![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Huyện Triệu Sơn bế mạc lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng - an ninh cho đối tượng 3 năm 2023
Ngày 13/08/2023 11:23:37
Chiều ngày 11/8/2023, tại Trung tâm Chính trị huyện, Hội đồng Giáo dục quốc phòng và an ninh huyện Triệu Sơn tổ chức bế mạc lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh cho đối tượng 3, khóa 164 năm 2023.
![z4595715866134_c9443e9a103ace981f9ebfe021f7386e.jpg](/file/thumb/500/637025480.jpg)
![z4595715852186_5b67cb6e9f2aa75c8cbbab44c21ce941.jpg](/file/thumb/500/637025485.jpg)
Các đại biểu dự lễ bế mạc.
![z4595715870535_6b07b034b6aed7e09a74342567733f47.jpg](/file/thumb/500/637025483.jpg)
![z4595715876159_f2d270d301a15cb62e80875b54e04392.jpg](/file/thumb/500/637025484.jpg)
Đại diện Bộ Chỉ huy Quân Sự tỉnh, lãnh đạo huyện phát biểu tại buổi lễ.
Dự Lễ bế mạc, có Đại tá Nguyễn Hữu Thuật, Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh; đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Lê Quang Trung, UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội đồng giáo dục QP & AN huyện; các đồng chí đại diện các cơ quan: Bộ Chỉ huy Quân sự Tỉnh, Trung đoàn 762; lãnh đạo Ban Chỉ huy Quân sự huyện; Trung tâm Chính trị huyện; lãnh đạo một số phòng ban của huyện và 87 học viên là lãnh đạo các phòng, đơn vị, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Trong thời gian 12 ngày, 87 học viên đã được học tập, bồi dưỡng nghiên cứu 21 chuyên đề về: Đường lối, quan điểm của Đảng Cộng sản; Chính sách, pháp luật của Nhà nước Việt Nam về quốc phòng và an ninh; Phát triển kinh tế - xã hội gắn với tăng cường, củng cố quốc phòng và an ninh và hoạt động đối ngoại; Bảo vệ an ninh chính trị, kinh tế, văn hóa, tư tưởng, quản lý Nhà nước về an ninh, trật tự, dân tộc, tôn giáo gắn với Quốc phòng và An ninh trong tình hình mới; Xây dựng nền quốc phòng toàn dân, thế trận quốc phòng toàn dân gắn với thế trận an ninh Nhân dân trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc; một số nội dung về xây dựng và hoạt động khu vực phòng thủ; viết bài thu hoạch và huấn luyện bắn súng K54 bài 1.
Trong quá trình học tập, ban tổ chức duy trì tốt nền nếp chế độ chính quy, kết hợp giữa học tập, nghiên cứu tập trung với thảo luận, trao đổi thực tiễn tại cơ sở, giải quyết tốt vấn đề lý luận và thực tiễn đặt ra. Đội ngũ giáo viên, chuẩn bị chu đáo giáo án, bài giảng, liên hệ vận dụng tốt thực tiễn. Các học viên khắc phục mọi khó khăn tham gia học tập đầy đủ, chấp hành nghiêm nội quy lớp học. Kết thúc khóa bồi dưỡng, 100% học viên đạt khá, giỏi, trong đó có 42,55% đạt giỏi, an toàn, chấp hành tốt kỷ luật; 100% học viên được cấp giấy chứng nhận hoàn thành chương trình bồi dưỡng kiến thức QPAN.
Trong thời gian 12 ngày, 87 học viên đã được học tập, bồi dưỡng nghiên cứu 21 chuyên đề về: Đường lối, quan điểm của Đảng Cộng sản; Chính sách, pháp luật của Nhà nước Việt Nam về quốc phòng và an ninh; Phát triển kinh tế - xã hội gắn với tăng cường, củng cố quốc phòng và an ninh và hoạt động đối ngoại; Bảo vệ an ninh chính trị, kinh tế, văn hóa, tư tưởng, quản lý Nhà nước về an ninh, trật tự, dân tộc, tôn giáo gắn với Quốc phòng và An ninh trong tình hình mới; Xây dựng nền quốc phòng toàn dân, thế trận quốc phòng toàn dân gắn với thế trận an ninh Nhân dân trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc; một số nội dung về xây dựng và hoạt động khu vực phòng thủ; viết bài thu hoạch và huấn luyện bắn súng K54 bài 1.
Trong quá trình học tập, ban tổ chức duy trì tốt nền nếp chế độ chính quy, kết hợp giữa học tập, nghiên cứu tập trung với thảo luận, trao đổi thực tiễn tại cơ sở, giải quyết tốt vấn đề lý luận và thực tiễn đặt ra. Đội ngũ giáo viên, chuẩn bị chu đáo giáo án, bài giảng, liên hệ vận dụng tốt thực tiễn. Các học viên khắc phục mọi khó khăn tham gia học tập đầy đủ, chấp hành nghiêm nội quy lớp học. Kết thúc khóa bồi dưỡng, 100% học viên đạt khá, giỏi, trong đó có 42,55% đạt giỏi, an toàn, chấp hành tốt kỷ luật; 100% học viên được cấp giấy chứng nhận hoàn thành chương trình bồi dưỡng kiến thức QPAN.
