![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
UBND Huyện khởi công xây dựng công trình nâng cấp, cải tạo đường Tỉnh lộ 514 từ Cầu Thiều đi Cầu Nhơm.
Ngày 06/08/2018 08:57:58
Sáng ngày 3/8/2018 UBND huyện đã tổ chức lễ khởi công xây dựng công trình nâng cấp, cải tạo đường Tỉnh 514 từ Cầu Thiều đi Cầu Nhơm. Dự và chỉ đạo lễ khởi công có đồng chí Trần Bình Quân, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, đồng chí Lê Quang Hùng, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện,các đồng chí trong BTV Huyện ủy, các đồng chí Trưởng, Phó các Ban, Ngành, Đoàn thể cấp huyện, các đồng chí Bí thư, Chủ tịch UBND các xã, Thị trấn trên địa bàn huyện, các đồng chí là Bí thư Chi bộ các thôn của các xã Dân lý, Minh Dân, Thị trấn có dự án đi qua.
Tại buổi lễ khởi công đồng chí Phạm Văn Thường, Giám đốc Ban quản lý dự án huyện đã thông qua quyết định của UBND tỉnh về thiết kế, thi công của dự án. Quy mô của dự án là nâng cấp, cải tạo 6,239km và mở rộng Cầu Trắng, đảm bảo chiều rộng 17,5m, kết cấu áo đường gồm mặt đường bê tông nhựa, móng đá dăm tiêu chuẩn, công trình thoát nước vĩnh cửu bằng bê tông xi măng và bê tông cốt thép. Đoạn đường từ Km0+00- Km2+ 200, đạt tiêu chuẩn đường cấp III đồng bằng, vận tốc thiết kế 80km/h, chiều rộng nền đường rộng 12m; mặt đường rộng 11m. Đoạn đường từ Km2 + 200- Km6 +239, đạt tiêu chuẩn đường phố gom theo tiêu chuẩn xây dựng Việt Nam, vận tốc thiết kế 60km/h, chiều rộng nền đường 23m, mặt đường 16,5m vỉa hè 2 bên, mỗi bên 3,25m. Cầu trắng được giữ nguyên và mở rộng thêm về phía bên phải cầu, rộng 9,5m, nâng tổng chiều rộng của mặt cầu lên 17,5m, Vỉa hè được thiết kế trồng cây xanh và điện chiếu sáng 2 bên đường. Hệ thống an toàn giao thông, được bố trí đầy đủ hệ thống cọc tiêu, biển báo, cột km, vạch sơn kẻ đường... tuân thủ theo đúng Quy chuẩn quốc gia về báo hiệu đường bộ. Hệ thống đèn báo hiệu đảm bảo. Tổng dự toán công trình là 134.990.000đ. Chủ đầu tư là UBND huyện Triệu Sơn, đơn vị tư vấn thiết kế; Công ty Cổ phần Việt Thanh, đơn vị tư vấn giám sát; Công ty Cổ phần tư vấn thiết kế đầu tư xây dựng Hưng Thịnh, nhà thầu thi công; Công ty Cổ phần Xây dựng Tiến Đạt, khởi công xây dựng tháng 8/2018, dự kiến hoàn thành tháng 8/2020. Tại lễ khởi công Đồng chí Nguyễn Vũ Tiến, Giám đốc công ty Cổ phần xây dựng Tiến Đạt, đơn vị thi công đã hứa quyết tâm thực hiện đúng tiến độ của dự án, đảm bảo chất lượng công trình. Đồng chí Lê Quang Hùng, Chủ tịch UBND huyện đã phát biểu ý kiến và phát lệnh khởi công, công trình; Trước hết đồng chí đề nghị đây là công trình trọng điểm của huyện, đề nghị Ban quản lý dự án phải tập trung chỉ đạo, để công trình hoàn thành đúng tiến độ, chủ động phối hợp để tháo gỡ nhứng khó khăn, vướng mắc để giải quyết kịp thời, phối hợp với các địa phương có dự án đi qua về công tác giải phóng mặt bằng, phối hợp với đơn vị thi công lập kế hoạch tiến độ của dự án từng thời gian cụ thể; Đối với nhà thầu, đề cao tinh thần trách nhiệm, thực hiện đúng tiến độ thời gian trong hợp đồng, đảm bảo công trình đúng kỹ thuật, mỹ thuật, thi công an toàn, trong thời gian thi công, phải phân luồng đảm bảo giao thông đi lại thuận tiện; Đối với các địa phương có dự án đi qua đồng chí đề nghị, làm tốt công tác tuyên truyền, để người dân hiểu, ủng hộ, tạo điều kiện cho dự án trong công tác giải phóng mặt bằng; Để công trình nâng cấp, cải tạo đường tỉnh 514 từ Cầu Thiều đi Cầu Nhơm hoàn thành theo đúng tiến độ vào tháng 8/2020./.
