![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đồng chí Chủ tịch UBND huyện kiểm tra công tác chuẩn bị cho việc sáp nhập xã Thọ Vực vào xã Thọ Phú; xã Xuân Thịnh vào xã Xuân Lộc
Ngày 31/05/2024 22:25:02
Chiều ngày 31/5/2024 Đồng chí Nguyễn Thành Luân, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đã đi kiểm tra tiến độ thực hiện các nội dung công tác sáp nhập xã và chuẩn bị cho việc tổ chức hội nghị lấy ý kiến của cử tri về sáp nhập xã Thọ vực vào xã Thọ Phú; xã Xuân Thịnh vào xã Xuân Lộc.
![z5494664644138_010dc7460e9ad846d5a6dd383727ecc0.jpg](/file/thumb/500/637354439.jpg)
![z5494664668938_91f86b147443d25f4025fbe01d1512ae.jpg](/file/thumb/500/637354443.jpg)
Đồng chí Chủ tịch UBND huyện kiểm tra tại các xã.
Cùng đi có lãnh đạo các phòng, ban đơn vị cấp huyện có liên quan, tại buổi kiểm tra lãnh đạo các xã Xuân Lộc, Xuân Thịnh, Thọ Phú, Thọ Vực đã báo cáo tình hình, tiến độ công tác chuẩn bị cho việc sáp nhập các xã và các nội dung cho công tác tổ chức hội nghị lấy ý kiến của cử tri về sáp nhập xã Thọ vực vào xã Thọ Phú; xã Xuân Thịnh vào xã Xuân Lộc. Trọng tâm là công tác tuyên truyền về mục đích, yêu cầu, lý do sắp xếp, phương án sắp xếp; việc thành lập Ban chỉ đạo và thành lập các Tổ để lấy ý kiến của cử tri, công tác lập thông báo đến cử tri và nhân dân danh sách cử tri, thời gian, địa điểm lấy ý kiến cử tri.
Qua kiểm tra đồng chí Chủ tịch UBND huyện đã đánh giá cao công tác chuẩn bị về mọi mặt của các xã cho việc sáp nhập xã Thọ Vực vào xã Thọ Phú, xã Xuân Thịnh vào xã Xuân Lộc; đồng chí Chủ tịch UBND huyện yêu cầu các xã tiếp tục bám sát các nội dung chỉ đạo, các văn bản hướng dẫn của Huyện ủy, UBND huyện để tiến hành các bước trong công tác sáp nhập đảm bảo đúng tiến độ, thời gian và đúng quy định; mọi nội dung, các bước thực hiện của công tác sáp nhập phải được chuẩn bị chu đáo; trong quá trình thực hiện nếu cáo khó khăn vướng mắc các địa phương phải báo cáo kịp thời với cán bộ chỉ đạo, nếu vượt quá thẩm quyền thì báo cáo Ban chỉ đạo huyện để có chỉ đạo, hướng dẫn thực hiện kịp thời; các đồng chí cán bộ chỉ đạo huyện và xã, các Tổ công tác theo chức năng thường xuyên bám sát đơn vị thực hiện các bước của công tác sáp nhập đúng quy định.
Thanh Tâm
Qua kiểm tra đồng chí Chủ tịch UBND huyện đã đánh giá cao công tác chuẩn bị về mọi mặt của các xã cho việc sáp nhập xã Thọ Vực vào xã Thọ Phú, xã Xuân Thịnh vào xã Xuân Lộc; đồng chí Chủ tịch UBND huyện yêu cầu các xã tiếp tục bám sát các nội dung chỉ đạo, các văn bản hướng dẫn của Huyện ủy, UBND huyện để tiến hành các bước trong công tác sáp nhập đảm bảo đúng tiến độ, thời gian và đúng quy định; mọi nội dung, các bước thực hiện của công tác sáp nhập phải được chuẩn bị chu đáo; trong quá trình thực hiện nếu cáo khó khăn vướng mắc các địa phương phải báo cáo kịp thời với cán bộ chỉ đạo, nếu vượt quá thẩm quyền thì báo cáo Ban chỉ đạo huyện để có chỉ đạo, hướng dẫn thực hiện kịp thời; các đồng chí cán bộ chỉ đạo huyện và xã, các Tổ công tác theo chức năng thường xuyên bám sát đơn vị thực hiện các bước của công tác sáp nhập đúng quy định.
