![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Xã Hợp Tiến thực hiện xây dựng tuyến đường mẫu
Ngày 03/06/2024 15:16:57
Thực hiện kết luận số 368-KL/HU, ngày 17/5/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy về tập trung lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thiện xây dựng các tuyến đường mẫu kết nối các xã, thị trấn trên địa bàn huyện. Xã Hợp Tiến đã tổ chức khảo sát toàn bộ hệ thống đường giao thông trên địa bàn xã, đánh giá lại những hiệu quả đạt được của mô hình “Đường hoa thay thế cỏ dại” mà xã đã triển khai trước kia, trên cơ sở đó xã đã lựa chọn quy hoạch tuyến đường của thôn 3 có chiều dài 1,7 km để thực hiện tuyến đường mẫu của xã.
![z5502015364838_be0e50911482d125d81478c080f0f70a.jpg](/file/thumb/500/637356305.jpg)
![z5502015386321_23de49020250ca50c7eb489164b79325.jpg](/file/thumb/500/637356309.jpg)
![z5502015458824_a50b59726733acd14fb0b9e4acad2a5d.jpg](/file/thumb/500/637356310.jpg)
![z5502015462481_be458f2556dccef3e80d18fc4c3aee47.jpg](/file/thumb/500/637356311.jpg)
![z5502015478928_31e306cc40c824ff6767755f1abf0e1a.jpg](/file/thumb/500/637356312.jpg)
![z5502106684400_2b5fb263c1ec3a5c4268c18c193a07e3.jpg](/file/thumb/500/637356313.jpg)
![z5502015386580_2ee4e2096cf9c3a3baa080fa4708b909.jpg](/file/thumb/500/637356314.jpg)
![z5502015427164_b1c3e85f650ad7596ecd16f66b923378.jpg](/file/thumb/500/637356315.jpg)
Nhân dân xã Hợp Tiến ra quân trồng cây cau tại tuyến đường mẫu.
Sáng ngày 3/6 xã đã huy động tất cả các ban ngành, đoàn thể của xã và nhân dân thôn 3 ra quân thực hiện trồng cây cau 2 bên tuyến đường mẫu. Tại buổi lễ ra quân có đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện, cùng các đồng chí đại diện cho các ban ngành đoàn thể của huyện.
Ngay trong ngày đầu ra quân xã Hợp Tiến đã trồng được 220 cây cau, ở 2 bên tuyến đường với chiều dài được hơn 1 km, tổng giá trị gần 27 triệu đồng. Trong đó Ban Thường vụ Huyện ủy hỗ trợ 50 cây, Công Đoàn, Hội nông dân, Hội Phụ Nữ, Đoàn thanh niên huyện hỗ trợ 60 cây, cá nhân đồng chí Lê Thị Luyện hỗ trợ 20 cây, số còn lại các đồng chí trong ban chấp hành Đảng ủy và sự ủng hộ của các nhà hảo tâm, xã phấn đấu đến ngày 30/6 xã sẽ trồng hoàn thiện cây hai bên tuyến đường mẫu của xã.
Sau khi hệ thống trồng cây song xã bàn giao cho nhân dân thôn 3 thực hiện việc chăm sóc và bảo vệ. Hiện tại trên địa bàn thôn 3 Hội nông dân, Hội phụ nữ xã đã trồng và chăm sóc 10.000 cây mắt ngọc, hoa phong lính và hoa bằng lăng tím ở 2 bên tuyến đường, các loại cây này đang phát triển tốt tạo điểm nhấn cho một vùng quê bình yên đáng sống.
Sau khi cây được trồng song xã tiếp tục lắp đặt hệ thống đèn điện chiếu sáng 2 bên tuyến đường và phát động nhân dân duy trì giữ gìn vệ sinh môi trường đường làng ngõ xóm trong cộng đồng dân cư. Hưởng ứng phong trào xây dựng các tuyến đường mẫu kết nối các xã, thị trấn trên địa bàn huyện do Ban Thường vụ Huyện phát động, phong trào đã nhận được sự ủng hộ và đánh giá cao của người dân địa phương xã Hợp Tiến, nhằm tạo cảnh quan môi trường sáng, xanh, sạch, đẹp, góp phần góp phần tích cực cùng với huyện nhà phấn đấu về đích huyện nông thôn mới nâng cao trong năm 2024.
