![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 119
Ngày 14/05/2024 14:48:37
Sáng ngày 14/5/2024, Trung tâm Chính trị huyện tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 119. Dự lễ Khai giảng có đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy, các đồng chí đại diện các ban Đảng của Huyện ủy và cán bộ giảng viên Trung tâm Chính trị huyện.
![z5438165628839_fdbe41134154c90de4fda005d8d74c08.jpg](/file/thumb/500/637329728.jpg)
![z5438144659454_ca2d321c3721f44ccfc33c6c341cf67f.jpg](/file/thumb/500/637329730.jpg)
Các đại biểu và học viên dự khai giảng lớp học.
Phát biểu khai giảng lớp bồi dưỡng, đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy nhấn mạnh: công tác tuyên truyền, giáo dục, đào tạo bồi dưỡng quần chúng ưu tú để tạo nguồn kết nạp đảng viên mới là nhiệm vụ thường xuyên của các cấp ủy đảng, có ý nghĩa và có vị trí quan trọng trong công tác xây dựng đảng; mỗi tổ chức đảng phát triển thêm một đảng viên mới là tăng thêm sức mạnh sức chiến đấu của chi bộ nói riêng và của toàn đảng nói chung. Những quần chúng ưu tú tại lớp bồi dưỡng thực sự là những quần chúng xuất sắc trong học tập, lao động, sản xuất, có phẩm chất đạo đức, lối sống lành mạnh, có uy tín trong quần chúng, là những người có lý tưởng cách mạng, tích cực hoạt động trong hệ thống chính trị, có vai trò nòng cốt trong đoàn thể, nhân dân, được cấp ủy đảng phát hiện, bồi dưỡng. Đồng chí yêu cầu các học viên học tập thật nghiêm túc, đảm bảo chất lượng và làm tốt bài thu hoạch theo chương trình của ban tổ chức lớp học đề ra. Trung tâm Chính trị huyện làm tốt công tác quản lý lớp học, quản lý học viên, tạo điều kiện tốt nhất để các học viên tham gia học tập.
Tham gia lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng đợt này có 90 học viên là những quần chúng ưu tú đến từ các chi bộ trong huyện. Trong thời gian 5 ngày, các học viên sẽ được học tập, nghiên cứu và trao đổi các chuyên đề gồm: Khái quát lịch sử Đảng cộng sản Việt nam; Cưỡng lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội; Nội dung cơ bản của điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; Học tập và làm theo tư tưởng đạo đức, phong cách HCM; Phấn đấu để trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam và những nội dung chuyên đề cơ bản chủ nghĩa yêu nước Việt Nam.
Thông qua lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng, nhằm nâng cao trình độ lý luận chính trị, hiểu biết sâu sắc hơn về Đảng cộng sản Việt Nam, tư tưởng HCM, về lịch sử hào hùng của dân tộc cho các học viên, củng cố, nâng cao lòng yêu nước, tôn trọng và tuân thủ hiến pháp, pháp luật, từ đó xây dựng ý thức tu dưỡng, rèn luyện phẩm chất đạo đức, xác định phương hướng phấn đấu để sớm trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt nam
Thông qua lớp bồi dưỡng, các học viên được trang bị những kiến thức cơ bản về Đảng Cộng sản Việt Nam, từ đó nâng cao nhận thức về đường lối, chủ trương của Đảng, củng cố lập trường tư tưởng chính trị vững vàng, tiếp tục rèn luyện, phấn đấu sớm trở thành đảng viên đảng Cộng sản Việt Nam.
Kết thúc khóa học các học viên sẽ viết bài thu hoạch để đánh giá quá trình học tập, đây cũng là điều kiện quan trọng để các học viên được xét kết nạp vào Đảng.
Phương Thúy
Tham gia lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng đợt này có 90 học viên là những quần chúng ưu tú đến từ các chi bộ trong huyện. Trong thời gian 5 ngày, các học viên sẽ được học tập, nghiên cứu và trao đổi các chuyên đề gồm: Khái quát lịch sử Đảng cộng sản Việt nam; Cưỡng lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội; Nội dung cơ bản của điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; Học tập và làm theo tư tưởng đạo đức, phong cách HCM; Phấn đấu để trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam và những nội dung chuyên đề cơ bản chủ nghĩa yêu nước Việt Nam.
Thông qua lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng, nhằm nâng cao trình độ lý luận chính trị, hiểu biết sâu sắc hơn về Đảng cộng sản Việt Nam, tư tưởng HCM, về lịch sử hào hùng của dân tộc cho các học viên, củng cố, nâng cao lòng yêu nước, tôn trọng và tuân thủ hiến pháp, pháp luật, từ đó xây dựng ý thức tu dưỡng, rèn luyện phẩm chất đạo đức, xác định phương hướng phấn đấu để sớm trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt nam
Thông qua lớp bồi dưỡng, các học viên được trang bị những kiến thức cơ bản về Đảng Cộng sản Việt Nam, từ đó nâng cao nhận thức về đường lối, chủ trương của Đảng, củng cố lập trường tư tưởng chính trị vững vàng, tiếp tục rèn luyện, phấn đấu sớm trở thành đảng viên đảng Cộng sản Việt Nam.
Kết thúc khóa học các học viên sẽ viết bài thu hoạch để đánh giá quá trình học tập, đây cũng là điều kiện quan trọng để các học viên được xét kết nạp vào Đảng.
