![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Huyện Triệu Sơn Tuyên dương, khen thưởng giáo viên và học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi học sinh giỏi môn văn hóa cấp tỉnh năm học 2023 – 2024.
Ngày 21/05/2024 14:35:45
Ngày 21/5/2024 Huyện Triệu Sơn đã tổ chức hội nghị Tuyên dương, khen thưởng giáo viên và học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi học sinh giỏi môn văn hóa cấp tỉnh năm học 2023 – 2024.
![DSC07884.JPG](/file/thumb/500/637340030.jpg)
![DSC07885.JPG](/file/thumb/500/637340032.jpg)
Chương trình văn nghệ chào mừng.
![DSC07888.JPG](/file/thumb/500/637340033.jpg)
![DSC07891.JPG](/file/thumb/500/637340035.jpg)
![DSC07895.JPG](/file/thumb/500/637340036.jpg)
![DSC07894.JPG](/file/thumb/500/637340037.jpg)
![DSC07889.JPG](/file/thumb/500/637340038.jpg)
![DSC07898.JPG](/file/thumb/500/637340040.jpg)
![DSC07899.JPG](/file/thumb/500/637340041.jpg)
![DSC07901.JPG](/file/thumb/500/637340042.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Về dự hội nghị có đồng chí Bùi Thị Thanh, Phó Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo Thanh Hóa; đồng chí chí Lê Văn Tuấn, Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Lê Kim Chất, PBT thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí trong BTV Huyện ủy; PCT UBND huyện; các phòng, ban đơn vị cấp huyện; Chủ tịch UBND các xã, thị trấn; Hiệu trưởng các trường THCS; TH và THCS; THPT; Phổ thông Triệu Sơn; Giám đốc Trung tâm GDNN-GDTX huyện; giáo viên và học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi học sinh giỏi cấp tỉnh năm học 2023-2024.
Đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện phát biểu khai mạc Hội nghị.
Năm học 2023 - 2024, mặc dù gặp nhiều khó khăn, thách thức, song dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo sâu sát của Huyện ủy, HĐND, UBND huyện, sự quan tâm của Sở Giáo dục và Đào tạo, ngành giáo dục Triệu Sơn đã nỗ lực, quyết tâm vượt qua khó khăn từng bước đạt được những thành tích đáng được khích lệ. Trong đó, nổi bật là cấp THCS tăng 4 bậc so với năm học trước và vươn lên xếp thứ 4 toàn tỉnh, khẳng định vị trí tốp đầu toàn tỉnh trong công tác bồi dưỡng học sinh giỏi.
Toàn huyện có 74/90 học sinh THCS tham gia dự thi đạt giải tại kỳ thi chọn học sinh giỏi các môn văn hóa lớp 9 cấp tỉnh, đạt tỉ lệ 82,2%, tăng 7,3% so với năm học trước. Trong đó, có 9 giải nhất (tăng 6 giải); 21 giải nhì (tăng 4 giải), 26 giải ba (tăng 3 giải so với năm học trước) và 18 giải khuyến khích. Đây là năm mà học sinh giỏi cấp THCS huyện Triệu Sơn có số học sinh đạt giải nhất, giải nhì và xếp vị thứ cao nhất từ trước đến nay. Trong 9 đội tuyển tham gia, có 3 đội đạt 10/10 giải, đặc biệt, môn Tiếng Anh với 4 giải nhất, 5 giải nhì, 1 giải ba xếp thứ nhất toàn tỉnh và là năm thứ ba liên tiếp có 100% số thí sinh dự thi đạt giải. Trong năm học này, Triệu Sơn có 19/36 trường có học sinh đạt giải học sinh giỏi các môn văn hóa lớp 9 cấp tỉnh. Trong đó, điển hình tiêu biểu là trường Phổ thông Triệu Sơn có 23/28 học sinh đạt giải (có 4 giải nhất); trường THCS Triệu Thị Trinh có 18/19 học sinh đạt giải (có 3 giải nhất); trường THCS Hợp Lý 4/4 học sinh đạt giải; trường THCS Khuyến Nông, trường THCS Xuân Thọ có 2/2 học sinh đạt giải (mỗi trường có 1 giải nhất); …
Khối THPT có 297 học sinh đăng ký dự thi, đoạt 217 giải, tỉ lệ 73,1%. Trong đó, có 12 giải nhất, 57 giải nhì, 71 giải ba và 77 giải khuyến khích.
Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên có 19/21 học sinh tham gia dự thi đoạt giải, tỉ lệ 90%, gồm: 2 giải nhất, 7 giải nhì, 6 giải ba và 4 giải khuyến khích, xếp thứ nhất toàn tỉnh trong khối giáo dục thường xuyên.
Đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện phát biểu khai mạc Hội nghị.
Năm học 2023 - 2024, mặc dù gặp nhiều khó khăn, thách thức, song dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo sâu sát của Huyện ủy, HĐND, UBND huyện, sự quan tâm của Sở Giáo dục và Đào tạo, ngành giáo dục Triệu Sơn đã nỗ lực, quyết tâm vượt qua khó khăn từng bước đạt được những thành tích đáng được khích lệ. Trong đó, nổi bật là cấp THCS tăng 4 bậc so với năm học trước và vươn lên xếp thứ 4 toàn tỉnh, khẳng định vị trí tốp đầu toàn tỉnh trong công tác bồi dưỡng học sinh giỏi.
Toàn huyện có 74/90 học sinh THCS tham gia dự thi đạt giải tại kỳ thi chọn học sinh giỏi các môn văn hóa lớp 9 cấp tỉnh, đạt tỉ lệ 82,2%, tăng 7,3% so với năm học trước. Trong đó, có 9 giải nhất (tăng 6 giải); 21 giải nhì (tăng 4 giải), 26 giải ba (tăng 3 giải so với năm học trước) và 18 giải khuyến khích. Đây là năm mà học sinh giỏi cấp THCS huyện Triệu Sơn có số học sinh đạt giải nhất, giải nhì và xếp vị thứ cao nhất từ trước đến nay. Trong 9 đội tuyển tham gia, có 3 đội đạt 10/10 giải, đặc biệt, môn Tiếng Anh với 4 giải nhất, 5 giải nhì, 1 giải ba xếp thứ nhất toàn tỉnh và là năm thứ ba liên tiếp có 100% số thí sinh dự thi đạt giải. Trong năm học này, Triệu Sơn có 19/36 trường có học sinh đạt giải học sinh giỏi các môn văn hóa lớp 9 cấp tỉnh. Trong đó, điển hình tiêu biểu là trường Phổ thông Triệu Sơn có 23/28 học sinh đạt giải (có 4 giải nhất); trường THCS Triệu Thị Trinh có 18/19 học sinh đạt giải (có 3 giải nhất); trường THCS Hợp Lý 4/4 học sinh đạt giải; trường THCS Khuyến Nông, trường THCS Xuân Thọ có 2/2 học sinh đạt giải (mỗi trường có 1 giải nhất); …
Khối THPT có 297 học sinh đăng ký dự thi, đoạt 217 giải, tỉ lệ 73,1%. Trong đó, có 12 giải nhất, 57 giải nhì, 71 giải ba và 77 giải khuyến khích.
Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên có 19/21 học sinh tham gia dự thi đoạt giải, tỉ lệ 90%, gồm: 2 giải nhất, 7 giải nhì, 6 giải ba và 4 giải khuyến khích, xếp thứ nhất toàn tỉnh trong khối giáo dục thường xuyên.
![DSC07904.JPG](/file/thumb/500/637340044.jpg)
![DSC07905.JPG](/file/thumb/500/637340047.jpg)
Đại diện Giáo viên và học sinh đạt thành tích cao phát biểu tại hội nghị.
Tại hội nghị đại diện các giáo viên, học sinh có thành tích xuất sắc đã phát biểu ý kiến bầy tỏ sự vui mừng trước những kết quả mà giáo dục huyện nhà đã đạt được, đồng thời quyết tâm hơn nữa thi đua dạy tốt- học tốt phát huy truyền thống hiếu học của quê hương.
