![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Giao ban công tác Khoa giáo quý 1, triển khai nhiệm vụ quý 2/2024
Ngày 12/04/2024 22:00:56
Chiều ngày 12/4/2024, Tại Phòng họp Trường THPT Triệu Sơn 1, Ban Tuyên giáo Huyện ủy, UBND huyện Triệu Sơn tổ chức hội nghị giao ban công tác Khoa giáo quý 1 và triển khai nhiệm vụ trọng tâm quý 2/2024. Đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện chủ trì hội nghị. Dự hội nghị có đại diện lãnh đạo các phòng, ngành Khối Khoa giáo của huyện.
![z5342371855037_76b17cfa905e4107e73e10eb9192ad13.jpg](/file/thumb/500/637291769.jpg)
![z5342373238156_2e0bb342cd8591124432dbc9294c679e.jpg](/file/thumb/500/637291773.jpg)
![z5342381150346_a088c7dbab348b5381074a444a15a9db.jpg](/file/thumb/500/637291774.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Trong quý 1/2024, Ban Tuyên giáo Huyện ủy và các ngành khối Khoa giáo trên địa bàn huyện đã tham mưu giúp cấp ủy, chính quyền ban hành nhiều văn bản lãnh đạo, chỉ đạo, giúp cấp ủy các cấp cụ thể hóa các mục tiêu, nhiệm vụ khoa giáo vào chương trình, kế hoạch công tác; triển khai có hiệu quả các chỉ thị, nghị quyết của Trung ương, của tỉnh, huyện về lĩnh vực khoa giáo. Đồng thời đẩy mạnh tuyên truyền, nâng cao nhận thức của cán bộ, đảng viên và nhân dân trong việc thực hiện các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước về lĩnh vực khoa giáo. Các phòng, ngành trong khối đã tập trung tuyên truyền các nhiệm vụ chính trị của tỉnh, huyện, nội dung, hình thức tuyên truyền được thực hiện phong phú, đa dạng, thiết thực, hiệu quả và đồng bộ ở tất cả các cấp, các ngành, các lĩnh vực, góp phần quan trọng vào thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị của ngành, đơn vị và của huyện. Các ngành trong khối đã chủ động xây dựng chương trình, kế hoạch công tác phù hợp với điều kiện của địa phương, đơn vị triển khai các nội dung, nhiệm vụ thuộc lĩnh vực Khoa giáo. Các ngành, lĩnh vực như: Giáo dục và đào tạo, Giáo dục nghề nghiệp; giáo dục chính trị; khuyến học, khuyến tài; giải quyết việc làm; công tác y tế, chăm sóc sức khỏe nhân dân; khoa học và công nghệ; bảo vệ môi trường, an toàn thực phẩm; các chính sách an sinh xã hội, các hoạt động văn hoá, văn nghệ, thể thao… được quan tâm chỉ đạo thực hiện và đạt nhiều kết quả tích cực. Công tác xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu được chú trọng. Lĩnh vực nghiên cứu, chuyển giao và ứng dụng tiến bộ khoa học kỹ thuật - công nghệ vào sản xuất và đời sống được triển khai bám sát các chương trình trọng tâm, mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội của huyện; các hoạt động nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho nhân dân, các hoạt động xã hội hoá vì cộng đồng được quan tâm và thực hiện tốt.
Với chức năng, nhiệm vụ của mình, trong quý 2/2024 Ban Tuyên giáo và các ngành khối Khoa giáo trên địa bàn huyện chủ động xây dựng mục tiêu, kế hoạch, nhiệm vụ cụ thể để triển khai, chỉ đạo, tổ chức thực hiện. Phấn đấu hoàn thành tốt các mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp về các lĩnh vực khoa giáo; hoàn thành và hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu, kế hoạch của ngành, đơn vị đề ra trong quý 2 và cả năm 2024.
Tại hội nghị, các đại biểu tập trung thảo luận làm rõ thêm một số kết quả đạt được gắn với nhiệm vụ cụ thể của ngành, đơn vị; đồng thời đề xuất các giải pháp, sự quyết tâm nhằm thực hiện hiệu quả nhiệm vụ của ngành, khối khoa giáo trong thời gian tới.
