![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Hội nghị giao ban cụm 1, quý I/2024
Ngày 10/04/2024 14:46:43
Sáng ngày 10/4/2024, Cụm 1 gồm các xã: Khuyến Nông, Đồng Thắng, Đồng Tiến, Đồng Lợi, thị trấn Nưa, đã tổ chức giao ban quý I/2024 tại xã Đồng Lợi. Dự hội nghị có đồng chí Lê Quang Trung – UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, Trưởng cụm; các đồng chí cán bộ chỉ đạo cụm; lãnh đạo các xã, thị trấn trong cụm.
![z5333820570966_7a79e0819372d14e7557f418b9ffd51d.jpg](/file/thumb/500/637288400.jpg)
![z5333820559622_f007022064940f0bcb758c9277993f3c.jpg](/file/thumb/500/637288403.jpg)
![z5333820561660_5fee6e374b0f2287cb661159f4eb499a.jpg](/file/thumb/500/637288404.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Tại hội nghị, đại diện lãnh đạo các xã đã trình bày tóm tắt kết quả đạt được trong quý 1, nhiệm vụ trọng tâm quý 2 và tình hình thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của BCH Đảng bộ huyện. Những kết quả đạt được trên các lĩnh vực như: Phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội, quốc phòng an ninh… Công tác an sinh xã hội được các xã quan tâm tặng quà cho các đối tượng Thương binh, bệnh binh, gia đình thân nhân liệt sỹ trong dịp tết Giáp Thìn 2024; công tác tổ chức phục dựng Lễ hội Đền Nưa – Am Tiên được diễn ra an toàn, tiết kiệm; việc thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của huyện được quan tâm thực hiện; các tiêu chí NTM, NTM NC, đô thị thông minh được các xã, thị trấn trong cụm gấp rút hoàn thiện các thủ tục hồ sơ và hoàn thiện các tiêu chí còn thiếu.
Ngoài những kết quả đạt được, các xã đề xuất giải quyết những khó khăn, vướng mắc trong việc thực hiện các Chỉ thị, Nghị quyết và các tiêu chí NTMNC như: việc xây dựng trường chuẩn mức độ 2 thiếu nguồn lực, nhà văn hóa thôn, trạm y tế, về cấp đổi giấy chứng nhận QSDĐ, giải ngân vốn huyện hỗ trợ thực hiện Nghị quyết 12….
Kết luận Hội nghị đồng chí Lê Quang Trung – UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, trưởng cụm ghi nhận và đánh giá cao kết quả đạt được quý 1 của các xã trong cụm và đặc biệt là việc thực hiện các Chỉ thị, Nghị quyết, kết luận của huyện, đồng thời cũng chỉ ra những hạn chế, tồn tại của các đơn vị cần khắc phục và tập trung thực hiện trong thời gian tới. Đồng chí đề nghị trên cơ sở các nhiệm vụ và bám sát vào kế hoạch của huyện các đơn vị tập trung quyết liệt để hoàn thành về đích xã đạt chuẩn NTM nâng cao đối với xã Khuyến Nông, Đô thị thông minh đối với thị trấn Nưa; các xã Đồng thắng, Đồng Tiến, Đồng Lợi phải duy trì và nâng cao các tiêu chí. Tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền cho nhân dân trong việc thực hiện Nghị quyết 12, Chỉ thị 15 của huyện; tổ chức các hoạt động VHVN, TDTT chào mừng các ngày kỷ niệm lớn của đất nước, tỉnh và huyện đặc biệt là kỷ niệm 60 năm ngày thành lập huyện; đẩy mạnh công tác kết nạp Đảng viên; rà soát các chỉ tiêu của nhiệm kỳ Đại hội Đảng bộ xã, chuẩn bị tốt các điều kiện cho Đại hội nhiệm kỳ 2025 – 2030.
