![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Hội nghị lấy ý kiến cử tri về việc thực hiện sáp nhập xã Thọ Vực vào xã Thọ Phú
Ngày 01/06/2024 08:41:50
Thực hiện Kế hoạch của UBND huyện Triệu Sơn về việc tổ chức lấy ý kiến cử tri và thông qua HĐND cấp xã, cấp huyện tán thành chủ trương sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã giai đoạn 2023 - 2025 của huyện. Ngày 1/6/2024 các xã Thọ Phú, Thọ Vực đã tổ chức Hội nghị lấy ý kiến cử tri về việc thực hiện sáp nhập xã Thọ Vực vào xã Thọ Phú.
![z5496201936111_e2f7b30c373a40e1e69de332cee683de.jpg](/file/thumb/500/637354506.jpg)
![z5496203068703_20d71597ee085c103a3a13c2d122932e.jpg](/file/thumb/500/637354508.jpg)
![z5496203687794_f7edcbec33403cea98de853272bcad91.jpg](/file/thumb/500/637354509.jpg)
![z5496202741412_2d6941dc14ab43c9d052a54df4b7c65e.jpg](/file/thumb/500/637354510.jpg)
Hội nghị lấy ý kiến cử tri tại xã Thọ Vực.
Về dự hội nghị tại Thọ Vực có đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy; tại xã Thọ Phú có đồng chí Lê Tiến Dũng, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch UB MTTQ huyện; dự hội nghị tại 2 xã còn có các đồng chí là thành viên Ban chỉ đạo sắp xếp đơn vị hành chính của huyện; lãnh đạo Đảng, chính quyền, các ban ngành đoàn thể; các Tổ lấy ý kiến cử tri, đại diện cử tri của các xã.
Tại 2 xã Thọ Vực và Thọ Phú đã thành lập các Tổ để lấy ý kiến của cử tri với số lượng từ 07 - 11 thành viên. Tại hội nghị các xã đã quán triệt và triển khai các nội dung liên quan đến việc lấy ý kiến cử tri.
Xác định, việc lấy ý kiến cử tri là một khâu quan trọng trong lộ trình thực hiện sắp xếp đơn vị hành chính, thời gian qua, huyện Triệu Sơn và các xã Xuân Lộc, Xuân Thịnh; Thọ Phú, Thọ Vực đã đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động để nhân dân nắm bắt lộ trình và các bước triển khai thực hiện. Việc tổ chức lấy ý kiến cử tri về việc thực hiện sáp nhập xã Thọ Vực vào xã Thọ Phú, xã Xuân Thịnh vào xã Xuân Lộc được tổ chức công khai, minh bạch và dân chủ, đúng quy định tôn trọng quyền làm chủ và ý kiến nguyện vọng của nhân dân.
Việc sắp xếp các đơn vị hành chính cấp xã là chủ trương lớn của Đảng và Nhà nước, thông qua việc sắp xếp các đơn vị hành chính cấp xã nhằm tổ chức hợp lý đơn vị hành chính cấp xã phù hợp với thực tiễn và xu thế phát triển của đất nước; xây dựng bộ máy của hệ thống chính trị tinh gọn, hoạt động hiệu lực, hiệu quả, cơ cấu lại và nâng cao chất lượng cán bộ, công chức, nhằm tạo điều kiện thuận lợi về mọi mặt để phát triển kinh tế, xã hội địa phương.
Tại 2 xã Thọ Vực và Thọ Phú đã thành lập các Tổ để lấy ý kiến của cử tri với số lượng từ 07 - 11 thành viên. Tại hội nghị các xã đã quán triệt và triển khai các nội dung liên quan đến việc lấy ý kiến cử tri.
Xác định, việc lấy ý kiến cử tri là một khâu quan trọng trong lộ trình thực hiện sắp xếp đơn vị hành chính, thời gian qua, huyện Triệu Sơn và các xã Xuân Lộc, Xuân Thịnh; Thọ Phú, Thọ Vực đã đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động để nhân dân nắm bắt lộ trình và các bước triển khai thực hiện. Việc tổ chức lấy ý kiến cử tri về việc thực hiện sáp nhập xã Thọ Vực vào xã Thọ Phú, xã Xuân Thịnh vào xã Xuân Lộc được tổ chức công khai, minh bạch và dân chủ, đúng quy định tôn trọng quyền làm chủ và ý kiến nguyện vọng của nhân dân.
