![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Phó Bí thư Tỉnh ủy Trịnh Tuấn Sinh thăm, tặng quà cho các đối tượng trực tiếp tham gia chiến dịch Điện Biên Phủ, tại huyện Triệu Sơn
Ngày 24/04/2024 14:35:59
Nhân kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 – 7/5/2024), sáng ngày 24/4, đồng chí Trịnh Tuấn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy đã về thăm, tặng quà cho các đối tượng trực tiếp tham gia chiến dịch Điện Biên Phủ tại huyện Triệu Sơn. Cùng đi có Sở Lao động Thương binh và XH tỉnh, Tỉnh đoàn. Về phía huyện có đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Lê Quang Trung, UV.BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; Phòng Lao động Thương binh và XH huyện.
![z5378045264207_4badd3d8958a082027797d661916d326.jpg](/file/thumb/500/637304107.jpg)
![z5378045398667_98f3aace8aa9cd3cc30239c2cc64e85f.jpg](/file/thumb/500/637304110.jpg)
![z5378045398731_6166e267036716fc3f6a17c6d29572e4.jpg](/file/thumb/500/637304112.jpg)
![z5378045379945_2acda602b2d47a2280e52dac4cacb326.jpg](/file/thumb/500/637304117.jpg)
![z5378045366878_0b70180046470647eff5be82c3124f7a.jpg](/file/thumb/500/637304125.jpg)
![z5378045384713_6f18d6972ec3692d02ebf347a7ca8b04.jpg](/file/thumb/500/637304118.jpg)
![z5378045384714_7e1c8522385bbb4da6a2e835bc3de34a.jpg](/file/thumb/500/637304127.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh, huyện thăm tặng quà tại các gia đình.
Đoàn đã thăm và tặng quà các đối tượng trực tiếp tham gia chiến dịch Điện Biên Phủ trên địa bàn huyện gồm: Chiến sĩ Điện Biên Nguyễn Tài Bảo, xã Đồng Tiến; Thương Binh 2/4 Lê Văn Thành, TNXP Lê Ngọc Thụ, thị trấn Nưa; Dân công hỏa tuyến Bùi Đình Mai xã Dân Lực và Bà Lê Thị Cạy vợ Liệt sĩ xã Tiến Nông. Tại các gia đình đến thăm, tặng quà, đồng chí Trịnh Tuấn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy đã gửi tới các đồng chí và gia đình lời thăm hỏi và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với các thế hệ năm xưa đã cống hiến, hy sinh vì sự nghiệp giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, luôn phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, tích cực tham gia các phong trào thi đua xây dựng quê hương, đất nước.
Nhân dịp này các đồng chí lãnh đạo tỉnh, huyện mong muốn, các xã, thị trấn tiếp tục quan tâm, chăm lo hơn nữa đến các gia đình chính sách, người có công với cánh mạng, tổ chức thăm hỏi, tặng quà và có nhiều hoạt động phong trào đền ơn đáp nghĩa, trước mắt tập trung tuyên truyền sâu rộng trong nhân dân về tầm vóc, giá trị lịch sử vĩ đại của chiến thắng Điện Biên Phủ, góp phần giáo dục truyền thống cho thế hệ trẻ.
Đình DuyếnNhân dịp này các đồng chí lãnh đạo tỉnh, huyện mong muốn, các xã, thị trấn tiếp tục quan tâm, chăm lo hơn nữa đến các gia đình chính sách, người có công với cánh mạng, tổ chức thăm hỏi, tặng quà và có nhiều hoạt động phong trào đền ơn đáp nghĩa, trước mắt tập trung tuyên truyền sâu rộng trong nhân dân về tầm vóc, giá trị lịch sử vĩ đại của chiến thắng Điện Biên Phủ, góp phần giáo dục truyền thống cho thế hệ trẻ.