Thanh Tâm
Ngoài những kết quả đạt được, các xã đề xuất giải quyết những khó khăn, vướng mắc trong việc thực hiện các Chỉ thị, Nghị quyết và các tiêu chí NTMNC như: việc xây dựng trường chuẩn mức độ 2 thiếu nguồn lực, nhà văn hóa thôn, trạm y tế, về cấp đổi giấy chứng nhận QSDĐ, giải ngân vốn huyện hỗ trợ thực hiện Nghị quyết 12….
Kết luận Hội nghị đồng chí Lê Quang Trung – UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, trưởng cụm ghi nhận và đánh giá cao kết quả đạt được quý 1 của các xã trong cụm và đặc biệt là việc thực hiện các Chỉ thị, Nghị quyết, kết luận của huyện, đồng thời cũng chỉ ra những hạn chế, tồn tại của các đơn vị cần khắc phục và tập trung thực hiện trong thời gian tới. Đồng chí đề nghị trên cơ sở các nhiệm vụ và bám sát vào kế hoạch của huyện các đơn vị tập trung quyết liệt để hoàn thành về đích xã đạt chuẩn NTM nâng cao đối với xã Khuyến Nông, Đô thị thông minh đối với thị trấn Nưa; các xã Đồng thắng, Đồng Tiến, Đồng Lợi phải duy trì và nâng cao các tiêu chí. Tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền cho nhân dân trong việc thực hiện Nghị quyết 12, Chỉ thị 15 của huyện; tổ chức các hoạt động VHVN, TDTT chào mừng các ngày kỷ niệm lớn của đất nước, tỉnh và huyện đặc biệt là kỷ niệm 60 năm ngày thành lập huyện; đẩy mạnh công tác kết nạp Đảng viên; rà soát các chỉ tiêu của nhiệm kỳ Đại hội Đảng bộ xã, chuẩn bị tốt các điều kiện cho Đại hội nhiệm kỳ 2025 – 2030.
Thanh Tâm
Tin cùng chuyên mục
-
Khai mạc kỳ họp thứ 18 HĐND huyện Triệu Sơn khóa XVIII
19/07/2024 10:06:02 -
Huyện Triệu Sơn ra mắt mô hình thí điểm “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ”
18/07/2024 15:34:17 -
Hội Nông dân huyện tổ chức hội nghị sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
17/07/2024 14:58:54 -
Phiên họp thường kỳ Ban Đại diện Hội đồng Quản trị NHCSXH huyện Triệu Sơn Quý II năm 2024
13/07/2024 01:00:00
Hội nghị giao ban cụm 1, quý I/2024
Đăng lúc: 10/04/2024 14:46:43 (GMT+7)
Sáng ngày 10/4/2024, Cụm 1 gồm các xã: Khuyến Nông, Đồng Thắng, Đồng Tiến, Đồng Lợi, thị trấn Nưa, đã tổ chức giao ban quý I/2024 tại xã Đồng Lợi. Dự hội nghị có đồng chí Lê Quang Trung – UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, Trưởng cụm; các đồng chí cán bộ chỉ đạo cụm; lãnh đạo các xã, thị trấn trong cụm.
![z5333820570966_7a79e0819372d14e7557f418b9ffd51d.jpg](/file/thumb/500/637288400.jpg)
![z5333820559622_f007022064940f0bcb758c9277993f3c.jpg](/file/thumb/500/637288403.jpg)
![z5333820561660_5fee6e374b0f2287cb661159f4eb499a.jpg](/file/thumb/500/637288404.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Tại hội nghị, đại diện lãnh đạo các xã đã trình bày tóm tắt kết quả đạt được trong quý 1, nhiệm vụ trọng tâm quý 2 và tình hình thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của BCH Đảng bộ huyện. Những kết quả đạt được trên các lĩnh vực như: Phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội, quốc phòng an ninh… Công tác an sinh xã hội được các xã quan tâm tặng quà cho các đối tượng Thương binh, bệnh binh, gia đình thân nhân liệt sỹ trong dịp tết Giáp Thìn 2024; công tác tổ chức phục dựng Lễ hội Đền Nưa – Am Tiên được diễn ra an toàn, tiết kiệm; việc thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của huyện được quan tâm thực hiện; các tiêu chí NTM, NTM NC, đô thị thông minh được các xã, thị trấn trong cụm gấp rút hoàn thiện các thủ tục hồ sơ và hoàn thiện các tiêu chí còn thiếu.
