![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Xã Minh Sơn xây dựng tuyến đường “Hàng cau nông dân”.
Ngày 12/04/2024 16:35:56
Thực hiện phong trào Nông dân Triệu Sơn chung sức xây dựng NTM nâng cao, xây dựng đô thị văn minh; xây dựng các tuyến đường mẫu của huyện và của xã, tạo các điểm nhấn về hình ảnh làng quê; xã Minh Sơn đã giao cho Hội nông dân phát động và triển khai xây dựng tuyến đường “Hàng cau nông dân.
![z5341319952312_586eb7e6e913ebeb637fb9898f283bf8.jpg](/file/thumb/500/637291346.jpg)
![z5341315684329_bab2d5c42611470f379a9ebdcb0aa75a.jpg](/file/thumb/500/637291348.jpg)
![z5341315003447_e5a5ae667b6b22b38b1471808e174c0b.jpg](/file/thumb/500/637291351.jpg)
![z5341340214753_798e5166dea7afc8325fa78e43570949.jpg](/file/thumb/500/637291398.jpg)
![z5341317640440_f55f73373e708150b502563f9e6fcaa6.jpg](/file/thumb/500/637291353.jpg)
![z5341316580673_5a51373bb7916cb5e040f026ed45a4ce.jpg](/file/thumb/500/637291355.jpg)
![z5341318809848_de6be4c7d2ca89e2cbb1e2c6174fdebd.jpg](/file/thumb/500/637291359.jpg)
Hội viên nông dân xã Minh Sơn ra quân trồng cây Cau.
Với việc khảo sát các tuyến đường cụ thể, hội Nông dân xã đã lựa chọn tuyến đường xã thuộc các thôn 1,2,3 có chiều dài 2,2 km để triển khai thực hiện; đây là tuyến đường đã được nhân dân đã thực hiện hiến đất theo Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện, mặt đường đã được mở rộng đạt 7,5m đến 8m.
Sau khi lựa chọn tuyến đường Hội nông dân xã đã vận động các nguồn lực xã hội hóa mua cây cau về trồng, cây cau được trồng được lựa chọn có chiều cao đảm bảo từ 1m đến1,5m trở lên; hội đã tiến hành huy động lực lượng hội viên nông dân ra quân trồng 2 đợt, đến nay đã trồng được gần 300 cây cau, với chiều dài đạt 1,5km, dự kiến đến giữa tháng 4/2024 hội sẽ trồng cây Cau xong toàn bộ tuyến đường. Sau khi trồng, hội nông dân xã sẽ giao trực tiếp cho các hộ dân sinh sống hai bên đường, đảm nhận việc chăm sóc và thu hoạch, phấn đấu tỷ lệ sống và phát triển tốt của cây cau là 100%.
Việc thực hiện các tuyến đường “Hàng cau nông dân” năm 2024, không chỉ góp phần tôn vinh các giá trị hình ảnh làng quê Việt Nam mà còn góp phần xây dựng làng quê sáng- xanh- sạch đẹp, tạo hiệu quả kinh tế, đồng thời giáo dục, nâng cao nhận thức trong nhân dân về việc trồng, bảo vệ, chăm sóc và khai thác cây theo đúng mục đích, không bỏ đất trống, giữ gìn vệ sinh môi trường, tạo mỹ quan làng quê nông thôn văn minh – thân thiện.
Lan toả từ phong trào này, Hội Nông dân xã Minh Sơn tiếp tục nhân rộng các tuyến đường trồng cây xanh trong toàn xã; phát huy vai trò của Hội nông dân trong việc bảo vệ môi trường nông thôn, chung tay, góp sức xây dựng quê hương trở thành vùng quê yên bình, đáng sống.
Thùy Dung
Sau khi lựa chọn tuyến đường Hội nông dân xã đã vận động các nguồn lực xã hội hóa mua cây cau về trồng, cây cau được trồng được lựa chọn có chiều cao đảm bảo từ 1m đến1,5m trở lên; hội đã tiến hành huy động lực lượng hội viên nông dân ra quân trồng 2 đợt, đến nay đã trồng được gần 300 cây cau, với chiều dài đạt 1,5km, dự kiến đến giữa tháng 4/2024 hội sẽ trồng cây Cau xong toàn bộ tuyến đường. Sau khi trồng, hội nông dân xã sẽ giao trực tiếp cho các hộ dân sinh sống hai bên đường, đảm nhận việc chăm sóc và thu hoạch, phấn đấu tỷ lệ sống và phát triển tốt của cây cau là 100%.
Việc thực hiện các tuyến đường “Hàng cau nông dân” năm 2024, không chỉ góp phần tôn vinh các giá trị hình ảnh làng quê Việt Nam mà còn góp phần xây dựng làng quê sáng- xanh- sạch đẹp, tạo hiệu quả kinh tế, đồng thời giáo dục, nâng cao nhận thức trong nhân dân về việc trồng, bảo vệ, chăm sóc và khai thác cây theo đúng mục đích, không bỏ đất trống, giữ gìn vệ sinh môi trường, tạo mỹ quan làng quê nông thôn văn minh – thân thiện.
Lan toả từ phong trào này, Hội Nông dân xã Minh Sơn tiếp tục nhân rộng các tuyến đường trồng cây xanh trong toàn xã; phát huy vai trò của Hội nông dân trong việc bảo vệ môi trường nông thôn, chung tay, góp sức xây dựng quê hương trở thành vùng quê yên bình, đáng sống.
