![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Huyện Triệu Sơn tổ chức gặp mặt nhân 59 năm ngày thành lập huyện.
Ngày 23/02/2024 19:50:55
Nhân kỷ niệm 59 năm ngày thành lập huyện Triệu Sơn (25/2/1965 - 25/2/2024). Chiều ngày 23/2/2024, Ban Thường vụ Huyện ủy đã tổ chức buổi gặp mặt thân mật giữa lãnh đạo các huyện Triệu Sơn, huyện Thọ Xuân và huyện Nông Cống.
![DSC03573.JPG](/file/thumb/500/637236144.jpg)
![DSC03575.JPG](/file/thumb/500/637236146.jpg)
![DSC03580.JPG](/file/thumb/500/637236147.jpg)
![DSC03583.JPG](/file/thumb/500/637236148.jpg)
Các đại biểu dự buổi gặp mặt.
Về dự buổi gặp mặt có đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện. Đồng chí Lê Đình Hải, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Thọ Xuân; Đồng chí Nguyễn Lợi Đức, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Nông Cống; các đồng chí Ủy viên BTV Huyện ủy; Phó Chủ tịch UBND huyện;lãnh đạo các phòng, ban, ngành đoàn thể 3 huyện.
Tại buổi gặp mặt lãnh đạo huyện Triệu Sơn đã thông tin một số nét chính về huyện. Cách đây 59 năm về trước, khi cuộc chiến tranh chống Mỹ cứu nước đang diễn ra ác liệt ngày 16/12/1964 Chính phủ ra Quyết định số 177, cắt 20 xã phía Bắc huyện Nông Cống và 13 xã phía Nam huyện Thọ Xuân hợp lại thành huyện Triệu Sơn. Ngày 25/02/1965 tại sân kho Hợp tác xã Minh Hưng (xã Minh Châu cũ) lễ công bố thành lập huyện Triệu Sơn được tổ chức.
Trải qua chặng đường 59 năm với biết bao thăng trầm, khó khăn, thách thức, các thế hệ lãnh đạo huyện nhà qua các thời kỳ đã luôn đoàn kết, thống nhất quyết tâm vượt qua mọi khó khăn, thách thức để hoàn thành và hoàn thành xuất sắc các mục tiêu nhiệm vụ, các chỉ tiêu của năm sau luôn cao hơn năm trước.
Đặc biệt năm 2023 với nhiều thuận lợi và khó khăn, thách thức đan xen, song huyện Triệu Sơn đã có nhiều giải pháp chủ động, chỉ đạo quyết liệt, toàn diện để triển khai thực hiện các mục tiêu phát triển, với tư duy hành động “Kỷ cương – Trách nhiệm – Hiệu quả”; kinh tế - xã hội của huyện tiếp tục tăng trưởng khá, quốc phòng - an ninh được giữ vững, công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị có nhiều chuyển biến rõ nét, có 25/27 chỉ tiêu chủ yếu về kinh tế - xã hội, quốc phòng – an ninh và công tác xây dựng đảng hoàn thành và vượt kế hoạch; huyện được tỉnh đánh giá hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023; từ đó, góp phần hình thành nền tảng vững chắc, tạo động lực cho các mục tiêu trong thời gian tới, đưa Triệu Sơn tiếp tục phát triển nhanh và bền vững theo hướng đô thị.
Các đồng chí lãnh đạo huyện Triệu Sơn khẳng định, huyện Triệu Sơn có được những kết quả như ngày hôm nay, ngoài sự nỗ lực, cố gắng của cấp ủy, chính quyền và nhân dân trong huyện, còn có sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo giúp đỡ của tỉnh; sự phối hợp chặt chẽ trên tinh thần đoàn kết, chia sẻ trao đổi kinh nghiệm của 2 huyện Thọ Xuân và Nông Cống.
Tại buổi gặp mặt lãnh đạo huyện Triệu Sơn đã thông tin một số nét chính về huyện. Cách đây 59 năm về trước, khi cuộc chiến tranh chống Mỹ cứu nước đang diễn ra ác liệt ngày 16/12/1964 Chính phủ ra Quyết định số 177, cắt 20 xã phía Bắc huyện Nông Cống và 13 xã phía Nam huyện Thọ Xuân hợp lại thành huyện Triệu Sơn. Ngày 25/02/1965 tại sân kho Hợp tác xã Minh Hưng (xã Minh Châu cũ) lễ công bố thành lập huyện Triệu Sơn được tổ chức.
Trải qua chặng đường 59 năm với biết bao thăng trầm, khó khăn, thách thức, các thế hệ lãnh đạo huyện nhà qua các thời kỳ đã luôn đoàn kết, thống nhất quyết tâm vượt qua mọi khó khăn, thách thức để hoàn thành và hoàn thành xuất sắc các mục tiêu nhiệm vụ, các chỉ tiêu của năm sau luôn cao hơn năm trước.
