![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đoàn cán bộ huyện Triệu Sơn dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang Điện Biên Phủ
Ngày 20/04/2024 12:36:00
Hướng tới kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954-7/5/2024), ngày 20/4/2024 Đoàn cán bộ lãnh đạo, đại diện cho Đảng bộ, Chính quyền và nhân dân huyện Triệu Sơn do đồng chí Lê Kim Chất, PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện làm trưởng đoàn cùng các đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Lê Công Phương, Ủy viên BTV, Chủ nhiệm UBKT Huyện ủy; đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy; đại diện các phòng ban, ngành cấp huyện đã đến dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang Điện Biên Phủ và thăm các di tích lịch sử tại tỉnh Điện Biên.
Với tấm lòng thành kính và tri ân sâu sắc, Đoàn đã tới đặt vòng hoa, dâng hương tưởng niệm tại Nghĩa trang Điện Biên, thăm Đồi A1; thắp hương tại đền thờ Liệt Sĩ Điện Biên; dâng hương viếng mộ anh hùng Liệt sĩ Tô Vĩnh Diện người con yêu dấu của quê hương Triệu Sơn đang yên nghỉ tại khu đặc biệt của nghĩa trang Điện Biên.
![z5365375274226_4d0857405275bf709d5695db45a6ffd2.jpg](/file/thumb/500/637298706.jpg)
![z5365375291679_ecefad788cbea19316413b4b91e7b7b0.jpg](/file/thumb/500/637298712.jpg)
![z5365375304685_315542f76fb3ebab27b7522d9cd02031.jpg](/file/thumb/500/637298710.jpg)
![z5365375285791_5ea8327c0091af61d61f0d31ae591f94.jpg](/file/thumb/500/637298708.jpg)
Đoàn cán bộ huyện Triệu Sơn dâng hương tại Nghĩa trang Điện Biên.
![z5365406786123_166b99cf39f3e51877a4b3c84311bd43.jpg](/file/thumb/500/637298714.jpg)
Đoàn cán bộ huyện Triệu Sơn dâng hương phần mộ anh hùng Liệt sĩ Tô Vĩnh Diện
người con của quê hương Triệu Sơn.
Trước anh linh các anh hùng liệt sĩ, đoàn cán bộ huyện Triệu Sơn đã kính cẩn, bày tỏ lòng thành kính tri ân sâu sắc trước những đóng góp máu xương của lớp thế hệ cha anh đi trước để bảo vệ nền độc lập tự do của dân tộc; các thế hệ người dân Việt Nam hôm nay nói chung và quân và dân các dân tộc huyện Triệu Sơn nói riêng nguyện noi gương các anh hùng liệt sĩ, không ngừng phấn đấu học tập, công tác, rèn luyện, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, góp phần xây dựng đất nước Việt Nam ngày càng phồn vinh, hạnh phúc, phát triển vững mạnh.
![z5365561181223_b2b0c359c886b4d14184140c1fe5111d.jpg](/file/thumb/500/637298720.jpg)
![z5365375299153_bb50fe52ab676ba7f31c1b2fc7cdf778.jpg](/file/thumb/500/637298718.jpg)
![z5365462561410_c7b5735e6cd30db29a1499c387f529a4.jpg](/file/thumb/500/637298719.jpg)
Đoàn công tác thăm các di tích lịch sử tại Điện Biên.
Phát huy truyền thống 70 chiến thắng Điện Biên Phủ, quân và dân các dân tộc huyện Triệu Sơn tiếp tục đẩy mạnh các phong trào thi đua, đoàn kết, chung sức, đồng lòng xây dựng huyện nhà đạt tiêu chí huyện NTM nâng cao và trở thành thị xã trước năm 2030.
Trong khuôn khổ chương trình, Đoàn công tác của huyện đã thăm Sở chỉ huy chiến dịch Điện Biên Phủ, thăm Bảo tàng lịch sử Điện Biên Phủ; hầm chỉ huy tướng ĐờCát.
Tin: Thùy Dung
ảnh: Đoàn công tác cung cấp.
Trong khuôn khổ chương trình, Đoàn công tác của huyện đã thăm Sở chỉ huy chiến dịch Điện Biên Phủ, thăm Bảo tàng lịch sử Điện Biên Phủ; hầm chỉ huy tướng ĐờCát.
Tin: Thùy Dung
ảnh: Đoàn công tác cung cấp.
