, hạn chế trong năm 2023 và phấn đấu thực hiện tốt các chỉ tiêu nhằm quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ năm 2024.
Phát huy những thành tích đã đạt được, thị trấn Triệu Sơn tiếp tục nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của Đảng bộ, phát huy sức mạnh của cả hệ thống chính trị, phấn đấu hoàn thành nhiệm vụ chính trị trong năm 2024 đề ra. Duy trì, giữ vững ổn định chính trị, tăng cường hơn nữa phương pháp lãnh đạo, chỉ đạo điều hành của UBND, thực hiện tốt Luật thực hiện dân chủ ở cơ sở, huy động sức mạnh nội lực, tranh thủ các nguồn lực bên ngoài thực hiện thắng lợi các mục tiêu nhiệm vụ đề ra. Tập trung xây dựng Đảng bộ và cả hệ thống chính trị thị trấn Triệu Sơn vững mạnh toàn diện. Phấn đấu Đảng bộ tiếp tục giữ vững danh hiệu Đảng bộ trong sạch vững mạnh, Chính quyền, MTTQ, các tổ chức chính trị xã hội vững mạnh toàn diện, các phố giữ vững danh hiệu an toàn về ANTT, Nhân dân đồng thuận, đoàn kết chung tay xây dựng Thị trấn “Văn minh, kiểu mẫu”. Phấn đấu hoàn thành 29 chỉ tiêu chủ yếu năm 2024.
Thu nhập bình quân đầu người đạt 65,83 triệu đồng, bằng 99,7% kế hoạch. Tỷ lệ hộ nghèo giảm còn 0,45%. Kết quả xây dựng đô thị văn minh đã đạt được 05/09 tiêu chí; thực hiện Nghị quyết số 12 của BCH Đảng bộ huyện, các Tổ dân phố triển khai mở rộng, nâng cấp đường nội phố theo Nghị Quyết 12 và đã có 9/14 Tổ dân phố thực hiện, đã có 60 hộ gia đình hiến đất mở rộng đường với diện tích 1.600 m2 đất ở và cây lâu năm.Các hoạt động VH-XH được duy trì, chế độ chính sách đối với người có công, các đối tượng bảo trợ xã hội được chăm lo, giải quyết kịp thời, đời sống của nhân dân được cải thiện, nâng lên; tổ chức thành công lễ kỷ niệm 35 năm thành lập thị trấn Triệu Sơn; hoàn thành xây dựng 5 Tổ dân phố đạt kiểu mẫu; tình hình an ninh chính trị, trật tự xã hội được giữ vững, công tác đấu tranh phòng chống tội phạm và công tác quân sự địa phương được thực hiện tốt. Công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị có chuyển biến tiến bộ, năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của tổ chức đảng, vai trò tiền phong gương mẫu của cán bộ, đảng viên được nâng lên; công tác phát triển Đảng được quan tâm chỉ đạo; năm 2023, Đảng bộ thị trấn đã kết nạp 13 đảng viên mới, chuyển đảng chính thức cho 7 đảng viên dự bị; cử 12 quần chúng học lớp nhận thức về Đảng, đã tổ chức trao Huy Hiệu Đảng đợt 3/2-19/5 cho 44 Đảng viên; đã hoàn thiện 41 hồ sơ đề nghị tặng Huy hiệu đợt 02/9 và đợt 07/11/2023 và 20 hồ sơ đợt 03/2/2024 đảm bảo thời gian theo quy định; hoạt động của MTTQ, các đoàn thể, các tổ chức xã hội tiếp tục được đổi mới.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận bàn một số giải pháp nhằm khắc phục những tồn tại, hạn chế trong năm 2023 và phấn đấu thực hiện tốt các chỉ tiêu nhằm quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ năm 2024.
Phát huy những thành tích đã đạt được, thị trấn Triệu Sơn tiếp tục nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của Đảng bộ, phát huy sức mạnh của cả hệ thống chính trị, phấn đấu hoàn thành nhiệm vụ chính trị trong năm 2024 đề ra. Duy trì, giữ vững ổn định chính trị, tăng cường hơn nữa phương pháp lãnh đạo, chỉ đạo điều hành của UBND, thực hiện tốt Luật thực hiện dân chủ ở cơ sở, huy động sức mạnh nội lực, tranh thủ các nguồn lực bên ngoài thực hiện thắng lợi các mục tiêu nhiệm vụ đề ra. Tập trung xây dựng Đảng bộ và cả hệ thống chính trị thị trấn Triệu Sơn vững mạnh toàn diện. Phấn đấu Đảng bộ tiếp tục giữ vững danh hiệu Đảng bộ trong sạch vững mạnh, Chính quyền, MTTQ, các tổ chức chính trị xã hội vững mạnh toàn diện, các phố giữ vững danh hiệu an toàn về ANTT, Nhân dân đồng thuận, đoàn kết chung tay xây dựng Thị trấn “Văn minh, kiểu mẫu”. Phấn đấu hoàn thành 29 chỉ tiêu chủ yếu năm 2024.
Các tập thể và cá nhân được khen thưởng; phát động xây dựng quỹ khuyến học.
Tại hội nghị, Đảng bộ thị trấn Triệu Sơn đã trao Huy hiệu Đảng cho 41 đảng viên được nhận Huy hiệu dịp đợt 2/9 và đợt 7/11/2023; khen thưởng trao Giấy khen cho 6 tập thể, 163 cá nhân hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023. Và Phát động quỹ khuyến học giai đoạn 2023 - 2025 trên địa bàn thị trấn.
Lê Anh
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024