Việc sắp xếp các đơn vị hành chính cấp xã là chủ trương lớn của Đảng và Nhà nước, thông qua việc sắp xếp các đơn vị hành chính cấp xã nhằm tổ chức hợp lý đơn vị hành chính cấp xã phù hợp với thực tiễn và xu thế phát triển của đất nước; xây dựng bộ máy của hệ thống chính trị tinh gọn, hoạt động hiệu lực, hiệu quả, cơ cấu lại và nâng cao chất lượng cán bộ, công chức, nhằm tạo điều kiện thuận lợi về mọi mặt để phát triển kinh tế, xã hội địa phương.
![z5496122153999_a841ce1ada795cbef117a15a2f4d5e71.jpg](/file/thumb/500/637354514.jpg)
![z5496122154000_72116d5641230e1ddaff217fd0237a5a.jpg](/file/thumb/500/637354512.jpg)
![z5496122154035_d16b20993e736666144b9f5298db01c0.jpg](/file/thumb/500/637354513.jpg)
Các Tổ lấy ý kiến cử tri của xã Thọ Phú xuống hộ lấy ý kiến cử tri.
Sau hội nghị tại xã, các Tổ lấy ý kiến cử tri đã trực tiếp xống các hộ gia đình để phát phiếu lấy ý kiến cử tri theo quy định, thời gian các xã tổ chức thực hiện lấy phiếu trong 2 ngày 1 và mùng 2/6/2024.
Thùy Dung – Văn Hùng
Thùy Dung – Văn Hùng
Tin cùng chuyên mục
-
Khai mạc kỳ họp thứ 18 HĐND huyện Triệu Sơn khóa XVIII
19/07/2024 10:06:02 -
Huyện Triệu Sơn ra mắt mô hình thí điểm “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ”
18/07/2024 15:34:17 -
Hội Nông dân huyện tổ chức hội nghị sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
17/07/2024 14:58:54 -
Phiên họp thường kỳ Ban Đại diện Hội đồng Quản trị NHCSXH huyện Triệu Sơn Quý II năm 2024
13/07/2024 01:00:00
Hội nghị lấy ý kiến cử tri về việc thực hiện sáp nhập xã Thọ Vực vào xã Thọ Phú
Đăng lúc: 01/06/2024 08:41:50 (GMT+7)
Thực hiện Kế hoạch của UBND huyện Triệu Sơn về việc tổ chức lấy ý kiến cử tri và thông qua HĐND cấp xã, cấp huyện tán thành chủ trương sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã giai đoạn 2023 - 2025 của huyện. Ngày 1/6/2024 các xã Thọ Phú, Thọ Vực đã tổ chức Hội nghị lấy ý kiến cử tri về việc thực hiện sáp nhập xã Thọ Vực vào xã Thọ Phú.
![z5496201936111_e2f7b30c373a40e1e69de332cee683de.jpg](/file/thumb/500/637354506.jpg)
![z5496203068703_20d71597ee085c103a3a13c2d122932e.jpg](/file/thumb/500/637354508.jpg)
![z5496203687794_f7edcbec33403cea98de853272bcad91.jpg](/file/thumb/500/637354509.jpg)
![z5496202741412_2d6941dc14ab43c9d052a54df4b7c65e.jpg](/file/thumb/500/637354510.jpg)
Hội nghị lấy ý kiến cử tri tại xã Thọ Vực.
Về dự hội nghị tại Thọ Vực có đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy; tại xã Thọ Phú có đồng chí Lê Tiến Dũng, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch UB MTTQ huyện; dự hội nghị tại 2 xã còn có các đồng chí là thành viên Ban chỉ đạo sắp xếp đơn vị hành chính của huyện; lãnh đạo Đảng, chính quyền, các ban ngành đoàn thể; các Tổ lấy ý kiến cử tri, đại diện cử tri của các xã.