Tin cùng chuyên mục
-
Khai mạc kỳ họp thứ 18 HĐND huyện Triệu Sơn khóa XVIII
19/07/2024 10:06:02 -
Huyện Triệu Sơn ra mắt mô hình thí điểm “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ”
18/07/2024 15:34:17 -
Hội Nông dân huyện tổ chức hội nghị sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
17/07/2024 14:58:54 -
Phiên họp thường kỳ Ban Đại diện Hội đồng Quản trị NHCSXH huyện Triệu Sơn Quý II năm 2024
13/07/2024 01:00:00
Phó Bí thư Tỉnh ủy Trịnh Tuấn Sinh thăm, tặng quà cho các đối tượng trực tiếp tham gia chiến dịch Điện Biên Phủ, tại huyện Triệu Sơn
Đăng lúc: 24/04/2024 14:35:59 (GMT+7)
Nhân kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 – 7/5/2024), sáng ngày 24/4, đồng chí Trịnh Tuấn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy đã về thăm, tặng quà cho các đối tượng trực tiếp tham gia chiến dịch Điện Biên Phủ tại huyện Triệu Sơn. Cùng đi có Sở Lao động Thương binh và XH tỉnh, Tỉnh đoàn. Về phía huyện có đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Lê Quang Trung, UV.BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; Phòng Lao động Thương binh và XH huyện.
![z5378045264207_4badd3d8958a082027797d661916d326.jpg](/file/thumb/500/637304107.jpg)
![z5378045398667_98f3aace8aa9cd3cc30239c2cc64e85f.jpg](/file/thumb/500/637304110.jpg)
![z5378045398731_6166e267036716fc3f6a17c6d29572e4.jpg](/file/thumb/500/637304112.jpg)
![z5378045379945_2acda602b2d47a2280e52dac4cacb326.jpg](/file/thumb/500/637304117.jpg)
![z5378045366878_0b70180046470647eff5be82c3124f7a.jpg](/file/thumb/500/637304125.jpg)
![z5378045384713_6f18d6972ec3692d02ebf347a7ca8b04.jpg](/file/thumb/500/637304118.jpg)
![z5378045384714_7e1c8522385bbb4da6a2e835bc3de34a.jpg](/file/thumb/500/637304127.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh, huyện thăm tặng quà tại các gia đình.
Đoàn đã thăm và tặng quà các đối tượng trực tiếp tham gia chiến dịch Điện Biên Phủ trên địa bàn huyện gồm: Chiến sĩ Điện Biên Nguyễn Tài Bảo, xã Đồng Tiến; Thương Binh 2/4 Lê Văn Thành, TNXP Lê Ngọc Thụ, thị trấn Nưa; Dân công hỏa tuyến Bùi Đình Mai xã Dân Lực và Bà Lê Thị Cạy vợ Liệt sĩ xã Tiến Nông. Tại các gia đình đến thăm, tặng quà, đồng chí Trịnh Tuấn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy đã gửi tới các đồng chí và gia đình lời thăm hỏi và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với các thế hệ năm xưa đã cống hiến, hy sinh vì sự nghiệp giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, luôn phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, tích cực tham gia các phong trào thi đua xây dựng quê hương, đất nước.
Nhân dịp này các đồng chí lãnh đạo tỉnh, huyện mong muốn, các xã, thị trấn tiếp tục quan tâm, chăm lo hơn nữa đến các gia đình chính sách, người có công với cánh mạng, tổ chức thăm hỏi, tặng quà và có nhiều hoạt động phong trào đền ơn đáp nghĩa, trước mắt tập trung tuyên truyền sâu rộng trong nhân dân về tầm vóc, giá trị lịch sử vĩ đại của chiến thắng Điện Biên Phủ, góp phần giáo dục truyền thống cho thế hệ trẻ.
Đình DuyếnNhân dịp này các đồng chí lãnh đạo tỉnh, huyện mong muốn, các xã, thị trấn tiếp tục quan tâm, chăm lo hơn nữa đến các gia đình chính sách, người có công với cánh mạng, tổ chức thăm hỏi, tặng quà và có nhiều hoạt động phong trào đền ơn đáp nghĩa, trước mắt tập trung tuyên truyền sâu rộng trong nhân dân về tầm vóc, giá trị lịch sử vĩ đại của chiến thắng Điện Biên Phủ, góp phần giáo dục truyền thống cho thế hệ trẻ.
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024