![DSC07910.JPG](/file/thumb/500/637340048.jpg)
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn phát biểu tại hội nghị.
Phát biểu tại hội nghị đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn đã ghi nhận, biểu dương và chúc mừng kết quả mà toàn ngành giáo dục đã đạt được trong năm học qua. Đồng chí nhấn mạnh các cấp ủy chính quyền tiếp tục thực hiện tốt Nghị quyết 29 của BCH TW Đảng khóa XI về đổi mới căn bản toàn diện Giáo dục và Đào tạo, đáp ứng yêu cầu CNH-HĐH trong điều kiện kinh tế thị trường định hướng XHCN và hội nhập Quốc tế; làm tốt công tác thông tin, tuyên truyền để từng gia đình, toàn xã hội giành nhiều sự quan tâm chăm lo hơn nữa đến các cháu học sinh, phối hợp chặt chẽ với các nhà trường, thầy giáo, cô giáo tạo điều kiện để các cháu học sinh có điều kiện phát triển tài năng, nuôi dưỡng, bồi dưỡng, chắp cánh ước mơ để các em học sinh trở thành những công dân trẻ có năng lực, phẩm chất, đạo đức; UBND huyện tiếp tục chỉ đạo thực hiện hiệu quả Đề án xây dựng trường THCS Triệu Thị Trinh thành trường chất lượng cao của huyện, coi đây vừa là mục tiêu vừa là động lực, cơ hội để ngành giáo dục huyện nhà chinh phục đỉnh cao mới, tạo những bước đột phá mới, kết quả thực hiện Đề án sẽ tạo ra những chuyển biến rõ nét trong công tác tuyển chọn, bồi dưỡng học sinh giỏi ở tất cả các trường học trên địa bàn huyện, hướng đến mục tiêu đạt thứ hạng cao hơn tại các kỳ thi của các cấp; ngành Giáo dục và Đào tạo cùng với các nhà trường tiếp tục quan tâm chăm lo tạo mọi điều kiện thuận lợi nhất để các thầy giáo cô giáo tham gia công tác giảng dạy , bồi dưỡng học sinh giỏi, yên tâm cống hiến, học hỏi trau dồi cập nhật bổ sung kiến thức nâng cao chất lượng dạy học, quan tâm phát hiện bồi dưỡng những giáo viên có chuyên môn giỏi, kỹ năng sư phạm tốt, có nhiệt huyết để kế cận gách vác trọng trách đào tạo bồi dưỡng học sinh giỏi.
![DSC07914.JPG](/file/thumb/500/637340051.jpg)
![DSC07916.JPG](/file/thumb/500/637340072.jpg)
![DSC07920.JPG](/file/thumb/500/637340057.jpg)
![DSC07917.JPG](/file/thumb/500/637340054.jpg)
![DSC07918.JPG](/file/thumb/500/637340062.jpg)
![DSC07919.JPG](/file/thumb/500/637340065.jpg)
![DSC07921.JPG](/file/thumb/500/637340066.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo huyện trao thưởng cho giáo viên và học sinh đạt thành tích cao
trong kỳ thi học sinh giỏi các môn văn hóa cấp tỉnh năm học 2023-2024.
![DSC07923.JPG](/file/thumb/500/637340067.jpg)
Các doanh nghiệp trao thưởng cho các tổ giáo viên cốt cán THCS dạy đội tuyển học sinh giỏi.
Tại hội nghị Hội đồng thi đua khen thưởng huyện Triệu Sơn đã công bố Quyết định của Chủ tịch UBND huyện trao tặng Giấy khen cho 9 Tổ Giáo viên cốt cán THCS dạy đội tuyển học sinh giỏi huyện, 114 giáo viên và 231 học sinh đã đạt thành tích cao trong kỳ thi học sinh giỏi cấp tỉnh năm học 2023-2024. Các doanh nghiệp đã trao thưởng cho các Tổ Giáo viên cốt cán Trung học cơ sở dạy đội tuyển học sinh giỏi huyện trong năm học 2023-2024.
