![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Chương trình giao lưu tiếp lửa truyền thống kể truyện lịch sử tại trường THCS Thọ Tân.
Ngày 20/05/2024 14:45:20
Ngày 20/5/2024, tại Trường trung học cơ sở (THCS) Thọ Tân, Trung tâm Giáo dục truyền thống và lịch sử Việt Nam; Câu lạc bộ thương binh Cựu chiến binh Trường Sơn - Nhân chứng lịch sử huyện đã phối hợp với Trường THCS Thọ Tân tổ chức chương trình giao lưu kể chuyện lịch sử, tiếp lửa truyền thống. Về dự chương trình có Ban giám hiệu, các thầy cô giáo và trên 300 học sinh nhà trường.
![z5457340466840_b5f02077c0c4a615cbcb65a4a28a7450.jpg](/file/thumb/500/637338264.jpg)
![z5457340971161_1ebb33b7528b7b10149d1bf6d3180fca.jpg](/file/thumb/500/637338286.jpg)
![z5457746095145_f59198c7d4634adfc3aeaef423e2d348.jpg](/file/thumb/500/637338288.jpg)
![z5457340471643_4d66900b0df25a03056e55e5ea205cb8.jpg](/file/thumb/500/637338289.jpg)
![z5457340495977_973043281954a907280e8632ed235cfe.jpg](/file/thumb/500/637338291.jpg)
![z5457340512682_e95837bd72cb481c232b236d39a3e9ce.jpg](/file/thumb/500/637338292.jpg)
Hình ảnh tại chương trình.
Tại chương trình các thầy cô giáo và các em học sinh đã nghe thành viên của Câu lạc bộ truyền thống, nhân chứng kể truyện lịch sử, ôn lại truyền thống vẻ vang của Quân đội Nhân dân Việt Nam, những chiến công hiển hách của quân và dân ta trong hai cuộc kháng chiến chống thực dân Pháp và đế quốc Mỹ, hoàn thành thắng lợi sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước, bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam xã hội Chủ nghĩa. Buổi kể chuyện đã giúp các em học sinh thêm yêu với lịch sử nước nhà, giúp các em trân trọng sự hi sinh của thế hệ cha ông; được hiểu rõ hơn về sự hy sinh anh dũng của các anh hùng liệt sỹ; những tấm gương sáng về tình đồng chí, đồng đội, tình cảm quân dân trong lửa đạn chiến tranh.
Thầy giáo Nguyễn Văn Dũng, Hiệu trưởng Trường THCS Thọ Tân chia sẻ: Có thể thấy việc giáo dục truyền thống yêu nước, tình yêu với lịch sử dân tộc cho học sinh đã nhận được sự quan tâm của các thầy cô giáo trong nhà trường. Đặc biệt đối với xã Thọ Tân, mảnh đất giàu truyền thống cách mạng, việc tạo điều kiện, cơ hội cho các em tìm hiểu, hướng về cội nguồn càng cần được chú trọng hơn.
Thông qua chương trình giao lưu kể chuyện lịch sử, tiếp lửa truyền thống nhằm khơi dậy và phát huy truyền thống yêu nước trong các em học sinh, từ đó các em ý thức được vai trò của mình đối với sự nghiệp xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa; tôn vinh, tri ân sâu sắc tới các thế hệ người Việt Nam đã hy sinh xương máu và có nhiều đóng góp trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Tin rằng các em sẽ mãi khắc ghi niềm tự hào đó để không ngừng cố gắng, nỗ lực học tập và rèn luyện, trở thành những người công dân có ích.
Phương Thúy
Thầy giáo Nguyễn Văn Dũng, Hiệu trưởng Trường THCS Thọ Tân chia sẻ: Có thể thấy việc giáo dục truyền thống yêu nước, tình yêu với lịch sử dân tộc cho học sinh đã nhận được sự quan tâm của các thầy cô giáo trong nhà trường. Đặc biệt đối với xã Thọ Tân, mảnh đất giàu truyền thống cách mạng, việc tạo điều kiện, cơ hội cho các em tìm hiểu, hướng về cội nguồn càng cần được chú trọng hơn.
Thông qua chương trình giao lưu kể chuyện lịch sử, tiếp lửa truyền thống nhằm khơi dậy và phát huy truyền thống yêu nước trong các em học sinh, từ đó các em ý thức được vai trò của mình đối với sự nghiệp xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa; tôn vinh, tri ân sâu sắc tới các thế hệ người Việt Nam đã hy sinh xương máu và có nhiều đóng góp trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Tin rằng các em sẽ mãi khắc ghi niềm tự hào đó để không ngừng cố gắng, nỗ lực học tập và rèn luyện, trở thành những người công dân có ích.