Thanh Tâm
Tin cùng chuyên mục
-
Khai mạc kỳ họp thứ 18 HĐND huyện Triệu Sơn khóa XVIII
19/07/2024 10:06:02 -
Huyện Triệu Sơn ra mắt mô hình thí điểm “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ”
18/07/2024 15:34:17 -
Hội Nông dân huyện tổ chức hội nghị sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
17/07/2024 14:58:54 -
Phiên họp thường kỳ Ban Đại diện Hội đồng Quản trị NHCSXH huyện Triệu Sơn Quý II năm 2024
13/07/2024 01:00:00
Đồng chí Chủ tịch UBND huyện kiểm tra công tác chuẩn bị cho việc sáp nhập xã Thọ Vực vào xã Thọ Phú; xã Xuân Thịnh vào xã Xuân Lộc
Đăng lúc: 31/05/2024 22:25:02 (GMT+7)
Chiều ngày 31/5/2024 Đồng chí Nguyễn Thành Luân, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đã đi kiểm tra tiến độ thực hiện các nội dung công tác sáp nhập xã và chuẩn bị cho việc tổ chức hội nghị lấy ý kiến của cử tri về sáp nhập xã Thọ vực vào xã Thọ Phú; xã Xuân Thịnh vào xã Xuân Lộc.
![z5494664644138_010dc7460e9ad846d5a6dd383727ecc0.jpg](/file/thumb/500/637354439.jpg)
![z5494664668938_91f86b147443d25f4025fbe01d1512ae.jpg](/file/thumb/500/637354443.jpg)
Đồng chí Chủ tịch UBND huyện kiểm tra tại các xã.
Cùng đi có lãnh đạo các phòng, ban đơn vị cấp huyện có liên quan, tại buổi kiểm tra lãnh đạo các xã Xuân Lộc, Xuân Thịnh, Thọ Phú, Thọ Vực đã báo cáo tình hình, tiến độ công tác chuẩn bị cho việc sáp nhập các xã và các nội dung cho công tác tổ chức hội nghị lấy ý kiến của cử tri về sáp nhập xã Thọ vực vào xã Thọ Phú; xã Xuân Thịnh vào xã Xuân Lộc. Trọng tâm là công tác tuyên truyền về mục đích, yêu cầu, lý do sắp xếp, phương án sắp xếp; việc thành lập Ban chỉ đạo và thành lập các Tổ để lấy ý kiến của cử tri, công tác lập thông báo đến cử tri và nhân dân danh sách cử tri, thời gian, địa điểm lấy ý kiến cử tri.
Qua kiểm tra đồng chí Chủ tịch UBND huyện đã đánh giá cao công tác chuẩn bị về mọi mặt của các xã cho việc sáp nhập xã Thọ Vực vào xã Thọ Phú, xã Xuân Thịnh vào xã Xuân Lộc; đồng chí Chủ tịch UBND huyện yêu cầu các xã tiếp tục bám sát các nội dung chỉ đạo, các văn bản hướng dẫn của Huyện ủy, UBND huyện để tiến hành các bước trong công tác sáp nhập đảm bảo đúng tiến độ, thời gian và đúng quy định; mọi nội dung, các bước thực hiện của công tác sáp nhập phải được chuẩn bị chu đáo; trong quá trình thực hiện nếu cáo khó khăn vướng mắc các địa phương phải báo cáo kịp thời với cán bộ chỉ đạo, nếu vượt quá thẩm quyền thì báo cáo Ban chỉ đạo huyện để có chỉ đạo, hướng dẫn thực hiện kịp thời; các đồng chí cán bộ chỉ đạo huyện và xã, các Tổ công tác theo chức năng thường xuyên bám sát đơn vị thực hiện các bước của công tác sáp nhập đúng quy định.
Thanh Tâm
Qua kiểm tra đồng chí Chủ tịch UBND huyện đã đánh giá cao công tác chuẩn bị về mọi mặt của các xã cho việc sáp nhập xã Thọ Vực vào xã Thọ Phú, xã Xuân Thịnh vào xã Xuân Lộc; đồng chí Chủ tịch UBND huyện yêu cầu các xã tiếp tục bám sát các nội dung chỉ đạo, các văn bản hướng dẫn của Huyện ủy, UBND huyện để tiến hành các bước trong công tác sáp nhập đảm bảo đúng tiến độ, thời gian và đúng quy định; mọi nội dung, các bước thực hiện của công tác sáp nhập phải được chuẩn bị chu đáo; trong quá trình thực hiện nếu cáo khó khăn vướng mắc các địa phương phải báo cáo kịp thời với cán bộ chỉ đạo, nếu vượt quá thẩm quyền thì báo cáo Ban chỉ đạo huyện để có chỉ đạo, hướng dẫn thực hiện kịp thời; các đồng chí cán bộ chỉ đạo huyện và xã, các Tổ công tác theo chức năng thường xuyên bám sát đơn vị thực hiện các bước của công tác sáp nhập đúng quy định.
Thanh Tâm
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024