Thùy Dung
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Huyện Triệu Sơn Tuyên dương, khen thưởng giáo viên và học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi học sinh giỏi môn văn hóa cấp tỉnh năm học 2023 – 2024.
Đăng lúc: 21/05/2024 14:35:45 (GMT+7)
Ngày 21/5/2024 Huyện Triệu Sơn đã tổ chức hội nghị Tuyên dương, khen thưởng giáo viên và học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi học sinh giỏi môn văn hóa cấp tỉnh năm học 2023 – 2024.
![DSC07884.JPG](/file/thumb/500/637340030.jpg)
![DSC07885.JPG](/file/thumb/500/637340032.jpg)
Chương trình văn nghệ chào mừng.
![DSC07888.JPG](/file/thumb/500/637340033.jpg)
![DSC07891.JPG](/file/thumb/500/637340035.jpg)
![DSC07895.JPG](/file/thumb/500/637340036.jpg)
![DSC07894.JPG](/file/thumb/500/637340037.jpg)
![DSC07889.JPG](/file/thumb/500/637340038.jpg)
![DSC07898.JPG](/file/thumb/500/637340040.jpg)
![DSC07899.JPG](/file/thumb/500/637340041.jpg)
![DSC07901.JPG](/file/thumb/500/637340042.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Về dự hội nghị có đồng chí Bùi Thị Thanh, Phó Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo Thanh Hóa; đồng chí chí Lê Văn Tuấn, Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Lê Kim Chất, PBT thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí trong BTV Huyện ủy; PCT UBND huyện; các phòng, ban đơn vị cấp huyện; Chủ tịch UBND các xã, thị trấn; Hiệu trưởng các trường THCS; TH và THCS; THPT; Phổ thông Triệu Sơn; Giám đốc Trung tâm GDNN-GDTX huyện; giáo viên và học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi học sinh giỏi cấp tỉnh năm học 2023-2024.
Đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện phát biểu khai mạc Hội nghị.
Năm học 2023 - 2024, mặc dù gặp nhiều khó khăn, thách thức, song dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo sâu sát của Huyện ủy, HĐND, UBND huyện, sự quan tâm của Sở Giáo dục và Đào tạo, ngành giáo dục Triệu Sơn đã nỗ lực, quyết tâm vượt qua khó khăn từng bước đạt được những thành tích đáng được khích lệ. Trong đó, nổi bật là cấp THCS tăng 4 bậc so với năm học trước và vươn lên xếp thứ 4 toàn tỉnh, khẳng định vị trí tốp đầu toàn tỉnh trong công tác bồi dưỡng học sinh giỏi.
Toàn huyện có 74/90 học sinh THCS tham gia dự thi đạt giải tại kỳ thi chọn học sinh giỏi các môn văn hóa lớp 9 cấp tỉnh, đạt tỉ lệ 82,2%, tăng 7,3% so với năm học trước. Trong đó, có 9 giải nhất (tăng 6 giải); 21 giải nhì (tăng 4 giải), 26 giải ba (tăng 3 giải so với năm học trước) và 18 giải khuyến khích. Đây là năm mà học sinh giỏi cấp THCS huyện Triệu Sơn có số học sinh đạt giải nhất, giải nhì và xếp vị thứ cao nhất từ trước đến nay. Trong 9 đội tuyển tham gia, có 3 đội đạt 10/10 giải, đặc biệt, môn Tiếng Anh với 4 giải nhất, 5 giải nhì, 1 giải ba xếp thứ nhất toàn tỉnh và là năm thứ ba liên tiếp có 100% số thí sinh dự thi đạt giải. Trong năm học này, Triệu Sơn có 19/36 trường có học sinh đạt giải học sinh giỏi các môn văn hóa lớp 9 cấp tỉnh. Trong đó, điển hình tiêu biểu là trường Phổ thông Triệu Sơn có 23/28 học sinh đạt giải (có 4 giải nhất); trường THCS Triệu Thị Trinh có 18/19 học sinh đạt giải (có 3 giải nhất); trường THCS Hợp Lý 4/4 học sinh đạt giải; trường THCS Khuyến Nông, trường THCS Xuân Thọ có 2/2 học sinh đạt giải (mỗi trường có 1 giải nhất); …
Khối THPT có 297 học sinh đăng ký dự thi, đoạt 217 giải, tỉ lệ 73,1%. Trong đó, có 12 giải nhất, 57 giải nhì, 71 giải ba và 77 giải khuyến khích.
Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên có 19/21 học sinh tham gia dự thi đoạt giải, tỉ lệ 90%, gồm: 2 giải nhất, 7 giải nhì, 6 giải ba và 4 giải khuyến khích, xếp thứ nhất toàn tỉnh trong khối giáo dục thường xuyên.
Đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện phát biểu khai mạc Hội nghị.
Năm học 2023 - 2024, mặc dù gặp nhiều khó khăn, thách thức, song dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo sâu sát của Huyện ủy, HĐND, UBND huyện, sự quan tâm của Sở Giáo dục và Đào tạo, ngành giáo dục Triệu Sơn đã nỗ lực, quyết tâm vượt qua khó khăn từng bước đạt được những thành tích đáng được khích lệ. Trong đó, nổi bật là cấp THCS tăng 4 bậc so với năm học trước và vươn lên xếp thứ 4 toàn tỉnh, khẳng định vị trí tốp đầu toàn tỉnh trong công tác bồi dưỡng học sinh giỏi.
Toàn huyện có 74/90 học sinh THCS tham gia dự thi đạt giải tại kỳ thi chọn học sinh giỏi các môn văn hóa lớp 9 cấp tỉnh, đạt tỉ lệ 82,2%, tăng 7,3% so với năm học trước. Trong đó, có 9 giải nhất (tăng 6 giải); 21 giải nhì (tăng 4 giải), 26 giải ba (tăng 3 giải so với năm học trước) và 18 giải khuyến khích. Đây là năm mà học sinh giỏi cấp THCS huyện Triệu Sơn có số học sinh đạt giải nhất, giải nhì và xếp vị thứ cao nhất từ trước đến nay. Trong 9 đội tuyển tham gia, có 3 đội đạt 10/10 giải, đặc biệt, môn Tiếng Anh với 4 giải nhất, 5 giải nhì, 1 giải ba xếp thứ nhất toàn tỉnh và là năm thứ ba liên tiếp có 100% số thí sinh dự thi đạt giải. Trong năm học này, Triệu Sơn có 19/36 trường có học sinh đạt giải học sinh giỏi các môn văn hóa lớp 9 cấp tỉnh. Trong đó, điển hình tiêu biểu là trường Phổ thông Triệu Sơn có 23/28 học sinh đạt giải (có 4 giải nhất); trường THCS Triệu Thị Trinh có 18/19 học sinh đạt giải (có 3 giải nhất); trường THCS Hợp Lý 4/4 học sinh đạt giải; trường THCS Khuyến Nông, trường THCS Xuân Thọ có 2/2 học sinh đạt giải (mỗi trường có 1 giải nhất); …
Khối THPT có 297 học sinh đăng ký dự thi, đoạt 217 giải, tỉ lệ 73,1%. Trong đó, có 12 giải nhất, 57 giải nhì, 71 giải ba và 77 giải khuyến khích.
Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên có 19/21 học sinh tham gia dự thi đoạt giải, tỉ lệ 90%, gồm: 2 giải nhất, 7 giải nhì, 6 giải ba và 4 giải khuyến khích, xếp thứ nhất toàn tỉnh trong khối giáo dục thường xuyên.
![DSC07904.JPG](/file/thumb/500/637340044.jpg)
![DSC07905.JPG](/file/thumb/500/637340047.jpg)
Đại diện Giáo viên và học sinh đạt thành tích cao phát biểu tại hội nghị.
Tại hội nghị đại diện các giáo viên, học sinh có thành tích xuất sắc đã phát biểu ý kiến bầy tỏ sự vui mừng trước những kết quả mà giáo dục huyện nhà đã đạt được, đồng thời quyết tâm hơn nữa thi đua dạy tốt- học tốt phát huy truyền thống hiếu học của quê hương.
