![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Xã Hợp Thành sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ nhiệm kỳ 2020 – 2025
Ngày 29/05/2023 14:53:08
Sáng ngày 29/5/2023, Đảng bộ xã Hợp Thành tổ chức hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã khóa XXI, nhiệm kỳ 2020 - 2025. Dự hội nghị có đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy - Phó Chủ tịch HĐND huyện; lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ, các ngành đoàn thể xã Hợp Thành.
![z4385712630993_21ad5daf59f93d1c6f491f5c42ce1f80.jpg](/file/thumb/500/636944453.jpg)
![z4385715885639_362ba93d215d21613213614d9176a38c.jpg](/file/thumb/500/636944452.jpg)
![z4385720834506_7e72fd5797b02722ae156051bf8a6f61.jpg](/file/thumb/500/636944456.jpg)
các đại biểu dự hội nghị.
Đồng chí Lể Ngọc Toàn, Huyện ủy viên - Bí thư Đảng ủy xã khai mạc hội nghị. Với quyết tâm thực hiện đạt và vượt các chỉ tiêu Đại hội nhiệm kỳ 2020 - 2025 đề ra, ngay từ đầu nhiệm kỳ Đảng ủy xã đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo công tác đổi mới, nâng cao chất lượng nghiên cứu, triển khai, học tập Nghị quyết cấp trên, gắn với đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, đẩy mạnh xây dựng chỉnh đốn Đảng. Trên lĩnh vực kinh tế tiếp tục phát triển ổn định, giá trị sản xuất nông nghiệp, lâm nghiệp và thủy sản đạt 67 tỷ đồng, tăng 8,06% so với đầu nhiệm kỳ. Thu nhập bình quân đầu người năm 2020 đạt 47,34 triệu đồng/người/năm, đến năm 2023 dự kiến đạt 59,8 triệu đồng/ người/năm, đến nay tỷ lệ hộ nghèo trên địa bàn xã còn 1,76%, hộ cận nghèo còn 3,41%. Trên địa bàn xã từ năm 2020 đến nay thu hút 13 doanh nghiệp vào đầu tư trên địa bàn, đạt 86,66% kế hoạch; đã có 7/7 thôn thực hiện mô hình thu gom rác thải tập trung và vận chuyển ra khỏi địa bàn để xử lý. Các lĩnh vực văn hóa - xã hội chuyển biến tích cực. Đời sống nhân dân được nâng lên, diện mạo nông thôn có nhiều thay đổi. An sinh xã hội được đảm bảo. An ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội được giữ vững, tỷ lệ người dân tham gia bảo hiểm y tế hàng năm đều đạt trên 95%. Công tác xây dựng, chỉnh đốn và nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của Đảng được tăng cường; hoạt động của MTTQ và các đoàn thể có nhiều đổi mới vv...
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, đánh giá tình hình kết quả thực hiện, đồng thời đưa ra nhiều giải pháp tích cực nhằm khắc phục những hạn chế, khuyết điểm, để hoàn thành tốt những mục tiêu nhiệm vụ mà Nghi quyết Đại hội Đảng bộ xã nhiệm kỳ 2020 - 2025 đã đề ra.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, đánh giá tình hình kết quả thực hiện, đồng thời đưa ra nhiều giải pháp tích cực nhằm khắc phục những hạn chế, khuyết điểm, để hoàn thành tốt những mục tiêu nhiệm vụ mà Nghi quyết Đại hội Đảng bộ xã nhiệm kỳ 2020 - 2025 đã đề ra.
![z4385711053445_e73e9c6d7e8f8f9919e6181df66bf9d7.jpg](/file/thumb/500/636944457.jpg)
Đồng chí PCT HĐND huyện Lê Thị Luyện phát biểu tại hội nghị.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện Lê Thị Luyện đánh giá cao những kết quả đạt được của xã Hợp Thành trong nửa nhiệm kỳ qua. Đồng thời yêu cầu cấp ủy Đảng, chính quyền, MTTQ và các đoàn thể xã bám sát các chỉ tiêu, nghị quyết, xây dựng chương trình hành động, kế hoạch cụ thể từng năm, chọn khâu đột phá nhằm thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị của Đảng bộ xã nhiệm kỳ 2020 - 2025. Tiếp tục tuyên truyền cho cán bộ đảng viên và nhân dân giữ vững các tiêu chí đã đạt và nâng cao chất lượng các tiêu chí để xây dựng xã Hợp Thành ngày càng giàu mạnh văn minh, phấn đấu về đích NTM nâng cao vào cuối năm 2023. Tiếp tục vận động nhân dân duy trì thực hiện có hiệu quả Nghị quyết 12 của BCH huyện ủy về hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn. Nâng cao hiệu lực, hiệu quả quản lý của chính quyền địa phương trên các lĩnh vực; tăng cường công tác quốc phòng an ninh, đảm bảo trật tự an toàn xã hội.
