![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Thường vụ Huyện ủy trồng tặng hàng cau tại buổi ra quân trồng cây xanh tuyến đường kiểu mẫu xã Hợp Thành
Chiều ngày 27/5/2024, xã Hợp Thành ra quân trồng hàng rào xanh, xây dựng tuyến đường kiểu mẫu tại thôn Diễn Phú. Tham dự buổi ra quân trồng hàng rào xanh, có đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh uỷ viên, Bí thư Huyện uỷ; đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện uỷ; Trưởng các ban, phòng, đoàn thể cấp huyện; lãnh đạo xã Hợp Thành, cùng đông đảo cán bộ, hội viên, đoàn viên thanh niên và nhân dân thôn Diễn Phú, xã Hợp Thành.
![h1.jpg](/file/thumb/500/637348288.jpg)
![h 2.jpg](/file/thumb/500/637348270.jpg)
![h 3.jpg](/file/thumb/500/637348276.jpg)
Cán bộ và nhân dân xã Hợp Thành trồng các loại cây hàng rào xanh tại tuyến đường mẫu của xã
Việc hình thành tuyến đường kiểu mẫu, hàng rào xanh tại xã Hợp Thành góp phần tạo điểm nhấn nổi bật về hình ảnh làng quê, làm cho cảnh quan môi trường của địa phương trở nên khang trang, sạch đẹp; góp phần nâng cao tiêu chí môi trường trong xây dựng nông thôn mới nâng cao, xây dựng quê hương Hợp Thành ngày càng văn minh, giàu đẹp. Tại buổi ra quân, đã gắn biển Hàng cau của Ban Thường vụ Huyện ủy Triệu Sơn tặng tại tuyến đường mẫu thôn Diễn Phú, xã Hợp Thành. Sau khi tổ chức trồng hàng rào xanh tại xã Hợp Thành, huyện Triệu Sơn tiếp tục nhân rộng các tuyến đường hàng rào xanh, hàng cau xanh trên địa bàn toàn huyện.
Lê Anh, Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Khai mạc kỳ họp thứ 18 HĐND huyện Triệu Sơn khóa XVIII
19/07/2024 10:06:02 -
Huyện Triệu Sơn ra mắt mô hình thí điểm “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ”
18/07/2024 15:34:17 -
Hội Nông dân huyện tổ chức hội nghị sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
17/07/2024 14:58:54 -
Phiên họp thường kỳ Ban Đại diện Hội đồng Quản trị NHCSXH huyện Triệu Sơn Quý II năm 2024
13/07/2024 01:00:00
Thường vụ Huyện ủy trồng tặng hàng cau tại buổi ra quân trồng cây xanh tuyến đường kiểu mẫu xã Hợp Thành
Chiều ngày 27/5/2024, xã Hợp Thành ra quân trồng hàng rào xanh, xây dựng tuyến đường kiểu mẫu tại thôn Diễn Phú. Tham dự buổi ra quân trồng hàng rào xanh, có đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh uỷ viên, Bí thư Huyện uỷ; đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện uỷ; Trưởng các ban, phòng, đoàn thể cấp huyện; lãnh đạo xã Hợp Thành, cùng đông đảo cán bộ, hội viên, đoàn viên thanh niên và nhân dân thôn Diễn Phú, xã Hợp Thành.
![h1.jpg](/file/thumb/500/637348288.jpg)
![h 2.jpg](/file/thumb/500/637348270.jpg)
![h 3.jpg](/file/thumb/500/637348276.jpg)
Cán bộ và nhân dân xã Hợp Thành trồng các loại cây hàng rào xanh tại tuyến đường mẫu của xã
Việc hình thành tuyến đường kiểu mẫu, hàng rào xanh tại xã Hợp Thành góp phần tạo điểm nhấn nổi bật về hình ảnh làng quê, làm cho cảnh quan môi trường của địa phương trở nên khang trang, sạch đẹp; góp phần nâng cao tiêu chí môi trường trong xây dựng nông thôn mới nâng cao, xây dựng quê hương Hợp Thành ngày càng văn minh, giàu đẹp. Tại buổi ra quân, đã gắn biển Hàng cau của Ban Thường vụ Huyện ủy Triệu Sơn tặng tại tuyến đường mẫu thôn Diễn Phú, xã Hợp Thành. Sau khi tổ chức trồng hàng rào xanh tại xã Hợp Thành, huyện Triệu Sơn tiếp tục nhân rộng các tuyến đường hàng rào xanh, hàng cau xanh trên địa bàn toàn huyện.
Lê Anh, Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024