![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đoàn công tác của Trường Đại học Hồng Đức thăm quan học tập thực tế mô hình quản lý tại huyện Triệu Sơn.
Ngày 20/04/2024 22:00:00
Sáng ngày 20/4/2024, Đoàn công tác của Trường Đại học Hồng Đức do đồng chí Phạm Thị Ngọc, Trưởng Bộ môn khoa Kinh tế - Quản trị kinh doanh làm trưởng đoàn, và 41 học viên lớp Cao học K16B - Chuyên ngành Quản lý kinh tế, khoa Kinh tế - Quản trị kinh doanh đã có buổi thăm quan, học tập thực tế các mô hình quản lý tại huyện Triệu Sơn.
![z5366182076236_256114e3cee09f9fc60cf02c3382fdb1.jpg](/file/thumb/500/637298866.jpg)
![z5366184895543_d554e4f0ee6d5c9c024cb097c91e7dc8.jpg](/file/thumb/500/637298867.jpg)
![z5366182565254_61d7ae3073813e186ab2f88dcbecf039.jpg](/file/thumb/500/637298868.jpg)
![z5366190454372_d637c040589ce515f3e162865cac9433.jpg](/file/thumb/500/637298869.jpg)
Đoàn công tác làm việc tại huyện.
Đón tiếp và làm việc với đoàn, có đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Lê Phú Quốc, Phó Chủ tịch UBND huyện, đại diện lãnh đạo các phòng, đơn vị cấp huyện.
Trước khi vào buổi làm việc, Đoàn đã đi thăm quan khảo sát thực tế các mô hình: Chuyển đổi cơ cấu cây trồng trên đất lúa tại xã Thọ Tân. Mô hình tiêu biểu về thực hiện Nghị quyết 12 của Ban chấp hành Đảng bộ huyện Triệu Sơn về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn tại xã Thọ Dân.
Tại buổi làm việc, đại diện huyện Triệu Sơn đã báo báo tóm tắt tình hình phát triển kinh tế, xã hội, quốc phòng, an ninh năm 2023 và quý 1/2024 của huyện, những kết quả nổi bật đã đạt được, đặc biệt là các mô hình phát triển kinh tế, xây dựng nông thôn mới trên địa bàn huyện.
Sau nghe báo cáo, thành viên đoàn công tác đã thảo luận các vấn đề như: Xây dựng sản phẩm OCOP, chuyển đổi cơ cấu cây trồng, xây dựng nông thôn mới, hiến đất mở rộng đường giao thông…Qua các ý kiến thảo luận, lãnh đạo huyện Triệu Sơn cùng lãnh đạo các phòng ban chuyên môn của huyện đã trao đổi làm rõ các nội dung mà đoàn quan tâm.
Đón tiếp Đoàn công tác đến thăm, nghiên cứu thực tế tại huyện, đại diện lãnh đạo huyện Triệu Sơn bày tỏ sự vui mừng trước sự quan tâm của đoàn công tác Trường Đại học Hồng Đức đã lựa chọn huyện Triệu Sơn để thăm quan, học tập thực tế và huyện cũng sẵn sàng chia sẻ, trao đổi kinh nghiệm với đoàn công tác về các nội dung mà đoàn quan tâm, nhất là các mô hình quản lý hiệu quả tại huyện.
Đại diện đoàn công tác trường Đại học Hồng Đức đã trân trọng cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo huyện Triệu Sơn, đồng thời bày tỏ ấn tượng với những kết quả mà huyện đã đạt được trong phát triển kinh tế, xã hội, quốc phòng, an ninh, đặc biệt là những kết quả trong triển khai thực hiện các mô hình trong phát triển kinh tế, xây dựng nông thôn mới; tuyên truyền, vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn… Đoàn đã đánh giá cao những thông tin mà huyện Triệu Sơn đã cung cấp cho đoàn, qua các thông tin được trao đổi, làm rõ tại buổi làm việc đã góp phần làm phong phú thêm nhận thức, kinh nghiệm thực tiễn cho các thành viên trong đoàn, đồng thời khẳng định những thông tin, trao đổi hữu ích tại buổi làm việc là những tư liệu quan trọng, thiết thực, ý nghĩa, tạo điều kiện để các thành viên trong đoàn có trải nghiệm, rút ra bài học thực tiễn để nâng cao chất lượng đào tạo, học tập trong thời gian tới, giúp đoàn công tác hoàn thành các nội dung, chương trình, kế hoạch đã đề ra trong chuyến đi nghiên cứu thực tế lần này.
