![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Phó Chủ tịch HĐND huyện kiểm tra, chỉ đạo tiếp tục thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện tại Xã Hợp Lý
Ngày 17/06/2024 07:47:33
Chiều ngày 16/6/2024 đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện đã đi kiểm tra tiến độ tiếp tục thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện và thực hiện Chỉ thị 15 của BTV Huyện ủy về tăng cường công tác vệ sinh môi trường và thực hiện nếp sống văn hóa trong cơ quan, cộng đồng khu dân cư trên địa bàn xã Hợp Lý.
![z5545298049486_f544120e68563710b2ecb181c5fc2dbe.jpg](/file/thumb/500/637373334.jpg)
![z5545309618962_1b42cb944a69820d4e5fcb38d56dfd2e.jpg](/file/thumb/500/637373336.jpg)
![z5545313309691_b63f17952e1e013f22e086e29b3a651b.jpg](/file/thumb/500/637373337.jpg)
![z5545315795760_4f73ecd3b85e02491b72ebc366bcb744.jpg](/file/thumb/500/637373338.jpg)
![z5545319184930_3c0741081a05fb3c659e81a8e39943b7.jpg](/file/thumb/500/637373339.jpg)
![z5545322136970_7dc13db301312fd0c1ef1ae04ada3a62.jpg](/file/thumb/500/637373340.jpg)
Xã Hợp Lý tiếp tục đẩy mạnh thực hiện Nghị quyết 12.
Đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện đã đi kiểm tra thực tế công tác triển khai thực hiện Nghị quyết 12 và Chỉ thị 15 của xã tại các khu dân cư; Qua kiểm tra thực tế cho thấy trong thời gian qua, xã Hợp Lý đã làm tốt công tác tuyên truyền rộng rãi trong nhân dân, đến nay phong trào đã được lan tỏa rộng khắp, góp phần quan trọng thúc đẩy tiến độ thực hiện tiêu chí giao thông trong xây dựng NTM nâng cao trên địa bàn xã. Có nhiều gia đình ở các thôn, xóm trên địa bàn xã đã tình nguyện hiến đất, đóng góp ngày công lao động mở rộng đường giao thông liên thôn, đường ngõ xóm, góp phần thúc đẩy chương trình xây dựng nông thôn mới nâng cao, NTM kiểu mẫu tại địa phương. Kết quả sau gần 2 năm hưởng ứng phong trào, đến nay 6/6 đơn vị thôn trong xã có 650 hộ tham gia hiến đất, tổng chiều dài 23.983m, với diện tích 29.406m2, nhiều hộ gia đình đã tháo gỡ tường rào, hạ bỏ cây ăn quả, cây lấy gỗ và đất sản xuất nông nghiệp để làm đường giao thông tiêu biểu như: gia đình anh Trần Xuân Lĩnh ở thôn Đông Thành đã hiến 86m2 đất thổ cư, gia đình bà Trần Thị Huệ ở thôn Tiến Thành đã hiến 74 m2 đất thổ cư, gia đình ông Nguyễn Văn Đông thôn Vân Sơn hiến 110 m2 đất thổ cư vv… Đồng thời xã xây dựng cơ chế chính sách hỗ trợ phù hợp cho người dân như hỗ trợ nhân dân toàn bộ tấm lam cho các tuyến tường rào xây dựng tuyến đường mẫu của xã và của thôn; cho đến thời điểm này xã đã làm hoàn thành được 1,1 km chiều dài tuyến đường hoa cây xanh tại thôn Đông Thành, đang tiếp tục làm tuyến đường từ Uỷ ban xã đến thôn Đông Thành có chiều dài 2,7km, tuyến đường này xã dự kiến sẽ hoàn thành trong tháng 6 và đang tiến hành làm tuyến đường mẫu kết nối các xã, thị trấn trên địa bàn huyện có chiều dài khoảng 2,8 km.
Đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện đề nghị, trong thời gian tới địa phương cần tăng cường hơn nữa công tác thông tin, tuyên truyền đến với cán bộ, Đảng viên và nhân dân về ý nghĩa của việc triển khai thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị; huy động sự vào cuộc tích cực chủ động hơn nữa của cả hệ thống chính trị trong việc triển khai thực hiện; nhất là đối với việc thực hiện Nghị quyết 12, Chỉ thị 15, kết luận 368, cần phải tăng cường hơn nữa để tạo thành thói quen và hoạt động thường xuyên trong cán bộ, Đảng viên và nhân dân để tạo cảnh quan vệ sinh môi trường trong từng gia đình, cộng đồng dân cư và các cơ quan đơn vị xanh - sạch - đẹp, góp phần xây dựng thành công huyện NTM nâng cao vào năm 2024.
Phương Thúy
Đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện đề nghị, trong thời gian tới địa phương cần tăng cường hơn nữa công tác thông tin, tuyên truyền đến với cán bộ, Đảng viên và nhân dân về ý nghĩa của việc triển khai thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị; huy động sự vào cuộc tích cực chủ động hơn nữa của cả hệ thống chính trị trong việc triển khai thực hiện; nhất là đối với việc thực hiện Nghị quyết 12, Chỉ thị 15, kết luận 368, cần phải tăng cường hơn nữa để tạo thành thói quen và hoạt động thường xuyên trong cán bộ, Đảng viên và nhân dân để tạo cảnh quan vệ sinh môi trường trong từng gia đình, cộng đồng dân cư và các cơ quan đơn vị xanh - sạch - đẹp, góp phần xây dựng thành công huyện NTM nâng cao vào năm 2024.