![IMG_1129.JPG](/file/thumb/500/635515180.jpg)
![FullSizeRender (4).jpg](/file/thumb/500/635515183.jpg)
![FullSizeRender (3).jpg](/file/thumb/500/635515184.jpg)
![IMG_1139.JPG](/file/thumb/500/635515185.jpg)
Đình Duyến
![IMG_1129.JPG](/file/thumb/500/635515180.jpg)
![FullSizeRender (4).jpg](/file/thumb/500/635515183.jpg)
![FullSizeRender (3).jpg](/file/thumb/500/635515184.jpg)
![IMG_1139.JPG](/file/thumb/500/635515185.jpg)
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Lễ công bố quy hoạch phân khu tỷ lệ 1/2000 khu công nghiệp phía tây thành phố Thanh Hóa, tỉnh Thanh Hóa
05/07/2024 15:09:29 -
Đoàn công tác Trung tâm Xúc tiến đầu tư phía Bắc, Cục Đầu tư Nước ngoài làm việc tại UBND huyện Triệu Sơn
15/09/2022 17:09:29 -
Hội nghị kiểm điểm tiến độ thực hiện dự án đường từ Thành phố Thanh Hóa nối với Cảng hàng không Thọ Xuân, đoạn đi qua địa phận huyện Triệu Sơn.
13/09/2022 15:44:22 -
Chủ tịch UBND huyện kiểm tra tiến độ xây dựng các công trình trên địa bàn huyện
12/09/2022 20:12:45
UBND Huyện khởi công xây dựng công trình nâng cấp, cải tạo đường Tỉnh lộ 514 từ Cầu Thiều đi Cầu Nhơm.
Đăng lúc: 06/08/2018 08:57:58 (GMT+7)
Sáng ngày 3/8/2018 UBND huyện đã tổ chức lễ khởi công xây dựng công trình nâng cấp, cải tạo đường Tỉnh 514 từ Cầu Thiều đi Cầu Nhơm. Dự và chỉ đạo lễ khởi công có đồng chí Trần Bình Quân, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, đồng chí Lê Quang Hùng, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện,các đồng chí trong BTV Huyện ủy, các đồng chí Trưởng, Phó các Ban, Ngành, Đoàn thể cấp huyện, các đồng chí Bí thư, Chủ tịch UBND các xã, Thị trấn trên địa bàn huyện, các đồng chí là Bí thư Chi bộ các thôn của các xã Dân lý, Minh Dân, Thị trấn có dự án đi qua.