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Chương trình giao lưu tiếp lửa truyền thống kể truyện lịch sử tại trường THCS Thọ Tân.
Đăng lúc: 20/05/2024 14:45:20 (GMT+7)
Ngày 20/5/2024, tại Trường trung học cơ sở (THCS) Thọ Tân, Trung tâm Giáo dục truyền thống và lịch sử Việt Nam; Câu lạc bộ thương binh Cựu chiến binh Trường Sơn - Nhân chứng lịch sử huyện đã phối hợp với Trường THCS Thọ Tân tổ chức chương trình giao lưu kể chuyện lịch sử, tiếp lửa truyền thống. Về dự chương trình có Ban giám hiệu, các thầy cô giáo và trên 300 học sinh nhà trường.
![z5457340466840_b5f02077c0c4a615cbcb65a4a28a7450.jpg](/file/thumb/500/637338264.jpg)
![z5457340971161_1ebb33b7528b7b10149d1bf6d3180fca.jpg](/file/thumb/500/637338286.jpg)
![z5457746095145_f59198c7d4634adfc3aeaef423e2d348.jpg](/file/thumb/500/637338288.jpg)
![z5457340471643_4d66900b0df25a03056e55e5ea205cb8.jpg](/file/thumb/500/637338289.jpg)
![z5457340495977_973043281954a907280e8632ed235cfe.jpg](/file/thumb/500/637338291.jpg)
![z5457340512682_e95837bd72cb481c232b236d39a3e9ce.jpg](/file/thumb/500/637338292.jpg)
Hình ảnh tại chương trình.
Tại chương trình các thầy cô giáo và các em học sinh đã nghe thành viên của Câu lạc bộ truyền thống, nhân chứng kể truyện lịch sử, ôn lại truyền thống vẻ vang của Quân đội Nhân dân Việt Nam, những chiến công hiển hách của quân và dân ta trong hai cuộc kháng chiến chống thực dân Pháp và đế quốc Mỹ, hoàn thành thắng lợi sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước, bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam xã hội Chủ nghĩa. Buổi kể chuyện đã giúp các em học sinh thêm yêu với lịch sử nước nhà, giúp các em trân trọng sự hi sinh của thế hệ cha ông; được hiểu rõ hơn về sự hy sinh anh dũng của các anh hùng liệt sỹ; những tấm gương sáng về tình đồng chí, đồng đội, tình cảm quân dân trong lửa đạn chiến tranh.
Thầy giáo Nguyễn Văn Dũng, Hiệu trưởng Trường THCS Thọ Tân chia sẻ: Có thể thấy việc giáo dục truyền thống yêu nước, tình yêu với lịch sử dân tộc cho học sinh đã nhận được sự quan tâm của các thầy cô giáo trong nhà trường. Đặc biệt đối với xã Thọ Tân, mảnh đất giàu truyền thống cách mạng, việc tạo điều kiện, cơ hội cho các em tìm hiểu, hướng về cội nguồn càng cần được chú trọng hơn.
Thông qua chương trình giao lưu kể chuyện lịch sử, tiếp lửa truyền thống nhằm khơi dậy và phát huy truyền thống yêu nước trong các em học sinh, từ đó các em ý thức được vai trò của mình đối với sự nghiệp xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa; tôn vinh, tri ân sâu sắc tới các thế hệ người Việt Nam đã hy sinh xương máu và có nhiều đóng góp trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Tin rằng các em sẽ mãi khắc ghi niềm tự hào đó để không ngừng cố gắng, nỗ lực học tập và rèn luyện, trở thành những người công dân có ích.
Phương Thúy
Thầy giáo Nguyễn Văn Dũng, Hiệu trưởng Trường THCS Thọ Tân chia sẻ: Có thể thấy việc giáo dục truyền thống yêu nước, tình yêu với lịch sử dân tộc cho học sinh đã nhận được sự quan tâm của các thầy cô giáo trong nhà trường. Đặc biệt đối với xã Thọ Tân, mảnh đất giàu truyền thống cách mạng, việc tạo điều kiện, cơ hội cho các em tìm hiểu, hướng về cội nguồn càng cần được chú trọng hơn.
Thông qua chương trình giao lưu kể chuyện lịch sử, tiếp lửa truyền thống nhằm khơi dậy và phát huy truyền thống yêu nước trong các em học sinh, từ đó các em ý thức được vai trò của mình đối với sự nghiệp xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa; tôn vinh, tri ân sâu sắc tới các thế hệ người Việt Nam đã hy sinh xương máu và có nhiều đóng góp trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Tin rằng các em sẽ mãi khắc ghi niềm tự hào đó để không ngừng cố gắng, nỗ lực học tập và rèn luyện, trở thành những người công dân có ích.
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024