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Ban sưu tầm, nghiên cứu, biên soạn và xuất bản Lịch sử Đảng bộ huyện Triệu Sơn 60 năm xây dựng và phát triển (1965 - 2025)
16/07/2024 14:53:45 -
Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 121 năm 2024
15/07/2024 14:53:02 -
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 120
04/07/2024 15:28:22 -
Bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị tại huyện Triệu Sơn khóa học 2023-2024
21/06/2024 15:03:45
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 119
Đăng lúc: 14/05/2024 14:48:37 (GMT+7)
Sáng ngày 14/5/2024, Trung tâm Chính trị huyện tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 119. Dự lễ Khai giảng có đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy, các đồng chí đại diện các ban Đảng của Huyện ủy và cán bộ giảng viên Trung tâm Chính trị huyện.
![z5438165628839_fdbe41134154c90de4fda005d8d74c08.jpg](/file/thumb/500/637329728.jpg)
![z5438144659454_ca2d321c3721f44ccfc33c6c341cf67f.jpg](/file/thumb/500/637329730.jpg)
Các đại biểu và học viên dự khai giảng lớp học.
Phát biểu khai giảng lớp bồi dưỡng, đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy nhấn mạnh: công tác tuyên truyền, giáo dục, đào tạo bồi dưỡng quần chúng ưu tú để tạo nguồn kết nạp đảng viên mới là nhiệm vụ thường xuyên của các cấp ủy đảng, có ý nghĩa và có vị trí quan trọng trong công tác xây dựng đảng; mỗi tổ chức đảng phát triển thêm một đảng viên mới là tăng thêm sức mạnh sức chiến đấu của chi bộ nói riêng và của toàn đảng nói chung. Những quần chúng ưu tú tại lớp bồi dưỡng thực sự là những quần chúng xuất sắc trong học tập, lao động, sản xuất, có phẩm chất đạo đức, lối sống lành mạnh, có uy tín trong quần chúng, là những người có lý tưởng cách mạng, tích cực hoạt động trong hệ thống chính trị, có vai trò nòng cốt trong đoàn thể, nhân dân, được cấp ủy đảng phát hiện, bồi dưỡng. Đồng chí yêu cầu các học viên học tập thật nghiêm túc, đảm bảo chất lượng và làm tốt bài thu hoạch theo chương trình của ban tổ chức lớp học đề ra. Trung tâm Chính trị huyện làm tốt công tác quản lý lớp học, quản lý học viên, tạo điều kiện tốt nhất để các học viên tham gia học tập.
Tham gia lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng đợt này có 90 học viên là những quần chúng ưu tú đến từ các chi bộ trong huyện. Trong thời gian 5 ngày, các học viên sẽ được học tập, nghiên cứu và trao đổi các chuyên đề gồm: Khái quát lịch sử Đảng cộng sản Việt nam; Cưỡng lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội; Nội dung cơ bản của điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; Học tập và làm theo tư tưởng đạo đức, phong cách HCM; Phấn đấu để trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam và những nội dung chuyên đề cơ bản chủ nghĩa yêu nước Việt Nam.
Thông qua lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng, nhằm nâng cao trình độ lý luận chính trị, hiểu biết sâu sắc hơn về Đảng cộng sản Việt Nam, tư tưởng HCM, về lịch sử hào hùng của dân tộc cho các học viên, củng cố, nâng cao lòng yêu nước, tôn trọng và tuân thủ hiến pháp, pháp luật, từ đó xây dựng ý thức tu dưỡng, rèn luyện phẩm chất đạo đức, xác định phương hướng phấn đấu để sớm trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt nam
Thông qua lớp bồi dưỡng, các học viên được trang bị những kiến thức cơ bản về Đảng Cộng sản Việt Nam, từ đó nâng cao nhận thức về đường lối, chủ trương của Đảng, củng cố lập trường tư tưởng chính trị vững vàng, tiếp tục rèn luyện, phấn đấu sớm trở thành đảng viên đảng Cộng sản Việt Nam.
Kết thúc khóa học các học viên sẽ viết bài thu hoạch để đánh giá quá trình học tập, đây cũng là điều kiện quan trọng để các học viên được xét kết nạp vào Đảng.
Phương Thúy
Tham gia lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng đợt này có 90 học viên là những quần chúng ưu tú đến từ các chi bộ trong huyện. Trong thời gian 5 ngày, các học viên sẽ được học tập, nghiên cứu và trao đổi các chuyên đề gồm: Khái quát lịch sử Đảng cộng sản Việt nam; Cưỡng lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội; Nội dung cơ bản của điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; Học tập và làm theo tư tưởng đạo đức, phong cách HCM; Phấn đấu để trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam và những nội dung chuyên đề cơ bản chủ nghĩa yêu nước Việt Nam.
Thông qua lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng, nhằm nâng cao trình độ lý luận chính trị, hiểu biết sâu sắc hơn về Đảng cộng sản Việt Nam, tư tưởng HCM, về lịch sử hào hùng của dân tộc cho các học viên, củng cố, nâng cao lòng yêu nước, tôn trọng và tuân thủ hiến pháp, pháp luật, từ đó xây dựng ý thức tu dưỡng, rèn luyện phẩm chất đạo đức, xác định phương hướng phấn đấu để sớm trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt nam
Thông qua lớp bồi dưỡng, các học viên được trang bị những kiến thức cơ bản về Đảng Cộng sản Việt Nam, từ đó nâng cao nhận thức về đường lối, chủ trương của Đảng, củng cố lập trường tư tưởng chính trị vững vàng, tiếp tục rèn luyện, phấn đấu sớm trở thành đảng viên đảng Cộng sản Việt Nam.
Kết thúc khóa học các học viên sẽ viết bài thu hoạch để đánh giá quá trình học tập, đây cũng là điều kiện quan trọng để các học viên được xét kết nạp vào Đảng.
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024