![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Hội nghị thực hiện quy trình rà soát bổ sung quy hoạch cán bộ, lãnh đạo quản lý
Ngày 17/05/2024 16:26:34
Chiều 17/5/2024, Huyện ủy Triệu Sơn tổ chức Hội nghị bàn các nội dung liên quan đến công tác rà soát quy hoạch cán bộ, lãnh đạo quản lý cấp huyện nhiệm kỳ 2020-2025. Đồng chí Lê Văn Tuấn, Ủy viên BCH Đảng bộ Tỉnh, Bí thư Huyện ủy khai mạc và chủ trì hội nghị.
![z5449917141972_8ae307839f1479b4112b0937b21da7ae.jpg](/file/thumb/500/637336120.jpg)
![z5449918338599_084d7a09483faae1fc086ff0c46641e1.jpg](/file/thumb/500/637336124.jpg)
![z5449918304750_85c98b9d0cd5bdf623bfd0fb9e6b0107.jpg](/file/thumb/500/637336126.jpg)
![z5449917719297_51b72e5ada26f8cc05d1815a943cb2bd.jpg](/file/thumb/500/637336128.jpg)
![z5449917710883_a15c1a945f48ae474a368df4ab77ba53.jpg](/file/thumb/500/637336138.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Dự hội nghị có đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện; Các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy; Uỷ viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện; các đồng chí Phó Chủ tịch HĐND, Phó Chủ tịch UBND huyện; Trưởng các ban, phòng, ngành, MTTQ, các đoàn thể cấp huyện; Thủ trưởng các cơ quan đơn vị; Bí thư, Chủ tịch HĐND, Chủ tịch UBND các xã, thị trấn; Bí thư các Đảng bộ, chi bộ trực thuộc Huyện ủy.
Thời gian qua, công tác rà soát, quy hoạch cán bộ của huyện đã được Ban Thường vụ Huyện ủy thực hiện bảo đảm dân chủ, công khai, minh bạch, có tầm nhìn xa, có quan điểm rõ ràng trong đánh giá, lựa chọn cán bộ đúng quy trình. Các bước công tác quy hoạch triển khai theo đúng hướng dẫn của Trung ương, của Tỉnh ủy. Việc bổ sung quy hoạch cán bộ nhằm tạo sự chủ động về công tác cán bộ trong nhiệm kỳ, bảo đảm tính kế thừa, phát triển và sự chuyển tiếp liên tục vững vàng giữa các thế hệ cán bộ, giữ vững đoàn kết nội bộ và sự ổn định chính trị của huyện.
Tại Hội nghị đồng chí Hà Hữu Khang, UVBTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy đã quán triệt nguyên tắc, điều kiện, tiêu chuẩn, đối tượng, độ tuổi, cơ cấu, số lượng, những điểm cần lưu ý về công tác quy hoạch cán bộ. Thông qua danh sách dự kiến bổ sung quy hoạch Ban Chấp hành, Ban Thường vụ, các chức danh lãnh đạo chủ chốt của huyện nhiệm kỳ 2020-2025, 2021-2026 và nhiệm kỳ 2025-2030, 2026-2031.
Đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy điều hành các nội dung liên quan đến quy hoạch Ban Chấp hành, Ban Thường vụ, các chức danh lãnh đạo chủ chốt cấp huyện nhiệm kỳ 2020 - 2025, 2025 - 2030. Điều hành lấy phiếu giới thiệu nguồn nhân sự bổ sung quy hoạch Ban Chấp hành Ban Thường vụ, các các chức danh cán bộ chủ chốt của huyện nhiệm kỳ 2020-2025, 2021-2026 và nhiệm kỳ 2025-2030, 2026-2031.