Ngoài những kết quả đạt được, các xã đề xuất giải quyết những khó khăn, vướng mắc trong việc thực hiện các Chỉ thị, Nghị quyết và các tiêu chí NTMNC như: việc xây dựng trường chuẩn mức độ 2 thiếu nguồn lực, nhà văn hóa thôn, trạm y tế, về cấp đổi giấy chứng nhận QSDĐ, giải ngân vốn huyện hỗ trợ thực hiện Nghị quyết 12….
Kết luận Hội nghị đồng chí Lê Quang Trung – UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, trưởng cụm ghi nhận và đánh giá cao kết quả đạt được quý 1 của các xã trong cụm và đặc biệt là việc thực hiện các Chỉ thị, Nghị quyết, kết luận của huyện, đồng thời cũng chỉ ra những hạn chế, tồn tại của các đơn vị cần khắc phục và tập trung thực hiện trong thời gian tới. Đồng chí đề nghị trên cơ sở các nhiệm vụ và bám sát vào kế hoạch của huyện các đơn vị tập trung quyết liệt để hoàn thành về đích xã đạt chuẩn NTM nâng cao đối với xã Khuyến Nông, Đô thị thông minh đối với thị trấn Nưa; các xã Đồng thắng, Đồng Tiến, Đồng Lợi phải duy trì và nâng cao các tiêu chí. Tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền cho nhân dân trong việc thực hiện Nghị quyết 12, Chỉ thị 15 của huyện; tổ chức các hoạt động VHVN, TDTT chào mừng các ngày kỷ niệm lớn của đất nước, tỉnh và huyện đặc biệt là kỷ niệm 60 năm ngày thành lập huyện; đẩy mạnh công tác kết nạp Đảng viên; rà soát các chỉ tiêu của nhiệm kỳ Đại hội Đảng bộ xã, chuẩn bị tốt các điều kiện cho Đại hội nhiệm kỳ 2025 – 2030.
Thanh Tâm
Ngoài những kết quả đạt được, các xã đề xuất giải quyết những khó khăn, vướng mắc trong việc thực hiện các Chỉ thị, Nghị quyết và các tiêu chí NTMNC như: việc xây dựng trường chuẩn mức độ 2 thiếu nguồn lực, nhà văn hóa thôn, trạm y tế, về cấp đổi giấy chứng nhận QSDĐ, giải ngân vốn huyện hỗ trợ thực hiện Nghị quyết 12….
Kết luận Hội nghị đồng chí Lê Quang Trung – UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, trưởng cụm ghi nhận và đánh giá cao kết quả đạt được quý 1 của các xã trong cụm và đặc biệt là việc thực hiện các Chỉ thị, Nghị quyết, kết luận của huyện, đồng thời cũng chỉ ra những hạn chế, tồn tại của các đơn vị cần khắc phục và tập trung thực hiện trong thời gian tới. Đồng chí đề nghị trên cơ sở các nhiệm vụ và bám sát vào kế hoạch của huyện các đơn vị tập trung quyết liệt để hoàn thành về đích xã đạt chuẩn NTM nâng cao đối với xã Khuyến Nông, Đô thị thông minh đối với thị trấn Nưa; các xã Đồng thắng, Đồng Tiến, Đồng Lợi phải duy trì và nâng cao các tiêu chí. Tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền cho nhân dân trong việc thực hiện Nghị quyết 12, Chỉ thị 15 của huyện; tổ chức các hoạt động VHVN, TDTT chào mừng các ngày kỷ niệm lớn của đất nước, tỉnh và huyện đặc biệt là kỷ niệm 60 năm ngày thành lập huyện; đẩy mạnh công tác kết nạp Đảng viên; rà soát các chỉ tiêu của nhiệm kỳ Đại hội Đảng bộ xã, chuẩn bị tốt các điều kiện cho Đại hội nhiệm kỳ 2025 – 2030.
Thanh Tâm
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024