![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Xã Đồng Thắng ra quân trồng cây xanh tuyến đường mẫu
Ngày 12/06/2024 14:50:09
Nhằm xây dựng tuyến đường mẫu, sáng - xanh - sạch - đẹp, thực hiện chương trình mục tiêu xây dựng Nông thôn mới nâng cao và thiết thực lập thành tích chào mừng kỷ niệm 60 năm thành lập huyện.
![z5530157288695_6c9cbe871adcb72e1bb41d8f0e9a769e.jpg](/file/thumb/500/637368009.jpg)
![z5530157294193_a355555359a241710a6e0264390b8e3f.jpg](/file/thumb/500/637368010.jpg)
![z5530157297114_7159e2ce1c80842b2851fea7ecaf8102.jpg](/file/thumb/500/637368011.jpg)
![z5530157299161_9d288399736c05b75cca88026fa269af.jpg](/file/thumb/500/637368012.jpg)
![z5530157302880_b625b073339637e7b498b42b38e8e71a.jpg](/file/thumb/500/637368013.jpg)
![z5530157315272_5c1ded6e905c9768ce8c8273f3d421f9.jpg](/file/thumb/500/637368014.jpg)
Nhân dân xã Đồng Thắng ra quân trồng cây Cau.
Chiều ngày 11/6, xã Đồng Thắng đã tổ chức ra quân trồng cau dọc tuyến đường mẫu thôn đại đồng 1. Cây cau phù hợp với cảnh quan đường quê nông thôn và mang lại hiệu quả kinh tế, xã Đồng Thắng đã vận động đoàn viên, hội viên, nhân dân tích cực tham gia hưởng ứng trồng và chăm sóc, vận động nhân dân đóng góp ngày công để xây dựng tuyến đường kiểu mẫu. Tại buổi ra quân đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo Đảng, Chính quyền cùng đông đảo cán bộ, đoàn viên thanh niên, bà con nhân dân xã Đồng Thắng đã tham gia trồng 100 cây Cau dọc hai bên tuyến đường của thôn với chiều dài 600 m. Tổng kinh phí gần 20 triệu đồng từ nguồn xã hội hóa và Ban Thường vụ Huyện ủy tặng. Trồng cau 2 bên đường tạo điểm nhấn khu vực nông thôn, giúp giao thông đi lại thuận tiện, không có điểm che khuất tầm nhìn gây mất an toàn giao thông; hình thành tuyến đường mẫu mà còn tạo điểm nhấn nổi bật cho cảnh quan môi trường nông thôn mới của địa phương.
Trồng cây tại tuyến đường nông thôn mới nhằm nâng cao nhận thức trong toàn thể cán bộ và nhân dân biết yêu quý, bảo vệ môi trường, vận động nhân dân nâng cao ý thức, trách nhiệm trong việc chăm sóc cây xanh tạo cảnh quang mát mẻ, sạch đẹp. Góp phần xây dựng thôn kiểu mẫu, vườn kiểu mẫu theo tiêu chí nông thôn mới nâng cao trên địa bàn xã./.
Văn Hùng
Trồng cây tại tuyến đường nông thôn mới nhằm nâng cao nhận thức trong toàn thể cán bộ và nhân dân biết yêu quý, bảo vệ môi trường, vận động nhân dân nâng cao ý thức, trách nhiệm trong việc chăm sóc cây xanh tạo cảnh quang mát mẻ, sạch đẹp. Góp phần xây dựng thôn kiểu mẫu, vườn kiểu mẫu theo tiêu chí nông thôn mới nâng cao trên địa bàn xã./.
Văn Hùng
Tin cùng chuyên mục
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 15:05:00 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 22:34:57 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 14:58:54 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 20:21:32
Xã Đồng Thắng ra quân trồng cây xanh tuyến đường mẫu
Đăng lúc: 12/06/2024 14:50:09 (GMT+7)
Nhằm xây dựng tuyến đường mẫu, sáng - xanh - sạch - đẹp, thực hiện chương trình mục tiêu xây dựng Nông thôn mới nâng cao và thiết thực lập thành tích chào mừng kỷ niệm 60 năm thành lập huyện.
![z5530157288695_6c9cbe871adcb72e1bb41d8f0e9a769e.jpg](/file/thumb/500/637368009.jpg)
![z5530157294193_a355555359a241710a6e0264390b8e3f.jpg](/file/thumb/500/637368010.jpg)
![z5530157297114_7159e2ce1c80842b2851fea7ecaf8102.jpg](/file/thumb/500/637368011.jpg)
![z5530157299161_9d288399736c05b75cca88026fa269af.jpg](/file/thumb/500/637368012.jpg)
![z5530157302880_b625b073339637e7b498b42b38e8e71a.jpg](/file/thumb/500/637368013.jpg)
![z5530157315272_5c1ded6e905c9768ce8c8273f3d421f9.jpg](/file/thumb/500/637368014.jpg)
Nhân dân xã Đồng Thắng ra quân trồng cây Cau.
Chiều ngày 11/6, xã Đồng Thắng đã tổ chức ra quân trồng cau dọc tuyến đường mẫu thôn đại đồng 1. Cây cau phù hợp với cảnh quan đường quê nông thôn và mang lại hiệu quả kinh tế, xã Đồng Thắng đã vận động đoàn viên, hội viên, nhân dân tích cực tham gia hưởng ứng trồng và chăm sóc, vận động nhân dân đóng góp ngày công để xây dựng tuyến đường kiểu mẫu. Tại buổi ra quân đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo Đảng, Chính quyền cùng đông đảo cán bộ, đoàn viên thanh niên, bà con nhân dân xã Đồng Thắng đã tham gia trồng 100 cây Cau dọc hai bên tuyến đường của thôn với chiều dài 600 m. Tổng kinh phí gần 20 triệu đồng từ nguồn xã hội hóa và Ban Thường vụ Huyện ủy tặng. Trồng cau 2 bên đường tạo điểm nhấn khu vực nông thôn, giúp giao thông đi lại thuận tiện, không có điểm che khuất tầm nhìn gây mất an toàn giao thông; hình thành tuyến đường mẫu mà còn tạo điểm nhấn nổi bật cho cảnh quan môi trường nông thôn mới của địa phương.
Trồng cây tại tuyến đường nông thôn mới nhằm nâng cao nhận thức trong toàn thể cán bộ và nhân dân biết yêu quý, bảo vệ môi trường, vận động nhân dân nâng cao ý thức, trách nhiệm trong việc chăm sóc cây xanh tạo cảnh quang mát mẻ, sạch đẹp. Góp phần xây dựng thôn kiểu mẫu, vườn kiểu mẫu theo tiêu chí nông thôn mới nâng cao trên địa bàn xã./.
Văn Hùng
Trồng cây tại tuyến đường nông thôn mới nhằm nâng cao nhận thức trong toàn thể cán bộ và nhân dân biết yêu quý, bảo vệ môi trường, vận động nhân dân nâng cao ý thức, trách nhiệm trong việc chăm sóc cây xanh tạo cảnh quang mát mẻ, sạch đẹp. Góp phần xây dựng thôn kiểu mẫu, vườn kiểu mẫu theo tiêu chí nông thôn mới nâng cao trên địa bàn xã./.
Văn Hùng
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024