Thay mặt BCH Đảng bộ xã, đồng chí Lê NgọcToàn, Bí thư Đảng ủy xã đã nghiêm túc tiếp thu các ý kiến tại hội nghị.Trong nửa cuối nhiệm kỳ 2020 - 2025, BCH Đảng bộ xã tiếp tục đoàn kết, lãnh đạo nhân dân quyết tâm phấn đấu hoàn thành thắng lợi Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã khóa XXI đề ra. Duy trì và nâng cao chất lượng các tiêu chí xã Nông thôn mới, Phấn đấu về đích xã NTM nâng cao vào cuối năm 2023.
Phương Thúy
Thay mặt BCH Đảng bộ xã, đồng chí Lê NgọcToàn, Bí thư Đảng ủy xã đã nghiêm túc tiếp thu các ý kiến tại hội nghị.Trong nửa cuối nhiệm kỳ 2020 - 2025, BCH Đảng bộ xã tiếp tục đoàn kết, lãnh đạo nhân dân quyết tâm phấn đấu hoàn thành thắng lợi Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã khóa XXI đề ra. Duy trì và nâng cao chất lượng các tiêu chí xã Nông thôn mới, Phấn đấu về đích xã NTM nâng cao vào cuối năm 2023.
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
17/07/2024 14:58:54 -
Hội nghị toàn quốc quán triệt quy định, chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và đại hội đảng bộ các cấp
09/07/2024 20:30:23 -
Ban Thường vụ Tỉnh ủy bồi dưỡng, cập nhật kiến thức mới cho cán bộ chủ chốt toàn tỉnh quý II năm 2024
02/07/2024 15:46:57 -
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng đánh giá tình hình 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024
26/06/2024 15:30:00
Xã Hợp Thành sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ nhiệm kỳ 2020 – 2025
Đăng lúc: 29/05/2023 14:53:08 (GMT+7)
Sáng ngày 29/5/2023, Đảng bộ xã Hợp Thành tổ chức hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã khóa XXI, nhiệm kỳ 2020 - 2025. Dự hội nghị có đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy - Phó Chủ tịch HĐND huyện; lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ, các ngành đoàn thể xã Hợp Thành.
![z4385712630993_21ad5daf59f93d1c6f491f5c42ce1f80.jpg](/file/thumb/500/636944453.jpg)
![z4385715885639_362ba93d215d21613213614d9176a38c.jpg](/file/thumb/500/636944452.jpg)
![z4385720834506_7e72fd5797b02722ae156051bf8a6f61.jpg](/file/thumb/500/636944456.jpg)
các đại biểu dự hội nghị.
Đồng chí Lể Ngọc Toàn, Huyện ủy viên - Bí thư Đảng ủy xã khai mạc hội nghị. Với quyết tâm thực hiện đạt và vượt các chỉ tiêu Đại hội nhiệm kỳ 2020 - 2025 đề ra, ngay từ đầu nhiệm kỳ Đảng ủy xã đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo công tác đổi mới, nâng cao chất lượng nghiên cứu, triển khai, học tập Nghị quyết cấp trên, gắn với đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, đẩy mạnh xây dựng chỉnh đốn Đảng. Trên lĩnh vực kinh tế tiếp tục phát triển ổn định, giá trị sản xuất nông nghiệp, lâm nghiệp và thủy sản đạt 67 tỷ đồng, tăng 8,06% so với đầu nhiệm kỳ. Thu nhập bình quân đầu người năm 2020 đạt 47,34 triệu đồng/người/năm, đến năm 2023 dự kiến đạt 59,8 triệu đồng/ người/năm, đến nay tỷ lệ hộ nghèo trên địa bàn xã còn 1,76%, hộ cận nghèo còn 3,41%. Trên địa bàn xã từ năm 2020 đến nay thu hút 13 doanh nghiệp vào đầu tư trên địa bàn, đạt 86,66% kế hoạch; đã có 7/7 thôn thực hiện mô hình thu gom rác thải tập trung và vận chuyển ra khỏi địa bàn để xử lý. Các lĩnh vực văn hóa - xã hội chuyển biến tích cực. Đời sống nhân dân được nâng lên, diện mạo nông thôn có nhiều thay đổi. An sinh xã hội được đảm bảo. An ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội được giữ vững, tỷ lệ người dân tham gia bảo hiểm y tế hàng năm đều đạt trên 95%. Công tác xây dựng, chỉnh đốn và nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của Đảng được tăng cường; hoạt động của MTTQ và các đoàn thể có nhiều đổi mới vv...
