Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Triệu Sơn phát động ủng hộ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn huyện trong 2 năm 2024 - 2025
Ngày 24/05/2024 22:53:28
Thực hiện Chỉ thị số 22 - CT/TU ngày 30/3/2024 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn tỉnh trong 2 năm 2024 - 2025. Chiều ngày 24/5/2024, Huyện Triệu Sơn đã tổ chức phát động ủng hộ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn huyện.
Các đại biểu dự buổi phát động.
Tham dự buổi phát động, có đồng chí: Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; cùng toàn thể cán bộ, công chức, người lao động các cơ quan Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ và các tổ chức chính trị, xã hội.
Tại hội nghị, đồng chí Lê Tiến Dũng, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UB MTTQ huyện đã triển khai kế hoạch thực hiện cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, gia đình chính sách, hộ khó khăn về nhà ở trên địa bàn huyện.
Theo kế hoạch, cuộc vận động sẽ được thực hiện trong 2 năm, từ tháng 4/2024 đến hết ngày 30/9/2025. Đến nay, qua rà soát ban đầu trên địa bàn huyện Triệu Sơn có khoảng trên 100 nhà cần hỗ trợ.
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê văn Tuấn phát biểu tại buổi phát động.
Tai buổi Phát động, với ý nghĩa nhân văn sâu sắc của cuộc vận động, đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn kêu gọi các cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp, cán bộ, công chức, viên chức, người lao động, chiến sĩ các lực lượng vũ trang, đoàn viên, hội viên các tổ chức chính trị- xã hội và các tầng lớp Nhân dân trong huyện tiếp tục phát huy truyền thống đoàn kết tốt đẹp của dân tộc, với tinh thần “Tương thân tương ái”, “Lá lành đùm lá rách”, cùng tham gia đóng góp, ủng hộ kinh phí, nguồn nhân lực giúp đỡ các hộ nghèo, gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn huyện. Tiếp tục đồng hành, chung tay cùng các cấp ủy Đảng, Chính quyền, Ủy ban MTTQ Việt Nam các cấp trong huyện đóng góp, ủng hộ, hưởng ứng Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn huyện, phấn đấu mọi người dân Triệu Sơn có nhà ở an toàn, ổn định, có điều kiện nâng cao mức sống và thoát nghèo bền vững. Đồng chí Bí thư Huyện ủy tri ân những tấm lòng hảo tâm, nghĩa cử cao đẹp của các tổ chức, doanh nghiệp, cá nhân trong và ngoài huyện trong thời gian qua đã đóng góp ủng hộ quỹ “Vì người nghèo” và các chương trình an sinh của huyện và hôm nay tiếp tục đóng góp, ủng hộ, hưởng ứng Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn huyện.
Các đại biểu hưởng ứng cuộc vận động.
Ngay sau tại buổi phát động quyên góp, ủng hộ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, gia đình chính sách, hộ khó khăn về nhà ở, cán bộ, công chức, viên chức, người lao động các ban, phòng, ngành, MTTQ, các tổ chức đoàn thể, các cơ quan trong hệ thống chính trị huyện đã hưởng ứng quyên góp, ủng hộ được trên 200 triệu đồng. Qua đó, nhằm phát huy truyền thống tốt đẹp với tấm lòng nhân ái, chung tay giúp các hộ gia đình chính sách, hộ nghèo, hộ khó khăn về nhà ở, vươn lên trong cuộc sống.
Trong thời gian tới, huyện Triệu Sơn sẽ tiếp tục phát động tại các cơ quan, đơn vị, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Lê Anh
Trong thời gian tới, huyện Triệu Sơn sẽ tiếp tục phát động tại các cơ quan, đơn vị, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Triệu Sơn phát động ủng hộ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn huyện trong 2 năm 2024 - 2025
Đăng lúc: 24/05/2024 22:53:28 (GMT+7)
Thực hiện Chỉ thị số 22 - CT/TU ngày 30/3/2024 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn tỉnh trong 2 năm 2024 - 2025. Chiều ngày 24/5/2024, Huyện Triệu Sơn đã tổ chức phát động ủng hộ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn huyện.
Các đại biểu dự buổi phát động.
Tham dự buổi phát động, có đồng chí: Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; cùng toàn thể cán bộ, công chức, người lao động các cơ quan Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ và các tổ chức chính trị, xã hội.
Tại hội nghị, đồng chí Lê Tiến Dũng, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UB MTTQ huyện đã triển khai kế hoạch thực hiện cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, gia đình chính sách, hộ khó khăn về nhà ở trên địa bàn huyện.
Theo kế hoạch, cuộc vận động sẽ được thực hiện trong 2 năm, từ tháng 4/2024 đến hết ngày 30/9/2025. Đến nay, qua rà soát ban đầu trên địa bàn huyện Triệu Sơn có khoảng trên 100 nhà cần hỗ trợ.
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê văn Tuấn phát biểu tại buổi phát động.
Tai buổi Phát động, với ý nghĩa nhân văn sâu sắc của cuộc vận động, đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn kêu gọi các cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp, cán bộ, công chức, viên chức, người lao động, chiến sĩ các lực lượng vũ trang, đoàn viên, hội viên các tổ chức chính trị- xã hội và các tầng lớp Nhân dân trong huyện tiếp tục phát huy truyền thống đoàn kết tốt đẹp của dân tộc, với tinh thần “Tương thân tương ái”, “Lá lành đùm lá rách”, cùng tham gia đóng góp, ủng hộ kinh phí, nguồn nhân lực giúp đỡ các hộ nghèo, gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn huyện. Tiếp tục đồng hành, chung tay cùng các cấp ủy Đảng, Chính quyền, Ủy ban MTTQ Việt Nam các cấp trong huyện đóng góp, ủng hộ, hưởng ứng Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn huyện, phấn đấu mọi người dân Triệu Sơn có nhà ở an toàn, ổn định, có điều kiện nâng cao mức sống và thoát nghèo bền vững. Đồng chí Bí thư Huyện ủy tri ân những tấm lòng hảo tâm, nghĩa cử cao đẹp của các tổ chức, doanh nghiệp, cá nhân trong và ngoài huyện trong thời gian qua đã đóng góp ủng hộ quỹ “Vì người nghèo” và các chương trình an sinh của huyện và hôm nay tiếp tục đóng góp, ủng hộ, hưởng ứng Cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn huyện.
Các đại biểu hưởng ứng cuộc vận động.
Ngay sau tại buổi phát động quyên góp, ủng hộ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, gia đình chính sách, hộ khó khăn về nhà ở, cán bộ, công chức, viên chức, người lao động các ban, phòng, ngành, MTTQ, các tổ chức đoàn thể, các cơ quan trong hệ thống chính trị huyện đã hưởng ứng quyên góp, ủng hộ được trên 200 triệu đồng. Qua đó, nhằm phát huy truyền thống tốt đẹp với tấm lòng nhân ái, chung tay giúp các hộ gia đình chính sách, hộ nghèo, hộ khó khăn về nhà ở, vươn lên trong cuộc sống.
Trong thời gian tới, huyện Triệu Sơn sẽ tiếp tục phát động tại các cơ quan, đơn vị, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Lê Anh
Trong thời gian tới, huyện Triệu Sơn sẽ tiếp tục phát động tại các cơ quan, đơn vị, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024