Trước khi vào buổi làm việc, Đoàn đã đi thăm quan khảo sát thực tế các mô hình: Chuyển đổi cơ cấu cây trồng trên đất lúa tại xã Thọ Tân. Mô hình tiêu biểu về thực hiện Nghị quyết 12 của Ban chấp hành Đảng bộ huyện Triệu Sơn về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn tại xã Thọ Dân.
Tại buổi làm việc, đại diện huyện Triệu Sơn đã báo báo tóm tắt tình hình phát triển kinh tế, xã hội, quốc phòng, an ninh năm 2023 và quý 1/2024 của huyện, những kết quả nổi bật đã đạt được, đặc biệt là các mô hình phát triển kinh tế, xây dựng nông thôn mới trên địa bàn huyện.
Sau nghe báo cáo, thành viên đoàn công tác đã thảo luận các vấn đề như: Xây dựng sản phẩm OCOP, chuyển đổi cơ cấu cây trồng, xây dựng nông thôn mới, hiến đất mở rộng đường giao thông…Qua các ý kiến thảo luận, lãnh đạo huyện Triệu Sơn cùng lãnh đạo các phòng ban chuyên môn của huyện đã trao đổi làm rõ các nội dung mà đoàn quan tâm.
Đón tiếp Đoàn công tác đến thăm, nghiên cứu thực tế tại huyện, đại diện lãnh đạo huyện Triệu Sơn bày tỏ sự vui mừng trước sự quan tâm của đoàn công tác Trường Đại học Hồng Đức đã lựa chọn huyện Triệu Sơn để thăm quan, học tập thực tế và huyện cũng sẵn sàng chia sẻ, trao đổi kinh nghiệm với đoàn công tác về các nội dung mà đoàn quan tâm, nhất là các mô hình quản lý hiệu quả tại huyện.
Đại diện đoàn công tác trường Đại học Hồng Đức đã trân trọng cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo huyện Triệu Sơn, đồng thời bày tỏ ấn tượng với những kết quả mà huyện đã đạt được trong phát triển kinh tế, xã hội, quốc phòng, an ninh, đặc biệt là những kết quả trong triển khai thực hiện các mô hình trong phát triển kinh tế, xây dựng nông thôn mới; tuyên truyền, vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn… Đoàn đã đánh giá cao những thông tin mà huyện Triệu Sơn đã cung cấp cho đoàn, qua các thông tin được trao đổi, làm rõ tại buổi làm việc đã góp phần làm phong phú thêm nhận thức, kinh nghiệm thực tiễn cho các thành viên trong đoàn, đồng thời khẳng định những thông tin, trao đổi hữu ích tại buổi làm việc là những tư liệu quan trọng, thiết thực, ý nghĩa, tạo điều kiện để các thành viên trong đoàn có trải nghiệm, rút ra bài học thực tiễn để nâng cao chất lượng đào tạo, học tập trong thời gian tới, giúp đoàn công tác hoàn thành các nội dung, chương trình, kế hoạch đã đề ra trong chuyến đi nghiên cứu thực tế lần này.
![z5366195752385_a9c744c5b2b2e36a568e83689492b2b7.jpg](/file/thumb/500/637298870.jpg)
![z5366205415053_e18f67ddab29343bb24f4e729f72e498.jpg](/file/thumb/500/637298871.jpg)
Đoàn công tác trao quà và chụp ảnh lưu niệm tại huyện.
Nhân dịp này, đoàn công tác của trường Đại học Hồng Đức đã tặng quà lưu niệm cho đại diện lãnh đạo huyện Triệu Sơn.