![z4595715870881_3b8bec55ec27d62a2c057c77cfcf9dca.jpg](/file/thumb/500/637025486.jpg)
![z4595715881788_8ff1b263e9367c6d20d2b2e977d3b7ef.jpg](/file/thumb/500/637025487.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo huyện trao giấy chứng nhận hoàn thành chương trình bồi dưỡng cho học viên.
Phát biểu tại lễ bế mạc, Đại tá Nguyễn Hữu Thuật, Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh; đồng chí Lê Quang Trung, UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội đồng giáo dục QP & AN huyện nhấn mạnh: Thông qua lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh, giúp các học viên nâng cao trình độ lý luận thực tiễn, bồi dưỡng các nội dung trên các lĩnh vực gắn liền với phát triển kinh tế, xã hội, quốc phòng, an ninh huyện nhà; đội ngũ giáo viên tham gia giảng dạy nhiệt tình, trách nhiệm cao, truyền đạt các chuyên đề đầy đủ nội dung, liên hệ sát thực tiễn tạo không khí học tập sôi nổi, hiệu quả. Các đồng chí đề nghị: Trên cơ sở những kiến thức được học tập, bồi dưỡng, các học viên tiếp tục nghiên cứu, vận dụng sáng tạo kiến thức đã được trang bị vào thực tiễn cho phù hợp với từng vị trí công tác, từng cơ quan, đơn vị, địa phương mình, nhằm thực hiện tốt các mục tiêu, nhiệm vụ chính trị đề ra; thường xuyên quán triệt các Nghị quyết, Chỉ thị, quy định, quyết định của Đảng, nhà nước, Bộ Quốc phòng về nhiệm vụ quốc phòng, quân sự địa phương, góp phần xây dựng khu vực phòng thủ vững chắc; xây dựng địa phương mạnh về kinh tế, vững về quốc phòng, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ xây dựng, bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới.
Lê Anh
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Khuyến Nông tổ chức ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
01/07/2024 14:53:42 -
Hội nghị quán triệt, phổ biến Luật; tập huấn bồi dưỡng kiến thức An ninh và nghiệp vụ xây dựng, đánh giá chuẩn tiếp cận pháp luật
21/06/2024 16:53:40 -
Gương Chỉ huy trưởng Ban CHQS xã Thọ Phú làm tốt công tác tham mưu lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương
10/06/2024 16:39:00 -
Chi cục THADS huyện Triệu Sơn tổ chức cưỡng chế giao tài sản cho người mua trúng đấu giá
05/06/2024 10:55:27
Huyện Triệu Sơn bế mạc lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng - an ninh cho đối tượng 3 năm 2023
Đăng lúc: 13/08/2023 11:23:37 (GMT+7)
Chiều ngày 11/8/2023, tại Trung tâm Chính trị huyện, Hội đồng Giáo dục quốc phòng và an ninh huyện Triệu Sơn tổ chức bế mạc lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh cho đối tượng 3, khóa 164 năm 2023.
![z4595715866134_c9443e9a103ace981f9ebfe021f7386e.jpg](/file/thumb/500/637025480.jpg)
![z4595715852186_5b67cb6e9f2aa75c8cbbab44c21ce941.jpg](/file/thumb/500/637025485.jpg)
Các đại biểu dự lễ bế mạc.
![z4595715870535_6b07b034b6aed7e09a74342567733f47.jpg](/file/thumb/500/637025483.jpg)
![z4595715876159_f2d270d301a15cb62e80875b54e04392.jpg](/file/thumb/500/637025484.jpg)
Đại diện Bộ Chỉ huy Quân Sự tỉnh, lãnh đạo huyện phát biểu tại buổi lễ.
Dự Lễ bế mạc, có Đại tá Nguyễn Hữu Thuật, Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh; đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Lê Quang Trung, UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội đồng giáo dục QP & AN huyện; các đồng chí đại diện các cơ quan: Bộ Chỉ huy Quân sự Tỉnh, Trung đoàn 762; lãnh đạo Ban Chỉ huy Quân sự huyện; Trung tâm Chính trị huyện; lãnh đạo một số phòng ban của huyện và 87 học viên là lãnh đạo các phòng, đơn vị, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Trong thời gian 12 ngày, 87 học viên đã được học tập, bồi dưỡng nghiên cứu 21 chuyên đề về: Đường lối, quan điểm của Đảng Cộng sản; Chính sách, pháp luật của Nhà nước Việt Nam về quốc phòng và an ninh; Phát triển kinh tế - xã hội gắn với tăng cường, củng cố quốc phòng và an ninh và hoạt động đối ngoại; Bảo vệ an ninh chính trị, kinh tế, văn hóa, tư tưởng, quản lý Nhà nước về an ninh, trật tự, dân tộc, tôn giáo gắn với Quốc phòng và An ninh trong tình hình mới; Xây dựng nền quốc phòng toàn dân, thế trận quốc phòng toàn dân gắn với thế trận an ninh Nhân dân trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc; một số nội dung về xây dựng và hoạt động khu vực phòng thủ; viết bài thu hoạch và huấn luyện bắn súng K54 bài 1.
