![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Tổng kết 5 năm Phong trào Người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch vững mạnh giai đoạn 2019 - 2024
Ngày 06/06/2024 14:52:09
Sáng ngày 6/6/2024, Hội Người cao tuổi huyện tổ chức Hội nghị tổng kết 5 năm Phong trào Người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch vững mạnh giai đoạn 2019 - 2024, triển khai phương hướng, nhiệm vụ giai đoạn 2024 -2029. Dự hội nghị có đồng chí Đỗ Xuân Phong, Phó Chủ tịch Hội Người cao tuổi tỉnh; Ở huyện có đồng Lê Tiến Dũng, Ủy viên Ban thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UBMTTQ huyện; các đồng chí Trưởng, Phó các Phòng, ban, ngành của huyện có liên quan, các đồng chí Chủ tịch Hội Người cao tuổi các xã, thị trấn, cùng 150 hội viên tiêu biểu trong phong trào "NCT tham gia xây dựng hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh" giai đoạn 2019-2024.
![z5511638685504_a9ec77220287ee441edc9ae15dd33616.jpg](/file/thumb/500/637360956.jpg)
![z5511644200872_9b99f0273c6ff46503988e0dddd292fd.jpg](/file/thumb/500/637360958.jpg)
![z5511665570487_a9e8be0e14d8a9205e3f96f09600400d.jpg](/file/thumb/500/637360959.jpg)
Chương trình văn nghệ chào mừng.
![z5512074441790_5fb3b59fcc3b9c1ef43d97dabada5e86.jpg](/file/thumb/500/637360960.jpg)
![z5512066124116_e63fdc32e12fa8af95bc89c94327b009.jpg](/file/thumb/500/637360965.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Đồng chí Trần Xuân Chính, Chủ tịch Hội Người cao tuổi huyện khai mạc hội nghị. Hội Người cao tuổi huyện hiện có gần 30.500 hội viên, sinh hoạt ở 254 chi hội thuộc 34 tổ chức hội cơ sở trên địa bàn huyện, chiếm 13,26% dân số trong toàn huyện. Triển khai thực hiện phong trào "NCT tham gia xây dựng hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh" giai đoạn 2019-2024, các cấp Hội NCT trong toàn huyện đã tập trung tuyên truyền, tạo nhận thức đầy đủ về vị trí, vai trò và tiềm năng NCT để từ đó phát huy lợi thế của lớp người cao tuổi, tham gia các hoạt động góp phần xây dựng hệ thống chính trị. Trong số NCT đang tham gia tổ chức hội, có hơn 3.306 người cao tuổi tham gia hoạt động và được giao giữ các trọng trách quan trọng trong hệ thống chính trị ở các cơ sở, hơn 8.000 NCT đang trực tiếp tham gia lao động sản xuất, trong đó có 80 người làm chủ doanh nghiệp, chủ trang trại, tổ hợp, có 440 người cao tuổi làm kinh tế giỏi. Toàn huyện đã thành lập được 100 CLB Liên thế hệ tự giúp nhau, thu hút gần 6000 hội viên tham gia là đơn vị dẫn đầu cả nước về thành lập câu lạc bộ. Bằng uy tín, sự mẫu mực, kiến thức và kinh nghiệm, NCT đã làm tốt việc vận động, tập hợp đoàn viên, hội viên và Nhân dân trong các tổ chức mình phụ trách, tích cực tham gia các cuộc vận động, các phong trào thi đua yêu nước ở địa phương, góp phần nâng cao hiệu lực, hiệu quả trong lãnh đạo, quản lý, điều hành các hoạt động của cấp ủy, chính quyền và MTTQ ở cơ sở; chủ động tham gia tuyên truyền vận động, phát huy dân chủ, giám sát và phản biện xã hội, luôn gương mẫu thực hiện, vận động con cháu và Nhân dân tham gia các phong trào thi đua yêu nước, cuộc vận động "Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh", "Gia đình ông bà, cha mẹ mẫu mực, con cháu hiếu thảo", Xây dựng "Gia đình văn hóa ", tham gia xây dựng hương ước, quy ước ở khu dân cư, dòng họ; giữ gìn gia phong nề nếp, xây dựng gia đình bình đẳng, tiến bộ, hạnh phúc; phối hợp tuyên truyền ngăn ngừa, phát hiện, cảm hóa, giáo dục người lầm lỗi. Thực hiện Nghị Quyết 12 của BTV Huyện ủy về vận động động nhân dân tham gia hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn; Hội viênNCT trên địa bàn huyện đã hiến hơn 462 km các tuyến đường, với diện tích 48,9 ha đất, trồng hơn 3.000 nghìn cây xanh các các loại vv...
Tại hội nghị, các đại biểu đã thảo luận, tham gia đóng góp ý kiến để xây dựng tổ chức hội vững mạnh và tiếp tục thực hiện có hiệu quả phong trào NCT tham gia xây dựng hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh trong những năm tới.