Kết luận Hội nghị, ngoài nhiệm vụ về công tác cán bộ, đồng chí Bí thư Huyện ủy đã nhấn mạnh một số nhiệm vụ trọng tâm, đồng chí đề nghị các đồng chí Thường vụ -Trưởng cụm; cán bộ chỉ đạo các xã tăng cường công tác chỉ đạo cơ sở thực hiện ngay các phong trào thi đua lập thành tích cao nhất chào mừng 60 năm ngày thành lập huyện; các xã, thị trấn chỉ đạo nhân dân tập trung thu hoạch nhanh gọn diện tích lúa chiêm xuân đã chín, tích cực làm tốt công tác vệ sinh môi trường, đảm bảo sáng, xanh, sạch, đẹp, tiếp tục thực hiện tốt Nghị quyết 12 của Ban chấp hành Huyện ủy, tăng cường giải phóng mặt bằng, tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, xây dựng các tuyến đường mẫu, xây dựng, hoàn thiện kết nối các tuyến đường kiểu mẫu trên địa bàn các xã, thị trấn.
Thông qua hội nghị, nhằm bổ sung quy hoạch cán bộ, lãnh đạo quản lý để hoàn thiện trình cấp có thẩm quyền phê duyệt quy hoạch nhân sự Ban Chấp hành Đảng bộ, Ban Thường vụ Huyện ủy huyện Triệu Sơn nhiệm kỳ 2020-2025 và nhiệm kỳ 2025-2030. Việc rà soát, bổ sung quy hoạch cán bộ nhiệm kỳ này và nhiệm kỳ tiếp theo góp phần tạo sự chủ động về cán bộ bảo đảm tính kế thừa, có cơ cấu, tỷ lệ hợp lý. Qua rà soát, bổ sung quy hoạch cán bộ nhằm phát hiện nguồn cán bộ trẻ có phẩm chất, năng lực, uy tín, có triển vọng phát triển đưa vào quy hoạch để có kế hoạch đào tạo, bồi dưỡng, tạo nguồn các chức danh lãnh đạo, quản lý các cấp đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Lê Anh
Thời gian qua, công tác rà soát, quy hoạch cán bộ của huyện đã được Ban Thường vụ Huyện ủy thực hiện bảo đảm dân chủ, công khai, minh bạch, có tầm nhìn xa, có quan điểm rõ ràng trong đánh giá, lựa chọn cán bộ đúng quy trình. Các bước công tác quy hoạch triển khai theo đúng hướng dẫn của Trung ương, của Tỉnh ủy. Việc bổ sung quy hoạch cán bộ nhằm tạo sự chủ động về công tác cán bộ trong nhiệm kỳ, bảo đảm tính kế thừa, phát triển và sự chuyển tiếp liên tục vững vàng giữa các thế hệ cán bộ, giữ vững đoàn kết nội bộ và sự ổn định chính trị của huyện.
Tại Hội nghị đồng chí Hà Hữu Khang, UVBTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy đã quán triệt nguyên tắc, điều kiện, tiêu chuẩn, đối tượng, độ tuổi, cơ cấu, số lượng, những điểm cần lưu ý về công tác quy hoạch cán bộ. Thông qua danh sách dự kiến bổ sung quy hoạch Ban Chấp hành, Ban Thường vụ, các chức danh lãnh đạo chủ chốt của huyện nhiệm kỳ 2020-2025, 2021-2026 và nhiệm kỳ 2025-2030, 2026-2031.
Đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy điều hành các nội dung liên quan đến quy hoạch Ban Chấp hành, Ban Thường vụ, các chức danh lãnh đạo chủ chốt cấp huyện nhiệm kỳ 2020 - 2025, 2025 - 2030. Điều hành lấy phiếu giới thiệu nguồn nhân sự bổ sung quy hoạch Ban Chấp hành Ban Thường vụ, các các chức danh cán bộ chủ chốt của huyện nhiệm kỳ 2020-2025, 2021-2026 và nhiệm kỳ 2025-2030, 2026-2031.