Lê Anh
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Khai mạc kỳ họp thứ 18 HĐND huyện Triệu Sơn khóa XVIII
19/07/2024 10:06:02 -
Huyện Triệu Sơn ra mắt mô hình thí điểm “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ”
18/07/2024 15:34:17 -
Hội Nông dân huyện tổ chức hội nghị sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
17/07/2024 14:58:54 -
Phiên họp thường kỳ Ban Đại diện Hội đồng Quản trị NHCSXH huyện Triệu Sơn Quý II năm 2024
13/07/2024 01:00:00
Đoàn công tác của Trường Đại học Hồng Đức thăm quan học tập thực tế mô hình quản lý tại huyện Triệu Sơn.
Đăng lúc: 20/04/2024 22:00:00 (GMT+7)
Sáng ngày 20/4/2024, Đoàn công tác của Trường Đại học Hồng Đức do đồng chí Phạm Thị Ngọc, Trưởng Bộ môn khoa Kinh tế - Quản trị kinh doanh làm trưởng đoàn, và 41 học viên lớp Cao học K16B - Chuyên ngành Quản lý kinh tế, khoa Kinh tế - Quản trị kinh doanh đã có buổi thăm quan, học tập thực tế các mô hình quản lý tại huyện Triệu Sơn.
![z5366182076236_256114e3cee09f9fc60cf02c3382fdb1.jpg](/file/thumb/500/637298866.jpg)
![z5366184895543_d554e4f0ee6d5c9c024cb097c91e7dc8.jpg](/file/thumb/500/637298867.jpg)
![z5366182565254_61d7ae3073813e186ab2f88dcbecf039.jpg](/file/thumb/500/637298868.jpg)
![z5366190454372_d637c040589ce515f3e162865cac9433.jpg](/file/thumb/500/637298869.jpg)
Đoàn công tác làm việc tại huyện.
Đón tiếp và làm việc với đoàn, có đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Lê Phú Quốc, Phó Chủ tịch UBND huyện, đại diện lãnh đạo các phòng, đơn vị cấp huyện.
Trước khi vào buổi làm việc, Đoàn đã đi thăm quan khảo sát thực tế các mô hình: Chuyển đổi cơ cấu cây trồng trên đất lúa tại xã Thọ Tân. Mô hình tiêu biểu về thực hiện Nghị quyết 12 của Ban chấp hành Đảng bộ huyện Triệu Sơn về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn tại xã Thọ Dân.
Tại buổi làm việc, đại diện huyện Triệu Sơn đã báo báo tóm tắt tình hình phát triển kinh tế, xã hội, quốc phòng, an ninh năm 2023 và quý 1/2024 của huyện, những kết quả nổi bật đã đạt được, đặc biệt là các mô hình phát triển kinh tế, xây dựng nông thôn mới trên địa bàn huyện.
Sau nghe báo cáo, thành viên đoàn công tác đã thảo luận các vấn đề như: Xây dựng sản phẩm OCOP, chuyển đổi cơ cấu cây trồng, xây dựng nông thôn mới, hiến đất mở rộng đường giao thông…Qua các ý kiến thảo luận, lãnh đạo huyện Triệu Sơn cùng lãnh đạo các phòng ban chuyên môn của huyện đã trao đổi làm rõ các nội dung mà đoàn quan tâm.
Đón tiếp Đoàn công tác đến thăm, nghiên cứu thực tế tại huyện, đại diện lãnh đạo huyện Triệu Sơn bày tỏ sự vui mừng trước sự quan tâm của đoàn công tác Trường Đại học Hồng Đức đã lựa chọn huyện Triệu Sơn để thăm quan, học tập thực tế và huyện cũng sẵn sàng chia sẻ, trao đổi kinh nghiệm với đoàn công tác về các nội dung mà đoàn quan tâm, nhất là các mô hình quản lý hiệu quả tại huyện.
Đại diện đoàn công tác trường Đại học Hồng Đức đã trân trọng cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo huyện Triệu Sơn, đồng thời bày tỏ ấn tượng với những kết quả mà huyện đã đạt được trong phát triển kinh tế, xã hội, quốc phòng, an ninh, đặc biệt là những kết quả trong triển khai thực hiện các mô hình trong phát triển kinh tế, xây dựng nông thôn mới; tuyên truyền, vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn… Đoàn đã đánh giá cao những thông tin mà huyện Triệu Sơn đã cung cấp cho đoàn, qua các thông tin được trao đổi, làm rõ tại buổi làm việc đã góp phần làm phong phú thêm nhận thức, kinh nghiệm thực tiễn cho các thành viên trong đoàn, đồng thời khẳng định những thông tin, trao đổi hữu ích tại buổi làm việc là những tư liệu quan trọng, thiết thực, ý nghĩa, tạo điều kiện để các thành viên trong đoàn có trải nghiệm, rút ra bài học thực tiễn để nâng cao chất lượng đào tạo, học tập trong thời gian tới, giúp đoàn công tác hoàn thành các nội dung, chương trình, kế hoạch đã đề ra trong chuyến đi nghiên cứu thực tế lần này.