Tại buổi lễ khởi công đồng chí Phạm Văn Thường, Giám đốc Ban quản lý dự án huyện đã thông qua quyết định của UBND tỉnh về thiết kế, thi công của dự án. Quy mô của dự án là nâng cấp, cải tạo 6,239km và mở rộng Cầu Trắng, đảm bảo chiều rộng 17,5m, kết cấu áo đường gồm mặt đường bê tông nhựa, móng đá dăm tiêu chuẩn, công trình thoát nước vĩnh cửu bằng bê tông xi măng và bê tông cốt thép. Đoạn đường từ Km0+00- Km2+ 200, đạt tiêu chuẩn đường cấp III đồng bằng, vận tốc thiết kế 80km/h, chiều rộng nền đường rộng 12m; mặt đường rộng 11m. Đoạn đường từ Km2 + 200- Km6 +239, đạt tiêu chuẩn đường phố gom theo tiêu chuẩn xây dựng Việt Nam, vận tốc thiết kế 60km/h, chiều rộng nền đường 23m, mặt đường 16,5m vỉa hè 2 bên, mỗi bên 3,25m. Cầu trắng được giữ nguyên và mở rộng thêm về phía bên phải cầu, rộng 9,5m, nâng tổng chiều rộng của mặt cầu lên 17,5m, Vỉa hè được thiết kế trồng cây xanh và điện chiếu sáng 2 bên đường. Hệ thống an toàn giao thông, được bố trí đầy đủ hệ thống cọc tiêu, biển báo, cột km, vạch sơn kẻ đường... tuân thủ theo đúng Quy chuẩn quốc gia về báo hiệu đường bộ. Hệ thống đèn báo hiệu đảm bảo. Tổng dự toán công trình là 134.990.000đ. Chủ đầu tư là UBND huyện Triệu Sơn, đơn vị tư vấn thiết kế; Công ty Cổ phần Việt Thanh, đơn vị tư vấn giám sát; Công ty Cổ phần tư vấn thiết kế đầu tư xây dựng Hưng Thịnh, nhà thầu thi công; Công ty Cổ phần Xây dựng Tiến Đạt, khởi công xây dựng tháng 8/2018, dự kiến hoàn thành tháng 8/2020. Tại lễ khởi công Đồng chí Nguyễn Vũ Tiến, Giám đốc công ty Cổ phần xây dựng Tiến Đạt, đơn vị thi công đã hứa quyết tâm thực hiện đúng tiến độ của dự án, đảm bảo chất lượng công trình. Đồng chí Lê Quang Hùng, Chủ tịch UBND huyện đã phát biểu ý kiến và phát lệnh khởi công, công trình; Trước hết đồng chí đề nghị đây là công trình trọng điểm của huyện, đề nghị Ban quản lý dự án phải tập trung chỉ đạo, để công trình hoàn thành đúng tiến độ, chủ động phối hợp để tháo gỡ nhứng khó khăn, vướng mắc để giải quyết kịp thời, phối hợp với các địa phương có dự án đi qua về công tác giải phóng mặt bằng, phối hợp với đơn vị thi công lập kế hoạch tiến độ của dự án từng thời gian cụ thể; Đối với nhà thầu, đề cao tinh thần trách nhiệm, thực hiện đúng tiến độ thời gian trong hợp đồng, đảm bảo công trình đúng kỹ thuật, mỹ thuật, thi công an toàn, trong thời gian thi công, phải phân luồng đảm bảo giao thông đi lại thuận tiện; Đối với các địa phương có dự án đi qua đồng chí đề nghị, làm tốt công tác tuyên truyền, để người dân hiểu, ủng hộ, tạo điều kiện cho dự án trong công tác giải phóng mặt bằng; Để công trình nâng cấp, cải tạo đường tỉnh 514 từ Cầu Thiều đi Cầu Nhơm hoàn thành theo đúng tiến độ vào tháng 8/2020./.
![IMG_1129.JPG](/file/thumb/500/635515180.jpg)
![FullSizeRender (4).jpg](/file/thumb/500/635515183.jpg)
![FullSizeRender (3).jpg](/file/thumb/500/635515184.jpg)
![IMG_1139.JPG](/file/thumb/500/635515185.jpg)
Đình Duyến
![IMG_1129.JPG](/file/thumb/500/635515180.jpg)
![FullSizeRender (4).jpg](/file/thumb/500/635515183.jpg)
![FullSizeRender (3).jpg](/file/thumb/500/635515184.jpg)
![IMG_1139.JPG](/file/thumb/500/635515185.jpg)
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024