Phát biểu kết luận hội nghị, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị đánh giá cao những nỗ lực cố gắng, kết quả đạt được của các ngành trong khối Khoa giáo trong quý 1 năm 2024. Trên cơ sở phương hướng, nhiệm vụ đề ra trong quý 2, đồng chí đề nghị các ngành trong khối rà soát nắm chắc những việc cần làm, chỉ đạo tổ chức hoàn thành nhiệm vụ theo từng thời gian, tiến độ, nhiệm vụ được giao. Quan tâm làm tốt công tác tuyên truyền về chủ trương đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của nhà nước, nhiệm vụ chính trị của đơn vị, của huyện trong năm 2024 và những năm tiếp theo, cụ thể là tuyên truyền Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ 18; thực hiện mục tiêu huyện về đích nông thôn mới nâng cao trong năm 2024; các chỉ tiêu huyện đạt tiêu chí đô thị loại 4; tuyên truyền thực hiện tốt Nghị quyết số 12 của BCH Đảng bộ huyện về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông; Chỉ thị số 15 của ban Thường vụ Huyện uỷ về phát động tổng dọn vệ sinh môi trường; Kết luận số 267 về vận động nhân dân làm vỉa hè ở các địa phương, đơn vị. Tuyên truyền và tham gia tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 60 năm ngày thành lập huyện của Ban Thường vụ Huyện uỷ. Chủ động kế hoạch, chỉ đạo tổ chức thực hiện tốt và hoàn thành các tiêu chí huyện nông thôn mới nâng cao năm 2024; chỉ đạo thực hiện tốt kỳ thi vào lớp 10 THPT và kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024; quan tâm đến công tác phát triển đảng viên mới tại các cơ quan, đơn vị. Tăng cường hơn nữa trong công tác phối hợp, hỗ trợ, chia sẻ để hoàn thành tốt nhiệm vụ năm 2024.
Lê Anh
Với chức năng, nhiệm vụ của mình, trong quý 2/2024 Ban Tuyên giáo và các ngành khối Khoa giáo trên địa bàn huyện chủ động xây dựng mục tiêu, kế hoạch, nhiệm vụ cụ thể để triển khai, chỉ đạo, tổ chức thực hiện. Phấn đấu hoàn thành tốt các mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp về các lĩnh vực khoa giáo; hoàn thành và hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu, kế hoạch của ngành, đơn vị đề ra trong quý 2 và cả năm 2024.
Tại hội nghị, các đại biểu tập trung thảo luận làm rõ thêm một số kết quả đạt được gắn với nhiệm vụ cụ thể của ngành, đơn vị; đồng thời đề xuất các giải pháp, sự quyết tâm nhằm thực hiện hiệu quả nhiệm vụ của ngành, khối khoa giáo trong thời gian tới.
Phát biểu kết luận hội nghị, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị đánh giá cao những nỗ lực cố gắng, kết quả đạt được của các ngành trong khối Khoa giáo trong quý 1 năm 2024. Trên cơ sở phương hướng, nhiệm vụ đề ra trong quý 2, đồng chí đề nghị các ngành trong khối rà soát nắm chắc những việc cần làm, chỉ đạo tổ chức hoàn thành nhiệm vụ theo từng thời gian, tiến độ, nhiệm vụ được giao. Quan tâm làm tốt công tác tuyên truyền về chủ trương đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của nhà nước, nhiệm vụ chính trị của đơn vị, của huyện trong năm 2024 và những năm tiếp theo, cụ thể là tuyên truyền Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ 18; thực hiện mục tiêu huyện về đích nông thôn mới nâng cao trong năm 2024; các chỉ tiêu huyện đạt tiêu chí đô thị loại 4; tuyên truyền thực hiện tốt Nghị quyết số 12 của BCH Đảng bộ huyện về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông; Chỉ thị số 15 của ban Thường vụ Huyện uỷ về phát động tổng dọn vệ sinh môi trường; Kết luận số 267 về vận động nhân dân làm vỉa hè ở các địa phương, đơn vị. Tuyên truyền và tham gia tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 60 năm ngày thành lập huyện của Ban Thường vụ Huyện uỷ. Chủ động kế hoạch, chỉ đạo tổ chức thực hiện tốt và hoàn thành các tiêu chí huyện nông thôn mới nâng cao năm 2024; chỉ đạo thực hiện tốt kỳ thi vào lớp 10 THPT và kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024; quan tâm đến công tác phát triển đảng viên mới tại các cơ quan, đơn vị. Tăng cường hơn nữa trong công tác phối hợp, hỗ trợ, chia sẻ để hoàn thành tốt nhiệm vụ năm 2024.