Tại hội nghị, các đại biểu đã thảo luận, tham gia đóng góp ý kiến để xây dựng tổ chức hội vững mạnh và tiếp tục thực hiện có hiệu quả phong trào NCT tham gia xây dựng hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh trong những năm tới.
![z5512067260944_796b6516e6903f7b738240dbca7f7a11.jpg](/file/thumb/500/637360966.jpg)
![z5512189250071_b74c20272d65503c8ea50b06844285ba.jpg](/file/thumb/500/637360967.jpg)
Đại diện Hội NCT Tỉnh, đồng chí Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch UB MTTQ huyện Lê Tiến Dũng
phát biểu tại hội nghị.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Đỗ Xuân Phong, Phó Chủ tịch Hội Người cao tuổi tỉnh và đồng Lê Tiến Dũng, Ủy viên Ban thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UBMTTQ huyện đã ghi nhận, đánh giá cao những đóng góp to lớn của các thế hệ NCT huyện trong sự nghiệp phát triển kinh tế, văn hoá, xã hội, sự nghiệp đổi mới xây dựng huyện nông thôn mới nâng cao giai đoạn 2019 - 2024; đồng thời đề nghị lớp NCT trong huyện tiếp tục phát huy tối đa vai trò, trách nhiệm của Người cao tuổi trong mọi hoạt động, thực hiện đầy đủ nghĩa vụ của NCT trong các phong trào thi đua, các cấp hội tiếp tục quan tâm, nắm bắt những vấn đề mới để tuyên truyền và tiếp tục phát huy vai trò “Tuổi cao - Gương sáng” cùng cả hệ thống chính trị xây dựng huyện ngày càng giầu đẹp, văn minh…
![z5512357217792_a00516a50be640591c3e3cf86e481725.jpg](/file/thumb/500/637360968.jpg)
![z5512294833559_d4df686e5c624e5e62d44327d01bd6b0.jpg](/file/thumb/500/637360969.jpg)
![z5512347136604_cb1e910b293f0d8c288f83a33f1cbe63.jpg](/file/thumb/500/637360970.jpg)
Các hội viên tiêu biểu được khen thưởng.
Tại Hội nghị, đại diện lãnh đạo Hội NCT tỉnh Thanh Hóa, lãnh đạo huyện, Thường trực Hội NCT huyện đã biểu dương, khen thưởng 130 hội viên tiêu biểu, mẫu mực có thành tích xuất sắc trong phong trào NCT tham gia xây dựng hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh giai đoạn 2019-2024.
Phương Thúy
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Tổng kết 5 năm Phong trào Người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch vững mạnh giai đoạn 2019 - 2024
Đăng lúc: 06/06/2024 14:52:09 (GMT+7)
Sáng ngày 6/6/2024, Hội Người cao tuổi huyện tổ chức Hội nghị tổng kết 5 năm Phong trào Người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch vững mạnh giai đoạn 2019 - 2024, triển khai phương hướng, nhiệm vụ giai đoạn 2024 -2029. Dự hội nghị có đồng chí Đỗ Xuân Phong, Phó Chủ tịch Hội Người cao tuổi tỉnh; Ở huyện có đồng Lê Tiến Dũng, Ủy viên Ban thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UBMTTQ huyện; các đồng chí Trưởng, Phó các Phòng, ban, ngành của huyện có liên quan, các đồng chí Chủ tịch Hội Người cao tuổi các xã, thị trấn, cùng 150 hội viên tiêu biểu trong phong trào "NCT tham gia xây dựng hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh" giai đoạn 2019-2024.
![z5511638685504_a9ec77220287ee441edc9ae15dd33616.jpg](/file/thumb/500/637360956.jpg)
![z5511644200872_9b99f0273c6ff46503988e0dddd292fd.jpg](/file/thumb/500/637360958.jpg)
![z5511665570487_a9e8be0e14d8a9205e3f96f09600400d.jpg](/file/thumb/500/637360959.jpg)
Chương trình văn nghệ chào mừng.