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 15:05:00 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 22:34:57 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 14:58:54 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 20:21:32
Phó Chủ tịch HĐND huyện kiểm tra, chỉ đạo tiếp tục thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện tại Xã Hợp Lý
Đăng lúc: 17/06/2024 07:47:33 (GMT+7)
Chiều ngày 16/6/2024 đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện đã đi kiểm tra tiến độ tiếp tục thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện và thực hiện Chỉ thị 15 của BTV Huyện ủy về tăng cường công tác vệ sinh môi trường và thực hiện nếp sống văn hóa trong cơ quan, cộng đồng khu dân cư trên địa bàn xã Hợp Lý.
![z5545298049486_f544120e68563710b2ecb181c5fc2dbe.jpg](/file/thumb/500/637373334.jpg)
![z5545309618962_1b42cb944a69820d4e5fcb38d56dfd2e.jpg](/file/thumb/500/637373336.jpg)
![z5545313309691_b63f17952e1e013f22e086e29b3a651b.jpg](/file/thumb/500/637373337.jpg)
![z5545315795760_4f73ecd3b85e02491b72ebc366bcb744.jpg](/file/thumb/500/637373338.jpg)
![z5545319184930_3c0741081a05fb3c659e81a8e39943b7.jpg](/file/thumb/500/637373339.jpg)
![z5545322136970_7dc13db301312fd0c1ef1ae04ada3a62.jpg](/file/thumb/500/637373340.jpg)
Xã Hợp Lý tiếp tục đẩy mạnh thực hiện Nghị quyết 12.
Đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện đã đi kiểm tra thực tế công tác triển khai thực hiện Nghị quyết 12 và Chỉ thị 15 của xã tại các khu dân cư; Qua kiểm tra thực tế cho thấy trong thời gian qua, xã Hợp Lý đã làm tốt công tác tuyên truyền rộng rãi trong nhân dân, đến nay phong trào đã được lan tỏa rộng khắp, góp phần quan trọng thúc đẩy tiến độ thực hiện tiêu chí giao thông trong xây dựng NTM nâng cao trên địa bàn xã. Có nhiều gia đình ở các thôn, xóm trên địa bàn xã đã tình nguyện hiến đất, đóng góp ngày công lao động mở rộng đường giao thông liên thôn, đường ngõ xóm, góp phần thúc đẩy chương trình xây dựng nông thôn mới nâng cao, NTM kiểu mẫu tại địa phương. Kết quả sau gần 2 năm hưởng ứng phong trào, đến nay 6/6 đơn vị thôn trong xã có 650 hộ tham gia hiến đất, tổng chiều dài 23.983m, với diện tích 29.406m2, nhiều hộ gia đình đã tháo gỡ tường rào, hạ bỏ cây ăn quả, cây lấy gỗ và đất sản xuất nông nghiệp để làm đường giao thông tiêu biểu như: gia đình anh Trần Xuân Lĩnh ở thôn Đông Thành đã hiến 86m2 đất thổ cư, gia đình bà Trần Thị Huệ ở thôn Tiến Thành đã hiến 74 m2 đất thổ cư, gia đình ông Nguyễn Văn Đông thôn Vân Sơn hiến 110 m2 đất thổ cư vv… Đồng thời xã xây dựng cơ chế chính sách hỗ trợ phù hợp cho người dân như hỗ trợ nhân dân toàn bộ tấm lam cho các tuyến tường rào xây dựng tuyến đường mẫu của xã và của thôn; cho đến thời điểm này xã đã làm hoàn thành được 1,1 km chiều dài tuyến đường hoa cây xanh tại thôn Đông Thành, đang tiếp tục làm tuyến đường từ Uỷ ban xã đến thôn Đông Thành có chiều dài 2,7km, tuyến đường này xã dự kiến sẽ hoàn thành trong tháng 6 và đang tiến hành làm tuyến đường mẫu kết nối các xã, thị trấn trên địa bàn huyện có chiều dài khoảng 2,8 km.
Đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện đề nghị, trong thời gian tới địa phương cần tăng cường hơn nữa công tác thông tin, tuyên truyền đến với cán bộ, Đảng viên và nhân dân về ý nghĩa của việc triển khai thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị; huy động sự vào cuộc tích cực chủ động hơn nữa của cả hệ thống chính trị trong việc triển khai thực hiện; nhất là đối với việc thực hiện Nghị quyết 12, Chỉ thị 15, kết luận 368, cần phải tăng cường hơn nữa để tạo thành thói quen và hoạt động thường xuyên trong cán bộ, Đảng viên và nhân dân để tạo cảnh quan vệ sinh môi trường trong từng gia đình, cộng đồng dân cư và các cơ quan đơn vị xanh - sạch - đẹp, góp phần xây dựng thành công huyện NTM nâng cao vào năm 2024.
Phương Thúy
Đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện đề nghị, trong thời gian tới địa phương cần tăng cường hơn nữa công tác thông tin, tuyên truyền đến với cán bộ, Đảng viên và nhân dân về ý nghĩa của việc triển khai thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị; huy động sự vào cuộc tích cực chủ động hơn nữa của cả hệ thống chính trị trong việc triển khai thực hiện; nhất là đối với việc thực hiện Nghị quyết 12, Chỉ thị 15, kết luận 368, cần phải tăng cường hơn nữa để tạo thành thói quen và hoạt động thường xuyên trong cán bộ, Đảng viên và nhân dân để tạo cảnh quan vệ sinh môi trường trong từng gia đình, cộng đồng dân cư và các cơ quan đơn vị xanh - sạch - đẹp, góp phần xây dựng thành công huyện NTM nâng cao vào năm 2024.
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024