![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Xã Thọ Dân tổ chức trồng cau tuyến đường kiểu mẫu
Ngày 13/06/2024 21:18:47
Thực hiện kết luận số 368 ngày 17/5/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy về tập trung lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thiện xây dựng các tuyến đường mẫu kết nối các xã, thị trấn trên địa bàn huyện. Sáng ngày 13/6 xã Thọ Dân đã tổ chức ra quân trồng cây cau dọc tuyến đường thôn Ngọc Đà đi thôn Hà Lũng Hạ kết nối với tuyến đường Quốc lộ 47.
![z5534094405862_ecd1f2b8e45a3851f389edbfbeeb6a22.jpg](/file/thumb/500/637370116.jpg)
![z5534121152383_2d67b55cc5f033eb84b1ba64c1377def.jpg](/file/thumb/500/637370118.jpg)
![z5534132328589_2c5d4a53da61317b40b55f46e0cd96aa.jpg](/file/thumb/500/637370119.jpg)
![z5534136312328_703d6fe2bdba16b6ec5da300be95446f.jpg](/file/thumb/500/637370120.jpg)
![z5534141338385_63121a9048b7b3ffdf345162a10e885f.jpg](/file/thumb/500/637370121.jpg)
![z5534153777618_05f2a9cc73a6ffcb981d498a9b3297ca.jpg](/file/thumb/500/637370123.jpg)
Nhân dân xã Thọ Dân ra quân trồng cây cau.
Tại buổi ra quân có đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy; đồng chí Hoàng Văn Huy, Huyện ủy viên, Chủ tịch Liên đoàn lao động huyện, lãnh đạo Đảng, Chính quyền, các ban ngành đoàn thể, cùng đông đảo bà con nhân dân trong xã. Trong buổi ra quân xã đã trồng được gần 200 cây cau dọc bên tuyến đường của 2 thôn với chiều dài hơn 1 km. Tổng kinh phí trên 20 triệu đồng, trong đó Ban thường vụ Huyện ủy tặng 60 cây, số còn lại các đồng chí trong ban chấp hành Đảng ủy và từ nguồn xã hội hóa.
Việc trồng cây cau trên các tuyến đường giao thông nông thôn góp phần làm cho tuyến đường luôn xanh - sạch - đẹp, tạo mỹ quan cho địa phương trong quá trình xây dựng nông thôn mới nâng cao ngày càng khang trang, qua đó tuyên truyền, vận động người dân giữ gìn vệ sinh và bảo vệ môi trường. Cây cau sau khi trồng song xã giao cho Đoàn thanh niên và nhân dân thôn Ngọc Đà và thôn Hà Lũng Hạ chăm sóc, bảo vệ. Ở 2 bên lề đường và dưới hàng cau được chị em phụ nữ xã trồng cây mắt ngọc và cây hoa giấy, các loại cây này được chị em phụ nữ chăm sóc hiện tại cây đang phát triển tốt. Việc tổ chức ra quân trồng cây cau tại các tuyến đường mẫu kết nối các xã, thị trấn trên địa bàn huyện là hoạt động thiết thực và ý nghĩa. Góp phần làm chuyển biến nhận thức và hành động của người dân trong việc tham gia giữ gìn môi trường sống Sáng - xanh - sạch - đẹp và đã thu hút được đông đảo người dân tham gia hưởng ứng tích cực. Góp phần cùng huyện Triệu Sơn phấn đấu đạt huyện nông thôn mới nâng cao năm 2024.
Phương Thúy
Việc trồng cây cau trên các tuyến đường giao thông nông thôn góp phần làm cho tuyến đường luôn xanh - sạch - đẹp, tạo mỹ quan cho địa phương trong quá trình xây dựng nông thôn mới nâng cao ngày càng khang trang, qua đó tuyên truyền, vận động người dân giữ gìn vệ sinh và bảo vệ môi trường. Cây cau sau khi trồng song xã giao cho Đoàn thanh niên và nhân dân thôn Ngọc Đà và thôn Hà Lũng Hạ chăm sóc, bảo vệ. Ở 2 bên lề đường và dưới hàng cau được chị em phụ nữ xã trồng cây mắt ngọc và cây hoa giấy, các loại cây này được chị em phụ nữ chăm sóc hiện tại cây đang phát triển tốt. Việc tổ chức ra quân trồng cây cau tại các tuyến đường mẫu kết nối các xã, thị trấn trên địa bàn huyện là hoạt động thiết thực và ý nghĩa. Góp phần làm chuyển biến nhận thức và hành động của người dân trong việc tham gia giữ gìn môi trường sống Sáng - xanh - sạch - đẹp và đã thu hút được đông đảo người dân tham gia hưởng ứng tích cực. Góp phần cùng huyện Triệu Sơn phấn đấu đạt huyện nông thôn mới nâng cao năm 2024.