Kết luận Hội nghị, ngoài nhiệm vụ về công tác cán bộ, đồng chí Bí thư Huyện ủy đã nhấn mạnh một số nhiệm vụ trọng tâm, đồng chí đề nghị các đồng chí Thường vụ -Trưởng cụm; cán bộ chỉ đạo các xã tăng cường công tác chỉ đạo cơ sở thực hiện ngay các phong trào thi đua lập thành tích cao nhất chào mừng 60 năm ngày thành lập huyện; các xã, thị trấn chỉ đạo nhân dân tập trung thu hoạch nhanh gọn diện tích lúa chiêm xuân đã chín, tích cực làm tốt công tác vệ sinh môi trường, đảm bảo sáng, xanh, sạch, đẹp, tiếp tục thực hiện tốt Nghị quyết 12 của Ban chấp hành Huyện ủy, tăng cường giải phóng mặt bằng, tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, xây dựng các tuyến đường mẫu, xây dựng, hoàn thiện kết nối các tuyến đường kiểu mẫu trên địa bàn các xã, thị trấn.
Thông qua hội nghị, nhằm bổ sung quy hoạch cán bộ, lãnh đạo quản lý để hoàn thiện trình cấp có thẩm quyền phê duyệt quy hoạch nhân sự Ban Chấp hành Đảng bộ, Ban Thường vụ Huyện ủy huyện Triệu Sơn nhiệm kỳ 2020-2025 và nhiệm kỳ 2025-2030. Việc rà soát, bổ sung quy hoạch cán bộ nhiệm kỳ này và nhiệm kỳ tiếp theo góp phần tạo sự chủ động về cán bộ bảo đảm tính kế thừa, có cơ cấu, tỷ lệ hợp lý. Qua rà soát, bổ sung quy hoạch cán bộ nhằm phát hiện nguồn cán bộ trẻ có phẩm chất, năng lực, uy tín, có triển vọng phát triển đưa vào quy hoạch để có kế hoạch đào tạo, bồi dưỡng, tạo nguồn các chức danh lãnh đạo, quản lý các cấp đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
17/07/2024 14:58:54 -
Hội nghị toàn quốc quán triệt quy định, chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và đại hội đảng bộ các cấp
09/07/2024 20:30:23 -
Ban Thường vụ Tỉnh ủy bồi dưỡng, cập nhật kiến thức mới cho cán bộ chủ chốt toàn tỉnh quý II năm 2024
02/07/2024 15:46:57 -
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng đánh giá tình hình 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024
26/06/2024 15:30:00
Hội nghị thực hiện quy trình rà soát bổ sung quy hoạch cán bộ, lãnh đạo quản lý
Đăng lúc: 17/05/2024 16:26:34 (GMT+7)
Chiều 17/5/2024, Huyện ủy Triệu Sơn tổ chức Hội nghị bàn các nội dung liên quan đến công tác rà soát quy hoạch cán bộ, lãnh đạo quản lý cấp huyện nhiệm kỳ 2020-2025. Đồng chí Lê Văn Tuấn, Ủy viên BCH Đảng bộ Tỉnh, Bí thư Huyện ủy khai mạc và chủ trì hội nghị.
![z5449917141972_8ae307839f1479b4112b0937b21da7ae.jpg](/file/thumb/500/637336120.jpg)
![z5449918338599_084d7a09483faae1fc086ff0c46641e1.jpg](/file/thumb/500/637336124.jpg)
![z5449918304750_85c98b9d0cd5bdf623bfd0fb9e6b0107.jpg](/file/thumb/500/637336126.jpg)
![z5449917719297_51b72e5ada26f8cc05d1815a943cb2bd.jpg](/file/thumb/500/637336128.jpg)
![z5449917710883_a15c1a945f48ae474a368df4ab77ba53.jpg](/file/thumb/500/637336138.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Dự hội nghị có đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện; Các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy; Uỷ viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện; các đồng chí Phó Chủ tịch HĐND, Phó Chủ tịch UBND huyện; Trưởng các ban, phòng, ngành, MTTQ, các đoàn thể cấp huyện; Thủ trưởng các cơ quan đơn vị; Bí thư, Chủ tịch HĐND, Chủ tịch UBND các xã, thị trấn; Bí thư các Đảng bộ, chi bộ trực thuộc Huyện ủy.