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Ban sưu tầm, nghiên cứu, biên soạn và xuất bản Lịch sử Đảng bộ huyện Triệu Sơn 60 năm xây dựng và phát triển (1965 - 2025)
16/07/2024 14:53:45 -
Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 121 năm 2024
15/07/2024 14:53:02 -
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 120
04/07/2024 15:28:22 -
Bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị tại huyện Triệu Sơn khóa học 2023-2024
21/06/2024 15:03:45
Đoàn cán bộ huyện Triệu Sơn dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang Điện Biên Phủ
Đăng lúc: 20/04/2024 12:36:00 (GMT+7)
Hướng tới kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954-7/5/2024), ngày 20/4/2024 Đoàn cán bộ lãnh đạo, đại diện cho Đảng bộ, Chính quyền và nhân dân huyện Triệu Sơn do đồng chí Lê Kim Chất, PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện làm trưởng đoàn cùng các đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Lê Công Phương, Ủy viên BTV, Chủ nhiệm UBKT Huyện ủy; đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy; đại diện các phòng ban, ngành cấp huyện đã đến dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang Điện Biên Phủ và thăm các di tích lịch sử tại tỉnh Điện Biên.
Với tấm lòng thành kính và tri ân sâu sắc, Đoàn đã tới đặt vòng hoa, dâng hương tưởng niệm tại Nghĩa trang Điện Biên, thăm Đồi A1; thắp hương tại đền thờ Liệt Sĩ Điện Biên; dâng hương viếng mộ anh hùng Liệt sĩ Tô Vĩnh Diện người con yêu dấu của quê hương Triệu Sơn đang yên nghỉ tại khu đặc biệt của nghĩa trang Điện Biên.
![z5365375274226_4d0857405275bf709d5695db45a6ffd2.jpg](/file/thumb/500/637298706.jpg)
![z5365375291679_ecefad788cbea19316413b4b91e7b7b0.jpg](/file/thumb/500/637298712.jpg)
![z5365375304685_315542f76fb3ebab27b7522d9cd02031.jpg](/file/thumb/500/637298710.jpg)
![z5365375285791_5ea8327c0091af61d61f0d31ae591f94.jpg](/file/thumb/500/637298708.jpg)
Đoàn cán bộ huyện Triệu Sơn dâng hương tại Nghĩa trang Điện Biên.
![z5365406786123_166b99cf39f3e51877a4b3c84311bd43.jpg](/file/thumb/500/637298714.jpg)
Đoàn cán bộ huyện Triệu Sơn dâng hương phần mộ anh hùng Liệt sĩ Tô Vĩnh Diện
người con của quê hương Triệu Sơn.
Trước anh linh các anh hùng liệt sĩ, đoàn cán bộ huyện Triệu Sơn đã kính cẩn, bày tỏ lòng thành kính tri ân sâu sắc trước những đóng góp máu xương của lớp thế hệ cha anh đi trước để bảo vệ nền độc lập tự do của dân tộc; các thế hệ người dân Việt Nam hôm nay nói chung và quân và dân các dân tộc huyện Triệu Sơn nói riêng nguyện noi gương các anh hùng liệt sĩ, không ngừng phấn đấu học tập, công tác, rèn luyện, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, góp phần xây dựng đất nước Việt Nam ngày càng phồn vinh, hạnh phúc, phát triển vững mạnh.
![z5365561181223_b2b0c359c886b4d14184140c1fe5111d.jpg](/file/thumb/500/637298720.jpg)
![z5365375299153_bb50fe52ab676ba7f31c1b2fc7cdf778.jpg](/file/thumb/500/637298718.jpg)
![z5365462561410_c7b5735e6cd30db29a1499c387f529a4.jpg](/file/thumb/500/637298719.jpg)
Đoàn công tác thăm các di tích lịch sử tại Điện Biên.
Phát huy truyền thống 70 chiến thắng Điện Biên Phủ, quân và dân các dân tộc huyện Triệu Sơn tiếp tục đẩy mạnh các phong trào thi đua, đoàn kết, chung sức, đồng lòng xây dựng huyện nhà đạt tiêu chí huyện NTM nâng cao và trở thành thị xã trước năm 2030.
Trong khuôn khổ chương trình, Đoàn công tác của huyện đã thăm Sở chỉ huy chiến dịch Điện Biên Phủ, thăm Bảo tàng lịch sử Điện Biên Phủ; hầm chỉ huy tướng ĐờCát.
Tin: Thùy Dung
ảnh: Đoàn công tác cung cấp.
Trong khuôn khổ chương trình, Đoàn công tác của huyện đã thăm Sở chỉ huy chiến dịch Điện Biên Phủ, thăm Bảo tàng lịch sử Điện Biên Phủ; hầm chỉ huy tướng ĐờCát.
Tin: Thùy Dung
ảnh: Đoàn công tác cung cấp.
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024