![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Trung tâm Chính trị huyện tổ chức bế giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 64
Ngày 25/04/2024 08:35:10
Chiều ngày 24/4/2024, Trung tâm Chính trị huyện tổ chức bế giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 64. Về dự lễ khai giảng có đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; các đồng chí đại diện các Ban xây dựng Đảng Huyện ủy; cán bộ, giảng viên Trung tâm Chính trị huyện.
![z5379280241114_581a6db5c3e076d7db11607b436c9af5.jpg](/file/thumb/500/637305019.jpg)
![z5379083796603_b777d0c3c26d7210d4365b655453dcc6.jpg](/file/thumb/500/637305021.jpg)
![z5379090919162_5b375ee04e39fb91dbcaaaa062727ccb.jpg](/file/thumb/500/637305031.jpg)
Các đại biểu và học viên dự lễ bế giảng.
Qua thời gian học tập (từ ngày 11/4 đến 24/4/2024) với 10 chuyên đề bồi dưỡng đảng viên mới do Ban tuyên giáo Trung ương biên soạn và một số chuyên đề địa phương, 71 học viên đến từ 26 tổ chức cơ sở đảng trên địa bàn huyện đã được trang bị những kiến thức cơ bản về: Chủ nghĩa Mác - Lê Nin và tư tưởng Hồ Chí Minh, nền tảng tư tưởng, kim chỉ nam cho hành động của Đảng và Cách mạng Việt Nam; đường lối dân tộc gắn liền với CNXH và con đường đi lên CNXH ở Việt Nam; Phát huy sức mạnh toàn dân tộc, dân chủ XHCN, xây dựng và hoàn thiện nhà nước pháp quyền XHCN; Đường lối phát triển kinh tế xã hội của Đảng; Phát triển Giáo dục và đào tạo, khoa học và công nghệ, xây dựng và phát triển văn hóa, con người Việt Nam, quản lý tài nguyên, bảo vệ môi trường; Tăng cường QPAN, bảo vệ vững chắc Tổ quốc, giữ vững môi trường hòa bình, ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội; chủ động và tích cực hội nhập quốc tế; Xây dựng Đảng về đạo đức; Không ngừng phấn đấu, rèn luyện để xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Kết thúc khóa học, 100% học viên được cấp giấy chứng nhận hoàn thành lớp bồi dưỡng đảng viên mới, trong đó 96% học viên xếp loại loại khá, giỏi, có 15 học viên có thành tích xuất sắc trong học tập và rèn luyện được Trung tâm Chính trị huyện biểu dương, khen thưởng, về tập thể có 1 tổ đạt xuất sắc và 2 tổ đạt khá
Tại lễ bế giảng, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện đã biểu dương, ghi nhận và đánh giá cao tinh thần, học tập nghiêm túc của các học viên; đồng thời thẳng thắn chỉ ra những tồn tại hạn chế trong quá trình diễn ra khóa học và yêu cầu các học viên sau khi kết thúc khóa học trở về cơ quan, đơn vị công tác, vận dụng sáng tạo những kiến thức đã học vào thực tiễn, vào công việc để thực hiện hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị được giao; phấn đấu, tu dưỡng, rèn luyện để khẳng định vai trò tiền phong gương mẫu của người đảng viên, chủ động xây dựng kế hoạch phấn đấu, rèn luyện để trở thành đảng viên chính thức, xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam.