Đặc biệt năm 2023 với nhiều thuận lợi và khó khăn, thách thức đan xen, song huyện Triệu Sơn đã có nhiều giải pháp chủ động, chỉ đạo quyết liệt, toàn diện để triển khai thực hiện các mục tiêu phát triển, với tư duy hành động “Kỷ cương – Trách nhiệm – Hiệu quả”; kinh tế - xã hội của huyện tiếp tục tăng trưởng khá, quốc phòng - an ninh được giữ vững, công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị có nhiều chuyển biến rõ nét, có 25/27 chỉ tiêu chủ yếu về kinh tế - xã hội, quốc phòng – an ninh và công tác xây dựng đảng hoàn thành và vượt kế hoạch; huyện được tỉnh đánh giá hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023; từ đó, góp phần hình thành nền tảng vững chắc, tạo động lực cho các mục tiêu trong thời gian tới, đưa Triệu Sơn tiếp tục phát triển nhanh và bền vững theo hướng đô thị.
Các đồng chí lãnh đạo huyện Triệu Sơn khẳng định, huyện Triệu Sơn có được những kết quả như ngày hôm nay, ngoài sự nỗ lực, cố gắng của cấp ủy, chính quyền và nhân dân trong huyện, còn có sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo giúp đỡ của tỉnh; sự phối hợp chặt chẽ trên tinh thần đoàn kết, chia sẻ trao đổi kinh nghiệm của 2 huyện Thọ Xuân và Nông Cống.
![DSC03585.JPG](/file/thumb/500/637236149.jpg)
![DSC03586.JPG](/file/thumb/500/637236150.jpg)
![DSC03589.JPG](/file/thumb/500/637236151.jpg)
![DSC03590.JPG](/file/thumb/500/637236152.jpg)
Lãnh đạo 2 huyện Thọ Xuân, Nông Cống tặng hoa chúc mừng huyện Triệu Sơn
nhân 59 năm ngày thành lập huyện.
Tại buổi gặp mặt lãnh đạo huyện Thọ Xuân; huyện Nông Cống, đã tặng hoa và phát biểu chúc mừng những kết quả nhà Đảng bộ, Chính quyền và nhân dân huyện Triệu Sơn đã đạt được trong 59 năm qua, tin tưởng rằng với sự quyết tâm đồng lòng, với tiềm năng, lợi thế và những định hướng đã đề ra; sự quyết tâm, linh hoạt, sáng tạo của cấp ủy, chính quyền các cấp; huyện Triệu Sơn sẽ tiếp tục gặt hái nhiều thành quả to lớn hơn nữa; với tình cảm, nghĩa tình, trong thời gian tới 3 huyện thường xuyên trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm; thường xuyên, phối hợp, gắn kết tình cảm để cùng nhau phát triển đi lên.
Bí thư Huyện ủy Triệu Sơn Lê Văn Tuấn đã phát biểu bế mạc buổi gặp mặt, đồng chí khẳng định 59 năm hình thành và phát triển là dấu mốc quan trọng để huyện Triệu Sơn phát triển đi lên, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân trong huyện quyết tâm, nỗ lực để hoàn thành các mục tiêu phát triển đã đề ra, phấn đấu hoàn thành mục tiêu xây dựng huyện đạt chuẩn NTM nâng cao năm 2024, năm 2025 hoàn thành tiêu chí đô thị loại 4 và trở thành thị xã trực thuộc tỉnh trước năm 2030. Đồng chí cảm ơn sự chia sẻ, phối hợp của 2 huyện Nông Cống, Thọ Xuân đối với sự phát triển của huyện trong thời gian qua.
Thùy Dung
Bí thư Huyện ủy Triệu Sơn Lê Văn Tuấn đã phát biểu bế mạc buổi gặp mặt, đồng chí khẳng định 59 năm hình thành và phát triển là dấu mốc quan trọng để huyện Triệu Sơn phát triển đi lên, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân trong huyện quyết tâm, nỗ lực để hoàn thành các mục tiêu phát triển đã đề ra, phấn đấu hoàn thành mục tiêu xây dựng huyện đạt chuẩn NTM nâng cao năm 2024, năm 2025 hoàn thành tiêu chí đô thị loại 4 và trở thành thị xã trực thuộc tỉnh trước năm 2030. Đồng chí cảm ơn sự chia sẻ, phối hợp của 2 huyện Nông Cống, Thọ Xuân đối với sự phát triển của huyện trong thời gian qua.
