![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Ra mắt Hội doanh nhân xã Dân Lực
Ngày 08/04/2024 15:30:53
Chiều ngày 6/4/2024, Hội doanh nhân xã Dân Lực tổ chức gặp mặt các doanh nhân, doanh nghiệp và ra mắt Hội doanh nhân xã Dân Lực. Tới dự có ông Hà Thọ Lương, Phó chủ tịch Hiệp hội doanh nghiệp huyện; đồng chí Đào Xuân Cường, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã; đồng chí Mai Văn Chiến, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã; các đồng chí trong Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ, trưởng các ngành đoàn thể, Hiệu trưởng các trường học trong xã, các công ty, doanh nghiệp, hộ kinh doanh trên địa bàn xã.
![z5326524907252_847395f2e3356a3616921615451f5aad.jpg](/file/thumb/500/637284579.jpg)
![z5326524925378_b5350fa9e2415b503ca6a010fb7a252b.jpg](/file/thumb/500/637284586.jpg)
![z5326524951589_3983a9600ee34263ccf2901f2f698527.jpg](/file/thumb/500/637284588.jpg)
![z5326524967221_cef9e38d6a3e78036cf0b53e133ac1ff.jpg](/file/thumb/500/637284590.jpg)
![z5326524991620_a5de50c244a0fcc43380e6d01f35f071.jpg](/file/thumb/500/637284591.jpg)
![z5326525040515_92e5797cdeb569e49af3af0d74869dba.jpg](/file/thumb/500/637284593.jpg)
Hình ảnh tại lễ ra mắt.
Hội doanh nhân xã Dân Lực hiện có 30 thành viên tham gia sinh hoạt với mục đích nâng cao tinh thần đoàn kết các hộ sản xuất, kinh doanh, các doanh nghiệp đang hoạt động trên địa bàn xã; tạo mối quan hệ giao lưu, học hỏi, hỗ trợ, giúp đỡ lẫn nhau trong sản xuất và kinh doanh, đồng thời là cầu nối kết nối giữa các tổ chức kinh doanh với cấp ủy, chính quyền nhằm thúc đẩy phát triển kinh tế phù hợp với quy định của pháp luật. Hội doanh nhân xã tổ chức và hoạt động theo nguyên tắc tự nguyện, tự chủ về tài chính. Hội kêu gọi các cửa hàng, các hộ sản xuất kinh doanh trên địa bàn xã Dân Lực hưởng ứng tham gia sinh hoạt, trên quan hệ hiệp thương dân chủ và thống nhất hoạt động đoàn kết, tương trợ, hợp tác và bình đẳng.
Phát biểu tại buổi gặp mặt đồng chí Mai Văn Chiến, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã, ghi nhận, biểu dương những đóng góp của Hội doanh nhân xã trong những năm qua đã có những đóng góp vào tăng trưởng và phát triển kinh tế - xã hội của xã. Để khai thác được những cơ hội cho phát triển sản xuất, kinh doanh, đồng chí đề nghị các doanh nhân, doanh nghiệp nêu cao tinh thần tự lực, tự cường, tinh thần đoàn kết, không ngừng học hỏi nâng cao trình độ quản lý, áp dụng khoa học, kỹ thuật để nâng cao chất lượng sản phẩm; tăng cường nghiên cứu, nắm bắt xu hướng phát triển, hội nhập kinh tế quốc tế, chủ động hoạch định chiến lược sản xuất, kinh doanh theo hướng tái cơ cấu các ngành sản xuất, tái cơ cấu doanh nghiệp, chủ động sáng tạo trong sản xuất kinh doanh, khai thác thế mạnh của địa phương; phát triển theo chiều sâu, mở rộng đầu tư kinh doanh, mỗi doanh nghiệp, doanh nhân tích cực tham gia cùng các cấp ủy, chính quyền xây dựng, cơ chế, chính sách hỗ trợ, khuyến khích phát triển sản xuất, kinh doanh, cải cách thủ tục hành chính, cải thiện môi trường đầu tư kinh doanh, đồng hành với xã trong phát triển kinh tế. Tích cực tham gia các phong trào thi đua yêu nước thực hiện tốt công tác an sinh xã hội, bảo đảm đầy đủ quyền lợi cho người lao động, phát triển nguồn nhân lực chất lượng cao; tiếp tục thể hiện trách nhiệm xã hội, tích cực tham gia các chương trình xóa đói, giảm nghèo, đền ơn đáp nghĩa góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của nhân dân trong xã. Cấp ủy, chính quyền xã Dân Lực luôn đồng hành, hỗ trợ, tạo điều kiện tốt nhất cho các doanh nhân, doanh nghiệp đầu tư, sản xuất, kinh doanh hiệu quả bền vững và thúc đẩy phong trào khởi nghiệp đổi mới sáng tạo./.