Phương Thúy
Ngay trong ngày đầu ra quân xã Hợp Tiến đã trồng được 220 cây cau, ở 2 bên tuyến đường với chiều dài được hơn 1 km, tổng giá trị gần 27 triệu đồng. Trong đó Ban Thường vụ Huyện ủy hỗ trợ 50 cây, Công Đoàn, Hội nông dân, Hội Phụ Nữ, Đoàn thanh niên huyện hỗ trợ 60 cây, cá nhân đồng chí Lê Thị Luyện hỗ trợ 20 cây, số còn lại các đồng chí trong ban chấp hành Đảng ủy và sự ủng hộ của các nhà hảo tâm, xã phấn đấu đến ngày 30/6 xã sẽ trồng hoàn thiện cây hai bên tuyến đường mẫu của xã.
Sau khi hệ thống trồng cây song xã bàn giao cho nhân dân thôn 3 thực hiện việc chăm sóc và bảo vệ. Hiện tại trên địa bàn thôn 3 Hội nông dân, Hội phụ nữ xã đã trồng và chăm sóc 10.000 cây mắt ngọc, hoa phong lính và hoa bằng lăng tím ở 2 bên tuyến đường, các loại cây này đang phát triển tốt tạo điểm nhấn cho một vùng quê bình yên đáng sống.
Sau khi cây được trồng song xã tiếp tục lắp đặt hệ thống đèn điện chiếu sáng 2 bên tuyến đường và phát động nhân dân duy trì giữ gìn vệ sinh môi trường đường làng ngõ xóm trong cộng đồng dân cư. Hưởng ứng phong trào xây dựng các tuyến đường mẫu kết nối các xã, thị trấn trên địa bàn huyện do Ban Thường vụ Huyện phát động, phong trào đã nhận được sự ủng hộ và đánh giá cao của người dân địa phương xã Hợp Tiến, nhằm tạo cảnh quan môi trường sáng, xanh, sạch, đẹp, góp phần góp phần tích cực cùng với huyện nhà phấn đấu về đích huyện nông thôn mới nâng cao trong năm 2024.
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 15:05:00 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 22:34:57 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 14:58:54 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 20:21:32
Xã Hợp Tiến thực hiện xây dựng tuyến đường mẫu
Đăng lúc: 03/06/2024 15:16:57 (GMT+7)
Thực hiện kết luận số 368-KL/HU, ngày 17/5/2024 của Ban Thường vụ Huyện ủy về tập trung lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thiện xây dựng các tuyến đường mẫu kết nối các xã, thị trấn trên địa bàn huyện. Xã Hợp Tiến đã tổ chức khảo sát toàn bộ hệ thống đường giao thông trên địa bàn xã, đánh giá lại những hiệu quả đạt được của mô hình “Đường hoa thay thế cỏ dại” mà xã đã triển khai trước kia, trên cơ sở đó xã đã lựa chọn quy hoạch tuyến đường của thôn 3 có chiều dài 1,7 km để thực hiện tuyến đường mẫu của xã.
![z5502015364838_be0e50911482d125d81478c080f0f70a.jpg](/file/thumb/500/637356305.jpg)
![z5502015386321_23de49020250ca50c7eb489164b79325.jpg](/file/thumb/500/637356309.jpg)
![z5502015458824_a50b59726733acd14fb0b9e4acad2a5d.jpg](/file/thumb/500/637356310.jpg)
![z5502015462481_be458f2556dccef3e80d18fc4c3aee47.jpg](/file/thumb/500/637356311.jpg)
![z5502015478928_31e306cc40c824ff6767755f1abf0e1a.jpg](/file/thumb/500/637356312.jpg)
![z5502106684400_2b5fb263c1ec3a5c4268c18c193a07e3.jpg](/file/thumb/500/637356313.jpg)
![z5502015386580_2ee4e2096cf9c3a3baa080fa4708b909.jpg](/file/thumb/500/637356314.jpg)
![z5502015427164_b1c3e85f650ad7596ecd16f66b923378.jpg](/file/thumb/500/637356315.jpg)
Nhân dân xã Hợp Tiến ra quân trồng cây cau tại tuyến đường mẫu.
