![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Xã Thọ Bình đẩy mạnh công tác tyên truyền thực hiện NQ 12 của BCH Đảng bộ huyện.
Ngày 06/10/2023 20:56:01
Xã Thọ Bình là xã miền núi, diện tích rộng, các thôn phân bố không đồng đều, khoảng cách giữa các hộ dân lớn, đời sống của một bộ phận người dân còn khó khăn, nguồn ngân sách của địa phương hạn hẹp. Do đó khi triển khai thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông, xã Thọ Bình đã xác định phải tập trung đẩy mạnh công tác tuyên truyền, huy động sự vào cuộc, ủng hộ của người dân để thực hiện Nghị quyết.
Với tinh thần đoàn kết, linh hoạt, sáng tạo, khắc phục khó khăn, xã Thọ Bình đã đạt được những kết quả đáng phấn khởi trong công tác vận động nhân dân hiến đất. Trong năm 2022 xã đã tuyên truyền vận động nhân dân hiến đất để mở rộng được 1.260m chiều dài các tuyến đường, năm 2023 đã vận động nhân dân hiến được 17.805m đất.
![z4757600302720_6d693ce1e56c3db2352ca69933925ab2.jpg](/file/thumb/500/637082530.jpg)
![z4757529889699_8859b0959ceb7885d85e2496acbea9a6.jpg](/file/thumb/500/637082524.jpg)
xã Thọ Bình vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông.
Có được kết quả trên và qua quá trình triển khai, tổ chức thực hiện Nghị quyết 12-NQ/HU của BCH Đảng bộ huyện cấp ủy, chính quyền, BCĐ xã luôn quán triệt phương châm đó là: Phải bám sát vào nội dung, tinh thần của Nghị quyết và đề án của huyện để triển khai, tổ chức thực hiện; hiện tốt công tác thông tin, tuyên truyền đến cán bộ, đảng viên, đoàn viên, hội viên và bà con nhân dân nắm được mục đích, ý nghĩa của công tác hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn để nhân dân đồng thuận hưởng ứng thực hiện. Phát huy vai trò nêu gương của cán bộ đảng viên, người có uy tín với tinh thần “Đảng viên đi trước, làng nước theo sau”. Công tác lãnh đạo, chỉ đạo phải sâu sát, quyết liệt, phải sát với thực tiễn, sát đến từng thôn, từng ngõ xóm, từng hộ gia đình. Cán bộ phải xuống đến thôn, xuống đến từng ngõ xóm, từng hộ gia đình để họp bàn, nắm bắt tâm tư nguyện vọng, cùng thôn, cùng nhân dân tháo gỡ những khó khăn vướng mắc.
Thùy Dung
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 15:05:00 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 22:34:57 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 14:58:54 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 20:21:32
Xã Thọ Bình đẩy mạnh công tác tyên truyền thực hiện NQ 12 của BCH Đảng bộ huyện.
Đăng lúc: 06/10/2023 20:56:01 (GMT+7)
Xã Thọ Bình là xã miền núi, diện tích rộng, các thôn phân bố không đồng đều, khoảng cách giữa các hộ dân lớn, đời sống của một bộ phận người dân còn khó khăn, nguồn ngân sách của địa phương hạn hẹp. Do đó khi triển khai thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông, xã Thọ Bình đã xác định phải tập trung đẩy mạnh công tác tuyên truyền, huy động sự vào cuộc, ủng hộ của người dân để thực hiện Nghị quyết.
Với tinh thần đoàn kết, linh hoạt, sáng tạo, khắc phục khó khăn, xã Thọ Bình đã đạt được những kết quả đáng phấn khởi trong công tác vận động nhân dân hiến đất. Trong năm 2022 xã đã tuyên truyền vận động nhân dân hiến đất để mở rộng được 1.260m chiều dài các tuyến đường, năm 2023 đã vận động nhân dân hiến được 17.805m đất.
![z4757600302720_6d693ce1e56c3db2352ca69933925ab2.jpg](/file/thumb/500/637082530.jpg)
![z4757529889699_8859b0959ceb7885d85e2496acbea9a6.jpg](/file/thumb/500/637082524.jpg)
xã Thọ Bình vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông.
Có được kết quả trên và qua quá trình triển khai, tổ chức thực hiện Nghị quyết 12-NQ/HU của BCH Đảng bộ huyện cấp ủy, chính quyền, BCĐ xã luôn quán triệt phương châm đó là: Phải bám sát vào nội dung, tinh thần của Nghị quyết và đề án của huyện để triển khai, tổ chức thực hiện; hiện tốt công tác thông tin, tuyên truyền đến cán bộ, đảng viên, đoàn viên, hội viên và bà con nhân dân nắm được mục đích, ý nghĩa của công tác hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn để nhân dân đồng thuận hưởng ứng thực hiện. Phát huy vai trò nêu gương của cán bộ đảng viên, người có uy tín với tinh thần “Đảng viên đi trước, làng nước theo sau”. Công tác lãnh đạo, chỉ đạo phải sâu sát, quyết liệt, phải sát với thực tiễn, sát đến từng thôn, từng ngõ xóm, từng hộ gia đình. Cán bộ phải xuống đến thôn, xuống đến từng ngõ xóm, từng hộ gia đình để họp bàn, nắm bắt tâm tư nguyện vọng, cùng thôn, cùng nhân dân tháo gỡ những khó khăn vướng mắc.
Thùy Dung
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024