Kết thúc khóa học, 100% học viên được cấp giấy chứng nhận hoàn thành lớp bồi dưỡng đảng viên mới, trong đó 96% học viên xếp loại loại khá, giỏi, có 15 học viên có thành tích xuất sắc trong học tập và rèn luyện được Trung tâm Chính trị huyện biểu dương, khen thưởng, về tập thể có 1 tổ đạt xuất sắc và 2 tổ đạt khá
Tại lễ bế giảng, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện đã biểu dương, ghi nhận và đánh giá cao tinh thần, học tập nghiêm túc của các học viên; đồng thời thẳng thắn chỉ ra những tồn tại hạn chế trong quá trình diễn ra khóa học và yêu cầu các học viên sau khi kết thúc khóa học trở về cơ quan, đơn vị công tác, vận dụng sáng tạo những kiến thức đã học vào thực tiễn, vào công việc để thực hiện hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị được giao; phấn đấu, tu dưỡng, rèn luyện để khẳng định vai trò tiền phong gương mẫu của người đảng viên, chủ động xây dựng kế hoạch phấn đấu, rèn luyện để trở thành đảng viên chính thức, xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam.
![z5379222945993_e818ad8c476fa1c15d3e76e8bca3fef0.jpg](/file/thumb/500/637305035.jpg)
![z5379222999671_5bcbccabfa0784e5a87da9f573d6463e.jpg](/file/thumb/500/637305036.jpg)
![z5379223007894_5fd41691fd760b3ae1ce6acd1a06a5c0.jpg](/file/thumb/500/637305042.jpg)
![z5379223070345_34f23b94373ebb4f1427dcecfc0127bf.jpg](/file/thumb/500/637305043.jpg)
![z5379279186247_00b31def172aeb1d6d91ea8653af5495.jpg](/file/thumb/500/637305048.jpg)
Trung tâm Chính trị huyện trao giấy chứng nhận hoàn thành chương trình khóa học cho các học viên.
Tại lễ bế giảng, Trung tâm Chính trị huyện đã khen thưởng cho 15 học viên có thành tích xuất sắc trong học tập và trao giấy chứng nhận Bồi dưỡng lý luận chính trị Đảng viên mới cho các học viên.
Phương Thúy
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Ban sưu tầm, nghiên cứu, biên soạn và xuất bản Lịch sử Đảng bộ huyện Triệu Sơn 60 năm xây dựng và phát triển (1965 - 2025)
16/07/2024 14:53:45 -
Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 121 năm 2024
15/07/2024 14:53:02 -
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 120
04/07/2024 15:28:22 -
Bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị tại huyện Triệu Sơn khóa học 2023-2024
21/06/2024 15:03:45
Trung tâm Chính trị huyện tổ chức bế giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 64
Đăng lúc: 25/04/2024 08:35:10 (GMT+7)
Chiều ngày 24/4/2024, Trung tâm Chính trị huyện tổ chức bế giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 64. Về dự lễ khai giảng có đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; các đồng chí đại diện các Ban xây dựng Đảng Huyện ủy; cán bộ, giảng viên Trung tâm Chính trị huyện.
![z5379280241114_581a6db5c3e076d7db11607b436c9af5.jpg](/file/thumb/500/637305019.jpg)
![z5379083796603_b777d0c3c26d7210d4365b655453dcc6.jpg](/file/thumb/500/637305021.jpg)
![z5379090919162_5b375ee04e39fb91dbcaaaa062727ccb.jpg](/file/thumb/500/637305031.jpg)
Các đại biểu và học viên dự lễ bế giảng.