Trong quá trình học tập, ban tổ chức duy trì tốt nền nếp chế độ chính quy, kết hợp giữa học tập, nghiên cứu tập trung với thảo luận, trao đổi thực tiễn tại cơ sở, giải quyết tốt vấn đề lý luận và thực tiễn đặt ra. Đội ngũ giáo viên, chuẩn bị chu đáo giáo án, bài giảng, liên hệ vận dụng tốt thực tiễn. Các học viên khắc phục mọi khó khăn tham gia học tập đầy đủ, chấp hành nghiêm nội quy lớp học. Kết thúc khóa bồi dưỡng, 100% học viên đạt khá, giỏi, trong đó có 42,55% đạt giỏi, an toàn, chấp hành tốt kỷ luật; 100% học viên được cấp giấy chứng nhận hoàn thành chương trình bồi dưỡng kiến thức QPAN.
Trong thời gian 12 ngày, 87 học viên đã được học tập, bồi dưỡng nghiên cứu 21 chuyên đề về: Đường lối, quan điểm của Đảng Cộng sản; Chính sách, pháp luật của Nhà nước Việt Nam về quốc phòng và an ninh; Phát triển kinh tế - xã hội gắn với tăng cường, củng cố quốc phòng và an ninh và hoạt động đối ngoại; Bảo vệ an ninh chính trị, kinh tế, văn hóa, tư tưởng, quản lý Nhà nước về an ninh, trật tự, dân tộc, tôn giáo gắn với Quốc phòng và An ninh trong tình hình mới; Xây dựng nền quốc phòng toàn dân, thế trận quốc phòng toàn dân gắn với thế trận an ninh Nhân dân trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc; một số nội dung về xây dựng và hoạt động khu vực phòng thủ; viết bài thu hoạch và huấn luyện bắn súng K54 bài 1.
Trong quá trình học tập, ban tổ chức duy trì tốt nền nếp chế độ chính quy, kết hợp giữa học tập, nghiên cứu tập trung với thảo luận, trao đổi thực tiễn tại cơ sở, giải quyết tốt vấn đề lý luận và thực tiễn đặt ra. Đội ngũ giáo viên, chuẩn bị chu đáo giáo án, bài giảng, liên hệ vận dụng tốt thực tiễn. Các học viên khắc phục mọi khó khăn tham gia học tập đầy đủ, chấp hành nghiêm nội quy lớp học. Kết thúc khóa bồi dưỡng, 100% học viên đạt khá, giỏi, trong đó có 42,55% đạt giỏi, an toàn, chấp hành tốt kỷ luật; 100% học viên được cấp giấy chứng nhận hoàn thành chương trình bồi dưỡng kiến thức QPAN.
![z4595715870881_3b8bec55ec27d62a2c057c77cfcf9dca.jpg](/file/thumb/500/637025486.jpg)
![z4595715881788_8ff1b263e9367c6d20d2b2e977d3b7ef.jpg](/file/thumb/500/637025487.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo huyện trao giấy chứng nhận hoàn thành chương trình bồi dưỡng cho học viên.
Phát biểu tại lễ bế mạc, Đại tá Nguyễn Hữu Thuật, Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh; đồng chí Lê Quang Trung, UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội đồng giáo dục QP & AN huyện nhấn mạnh: Thông qua lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh, giúp các học viên nâng cao trình độ lý luận thực tiễn, bồi dưỡng các nội dung trên các lĩnh vực gắn liền với phát triển kinh tế, xã hội, quốc phòng, an ninh huyện nhà; đội ngũ giáo viên tham gia giảng dạy nhiệt tình, trách nhiệm cao, truyền đạt các chuyên đề đầy đủ nội dung, liên hệ sát thực tiễn tạo không khí học tập sôi nổi, hiệu quả. Các đồng chí đề nghị: Trên cơ sở những kiến thức được học tập, bồi dưỡng, các học viên tiếp tục nghiên cứu, vận dụng sáng tạo kiến thức đã được trang bị vào thực tiễn cho phù hợp với từng vị trí công tác, từng cơ quan, đơn vị, địa phương mình, nhằm thực hiện tốt các mục tiêu, nhiệm vụ chính trị đề ra; thường xuyên quán triệt các Nghị quyết, Chỉ thị, quy định, quyết định của Đảng, nhà nước, Bộ Quốc phòng về nhiệm vụ quốc phòng, quân sự địa phương, góp phần xây dựng khu vực phòng thủ vững chắc; xây dựng địa phương mạnh về kinh tế, vững về quốc phòng, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ xây dựng, bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới.
Lê Anh
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024