Tại 2 xã Thọ Vực và Thọ Phú đã thành lập các Tổ để lấy ý kiến của cử tri với số lượng từ 07 - 11 thành viên. Tại hội nghị các xã đã quán triệt và triển khai các nội dung liên quan đến việc lấy ý kiến cử tri.
Xác định, việc lấy ý kiến cử tri là một khâu quan trọng trong lộ trình thực hiện sắp xếp đơn vị hành chính, thời gian qua, huyện Triệu Sơn và các xã Xuân Lộc, Xuân Thịnh; Thọ Phú, Thọ Vực đã đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động để nhân dân nắm bắt lộ trình và các bước triển khai thực hiện. Việc tổ chức lấy ý kiến cử tri về việc thực hiện sáp nhập xã Thọ Vực vào xã Thọ Phú, xã Xuân Thịnh vào xã Xuân Lộc được tổ chức công khai, minh bạch và dân chủ, đúng quy định tôn trọng quyền làm chủ và ý kiến nguyện vọng của nhân dân.
Việc sắp xếp các đơn vị hành chính cấp xã là chủ trương lớn của Đảng và Nhà nước, thông qua việc sắp xếp các đơn vị hành chính cấp xã nhằm tổ chức hợp lý đơn vị hành chính cấp xã phù hợp với thực tiễn và xu thế phát triển của đất nước; xây dựng bộ máy của hệ thống chính trị tinh gọn, hoạt động hiệu lực, hiệu quả, cơ cấu lại và nâng cao chất lượng cán bộ, công chức, nhằm tạo điều kiện thuận lợi về mọi mặt để phát triển kinh tế, xã hội địa phương.
Tại 2 xã Thọ Vực và Thọ Phú đã thành lập các Tổ để lấy ý kiến của cử tri với số lượng từ 07 - 11 thành viên. Tại hội nghị các xã đã quán triệt và triển khai các nội dung liên quan đến việc lấy ý kiến cử tri.
Xác định, việc lấy ý kiến cử tri là một khâu quan trọng trong lộ trình thực hiện sắp xếp đơn vị hành chính, thời gian qua, huyện Triệu Sơn và các xã Xuân Lộc, Xuân Thịnh; Thọ Phú, Thọ Vực đã đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động để nhân dân nắm bắt lộ trình và các bước triển khai thực hiện. Việc tổ chức lấy ý kiến cử tri về việc thực hiện sáp nhập xã Thọ Vực vào xã Thọ Phú, xã Xuân Thịnh vào xã Xuân Lộc được tổ chức công khai, minh bạch và dân chủ, đúng quy định tôn trọng quyền làm chủ và ý kiến nguyện vọng của nhân dân.
Việc sắp xếp các đơn vị hành chính cấp xã là chủ trương lớn của Đảng và Nhà nước, thông qua việc sắp xếp các đơn vị hành chính cấp xã nhằm tổ chức hợp lý đơn vị hành chính cấp xã phù hợp với thực tiễn và xu thế phát triển của đất nước; xây dựng bộ máy của hệ thống chính trị tinh gọn, hoạt động hiệu lực, hiệu quả, cơ cấu lại và nâng cao chất lượng cán bộ, công chức, nhằm tạo điều kiện thuận lợi về mọi mặt để phát triển kinh tế, xã hội địa phương.
![z5496122153999_a841ce1ada795cbef117a15a2f4d5e71.jpg](/file/thumb/500/637354514.jpg)
![z5496122154000_72116d5641230e1ddaff217fd0237a5a.jpg](/file/thumb/500/637354512.jpg)
![z5496122154035_d16b20993e736666144b9f5298db01c0.jpg](/file/thumb/500/637354513.jpg)
Các Tổ lấy ý kiến cử tri của xã Thọ Phú xuống hộ lấy ý kiến cử tri.
Sau hội nghị tại xã, các Tổ lấy ý kiến cử tri đã trực tiếp xống các hộ gia đình để phát phiếu lấy ý kiến cử tri theo quy định, thời gian các xã tổ chức thực hiện lấy phiếu trong 2 ngày 1 và mùng 2/6/2024.
Thùy Dung – Văn Hùng
Thùy Dung – Văn Hùng
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024