Trước khi vào buổi làm việc, Đoàn đã đi thăm quan khảo sát thực tế các mô hình: Chuyển đổi cơ cấu cây trồng trên đất lúa tại xã Thọ Tân. Mô hình tiêu biểu về thực hiện Nghị quyết 12 của Ban chấp hành Đảng bộ huyện Triệu Sơn về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn tại xã Thọ Dân.
Tại buổi làm việc, đại diện huyện Triệu Sơn đã báo báo tóm tắt tình hình phát triển kinh tế, xã hội, quốc phòng, an ninh năm 2023 và quý 1/2024 của huyện, những kết quả nổi bật đã đạt được, đặc biệt là các mô hình phát triển kinh tế, xây dựng nông thôn mới trên địa bàn huyện.
Sau nghe báo cáo, thành viên đoàn công tác đã thảo luận các vấn đề như: Xây dựng sản phẩm OCOP, chuyển đổi cơ cấu cây trồng, xây dựng nông thôn mới, hiến đất mở rộng đường giao thông…Qua các ý kiến thảo luận, lãnh đạo huyện Triệu Sơn cùng lãnh đạo các phòng ban chuyên môn của huyện đã trao đổi làm rõ các nội dung mà đoàn quan tâm.
Đón tiếp Đoàn công tác đến thăm, nghiên cứu thực tế tại huyện, đại diện lãnh đạo huyện Triệu Sơn bày tỏ sự vui mừng trước sự quan tâm của đoàn công tác Trường Đại học Hồng Đức đã lựa chọn huyện Triệu Sơn để thăm quan, học tập thực tế và huyện cũng sẵn sàng chia sẻ, trao đổi kinh nghiệm với đoàn công tác về các nội dung mà đoàn quan tâm, nhất là các mô hình quản lý hiệu quả tại huyện.
Đại diện đoàn công tác trường Đại học Hồng Đức đã trân trọng cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo huyện Triệu Sơn, đồng thời bày tỏ ấn tượng với những kết quả mà huyện đã đạt được trong phát triển kinh tế, xã hội, quốc phòng, an ninh, đặc biệt là những kết quả trong triển khai thực hiện các mô hình trong phát triển kinh tế, xây dựng nông thôn mới; tuyên truyền, vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn… Đoàn đã đánh giá cao những thông tin mà huyện Triệu Sơn đã cung cấp cho đoàn, qua các thông tin được trao đổi, làm rõ tại buổi làm việc đã góp phần làm phong phú thêm nhận thức, kinh nghiệm thực tiễn cho các thành viên trong đoàn, đồng thời khẳng định những thông tin, trao đổi hữu ích tại buổi làm việc là những tư liệu quan trọng, thiết thực, ý nghĩa, tạo điều kiện để các thành viên trong đoàn có trải nghiệm, rút ra bài học thực tiễn để nâng cao chất lượng đào tạo, học tập trong thời gian tới, giúp đoàn công tác hoàn thành các nội dung, chương trình, kế hoạch đã đề ra trong chuyến đi nghiên cứu thực tế lần này.
![z5366195752385_a9c744c5b2b2e36a568e83689492b2b7.jpg](/file/thumb/500/637298870.jpg)
![z5366205415053_e18f67ddab29343bb24f4e729f72e498.jpg](/file/thumb/500/637298871.jpg)
Đoàn công tác trao quà và chụp ảnh lưu niệm tại huyện.
Nhân dịp này, đoàn công tác của trường Đại học Hồng Đức đã tặng quà lưu niệm cho đại diện lãnh đạo huyện Triệu Sơn.
Lê Anh
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024