Qua thời gian học tập (từ ngày 11/4 đến 24/4/2024) với 10 chuyên đề bồi dưỡng đảng viên mới do Ban tuyên giáo Trung ương biên soạn và một số chuyên đề địa phương, 71 học viên đến từ 26 tổ chức cơ sở đảng trên địa bàn huyện đã được trang bị những kiến thức cơ bản về: Chủ nghĩa Mác - Lê Nin và tư tưởng Hồ Chí Minh, nền tảng tư tưởng, kim chỉ nam cho hành động của Đảng và Cách mạng Việt Nam; đường lối dân tộc gắn liền với CNXH và con đường đi lên CNXH ở Việt Nam; Phát huy sức mạnh toàn dân tộc, dân chủ XHCN, xây dựng và hoàn thiện nhà nước pháp quyền XHCN; Đường lối phát triển kinh tế xã hội của Đảng; Phát triển Giáo dục và đào tạo, khoa học và công nghệ, xây dựng và phát triển văn hóa, con người Việt Nam, quản lý tài nguyên, bảo vệ môi trường; Tăng cường QPAN, bảo vệ vững chắc Tổ quốc, giữ vững môi trường hòa bình, ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội; chủ động và tích cực hội nhập quốc tế; Xây dựng Đảng về đạo đức; Không ngừng phấn đấu, rèn luyện để xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Kết thúc khóa học, 100% học viên được cấp giấy chứng nhận hoàn thành lớp bồi dưỡng đảng viên mới, trong đó 96% học viên xếp loại loại khá, giỏi, có 15 học viên có thành tích xuất sắc trong học tập và rèn luyện được Trung tâm Chính trị huyện biểu dương, khen thưởng, về tập thể có 1 tổ đạt xuất sắc và 2 tổ đạt khá
Tại lễ bế giảng, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện đã biểu dương, ghi nhận và đánh giá cao tinh thần, học tập nghiêm túc của các học viên; đồng thời thẳng thắn chỉ ra những tồn tại hạn chế trong quá trình diễn ra khóa học và yêu cầu các học viên sau khi kết thúc khóa học trở về cơ quan, đơn vị công tác, vận dụng sáng tạo những kiến thức đã học vào thực tiễn, vào công việc để thực hiện hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị được giao; phấn đấu, tu dưỡng, rèn luyện để khẳng định vai trò tiền phong gương mẫu của người đảng viên, chủ động xây dựng kế hoạch phấn đấu, rèn luyện để trở thành đảng viên chính thức, xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam.
Kết thúc khóa học, 100% học viên được cấp giấy chứng nhận hoàn thành lớp bồi dưỡng đảng viên mới, trong đó 96% học viên xếp loại loại khá, giỏi, có 15 học viên có thành tích xuất sắc trong học tập và rèn luyện được Trung tâm Chính trị huyện biểu dương, khen thưởng, về tập thể có 1 tổ đạt xuất sắc và 2 tổ đạt khá
Tại lễ bế giảng, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm chính trị huyện đã biểu dương, ghi nhận và đánh giá cao tinh thần, học tập nghiêm túc của các học viên; đồng thời thẳng thắn chỉ ra những tồn tại hạn chế trong quá trình diễn ra khóa học và yêu cầu các học viên sau khi kết thúc khóa học trở về cơ quan, đơn vị công tác, vận dụng sáng tạo những kiến thức đã học vào thực tiễn, vào công việc để thực hiện hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị được giao; phấn đấu, tu dưỡng, rèn luyện để khẳng định vai trò tiền phong gương mẫu của người đảng viên, chủ động xây dựng kế hoạch phấn đấu, rèn luyện để trở thành đảng viên chính thức, xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam.
![z5379222945993_e818ad8c476fa1c15d3e76e8bca3fef0.jpg](/file/thumb/500/637305035.jpg)
![z5379222999671_5bcbccabfa0784e5a87da9f573d6463e.jpg](/file/thumb/500/637305036.jpg)
![z5379223007894_5fd41691fd760b3ae1ce6acd1a06a5c0.jpg](/file/thumb/500/637305042.jpg)
![z5379223070345_34f23b94373ebb4f1427dcecfc0127bf.jpg](/file/thumb/500/637305043.jpg)
![z5379279186247_00b31def172aeb1d6d91ea8653af5495.jpg](/file/thumb/500/637305048.jpg)
Trung tâm Chính trị huyện trao giấy chứng nhận hoàn thành chương trình khóa học cho các học viên.
Tại lễ bế giảng, Trung tâm Chính trị huyện đã khen thưởng cho 15 học viên có thành tích xuất sắc trong học tập và trao giấy chứng nhận Bồi dưỡng lý luận chính trị Đảng viên mới cho các học viên.
Phương Thúy
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024