![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Tinh thần tình nguyện tiếp sức mùa thi của đoàn viên, thanh niên trên địa bàn huyện
Ngày 13/06/2024 21:19:08
Với tinh thần đồng hành cùng sĩ tử, ngay từ sáng sớm ngày thi đầu tiên Kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 - 2025, nhiều hoạt động tình nguyện thiết thực của các đội thanh niên tình nguyện trên địa bàn huyện đã tiếp thêm sức mạnh cho các thí sinh hoàn thành kỳ thi với kết quả cao nhất.
![z5534793131188_d8603c6fa47e6bdcd2e60ccfe9695be1.jpg](/file/thumb/500/637370254.jpg)
![448275990_2009252722802876_2312419538864241483_n.jpg](/file/thumb/500/637370255.jpg)
Đội hình thanh niên tình nguyện tại các hội đồng thi.
Chương trình "Tiếp sức mùa thi” hàng năm được được Huyện đoàn Triệu Sơn phối hợp với các đơn vị liên quan tổ chức đồng bộ, do đó đã thu hút đông đảo đoàn viên, thanh niên (ĐVTN) tham gia. Trong chương trình "Tiếp sức mùa thi”, Kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT; Huyện đoàn Triệu Sơn đã huy động trên 300 đồng chí, đoàn viên thanh niên tham gia làm nhiệm vụ tại 5 hội đồng thi trên địa bàn huyện.
![448313933_2009252609469554_4959038424071257455_n.jpg](/file/thumb/500/637370220.jpg)
![z5534701190647_320507e7af91c166fbfaa311c1320684.jpg](/file/thumb/500/637370222.jpg)
![z5534701195552_8b49eb9362418b8409058a12844b8176.jpg](/file/thumb/500/637370223.jpg)
![z5534701200370_afcd615f54fa5ffc6b1ddbda0abae826.jpg](/file/thumb/500/637370225.jpg)
Thanh niên tình nguyện hỗ trợ đưa thí sinh đến các điểm thi.
Các tình nguyện viên đã có mặt từ sớm để đồng hành, hỗ trợ các thí sinh bước vào kỳ thi. Các đội tình nguyện đã triển khai đa dạng các hoạt động như: Hỗ trợ, tư vấn; phát nước uống; lao động vệ sinh; phân luồng giao thông; đưa đón miễn phí thí sinh hoàn cảnh đặc biệt, thí sinh khuyết tật... Treo các băng rôn, khẩu hiệu để động viên tinh thần các sĩ tử. Bên cạnh đó, thực hiện tốt công tác phối hợp với chính quyền, lực lượng y tế rà soát, nắm tình hình thí sinh tại địa phương và xây dựng phương án chủ động xử lý nếu có sự cố bất thường về thời tiết, tai nạn, sức khoẻ…
![z5534701187614_d69c46aa0743f3679609b41c5c6a3849.jpg](/file/thumb/500/637370229.jpg)
![z5534701196378_0fc35731102c30391e5f7e6dc9207ff1.jpg](/file/thumb/500/637370231.jpg)
![z5534701181761_6ba28650aa09ab1c7b2394d18be94796.jpg](/file/thumb/500/637370233.jpg)
Thanh niên tình nguyện chúc các thí sinh làm bài tốt.
![z5534701178195_704cf105aa24652567812bd1a7f93cd8.jpg](/file/thumb/500/637370238.jpg)
![z5534701176099_c03ca7e16dfe649006d91ec09045f0f5.jpg](/file/thumb/500/637370241.jpg)
![441923433_2009252839469531_1182579152960797539_n.jpg](/file/thumb/500/637370242.jpg)
![448318421_2009252709469544_9156234835758200564_n.jpg](/file/thumb/500/637370243.jpg)
Thanh niên tỉnh nguyện tiếp nước cho các thí sinh và phụ huynh tại các điểm thi.
Nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình từ những tình nguyện viên "áo xanh" đã góp phần đem lại sự tự tin cho các thí sinh làm bài thi tốt. Với tinh thần xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ trong toàn huyện đã để lại nhiều ấn tượng đẹp, thể hiện sự nhiệt huyết và ý thức trách nhiệm với cộng đồng.