Sáng ngày 3/6 xã đã huy động tất cả các ban ngành, đoàn thể của xã và nhân dân thôn 3 ra quân thực hiện trồng cây cau 2 bên tuyến đường mẫu. Tại buổi lễ ra quân có đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện, cùng các đồng chí đại diện cho các ban ngành đoàn thể của huyện.
Ngay trong ngày đầu ra quân xã Hợp Tiến đã trồng được 220 cây cau, ở 2 bên tuyến đường với chiều dài được hơn 1 km, tổng giá trị gần 27 triệu đồng. Trong đó Ban Thường vụ Huyện ủy hỗ trợ 50 cây, Công Đoàn, Hội nông dân, Hội Phụ Nữ, Đoàn thanh niên huyện hỗ trợ 60 cây, cá nhân đồng chí Lê Thị Luyện hỗ trợ 20 cây, số còn lại các đồng chí trong ban chấp hành Đảng ủy và sự ủng hộ của các nhà hảo tâm, xã phấn đấu đến ngày 30/6 xã sẽ trồng hoàn thiện cây hai bên tuyến đường mẫu của xã.
Sau khi hệ thống trồng cây song xã bàn giao cho nhân dân thôn 3 thực hiện việc chăm sóc và bảo vệ. Hiện tại trên địa bàn thôn 3 Hội nông dân, Hội phụ nữ xã đã trồng và chăm sóc 10.000 cây mắt ngọc, hoa phong lính và hoa bằng lăng tím ở 2 bên tuyến đường, các loại cây này đang phát triển tốt tạo điểm nhấn cho một vùng quê bình yên đáng sống.
Sau khi cây được trồng song xã tiếp tục lắp đặt hệ thống đèn điện chiếu sáng 2 bên tuyến đường và phát động nhân dân duy trì giữ gìn vệ sinh môi trường đường làng ngõ xóm trong cộng đồng dân cư. Hưởng ứng phong trào xây dựng các tuyến đường mẫu kết nối các xã, thị trấn trên địa bàn huyện do Ban Thường vụ Huyện phát động, phong trào đã nhận được sự ủng hộ và đánh giá cao của người dân địa phương xã Hợp Tiến, nhằm tạo cảnh quan môi trường sáng, xanh, sạch, đẹp, góp phần góp phần tích cực cùng với huyện nhà phấn đấu về đích huyện nông thôn mới nâng cao trong năm 2024.
Phương Thúy
Ngay trong ngày đầu ra quân xã Hợp Tiến đã trồng được 220 cây cau, ở 2 bên tuyến đường với chiều dài được hơn 1 km, tổng giá trị gần 27 triệu đồng. Trong đó Ban Thường vụ Huyện ủy hỗ trợ 50 cây, Công Đoàn, Hội nông dân, Hội Phụ Nữ, Đoàn thanh niên huyện hỗ trợ 60 cây, cá nhân đồng chí Lê Thị Luyện hỗ trợ 20 cây, số còn lại các đồng chí trong ban chấp hành Đảng ủy và sự ủng hộ của các nhà hảo tâm, xã phấn đấu đến ngày 30/6 xã sẽ trồng hoàn thiện cây hai bên tuyến đường mẫu của xã.
Sau khi hệ thống trồng cây song xã bàn giao cho nhân dân thôn 3 thực hiện việc chăm sóc và bảo vệ. Hiện tại trên địa bàn thôn 3 Hội nông dân, Hội phụ nữ xã đã trồng và chăm sóc 10.000 cây mắt ngọc, hoa phong lính và hoa bằng lăng tím ở 2 bên tuyến đường, các loại cây này đang phát triển tốt tạo điểm nhấn cho một vùng quê bình yên đáng sống.
Sau khi cây được trồng song xã tiếp tục lắp đặt hệ thống đèn điện chiếu sáng 2 bên tuyến đường và phát động nhân dân duy trì giữ gìn vệ sinh môi trường đường làng ngõ xóm trong cộng đồng dân cư. Hưởng ứng phong trào xây dựng các tuyến đường mẫu kết nối các xã, thị trấn trên địa bàn huyện do Ban Thường vụ Huyện phát động, phong trào đã nhận được sự ủng hộ và đánh giá cao của người dân địa phương xã Hợp Tiến, nhằm tạo cảnh quan môi trường sáng, xanh, sạch, đẹp, góp phần góp phần tích cực cùng với huyện nhà phấn đấu về đích huyện nông thôn mới nâng cao trong năm 2024.
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024