![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Huyện ủy Triệu Sơn thông qua phương án sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã, giai đoạn 2023 - 2025
Ngày 13/09/2023 10:03:25
Chiều ngày 12/9/2023, Huyện ủy Triệu Sơn tổ chức Hội nghị thông qua phương án sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã trên địa bàn huyện, giai đoạn 2023 - 2025.
![z4687587632124_eae6fdf94c33f9f35c0b8e7d772a7300.jpg](/file/thumb/500/637053969.jpg)
![z4687562981034_0e766c18bc867d900f2ae0f6d4e1d51a.jpg](/file/thumb/500/637053981.jpg)
![z4687585646651_f83d5966b25fbffe1b5f86dffa2ed89c.jpg](/file/thumb/500/637053983.jpg)
![z4687587924615_7f18d1ec31a854425c947a6ba6a74ff9.jpg](/file/thumb/500/637053985.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn chủ trì hội nghị. Tại hôi nghị, các đại biểu đã được thông qua phương án sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã trên địa bàn huyện Triệu Sơn, giai đoạn 2023 - 2025: Theo phương án, huyện Triệu Sơn sẽ nhập 4 đơn vị hành chính cấp xã để thành lập 2 đơn vị hành chính cấp xã, cụ thể: Sáp nhập nguyên trạng xã Xuân Thịnh và Xuân Lộc; thành lập đơn vị hành chính mới. Sau khi thành lập đơn vị hành chính mới có diện tích tự nhiên 8,04 km và quy mô dân số 9.731 người. Trụ sở làm việc của đơn vị hành chính mới dự kiến đặt tại xã Xuân Thịnh.
Sáp nhập nguyên trạng xã Thọ Vực và xã Thọ Phú thành lập đơn vị hành chính mới; sau sắp xếp, thành lập đơn vị hành chính mới có diện tích tự nhiên 8,30 km2 và quy mô dân số 10.083 người. Trụ sở làm việc của đơn vị hành chính mới dự kiến đặt tại xã Thọ Vực. Kết quả sau khi sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã; huyện Triệu Sơn còn 32 đơn vị hành chính trực thuộc, trong đó có 30 xã, và 2 thị trấn, giảm 2 đơn vị hành chính cấp xã.
Tại hội nghị, Trung tâm Thông tin, hợp tác quốc tế và tư vấn phát triển đô thị - Bộ Xây dựng đã thông qua Đề án rà soát, xây dựng huyện Triệu Sơn đến năm 2025 đạt tiêu chí đô thị loại 4, thành lập thị xã vào năm 2030.
Đối với các nội dung trình bày tại Hội nghị, đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn đề nghị UBND huyện; các đơn vị liên quan tiếp thu, hoàn thiện phương án, Đề án theo các ý kiến góp ý của các đại biểu để báo cáo các cấp, ngành xem xét theo thẩm quyền quy định.
Lê Anh
Sáp nhập nguyên trạng xã Thọ Vực và xã Thọ Phú thành lập đơn vị hành chính mới; sau sắp xếp, thành lập đơn vị hành chính mới có diện tích tự nhiên 8,30 km2 và quy mô dân số 10.083 người. Trụ sở làm việc của đơn vị hành chính mới dự kiến đặt tại xã Thọ Vực. Kết quả sau khi sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã; huyện Triệu Sơn còn 32 đơn vị hành chính trực thuộc, trong đó có 30 xã, và 2 thị trấn, giảm 2 đơn vị hành chính cấp xã.
Tại hội nghị, Trung tâm Thông tin, hợp tác quốc tế và tư vấn phát triển đô thị - Bộ Xây dựng đã thông qua Đề án rà soát, xây dựng huyện Triệu Sơn đến năm 2025 đạt tiêu chí đô thị loại 4, thành lập thị xã vào năm 2030.
Đối với các nội dung trình bày tại Hội nghị, đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn đề nghị UBND huyện; các đơn vị liên quan tiếp thu, hoàn thiện phương án, Đề án theo các ý kiến góp ý của các đại biểu để báo cáo các cấp, ngành xem xét theo thẩm quyền quy định.