![DSC07910.JPG](/file/thumb/500/637340048.jpg)
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn phát biểu tại hội nghị.
Phát biểu tại hội nghị đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn đã ghi nhận, biểu dương và chúc mừng kết quả mà toàn ngành giáo dục đã đạt được trong năm học qua. Đồng chí nhấn mạnh các cấp ủy chính quyền tiếp tục thực hiện tốt Nghị quyết 29 của BCH TW Đảng khóa XI về đổi mới căn bản toàn diện Giáo dục và Đào tạo, đáp ứng yêu cầu CNH-HĐH trong điều kiện kinh tế thị trường định hướng XHCN và hội nhập Quốc tế; làm tốt công tác thông tin, tuyên truyền để từng gia đình, toàn xã hội giành nhiều sự quan tâm chăm lo hơn nữa đến các cháu học sinh, phối hợp chặt chẽ với các nhà trường, thầy giáo, cô giáo tạo điều kiện để các cháu học sinh có điều kiện phát triển tài năng, nuôi dưỡng, bồi dưỡng, chắp cánh ước mơ để các em học sinh trở thành những công dân trẻ có năng lực, phẩm chất, đạo đức; UBND huyện tiếp tục chỉ đạo thực hiện hiệu quả Đề án xây dựng trường THCS Triệu Thị Trinh thành trường chất lượng cao của huyện, coi đây vừa là mục tiêu vừa là động lực, cơ hội để ngành giáo dục huyện nhà chinh phục đỉnh cao mới, tạo những bước đột phá mới, kết quả thực hiện Đề án sẽ tạo ra những chuyển biến rõ nét trong công tác tuyển chọn, bồi dưỡng học sinh giỏi ở tất cả các trường học trên địa bàn huyện, hướng đến mục tiêu đạt thứ hạng cao hơn tại các kỳ thi của các cấp; ngành Giáo dục và Đào tạo cùng với các nhà trường tiếp tục quan tâm chăm lo tạo mọi điều kiện thuận lợi nhất để các thầy giáo cô giáo tham gia công tác giảng dạy , bồi dưỡng học sinh giỏi, yên tâm cống hiến, học hỏi trau dồi cập nhật bổ sung kiến thức nâng cao chất lượng dạy học, quan tâm phát hiện bồi dưỡng những giáo viên có chuyên môn giỏi, kỹ năng sư phạm tốt, có nhiệt huyết để kế cận gách vác trọng trách đào tạo bồi dưỡng học sinh giỏi.
![DSC07914.JPG](/file/thumb/500/637340051.jpg)
![DSC07916.JPG](/file/thumb/500/637340072.jpg)
![DSC07920.JPG](/file/thumb/500/637340057.jpg)
![DSC07917.JPG](/file/thumb/500/637340054.jpg)
![DSC07918.JPG](/file/thumb/500/637340062.jpg)
![DSC07919.JPG](/file/thumb/500/637340065.jpg)
![DSC07921.JPG](/file/thumb/500/637340066.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo huyện trao thưởng cho giáo viên và học sinh đạt thành tích cao
trong kỳ thi học sinh giỏi các môn văn hóa cấp tỉnh năm học 2023-2024.
![DSC07923.JPG](/file/thumb/500/637340067.jpg)
Các doanh nghiệp trao thưởng cho các tổ giáo viên cốt cán THCS dạy đội tuyển học sinh giỏi.
Tại hội nghị Hội đồng thi đua khen thưởng huyện Triệu Sơn đã công bố Quyết định của Chủ tịch UBND huyện trao tặng Giấy khen cho 9 Tổ Giáo viên cốt cán THCS dạy đội tuyển học sinh giỏi huyện, 114 giáo viên và 231 học sinh đã đạt thành tích cao trong kỳ thi học sinh giỏi cấp tỉnh năm học 2023-2024. Các doanh nghiệp đã trao thưởng cho các Tổ Giáo viên cốt cán Trung học cơ sở dạy đội tuyển học sinh giỏi huyện trong năm học 2023-2024.
Thùy Dung
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024