Thời gian qua, công tác rà soát, quy hoạch cán bộ của huyện đã được Ban Thường vụ Huyện ủy thực hiện bảo đảm dân chủ, công khai, minh bạch, có tầm nhìn xa, có quan điểm rõ ràng trong đánh giá, lựa chọn cán bộ đúng quy trình. Các bước công tác quy hoạch triển khai theo đúng hướng dẫn của Trung ương, của Tỉnh ủy. Việc bổ sung quy hoạch cán bộ nhằm tạo sự chủ động về công tác cán bộ trong nhiệm kỳ, bảo đảm tính kế thừa, phát triển và sự chuyển tiếp liên tục vững vàng giữa các thế hệ cán bộ, giữ vững đoàn kết nội bộ và sự ổn định chính trị của huyện.
Tại Hội nghị đồng chí Hà Hữu Khang, UVBTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy đã quán triệt nguyên tắc, điều kiện, tiêu chuẩn, đối tượng, độ tuổi, cơ cấu, số lượng, những điểm cần lưu ý về công tác quy hoạch cán bộ. Thông qua danh sách dự kiến bổ sung quy hoạch Ban Chấp hành, Ban Thường vụ, các chức danh lãnh đạo chủ chốt của huyện nhiệm kỳ 2020-2025, 2021-2026 và nhiệm kỳ 2025-2030, 2026-2031.
Đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy điều hành các nội dung liên quan đến quy hoạch Ban Chấp hành, Ban Thường vụ, các chức danh lãnh đạo chủ chốt cấp huyện nhiệm kỳ 2020 - 2025, 2025 - 2030. Điều hành lấy phiếu giới thiệu nguồn nhân sự bổ sung quy hoạch Ban Chấp hành Ban Thường vụ, các các chức danh cán bộ chủ chốt của huyện nhiệm kỳ 2020-2025, 2021-2026 và nhiệm kỳ 2025-2030, 2026-2031.
Kết luận Hội nghị, ngoài nhiệm vụ về công tác cán bộ, đồng chí Bí thư Huyện ủy đã nhấn mạnh một số nhiệm vụ trọng tâm, đồng chí đề nghị các đồng chí Thường vụ -Trưởng cụm; cán bộ chỉ đạo các xã tăng cường công tác chỉ đạo cơ sở thực hiện ngay các phong trào thi đua lập thành tích cao nhất chào mừng 60 năm ngày thành lập huyện; các xã, thị trấn chỉ đạo nhân dân tập trung thu hoạch nhanh gọn diện tích lúa chiêm xuân đã chín, tích cực làm tốt công tác vệ sinh môi trường, đảm bảo sáng, xanh, sạch, đẹp, tiếp tục thực hiện tốt Nghị quyết 12 của Ban chấp hành Huyện ủy, tăng cường giải phóng mặt bằng, tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, xây dựng các tuyến đường mẫu, xây dựng, hoàn thiện kết nối các tuyến đường kiểu mẫu trên địa bàn các xã, thị trấn.
Thông qua hội nghị, nhằm bổ sung quy hoạch cán bộ, lãnh đạo quản lý để hoàn thiện trình cấp có thẩm quyền phê duyệt quy hoạch nhân sự Ban Chấp hành Đảng bộ, Ban Thường vụ Huyện ủy huyện Triệu Sơn nhiệm kỳ 2020-2025 và nhiệm kỳ 2025-2030. Việc rà soát, bổ sung quy hoạch cán bộ nhiệm kỳ này và nhiệm kỳ tiếp theo góp phần tạo sự chủ động về cán bộ bảo đảm tính kế thừa, có cơ cấu, tỷ lệ hợp lý. Qua rà soát, bổ sung quy hoạch cán bộ nhằm phát hiện nguồn cán bộ trẻ có phẩm chất, năng lực, uy tín, có triển vọng phát triển đưa vào quy hoạch để có kế hoạch đào tạo, bồi dưỡng, tạo nguồn các chức danh lãnh đạo, quản lý các cấp đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Lê Anh
Thời gian qua, công tác rà soát, quy hoạch cán bộ của huyện đã được Ban Thường vụ Huyện ủy thực hiện bảo đảm dân chủ, công khai, minh bạch, có tầm nhìn xa, có quan điểm rõ ràng trong đánh giá, lựa chọn cán bộ đúng quy trình. Các bước công tác quy hoạch triển khai theo đúng hướng dẫn của Trung ương, của Tỉnh ủy. Việc bổ sung quy hoạch cán bộ nhằm tạo sự chủ động về công tác cán bộ trong nhiệm kỳ, bảo đảm tính kế thừa, phát triển và sự chuyển tiếp liên tục vững vàng giữa các thế hệ cán bộ, giữ vững đoàn kết nội bộ và sự ổn định chính trị của huyện.