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 15:05:00 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 22:34:57 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 14:58:54 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 20:21:32
Xã Thọ Dân tổ chức trồng cau tuyến đường kiểu mẫu
Đăng lúc: 13/06/2024 21:18:47 (GMT+7)
Thực hiện kết luận số 368 ngày 17/5/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy về tập trung lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thiện xây dựng các tuyến đường mẫu kết nối các xã, thị trấn trên địa bàn huyện. Sáng ngày 13/6 xã Thọ Dân đã tổ chức ra quân trồng cây cau dọc tuyến đường thôn Ngọc Đà đi thôn Hà Lũng Hạ kết nối với tuyến đường Quốc lộ 47.
![z5534094405862_ecd1f2b8e45a3851f389edbfbeeb6a22.jpg](/file/thumb/500/637370116.jpg)
![z5534121152383_2d67b55cc5f033eb84b1ba64c1377def.jpg](/file/thumb/500/637370118.jpg)
![z5534132328589_2c5d4a53da61317b40b55f46e0cd96aa.jpg](/file/thumb/500/637370119.jpg)
![z5534136312328_703d6fe2bdba16b6ec5da300be95446f.jpg](/file/thumb/500/637370120.jpg)
![z5534141338385_63121a9048b7b3ffdf345162a10e885f.jpg](/file/thumb/500/637370121.jpg)
![z5534153777618_05f2a9cc73a6ffcb981d498a9b3297ca.jpg](/file/thumb/500/637370123.jpg)
Nhân dân xã Thọ Dân ra quân trồng cây cau.
Tại buổi ra quân có đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy; đồng chí Hoàng Văn Huy, Huyện ủy viên, Chủ tịch Liên đoàn lao động huyện, lãnh đạo Đảng, Chính quyền, các ban ngành đoàn thể, cùng đông đảo bà con nhân dân trong xã. Trong buổi ra quân xã đã trồng được gần 200 cây cau dọc bên tuyến đường của 2 thôn với chiều dài hơn 1 km. Tổng kinh phí trên 20 triệu đồng, trong đó Ban thường vụ Huyện ủy tặng 60 cây, số còn lại các đồng chí trong ban chấp hành Đảng ủy và từ nguồn xã hội hóa.
Việc trồng cây cau trên các tuyến đường giao thông nông thôn góp phần làm cho tuyến đường luôn xanh - sạch - đẹp, tạo mỹ quan cho địa phương trong quá trình xây dựng nông thôn mới nâng cao ngày càng khang trang, qua đó tuyên truyền, vận động người dân giữ gìn vệ sinh và bảo vệ môi trường. Cây cau sau khi trồng song xã giao cho Đoàn thanh niên và nhân dân thôn Ngọc Đà và thôn Hà Lũng Hạ chăm sóc, bảo vệ. Ở 2 bên lề đường và dưới hàng cau được chị em phụ nữ xã trồng cây mắt ngọc và cây hoa giấy, các loại cây này được chị em phụ nữ chăm sóc hiện tại cây đang phát triển tốt. Việc tổ chức ra quân trồng cây cau tại các tuyến đường mẫu kết nối các xã, thị trấn trên địa bàn huyện là hoạt động thiết thực và ý nghĩa. Góp phần làm chuyển biến nhận thức và hành động của người dân trong việc tham gia giữ gìn môi trường sống Sáng - xanh - sạch - đẹp và đã thu hút được đông đảo người dân tham gia hưởng ứng tích cực. Góp phần cùng huyện Triệu Sơn phấn đấu đạt huyện nông thôn mới nâng cao năm 2024.
Phương Thúy
Việc trồng cây cau trên các tuyến đường giao thông nông thôn góp phần làm cho tuyến đường luôn xanh - sạch - đẹp, tạo mỹ quan cho địa phương trong quá trình xây dựng nông thôn mới nâng cao ngày càng khang trang, qua đó tuyên truyền, vận động người dân giữ gìn vệ sinh và bảo vệ môi trường. Cây cau sau khi trồng song xã giao cho Đoàn thanh niên và nhân dân thôn Ngọc Đà và thôn Hà Lũng Hạ chăm sóc, bảo vệ. Ở 2 bên lề đường và dưới hàng cau được chị em phụ nữ xã trồng cây mắt ngọc và cây hoa giấy, các loại cây này được chị em phụ nữ chăm sóc hiện tại cây đang phát triển tốt. Việc tổ chức ra quân trồng cây cau tại các tuyến đường mẫu kết nối các xã, thị trấn trên địa bàn huyện là hoạt động thiết thực và ý nghĩa. Góp phần làm chuyển biến nhận thức và hành động của người dân trong việc tham gia giữ gìn môi trường sống Sáng - xanh - sạch - đẹp và đã thu hút được đông đảo người dân tham gia hưởng ứng tích cực. Góp phần cùng huyện Triệu Sơn phấn đấu đạt huyện nông thôn mới nâng cao năm 2024.
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024