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
17/07/2024 14:58:54 -
Hội nghị toàn quốc quán triệt quy định, chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và đại hội đảng bộ các cấp
09/07/2024 20:30:23 -
Ban Thường vụ Tỉnh ủy bồi dưỡng, cập nhật kiến thức mới cho cán bộ chủ chốt toàn tỉnh quý II năm 2024
02/07/2024 15:46:57 -
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng đánh giá tình hình 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024
26/06/2024 15:30:00
Huyện Triệu Sơn tổ chức gặp mặt nhân 59 năm ngày thành lập huyện.
Đăng lúc: 23/02/2024 19:50:55 (GMT+7)
Nhân kỷ niệm 59 năm ngày thành lập huyện Triệu Sơn (25/2/1965 - 25/2/2024). Chiều ngày 23/2/2024, Ban Thường vụ Huyện ủy đã tổ chức buổi gặp mặt thân mật giữa lãnh đạo các huyện Triệu Sơn, huyện Thọ Xuân và huyện Nông Cống.
![DSC03573.JPG](/file/thumb/500/637236144.jpg)
![DSC03575.JPG](/file/thumb/500/637236146.jpg)
![DSC03580.JPG](/file/thumb/500/637236147.jpg)
![DSC03583.JPG](/file/thumb/500/637236148.jpg)
Các đại biểu dự buổi gặp mặt.
Về dự buổi gặp mặt có đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện. Đồng chí Lê Đình Hải, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Thọ Xuân; Đồng chí Nguyễn Lợi Đức, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Nông Cống; các đồng chí Ủy viên BTV Huyện ủy; Phó Chủ tịch UBND huyện;lãnh đạo các phòng, ban, ngành đoàn thể 3 huyện.
Tại buổi gặp mặt lãnh đạo huyện Triệu Sơn đã thông tin một số nét chính về huyện. Cách đây 59 năm về trước, khi cuộc chiến tranh chống Mỹ cứu nước đang diễn ra ác liệt ngày 16/12/1964 Chính phủ ra Quyết định số 177, cắt 20 xã phía Bắc huyện Nông Cống và 13 xã phía Nam huyện Thọ Xuân hợp lại thành huyện Triệu Sơn. Ngày 25/02/1965 tại sân kho Hợp tác xã Minh Hưng (xã Minh Châu cũ) lễ công bố thành lập huyện Triệu Sơn được tổ chức.
Trải qua chặng đường 59 năm với biết bao thăng trầm, khó khăn, thách thức, các thế hệ lãnh đạo huyện nhà qua các thời kỳ đã luôn đoàn kết, thống nhất quyết tâm vượt qua mọi khó khăn, thách thức để hoàn thành và hoàn thành xuất sắc các mục tiêu nhiệm vụ, các chỉ tiêu của năm sau luôn cao hơn năm trước.
Đặc biệt năm 2023 với nhiều thuận lợi và khó khăn, thách thức đan xen, song huyện Triệu Sơn đã có nhiều giải pháp chủ động, chỉ đạo quyết liệt, toàn diện để triển khai thực hiện các mục tiêu phát triển, với tư duy hành động “Kỷ cương – Trách nhiệm – Hiệu quả”; kinh tế - xã hội của huyện tiếp tục tăng trưởng khá, quốc phòng - an ninh được giữ vững, công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị có nhiều chuyển biến rõ nét, có 25/27 chỉ tiêu chủ yếu về kinh tế - xã hội, quốc phòng – an ninh và công tác xây dựng đảng hoàn thành và vượt kế hoạch; huyện được tỉnh đánh giá hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023; từ đó, góp phần hình thành nền tảng vững chắc, tạo động lực cho các mục tiêu trong thời gian tới, đưa Triệu Sơn tiếp tục phát triển nhanh và bền vững theo hướng đô thị.
Các đồng chí lãnh đạo huyện Triệu Sơn khẳng định, huyện Triệu Sơn có được những kết quả như ngày hôm nay, ngoài sự nỗ lực, cố gắng của cấp ủy, chính quyền và nhân dân trong huyện, còn có sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo giúp đỡ của tỉnh; sự phối hợp chặt chẽ trên tinh thần đoàn kết, chia sẻ trao đổi kinh nghiệm của 2 huyện Thọ Xuân và Nông Cống.
Tại buổi gặp mặt lãnh đạo huyện Triệu Sơn đã thông tin một số nét chính về huyện. Cách đây 59 năm về trước, khi cuộc chiến tranh chống Mỹ cứu nước đang diễn ra ác liệt ngày 16/12/1964 Chính phủ ra Quyết định số 177, cắt 20 xã phía Bắc huyện Nông Cống và 13 xã phía Nam huyện Thọ Xuân hợp lại thành huyện Triệu Sơn. Ngày 25/02/1965 tại sân kho Hợp tác xã Minh Hưng (xã Minh Châu cũ) lễ công bố thành lập huyện Triệu Sơn được tổ chức.