Tại Hội nghị đồng chí Hà Hữu Khang, UVBTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy đã quán triệt nguyên tắc, điều kiện, tiêu chuẩn, đối tượng, độ tuổi, cơ cấu, số lượng, những điểm cần lưu ý về công tác quy hoạch cán bộ. Thông qua danh sách dự kiến bổ sung quy hoạch Ban Chấp hành, Ban Thường vụ, các chức danh lãnh đạo chủ chốt của huyện nhiệm kỳ 2020-2025, 2021-2026 và nhiệm kỳ 2025-2030, 2026-2031.
Đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy điều hành các nội dung liên quan đến quy hoạch Ban Chấp hành, Ban Thường vụ, các chức danh lãnh đạo chủ chốt cấp huyện nhiệm kỳ 2020 - 2025, 2025 - 2030. Điều hành lấy phiếu giới thiệu nguồn nhân sự bổ sung quy hoạch Ban Chấp hành Ban Thường vụ, các các chức danh cán bộ chủ chốt của huyện nhiệm kỳ 2020-2025, 2021-2026 và nhiệm kỳ 2025-2030, 2026-2031.
Kết luận Hội nghị, ngoài nhiệm vụ về công tác cán bộ, đồng chí Bí thư Huyện ủy đã nhấn mạnh một số nhiệm vụ trọng tâm, đồng chí đề nghị các đồng chí Thường vụ -Trưởng cụm; cán bộ chỉ đạo các xã tăng cường công tác chỉ đạo cơ sở thực hiện ngay các phong trào thi đua lập thành tích cao nhất chào mừng 60 năm ngày thành lập huyện; các xã, thị trấn chỉ đạo nhân dân tập trung thu hoạch nhanh gọn diện tích lúa chiêm xuân đã chín, tích cực làm tốt công tác vệ sinh môi trường, đảm bảo sáng, xanh, sạch, đẹp, tiếp tục thực hiện tốt Nghị quyết 12 của Ban chấp hành Huyện ủy, tăng cường giải phóng mặt bằng, tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, xây dựng các tuyến đường mẫu, xây dựng, hoàn thiện kết nối các tuyến đường kiểu mẫu trên địa bàn các xã, thị trấn.
Thông qua hội nghị, nhằm bổ sung quy hoạch cán bộ, lãnh đạo quản lý để hoàn thiện trình cấp có thẩm quyền phê duyệt quy hoạch nhân sự Ban Chấp hành Đảng bộ, Ban Thường vụ Huyện ủy huyện Triệu Sơn nhiệm kỳ 2020-2025 và nhiệm kỳ 2025-2030. Việc rà soát, bổ sung quy hoạch cán bộ nhiệm kỳ này và nhiệm kỳ tiếp theo góp phần tạo sự chủ động về cán bộ bảo đảm tính kế thừa, có cơ cấu, tỷ lệ hợp lý. Qua rà soát, bổ sung quy hoạch cán bộ nhằm phát hiện nguồn cán bộ trẻ có phẩm chất, năng lực, uy tín, có triển vọng phát triển đưa vào quy hoạch để có kế hoạch đào tạo, bồi dưỡng, tạo nguồn các chức danh lãnh đạo, quản lý các cấp đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Giao ban tiến độ cung cấp nước sạch tập trung đến các xã, thị trấn năm 2024
24/07/2024 -
Báo cáo kết quả thẩm tra hồ sơ và mức độ đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao năm 2024 của xã Khuyến Nông, xã Thọ Cường, xã Thọ Tiến, xã XuânThọ
24/07/2024 -
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024