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Ban sưu tầm, nghiên cứu, biên soạn và xuất bản Lịch sử Đảng bộ huyện Triệu Sơn 60 năm xây dựng và phát triển (1965 - 2025)
16/07/2024 14:53:45 -
Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 121 năm 2024
15/07/2024 14:53:02 -
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 120
04/07/2024 15:28:22 -
Bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị tại huyện Triệu Sơn khóa học 2023-2024
21/06/2024 15:03:45
Giao ban công tác Khoa giáo quý 1, triển khai nhiệm vụ quý 2/2024
Đăng lúc: 12/04/2024 22:00:56 (GMT+7)
Chiều ngày 12/4/2024, Tại Phòng họp Trường THPT Triệu Sơn 1, Ban Tuyên giáo Huyện ủy, UBND huyện Triệu Sơn tổ chức hội nghị giao ban công tác Khoa giáo quý 1 và triển khai nhiệm vụ trọng tâm quý 2/2024. Đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện chủ trì hội nghị. Dự hội nghị có đại diện lãnh đạo các phòng, ngành Khối Khoa giáo của huyện.
![z5342371855037_76b17cfa905e4107e73e10eb9192ad13.jpg](/file/thumb/500/637291769.jpg)
![z5342373238156_2e0bb342cd8591124432dbc9294c679e.jpg](/file/thumb/500/637291773.jpg)
![z5342381150346_a088c7dbab348b5381074a444a15a9db.jpg](/file/thumb/500/637291774.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Trong quý 1/2024, Ban Tuyên giáo Huyện ủy và các ngành khối Khoa giáo trên địa bàn huyện đã tham mưu giúp cấp ủy, chính quyền ban hành nhiều văn bản lãnh đạo, chỉ đạo, giúp cấp ủy các cấp cụ thể hóa các mục tiêu, nhiệm vụ khoa giáo vào chương trình, kế hoạch công tác; triển khai có hiệu quả các chỉ thị, nghị quyết của Trung ương, của tỉnh, huyện về lĩnh vực khoa giáo. Đồng thời đẩy mạnh tuyên truyền, nâng cao nhận thức của cán bộ, đảng viên và nhân dân trong việc thực hiện các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước về lĩnh vực khoa giáo. Các phòng, ngành trong khối đã tập trung tuyên truyền các nhiệm vụ chính trị của tỉnh, huyện, nội dung, hình thức tuyên truyền được thực hiện phong phú, đa dạng, thiết thực, hiệu quả và đồng bộ ở tất cả các cấp, các ngành, các lĩnh vực, góp phần quan trọng vào thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị của ngành, đơn vị và của huyện. Các ngành trong khối đã chủ động xây dựng chương trình, kế hoạch công tác phù hợp với điều kiện của địa phương, đơn vị triển khai các nội dung, nhiệm vụ thuộc lĩnh vực Khoa giáo. Các ngành, lĩnh vực như: Giáo dục và đào tạo, Giáo dục nghề nghiệp; giáo dục chính trị; khuyến học, khuyến tài; giải quyết việc làm; công tác y tế, chăm sóc sức khỏe nhân dân; khoa học và công nghệ; bảo vệ môi trường, an toàn thực phẩm; các chính sách an sinh xã hội, các hoạt động văn hoá, văn nghệ, thể thao… được quan tâm chỉ đạo thực hiện và đạt nhiều kết quả tích cực. Công tác xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu được chú trọng. Lĩnh vực nghiên cứu, chuyển giao và ứng dụng tiến bộ khoa học kỹ thuật - công nghệ vào sản xuất và đời sống được triển khai bám sát các chương trình trọng tâm, mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội của huyện; các hoạt động nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho nhân dân, các hoạt động xã hội hoá vì cộng đồng được quan tâm và thực hiện tốt.
Với chức năng, nhiệm vụ của mình, trong quý 2/2024 Ban Tuyên giáo và các ngành khối Khoa giáo trên địa bàn huyện chủ động xây dựng mục tiêu, kế hoạch, nhiệm vụ cụ thể để triển khai, chỉ đạo, tổ chức thực hiện. Phấn đấu hoàn thành tốt các mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp về các lĩnh vực khoa giáo; hoàn thành và hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu, kế hoạch của ngành, đơn vị đề ra trong quý 2 và cả năm 2024.
Tại hội nghị, các đại biểu tập trung thảo luận làm rõ thêm một số kết quả đạt được gắn với nhiệm vụ cụ thể của ngành, đơn vị; đồng thời đề xuất các giải pháp, sự quyết tâm nhằm thực hiện hiệu quả nhiệm vụ của ngành, khối khoa giáo trong thời gian tới.