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 15:05:00 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 22:34:57 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 14:58:54 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 20:21:32
Xã Minh Sơn xây dựng tuyến đường “Hàng cau nông dân”.
Đăng lúc: 12/04/2024 16:35:56 (GMT+7)
Thực hiện phong trào Nông dân Triệu Sơn chung sức xây dựng NTM nâng cao, xây dựng đô thị văn minh; xây dựng các tuyến đường mẫu của huyện và của xã, tạo các điểm nhấn về hình ảnh làng quê; xã Minh Sơn đã giao cho Hội nông dân phát động và triển khai xây dựng tuyến đường “Hàng cau nông dân.
![z5341319952312_586eb7e6e913ebeb637fb9898f283bf8.jpg](/file/thumb/500/637291346.jpg)
![z5341315684329_bab2d5c42611470f379a9ebdcb0aa75a.jpg](/file/thumb/500/637291348.jpg)
![z5341315003447_e5a5ae667b6b22b38b1471808e174c0b.jpg](/file/thumb/500/637291351.jpg)
![z5341340214753_798e5166dea7afc8325fa78e43570949.jpg](/file/thumb/500/637291398.jpg)
![z5341317640440_f55f73373e708150b502563f9e6fcaa6.jpg](/file/thumb/500/637291353.jpg)
![z5341316580673_5a51373bb7916cb5e040f026ed45a4ce.jpg](/file/thumb/500/637291355.jpg)
![z5341318809848_de6be4c7d2ca89e2cbb1e2c6174fdebd.jpg](/file/thumb/500/637291359.jpg)
Hội viên nông dân xã Minh Sơn ra quân trồng cây Cau.
Với việc khảo sát các tuyến đường cụ thể, hội Nông dân xã đã lựa chọn tuyến đường xã thuộc các thôn 1,2,3 có chiều dài 2,2 km để triển khai thực hiện; đây là tuyến đường đã được nhân dân đã thực hiện hiến đất theo Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện, mặt đường đã được mở rộng đạt 7,5m đến 8m.
Sau khi lựa chọn tuyến đường Hội nông dân xã đã vận động các nguồn lực xã hội hóa mua cây cau về trồng, cây cau được trồng được lựa chọn có chiều cao đảm bảo từ 1m đến1,5m trở lên; hội đã tiến hành huy động lực lượng hội viên nông dân ra quân trồng 2 đợt, đến nay đã trồng được gần 300 cây cau, với chiều dài đạt 1,5km, dự kiến đến giữa tháng 4/2024 hội sẽ trồng cây Cau xong toàn bộ tuyến đường. Sau khi trồng, hội nông dân xã sẽ giao trực tiếp cho các hộ dân sinh sống hai bên đường, đảm nhận việc chăm sóc và thu hoạch, phấn đấu tỷ lệ sống và phát triển tốt của cây cau là 100%.
Việc thực hiện các tuyến đường “Hàng cau nông dân” năm 2024, không chỉ góp phần tôn vinh các giá trị hình ảnh làng quê Việt Nam mà còn góp phần xây dựng làng quê sáng- xanh- sạch đẹp, tạo hiệu quả kinh tế, đồng thời giáo dục, nâng cao nhận thức trong nhân dân về việc trồng, bảo vệ, chăm sóc và khai thác cây theo đúng mục đích, không bỏ đất trống, giữ gìn vệ sinh môi trường, tạo mỹ quan làng quê nông thôn văn minh – thân thiện.
Lan toả từ phong trào này, Hội Nông dân xã Minh Sơn tiếp tục nhân rộng các tuyến đường trồng cây xanh trong toàn xã; phát huy vai trò của Hội nông dân trong việc bảo vệ môi trường nông thôn, chung tay, góp sức xây dựng quê hương trở thành vùng quê yên bình, đáng sống.
Thùy Dung
Sau khi lựa chọn tuyến đường Hội nông dân xã đã vận động các nguồn lực xã hội hóa mua cây cau về trồng, cây cau được trồng được lựa chọn có chiều cao đảm bảo từ 1m đến1,5m trở lên; hội đã tiến hành huy động lực lượng hội viên nông dân ra quân trồng 2 đợt, đến nay đã trồng được gần 300 cây cau, với chiều dài đạt 1,5km, dự kiến đến giữa tháng 4/2024 hội sẽ trồng cây Cau xong toàn bộ tuyến đường. Sau khi trồng, hội nông dân xã sẽ giao trực tiếp cho các hộ dân sinh sống hai bên đường, đảm nhận việc chăm sóc và thu hoạch, phấn đấu tỷ lệ sống và phát triển tốt của cây cau là 100%.
Việc thực hiện các tuyến đường “Hàng cau nông dân” năm 2024, không chỉ góp phần tôn vinh các giá trị hình ảnh làng quê Việt Nam mà còn góp phần xây dựng làng quê sáng- xanh- sạch đẹp, tạo hiệu quả kinh tế, đồng thời giáo dục, nâng cao nhận thức trong nhân dân về việc trồng, bảo vệ, chăm sóc và khai thác cây theo đúng mục đích, không bỏ đất trống, giữ gìn vệ sinh môi trường, tạo mỹ quan làng quê nông thôn văn minh – thân thiện.
Lan toả từ phong trào này, Hội Nông dân xã Minh Sơn tiếp tục nhân rộng các tuyến đường trồng cây xanh trong toàn xã; phát huy vai trò của Hội nông dân trong việc bảo vệ môi trường nông thôn, chung tay, góp sức xây dựng quê hương trở thành vùng quê yên bình, đáng sống.
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024