Văn Hùng
Phát biểu tại buổi gặp mặt đồng chí Mai Văn Chiến, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã, ghi nhận, biểu dương những đóng góp của Hội doanh nhân xã trong những năm qua đã có những đóng góp vào tăng trưởng và phát triển kinh tế - xã hội của xã. Để khai thác được những cơ hội cho phát triển sản xuất, kinh doanh, đồng chí đề nghị các doanh nhân, doanh nghiệp nêu cao tinh thần tự lực, tự cường, tinh thần đoàn kết, không ngừng học hỏi nâng cao trình độ quản lý, áp dụng khoa học, kỹ thuật để nâng cao chất lượng sản phẩm; tăng cường nghiên cứu, nắm bắt xu hướng phát triển, hội nhập kinh tế quốc tế, chủ động hoạch định chiến lược sản xuất, kinh doanh theo hướng tái cơ cấu các ngành sản xuất, tái cơ cấu doanh nghiệp, chủ động sáng tạo trong sản xuất kinh doanh, khai thác thế mạnh của địa phương; phát triển theo chiều sâu, mở rộng đầu tư kinh doanh, mỗi doanh nghiệp, doanh nhân tích cực tham gia cùng các cấp ủy, chính quyền xây dựng, cơ chế, chính sách hỗ trợ, khuyến khích phát triển sản xuất, kinh doanh, cải cách thủ tục hành chính, cải thiện môi trường đầu tư kinh doanh, đồng hành với xã trong phát triển kinh tế. Tích cực tham gia các phong trào thi đua yêu nước thực hiện tốt công tác an sinh xã hội, bảo đảm đầy đủ quyền lợi cho người lao động, phát triển nguồn nhân lực chất lượng cao; tiếp tục thể hiện trách nhiệm xã hội, tích cực tham gia các chương trình xóa đói, giảm nghèo, đền ơn đáp nghĩa góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của nhân dân trong xã. Cấp ủy, chính quyền xã Dân Lực luôn đồng hành, hỗ trợ, tạo điều kiện tốt nhất cho các doanh nhân, doanh nghiệp đầu tư, sản xuất, kinh doanh hiệu quả bền vững và thúc đẩy phong trào khởi nghiệp đổi mới sáng tạo./.
Văn Hùng
Tin cùng chuyên mục
-
Khai mạc kỳ họp thứ 18 HĐND huyện Triệu Sơn khóa XVIII
19/07/2024 10:06:02 -
Huyện Triệu Sơn ra mắt mô hình thí điểm “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ”
18/07/2024 15:34:17 -
Hội Nông dân huyện tổ chức hội nghị sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
17/07/2024 14:58:54 -
Phiên họp thường kỳ Ban Đại diện Hội đồng Quản trị NHCSXH huyện Triệu Sơn Quý II năm 2024
13/07/2024 01:00:00
Ra mắt Hội doanh nhân xã Dân Lực
Đăng lúc: 08/04/2024 15:30:53 (GMT+7)
Chiều ngày 6/4/2024, Hội doanh nhân xã Dân Lực tổ chức gặp mặt các doanh nhân, doanh nghiệp và ra mắt Hội doanh nhân xã Dân Lực. Tới dự có ông Hà Thọ Lương, Phó chủ tịch Hiệp hội doanh nghiệp huyện; đồng chí Đào Xuân Cường, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã; đồng chí Mai Văn Chiến, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã; các đồng chí trong Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ, trưởng các ngành đoàn thể, Hiệu trưởng các trường học trong xã, các công ty, doanh nghiệp, hộ kinh doanh trên địa bàn xã.
![z5326524907252_847395f2e3356a3616921615451f5aad.jpg](/file/thumb/500/637284579.jpg)
![z5326524925378_b5350fa9e2415b503ca6a010fb7a252b.jpg](/file/thumb/500/637284586.jpg)
![z5326524951589_3983a9600ee34263ccf2901f2f698527.jpg](/file/thumb/500/637284588.jpg)
![z5326524967221_cef9e38d6a3e78036cf0b53e133ac1ff.jpg](/file/thumb/500/637284590.jpg)
![z5326524991620_a5de50c244a0fcc43380e6d01f35f071.jpg](/file/thumb/500/637284591.jpg)
![z5326525040515_92e5797cdeb569e49af3af0d74869dba.jpg](/file/thumb/500/637284593.jpg)
Hình ảnh tại lễ ra mắt.
Hội doanh nhân xã Dân Lực hiện có 30 thành viên tham gia sinh hoạt với mục đích nâng cao tinh thần đoàn kết các hộ sản xuất, kinh doanh, các doanh nghiệp đang hoạt động trên địa bàn xã; tạo mối quan hệ giao lưu, học hỏi, hỗ trợ, giúp đỡ lẫn nhau trong sản xuất và kinh doanh, đồng thời là cầu nối kết nối giữa các tổ chức kinh doanh với cấp ủy, chính quyền nhằm thúc đẩy phát triển kinh tế phù hợp với quy định của pháp luật. Hội doanh nhân xã tổ chức và hoạt động theo nguyên tắc tự nguyện, tự chủ về tài chính. Hội kêu gọi các cửa hàng, các hộ sản xuất kinh doanh trên địa bàn xã Dân Lực hưởng ứng tham gia sinh hoạt, trên quan hệ hiệp thương dân chủ và thống nhất hoạt động đoàn kết, tương trợ, hợp tác và bình đẳng.