Phát biểu kết luận hội nghị, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị đánh giá cao những nỗ lực cố gắng, kết quả đạt được của các ngành trong khối Khoa giáo trong quý 1 năm 2024. Trên cơ sở phương hướng, nhiệm vụ đề ra trong quý 2, đồng chí đề nghị các ngành trong khối rà soát nắm chắc những việc cần làm, chỉ đạo tổ chức hoàn thành nhiệm vụ theo từng thời gian, tiến độ, nhiệm vụ được giao. Quan tâm làm tốt công tác tuyên truyền về chủ trương đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của nhà nước, nhiệm vụ chính trị của đơn vị, của huyện trong năm 2024 và những năm tiếp theo, cụ thể là tuyên truyền Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ 18; thực hiện mục tiêu huyện về đích nông thôn mới nâng cao trong năm 2024; các chỉ tiêu huyện đạt tiêu chí đô thị loại 4; tuyên truyền thực hiện tốt Nghị quyết số 12 của BCH Đảng bộ huyện về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông; Chỉ thị số 15 của ban Thường vụ Huyện uỷ về phát động tổng dọn vệ sinh môi trường; Kết luận số 267 về vận động nhân dân làm vỉa hè ở các địa phương, đơn vị. Tuyên truyền và tham gia tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 60 năm ngày thành lập huyện của Ban Thường vụ Huyện uỷ. Chủ động kế hoạch, chỉ đạo tổ chức thực hiện tốt và hoàn thành các tiêu chí huyện nông thôn mới nâng cao năm 2024; chỉ đạo thực hiện tốt kỳ thi vào lớp 10 THPT và kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024; quan tâm đến công tác phát triển đảng viên mới tại các cơ quan, đơn vị. Tăng cường hơn nữa trong công tác phối hợp, hỗ trợ, chia sẻ để hoàn thành tốt nhiệm vụ năm 2024.
Lê Anh
Với chức năng, nhiệm vụ của mình, trong quý 2/2024 Ban Tuyên giáo và các ngành khối Khoa giáo trên địa bàn huyện chủ động xây dựng mục tiêu, kế hoạch, nhiệm vụ cụ thể để triển khai, chỉ đạo, tổ chức thực hiện. Phấn đấu hoàn thành tốt các mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp về các lĩnh vực khoa giáo; hoàn thành và hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu, kế hoạch của ngành, đơn vị đề ra trong quý 2 và cả năm 2024.
Tại hội nghị, các đại biểu tập trung thảo luận làm rõ thêm một số kết quả đạt được gắn với nhiệm vụ cụ thể của ngành, đơn vị; đồng thời đề xuất các giải pháp, sự quyết tâm nhằm thực hiện hiệu quả nhiệm vụ của ngành, khối khoa giáo trong thời gian tới.
Phát biểu kết luận hội nghị, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị đánh giá cao những nỗ lực cố gắng, kết quả đạt được của các ngành trong khối Khoa giáo trong quý 1 năm 2024. Trên cơ sở phương hướng, nhiệm vụ đề ra trong quý 2, đồng chí đề nghị các ngành trong khối rà soát nắm chắc những việc cần làm, chỉ đạo tổ chức hoàn thành nhiệm vụ theo từng thời gian, tiến độ, nhiệm vụ được giao. Quan tâm làm tốt công tác tuyên truyền về chủ trương đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của nhà nước, nhiệm vụ chính trị của đơn vị, của huyện trong năm 2024 và những năm tiếp theo, cụ thể là tuyên truyền Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ 18; thực hiện mục tiêu huyện về đích nông thôn mới nâng cao trong năm 2024; các chỉ tiêu huyện đạt tiêu chí đô thị loại 4; tuyên truyền thực hiện tốt Nghị quyết số 12 của BCH Đảng bộ huyện về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông; Chỉ thị số 15 của ban Thường vụ Huyện uỷ về phát động tổng dọn vệ sinh môi trường; Kết luận số 267 về vận động nhân dân làm vỉa hè ở các địa phương, đơn vị. Tuyên truyền và tham gia tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 60 năm ngày thành lập huyện của Ban Thường vụ Huyện uỷ. Chủ động kế hoạch, chỉ đạo tổ chức thực hiện tốt và hoàn thành các tiêu chí huyện nông thôn mới nâng cao năm 2024; chỉ đạo thực hiện tốt kỳ thi vào lớp 10 THPT và kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024; quan tâm đến công tác phát triển đảng viên mới tại các cơ quan, đơn vị. Tăng cường hơn nữa trong công tác phối hợp, hỗ trợ, chia sẻ để hoàn thành tốt nhiệm vụ năm 2024.
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024