Tin: Thùy Dung
Ảnh Huyện Đoàn Triệu Sơn
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Tinh thần tình nguyện tiếp sức mùa thi của đoàn viên, thanh niên trên địa bàn huyện
Đăng lúc: 13/06/2024 21:19:08 (GMT+7)
Với tinh thần đồng hành cùng sĩ tử, ngay từ sáng sớm ngày thi đầu tiên Kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 - 2025, nhiều hoạt động tình nguyện thiết thực của các đội thanh niên tình nguyện trên địa bàn huyện đã tiếp thêm sức mạnh cho các thí sinh hoàn thành kỳ thi với kết quả cao nhất.
![z5534793131188_d8603c6fa47e6bdcd2e60ccfe9695be1.jpg](/file/thumb/500/637370254.jpg)
![448275990_2009252722802876_2312419538864241483_n.jpg](/file/thumb/500/637370255.jpg)
Đội hình thanh niên tình nguyện tại các hội đồng thi.
Chương trình "Tiếp sức mùa thi” hàng năm được được Huyện đoàn Triệu Sơn phối hợp với các đơn vị liên quan tổ chức đồng bộ, do đó đã thu hút đông đảo đoàn viên, thanh niên (ĐVTN) tham gia. Trong chương trình "Tiếp sức mùa thi”, Kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT; Huyện đoàn Triệu Sơn đã huy động trên 300 đồng chí, đoàn viên thanh niên tham gia làm nhiệm vụ tại 5 hội đồng thi trên địa bàn huyện.
![448313933_2009252609469554_4959038424071257455_n.jpg](/file/thumb/500/637370220.jpg)
![z5534701190647_320507e7af91c166fbfaa311c1320684.jpg](/file/thumb/500/637370222.jpg)
![z5534701195552_8b49eb9362418b8409058a12844b8176.jpg](/file/thumb/500/637370223.jpg)
![z5534701200370_afcd615f54fa5ffc6b1ddbda0abae826.jpg](/file/thumb/500/637370225.jpg)
Thanh niên tình nguyện hỗ trợ đưa thí sinh đến các điểm thi.
Các tình nguyện viên đã có mặt từ sớm để đồng hành, hỗ trợ các thí sinh bước vào kỳ thi. Các đội tình nguyện đã triển khai đa dạng các hoạt động như: Hỗ trợ, tư vấn; phát nước uống; lao động vệ sinh; phân luồng giao thông; đưa đón miễn phí thí sinh hoàn cảnh đặc biệt, thí sinh khuyết tật... Treo các băng rôn, khẩu hiệu để động viên tinh thần các sĩ tử. Bên cạnh đó, thực hiện tốt công tác phối hợp với chính quyền, lực lượng y tế rà soát, nắm tình hình thí sinh tại địa phương và xây dựng phương án chủ động xử lý nếu có sự cố bất thường về thời tiết, tai nạn, sức khoẻ…
![z5534701187614_d69c46aa0743f3679609b41c5c6a3849.jpg](/file/thumb/500/637370229.jpg)
![z5534701196378_0fc35731102c30391e5f7e6dc9207ff1.jpg](/file/thumb/500/637370231.jpg)
![z5534701181761_6ba28650aa09ab1c7b2394d18be94796.jpg](/file/thumb/500/637370233.jpg)
Thanh niên tình nguyện chúc các thí sinh làm bài tốt.
![z5534701178195_704cf105aa24652567812bd1a7f93cd8.jpg](/file/thumb/500/637370238.jpg)
![z5534701176099_c03ca7e16dfe649006d91ec09045f0f5.jpg](/file/thumb/500/637370241.jpg)
![441923433_2009252839469531_1182579152960797539_n.jpg](/file/thumb/500/637370242.jpg)
![448318421_2009252709469544_9156234835758200564_n.jpg](/file/thumb/500/637370243.jpg)
Thanh niên tỉnh nguyện tiếp nước cho các thí sinh và phụ huynh tại các điểm thi.
Nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình từ những tình nguyện viên "áo xanh" đã góp phần đem lại sự tự tin cho các thí sinh làm bài thi tốt. Với tinh thần xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ trong toàn huyện đã để lại nhiều ấn tượng đẹp, thể hiện sự nhiệt huyết và ý thức trách nhiệm với cộng đồng.
Tin: Thùy Dung
Ảnh Huyện Đoàn Triệu Sơn
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024