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
17/07/2024 14:58:54 -
Hội nghị toàn quốc quán triệt quy định, chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và đại hội đảng bộ các cấp
09/07/2024 20:30:23 -
Ban Thường vụ Tỉnh ủy bồi dưỡng, cập nhật kiến thức mới cho cán bộ chủ chốt toàn tỉnh quý II năm 2024
02/07/2024 15:46:57 -
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng đánh giá tình hình 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024
26/06/2024 15:30:00
Huyện ủy Triệu Sơn thông qua phương án sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã, giai đoạn 2023 - 2025
Đăng lúc: 13/09/2023 10:03:25 (GMT+7)
Chiều ngày 12/9/2023, Huyện ủy Triệu Sơn tổ chức Hội nghị thông qua phương án sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã trên địa bàn huyện, giai đoạn 2023 - 2025.
![z4687587632124_eae6fdf94c33f9f35c0b8e7d772a7300.jpg](/file/thumb/500/637053969.jpg)
![z4687562981034_0e766c18bc867d900f2ae0f6d4e1d51a.jpg](/file/thumb/500/637053981.jpg)
![z4687585646651_f83d5966b25fbffe1b5f86dffa2ed89c.jpg](/file/thumb/500/637053983.jpg)
![z4687587924615_7f18d1ec31a854425c947a6ba6a74ff9.jpg](/file/thumb/500/637053985.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn chủ trì hội nghị. Tại hôi nghị, các đại biểu đã được thông qua phương án sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã trên địa bàn huyện Triệu Sơn, giai đoạn 2023 - 2025: Theo phương án, huyện Triệu Sơn sẽ nhập 4 đơn vị hành chính cấp xã để thành lập 2 đơn vị hành chính cấp xã, cụ thể: Sáp nhập nguyên trạng xã Xuân Thịnh và Xuân Lộc; thành lập đơn vị hành chính mới. Sau khi thành lập đơn vị hành chính mới có diện tích tự nhiên 8,04 km và quy mô dân số 9.731 người. Trụ sở làm việc của đơn vị hành chính mới dự kiến đặt tại xã Xuân Thịnh.
Sáp nhập nguyên trạng xã Thọ Vực và xã Thọ Phú thành lập đơn vị hành chính mới; sau sắp xếp, thành lập đơn vị hành chính mới có diện tích tự nhiên 8,30 km2 và quy mô dân số 10.083 người. Trụ sở làm việc của đơn vị hành chính mới dự kiến đặt tại xã Thọ Vực. Kết quả sau khi sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã; huyện Triệu Sơn còn 32 đơn vị hành chính trực thuộc, trong đó có 30 xã, và 2 thị trấn, giảm 2 đơn vị hành chính cấp xã.
Tại hội nghị, Trung tâm Thông tin, hợp tác quốc tế và tư vấn phát triển đô thị - Bộ Xây dựng đã thông qua Đề án rà soát, xây dựng huyện Triệu Sơn đến năm 2025 đạt tiêu chí đô thị loại 4, thành lập thị xã vào năm 2030.
Đối với các nội dung trình bày tại Hội nghị, đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn đề nghị UBND huyện; các đơn vị liên quan tiếp thu, hoàn thiện phương án, Đề án theo các ý kiến góp ý của các đại biểu để báo cáo các cấp, ngành xem xét theo thẩm quyền quy định.
Lê Anh
Sáp nhập nguyên trạng xã Thọ Vực và xã Thọ Phú thành lập đơn vị hành chính mới; sau sắp xếp, thành lập đơn vị hành chính mới có diện tích tự nhiên 8,30 km2 và quy mô dân số 10.083 người. Trụ sở làm việc của đơn vị hành chính mới dự kiến đặt tại xã Thọ Vực. Kết quả sau khi sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã; huyện Triệu Sơn còn 32 đơn vị hành chính trực thuộc, trong đó có 30 xã, và 2 thị trấn, giảm 2 đơn vị hành chính cấp xã.
Tại hội nghị, Trung tâm Thông tin, hợp tác quốc tế và tư vấn phát triển đô thị - Bộ Xây dựng đã thông qua Đề án rà soát, xây dựng huyện Triệu Sơn đến năm 2025 đạt tiêu chí đô thị loại 4, thành lập thị xã vào năm 2030.
Đối với các nội dung trình bày tại Hội nghị, đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn đề nghị UBND huyện; các đơn vị liên quan tiếp thu, hoàn thiện phương án, Đề án theo các ý kiến góp ý của các đại biểu để báo cáo các cấp, ngành xem xét theo thẩm quyền quy định.
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024