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, đánh giá tình hình kết quả thực hiện, đồng thời đưa ra nhiều giải pháp tích cực nhằm khắc phục những hạn chế, khuyết điểm, để hoàn thành tốt những mục tiêu nhiệm vụ mà Nghi quyết Đại hội Đảng bộ xã nhiệm kỳ 2020 - 2025 đã đề ra.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, đánh giá tình hình kết quả thực hiện, đồng thời đưa ra nhiều giải pháp tích cực nhằm khắc phục những hạn chế, khuyết điểm, để hoàn thành tốt những mục tiêu nhiệm vụ mà Nghi quyết Đại hội Đảng bộ xã nhiệm kỳ 2020 - 2025 đã đề ra.
![z4385711053445_e73e9c6d7e8f8f9919e6181df66bf9d7.jpg](/file/thumb/500/636944457.jpg)
Đồng chí PCT HĐND huyện Lê Thị Luyện phát biểu tại hội nghị.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện Lê Thị Luyện đánh giá cao những kết quả đạt được của xã Hợp Thành trong nửa nhiệm kỳ qua. Đồng thời yêu cầu cấp ủy Đảng, chính quyền, MTTQ và các đoàn thể xã bám sát các chỉ tiêu, nghị quyết, xây dựng chương trình hành động, kế hoạch cụ thể từng năm, chọn khâu đột phá nhằm thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị của Đảng bộ xã nhiệm kỳ 2020 - 2025. Tiếp tục tuyên truyền cho cán bộ đảng viên và nhân dân giữ vững các tiêu chí đã đạt và nâng cao chất lượng các tiêu chí để xây dựng xã Hợp Thành ngày càng giàu mạnh văn minh, phấn đấu về đích NTM nâng cao vào cuối năm 2023. Tiếp tục vận động nhân dân duy trì thực hiện có hiệu quả Nghị quyết 12 của BCH huyện ủy về hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn. Nâng cao hiệu lực, hiệu quả quản lý của chính quyền địa phương trên các lĩnh vực; tăng cường công tác quốc phòng an ninh, đảm bảo trật tự an toàn xã hội.
Thay mặt BCH Đảng bộ xã, đồng chí Lê NgọcToàn, Bí thư Đảng ủy xã đã nghiêm túc tiếp thu các ý kiến tại hội nghị.Trong nửa cuối nhiệm kỳ 2020 - 2025, BCH Đảng bộ xã tiếp tục đoàn kết, lãnh đạo nhân dân quyết tâm phấn đấu hoàn thành thắng lợi Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã khóa XXI đề ra. Duy trì và nâng cao chất lượng các tiêu chí xã Nông thôn mới, Phấn đấu về đích xã NTM nâng cao vào cuối năm 2023.
Phương Thúy
Thay mặt BCH Đảng bộ xã, đồng chí Lê NgọcToàn, Bí thư Đảng ủy xã đã nghiêm túc tiếp thu các ý kiến tại hội nghị.Trong nửa cuối nhiệm kỳ 2020 - 2025, BCH Đảng bộ xã tiếp tục đoàn kết, lãnh đạo nhân dân quyết tâm phấn đấu hoàn thành thắng lợi Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã khóa XXI đề ra. Duy trì và nâng cao chất lượng các tiêu chí xã Nông thôn mới, Phấn đấu về đích xã NTM nâng cao vào cuối năm 2023.
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024