![z5512074441790_5fb3b59fcc3b9c1ef43d97dabada5e86.jpg](/file/thumb/500/637360960.jpg)
![z5512066124116_e63fdc32e12fa8af95bc89c94327b009.jpg](/file/thumb/500/637360965.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Đồng chí Trần Xuân Chính, Chủ tịch Hội Người cao tuổi huyện khai mạc hội nghị. Hội Người cao tuổi huyện hiện có gần 30.500 hội viên, sinh hoạt ở 254 chi hội thuộc 34 tổ chức hội cơ sở trên địa bàn huyện, chiếm 13,26% dân số trong toàn huyện. Triển khai thực hiện phong trào "NCT tham gia xây dựng hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh" giai đoạn 2019-2024, các cấp Hội NCT trong toàn huyện đã tập trung tuyên truyền, tạo nhận thức đầy đủ về vị trí, vai trò và tiềm năng NCT để từ đó phát huy lợi thế của lớp người cao tuổi, tham gia các hoạt động góp phần xây dựng hệ thống chính trị. Trong số NCT đang tham gia tổ chức hội, có hơn 3.306 người cao tuổi tham gia hoạt động và được giao giữ các trọng trách quan trọng trong hệ thống chính trị ở các cơ sở, hơn 8.000 NCT đang trực tiếp tham gia lao động sản xuất, trong đó có 80 người làm chủ doanh nghiệp, chủ trang trại, tổ hợp, có 440 người cao tuổi làm kinh tế giỏi. Toàn huyện đã thành lập được 100 CLB Liên thế hệ tự giúp nhau, thu hút gần 6000 hội viên tham gia là đơn vị dẫn đầu cả nước về thành lập câu lạc bộ. Bằng uy tín, sự mẫu mực, kiến thức và kinh nghiệm, NCT đã làm tốt việc vận động, tập hợp đoàn viên, hội viên và Nhân dân trong các tổ chức mình phụ trách, tích cực tham gia các cuộc vận động, các phong trào thi đua yêu nước ở địa phương, góp phần nâng cao hiệu lực, hiệu quả trong lãnh đạo, quản lý, điều hành các hoạt động của cấp ủy, chính quyền và MTTQ ở cơ sở; chủ động tham gia tuyên truyền vận động, phát huy dân chủ, giám sát và phản biện xã hội, luôn gương mẫu thực hiện, vận động con cháu và Nhân dân tham gia các phong trào thi đua yêu nước, cuộc vận động "Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh", "Gia đình ông bà, cha mẹ mẫu mực, con cháu hiếu thảo", Xây dựng "Gia đình văn hóa ", tham gia xây dựng hương ước, quy ước ở khu dân cư, dòng họ; giữ gìn gia phong nề nếp, xây dựng gia đình bình đẳng, tiến bộ, hạnh phúc; phối hợp tuyên truyền ngăn ngừa, phát hiện, cảm hóa, giáo dục người lầm lỗi. Thực hiện Nghị Quyết 12 của BTV Huyện ủy về vận động động nhân dân tham gia hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn; Hội viênNCT trên địa bàn huyện đã hiến hơn 462 km các tuyến đường, với diện tích 48,9 ha đất, trồng hơn 3.000 nghìn cây xanh các các loại vv...
Tại hội nghị, các đại biểu đã thảo luận, tham gia đóng góp ý kiến để xây dựng tổ chức hội vững mạnh và tiếp tục thực hiện có hiệu quả phong trào NCT tham gia xây dựng hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh trong những năm tới.
Tại hội nghị, các đại biểu đã thảo luận, tham gia đóng góp ý kiến để xây dựng tổ chức hội vững mạnh và tiếp tục thực hiện có hiệu quả phong trào NCT tham gia xây dựng hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh trong những năm tới.
![z5512067260944_796b6516e6903f7b738240dbca7f7a11.jpg](/file/thumb/500/637360966.jpg)
![z5512189250071_b74c20272d65503c8ea50b06844285ba.jpg](/file/thumb/500/637360967.jpg)
Đại diện Hội NCT Tỉnh, đồng chí Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch UB MTTQ huyện Lê Tiến Dũng
phát biểu tại hội nghị.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Đỗ Xuân Phong, Phó Chủ tịch Hội Người cao tuổi tỉnh và đồng Lê Tiến Dũng, Ủy viên Ban thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UBMTTQ huyện đã ghi nhận, đánh giá cao những đóng góp to lớn của các thế hệ NCT huyện trong sự nghiệp phát triển kinh tế, văn hoá, xã hội, sự nghiệp đổi mới xây dựng huyện nông thôn mới nâng cao giai đoạn 2019 - 2024; đồng thời đề nghị lớp NCT trong huyện tiếp tục phát huy tối đa vai trò, trách nhiệm của Người cao tuổi trong mọi hoạt động, thực hiện đầy đủ nghĩa vụ của NCT trong các phong trào thi đua, các cấp hội tiếp tục quan tâm, nắm bắt những vấn đề mới để tuyên truyền và tiếp tục phát huy vai trò “Tuổi cao - Gương sáng” cùng cả hệ thống chính trị xây dựng huyện ngày càng giầu đẹp, văn minh…
![z5512357217792_a00516a50be640591c3e3cf86e481725.jpg](/file/thumb/500/637360968.jpg)
![z5512294833559_d4df686e5c624e5e62d44327d01bd6b0.jpg](/file/thumb/500/637360969.jpg)
![z5512347136604_cb1e910b293f0d8c288f83a33f1cbe63.jpg](/file/thumb/500/637360970.jpg)
Các hội viên tiêu biểu được khen thưởng.
Tại Hội nghị, đại diện lãnh đạo Hội NCT tỉnh Thanh Hóa, lãnh đạo huyện, Thường trực Hội NCT huyện đã biểu dương, khen thưởng 130 hội viên tiêu biểu, mẫu mực có thành tích xuất sắc trong phong trào NCT tham gia xây dựng hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh giai đoạn 2019-2024.
Phương Thúy
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024