Phát biểu tại buổi gặp mặt đồng chí Mai Văn Chiến, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã, ghi nhận, biểu dương những đóng góp của Hội doanh nhân xã trong những năm qua đã có những đóng góp vào tăng trưởng và phát triển kinh tế - xã hội của xã. Để khai thác được những cơ hội cho phát triển sản xuất, kinh doanh, đồng chí đề nghị các doanh nhân, doanh nghiệp nêu cao tinh thần tự lực, tự cường, tinh thần đoàn kết, không ngừng học hỏi nâng cao trình độ quản lý, áp dụng khoa học, kỹ thuật để nâng cao chất lượng sản phẩm; tăng cường nghiên cứu, nắm bắt xu hướng phát triển, hội nhập kinh tế quốc tế, chủ động hoạch định chiến lược sản xuất, kinh doanh theo hướng tái cơ cấu các ngành sản xuất, tái cơ cấu doanh nghiệp, chủ động sáng tạo trong sản xuất kinh doanh, khai thác thế mạnh của địa phương; phát triển theo chiều sâu, mở rộng đầu tư kinh doanh, mỗi doanh nghiệp, doanh nhân tích cực tham gia cùng các cấp ủy, chính quyền xây dựng, cơ chế, chính sách hỗ trợ, khuyến khích phát triển sản xuất, kinh doanh, cải cách thủ tục hành chính, cải thiện môi trường đầu tư kinh doanh, đồng hành với xã trong phát triển kinh tế. Tích cực tham gia các phong trào thi đua yêu nước thực hiện tốt công tác an sinh xã hội, bảo đảm đầy đủ quyền lợi cho người lao động, phát triển nguồn nhân lực chất lượng cao; tiếp tục thể hiện trách nhiệm xã hội, tích cực tham gia các chương trình xóa đói, giảm nghèo, đền ơn đáp nghĩa góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của nhân dân trong xã. Cấp ủy, chính quyền xã Dân Lực luôn đồng hành, hỗ trợ, tạo điều kiện tốt nhất cho các doanh nhân, doanh nghiệp đầu tư, sản xuất, kinh doanh hiệu quả bền vững và thúc đẩy phong trào khởi nghiệp đổi mới sáng tạo./.
Văn Hùng
Phát biểu tại buổi gặp mặt đồng chí Mai Văn Chiến, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã, ghi nhận, biểu dương những đóng góp của Hội doanh nhân xã trong những năm qua đã có những đóng góp vào tăng trưởng và phát triển kinh tế - xã hội của xã. Để khai thác được những cơ hội cho phát triển sản xuất, kinh doanh, đồng chí đề nghị các doanh nhân, doanh nghiệp nêu cao tinh thần tự lực, tự cường, tinh thần đoàn kết, không ngừng học hỏi nâng cao trình độ quản lý, áp dụng khoa học, kỹ thuật để nâng cao chất lượng sản phẩm; tăng cường nghiên cứu, nắm bắt xu hướng phát triển, hội nhập kinh tế quốc tế, chủ động hoạch định chiến lược sản xuất, kinh doanh theo hướng tái cơ cấu các ngành sản xuất, tái cơ cấu doanh nghiệp, chủ động sáng tạo trong sản xuất kinh doanh, khai thác thế mạnh của địa phương; phát triển theo chiều sâu, mở rộng đầu tư kinh doanh, mỗi doanh nghiệp, doanh nhân tích cực tham gia cùng các cấp ủy, chính quyền xây dựng, cơ chế, chính sách hỗ trợ, khuyến khích phát triển sản xuất, kinh doanh, cải cách thủ tục hành chính, cải thiện môi trường đầu tư kinh doanh, đồng hành với xã trong phát triển kinh tế. Tích cực tham gia các phong trào thi đua yêu nước thực hiện tốt công tác an sinh xã hội, bảo đảm đầy đủ quyền lợi cho người lao động, phát triển nguồn nhân lực chất lượng cao; tiếp tục thể hiện trách nhiệm xã hội, tích cực tham gia các chương trình xóa đói, giảm nghèo, đền ơn đáp nghĩa góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của nhân dân trong xã. Cấp ủy, chính quyền xã Dân Lực luôn đồng hành, hỗ trợ, tạo điều kiện tốt nhất cho các doanh nhân, doanh nghiệp đầu tư, sản xuất, kinh doanh hiệu quả bền vững và thúc đẩy phong trào khởi nghiệp đổi mới sáng tạo./.
Văn Hùng
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024