Trải qua chặng đường 59 năm với biết bao thăng trầm, khó khăn, thách thức, các thế hệ lãnh đạo huyện nhà qua các thời kỳ đã luôn đoàn kết, thống nhất quyết tâm vượt qua mọi khó khăn, thách thức để hoàn thành và hoàn thành xuất sắc các mục tiêu nhiệm vụ, các chỉ tiêu của năm sau luôn cao hơn năm trước.
Đặc biệt năm 2023 với nhiều thuận lợi và khó khăn, thách thức đan xen, song huyện Triệu Sơn đã có nhiều giải pháp chủ động, chỉ đạo quyết liệt, toàn diện để triển khai thực hiện các mục tiêu phát triển, với tư duy hành động “Kỷ cương – Trách nhiệm – Hiệu quả”; kinh tế - xã hội của huyện tiếp tục tăng trưởng khá, quốc phòng - an ninh được giữ vững, công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị có nhiều chuyển biến rõ nét, có 25/27 chỉ tiêu chủ yếu về kinh tế - xã hội, quốc phòng – an ninh và công tác xây dựng đảng hoàn thành và vượt kế hoạch; huyện được tỉnh đánh giá hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023; từ đó, góp phần hình thành nền tảng vững chắc, tạo động lực cho các mục tiêu trong thời gian tới, đưa Triệu Sơn tiếp tục phát triển nhanh và bền vững theo hướng đô thị.
Các đồng chí lãnh đạo huyện Triệu Sơn khẳng định, huyện Triệu Sơn có được những kết quả như ngày hôm nay, ngoài sự nỗ lực, cố gắng của cấp ủy, chính quyền và nhân dân trong huyện, còn có sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo giúp đỡ của tỉnh; sự phối hợp chặt chẽ trên tinh thần đoàn kết, chia sẻ trao đổi kinh nghiệm của 2 huyện Thọ Xuân và Nông Cống.
![DSC03585.JPG](/file/thumb/500/637236149.jpg)
![DSC03586.JPG](/file/thumb/500/637236150.jpg)
![DSC03589.JPG](/file/thumb/500/637236151.jpg)
![DSC03590.JPG](/file/thumb/500/637236152.jpg)
Lãnh đạo 2 huyện Thọ Xuân, Nông Cống tặng hoa chúc mừng huyện Triệu Sơn
nhân 59 năm ngày thành lập huyện.
Tại buổi gặp mặt lãnh đạo huyện Thọ Xuân; huyện Nông Cống, đã tặng hoa và phát biểu chúc mừng những kết quả nhà Đảng bộ, Chính quyền và nhân dân huyện Triệu Sơn đã đạt được trong 59 năm qua, tin tưởng rằng với sự quyết tâm đồng lòng, với tiềm năng, lợi thế và những định hướng đã đề ra; sự quyết tâm, linh hoạt, sáng tạo của cấp ủy, chính quyền các cấp; huyện Triệu Sơn sẽ tiếp tục gặt hái nhiều thành quả to lớn hơn nữa; với tình cảm, nghĩa tình, trong thời gian tới 3 huyện thường xuyên trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm; thường xuyên, phối hợp, gắn kết tình cảm để cùng nhau phát triển đi lên.
Bí thư Huyện ủy Triệu Sơn Lê Văn Tuấn đã phát biểu bế mạc buổi gặp mặt, đồng chí khẳng định 59 năm hình thành và phát triển là dấu mốc quan trọng để huyện Triệu Sơn phát triển đi lên, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân trong huyện quyết tâm, nỗ lực để hoàn thành các mục tiêu phát triển đã đề ra, phấn đấu hoàn thành mục tiêu xây dựng huyện đạt chuẩn NTM nâng cao năm 2024, năm 2025 hoàn thành tiêu chí đô thị loại 4 và trở thành thị xã trực thuộc tỉnh trước năm 2030. Đồng chí cảm ơn sự chia sẻ, phối hợp của 2 huyện Nông Cống, Thọ Xuân đối với sự phát triển của huyện trong thời gian qua.
Thùy Dung
Bí thư Huyện ủy Triệu Sơn Lê Văn Tuấn đã phát biểu bế mạc buổi gặp mặt, đồng chí khẳng định 59 năm hình thành và phát triển là dấu mốc quan trọng để huyện Triệu Sơn phát triển đi lên, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân trong huyện quyết tâm, nỗ lực để hoàn thành các mục tiêu phát triển đã đề ra, phấn đấu hoàn thành mục tiêu xây dựng huyện đạt chuẩn NTM nâng cao năm 2024, năm 2025 hoàn thành tiêu chí đô thị loại 4 và trở thành thị xã trực thuộc tỉnh trước năm 2030. Đồng chí cảm ơn sự chia sẻ, phối hợp của 2 huyện Nông Cống, Thọ Xuân đối với sự phát triển của huyện trong thời gian qua.
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024