![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Ủy ban MTTQ 27 huyện, thị, thành phố thăm quan, học tập kinh nghiệm tại huyện Triệu Sơn
Ngày 21/11/2023 14:57:09
Ngày 21/11, đoàn công tác của Ủy ban MTTQ tỉnh Thanh Hóa do đồng chí Võ Minh Khoa, Phó chủ tịch UBMTTQ tỉnh làm trưởng đoàn đã đến thăm quan, học tập kinh nghiệm xây dựng mô hình khu dân cư sáng, xanh, sạch, đẹp tại thôn 6 xã Thọ vực. Cùng tham gia đoàn có các đồng chí Chủ tịch MTTQ 27 huyện thị, thành phố, Chủ tịch MTTQ và trưởng các ngành, đoàn thể các xã có mô hình, ban điều hành mô hình khu dân cư sáng, xanh, sạch, đẹp.
![z4900764079580_2afccdace7351da848026ebb4fbca4e0.jpg](/file/thumb/500/637145344.jpg)
![z4900764104661_18caca249fe8367ed6ea6b92e8968b58.jpg](/file/thumb/500/637145353.jpg)
![z4900764085739_3fbad2107fc98e5b58cbdcb3a3920fca.jpg](/file/thumb/500/637145354.jpg)
Đoàn thăm quan làm việc tại xã.
Đoàn công tác đã được lãnh đạo UBND xã Thọ Vực, thông tin và chia sẻ kinh nghiệm, cách làm cụ thể trong quá trình triển khai xây dựng NTM kiểu mẫu, khu dân cư sáng, xanh, sạch, đẹp. Đến thăm và trải nghiệm thực tế thôn 6 xã Thọ Vực, đoàn công tác cũng được cấp ủy, Ban công tác mặt trận và nhân dân sở tại chia sẻ những kinh nghiệm, cách làm hay và những khó khăn trong quá trình triển khai thực hiện các mô hình. Với sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị, sự tham gia tích cực của MTTQ và các đoàn thể chính trị - xã hội và sự nỗ lực của mỗi người dân, cùng với phương châm: muốn xây dựng thôn nông thôn mới kiểu mẫu, trước hết phải xây dựng con người và đầu tiên phải xây dựng trong gia đình, chi bộ, lãnh đạo và các đoàn thể nêu cao trách nhiệm, gương mẫu đi đầu thực hiện các phong trào; tập trung đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động các hộ gia đình tự nguyện hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn, làm tốt việc sắp xếp nhà cửa gọn gàng, ngăn nắp, bố trí hợp lý các công trình phụ, chuồng trại chăn nuôi, rãnh thoát nước, phân loại và xử lý rác thải, bảo vệ môi trường... Xã Thọ Vực xác định Xây dựng Nông thôn mới “chỉ có điểm khởi đầu, không có điểm kết thúc”, nhờ phát huy tốt vai trò của Mặt trận Tổ quốc và các tổ chức chính trị - xã hội, diện mạo nông thôn nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu từng ngày “thay da, đổi thịt” khoác lên mình những “tấm áo mới” tươi sáng, khang trang, sạch đẹp góp phần nâng cao đời sống vật chất tinh thần của Nhân dân, các khu dân cư NTM kiểu mẫu, vườn mẫu được nhân rộng đã phát huy được tiềm năng lợi thế, tạo cảnh quan xanh - sạch - đẹp.
![z4900764085751_343e3fa4d7791f244e36b7146047aa81.jpg](/file/thumb/500/637145358.jpg)
![z4900764112649_ada45a9b8bb7ec6e61b23a502c2abc27.jpg](/file/thumb/500/637145360.jpg)
![z4900764133547_691fe7739c87aef3b0ccd2b52e5a85c5.jpg](/file/thumb/500/637145361.jpg)
![z4900764184660_3e07ff24327d6a3a1cab0a764b67f87d.jpg](/file/thumb/500/637145364.jpg)
![z4900764173350_bae44d43148fd04c2b7d2ccdd8abf6b2.jpg](/file/thumb/500/637145365.jpg)
Đoàn công tác thăm quan tại thôn 6 xã Thọ Vực.
Qua tham quan thực tế đã giúp cho các cán bộ phụ trách xây dựng NTM kiểu mẫu, ban công tác MTTQ các khu dân cư trên địa bàn tỉnh học hỏi được nhiều kinh nghiệm qúy, là cơ sở để địa phương áp dụng, lãnh đạo, chỉ đạo có hiệu quả phong trào xây dựng xã Nông thôn mới kiểu mẫu, khu dân cư sáng, xanh, sạch, đẹp trong thời gian tới tại địa phương mình./.
Văn Hùng
Văn Hùng
Tin cùng chuyên mục
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 15:05:00 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 22:34:57 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 14:58:54 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 20:21:32
Ủy ban MTTQ 27 huyện, thị, thành phố thăm quan, học tập kinh nghiệm tại huyện Triệu Sơn
Đăng lúc: 21/11/2023 14:57:09 (GMT+7)
Ngày 21/11, đoàn công tác của Ủy ban MTTQ tỉnh Thanh Hóa do đồng chí Võ Minh Khoa, Phó chủ tịch UBMTTQ tỉnh làm trưởng đoàn đã đến thăm quan, học tập kinh nghiệm xây dựng mô hình khu dân cư sáng, xanh, sạch, đẹp tại thôn 6 xã Thọ vực. Cùng tham gia đoàn có các đồng chí Chủ tịch MTTQ 27 huyện thị, thành phố, Chủ tịch MTTQ và trưởng các ngành, đoàn thể các xã có mô hình, ban điều hành mô hình khu dân cư sáng, xanh, sạch, đẹp.
![z4900764079580_2afccdace7351da848026ebb4fbca4e0.jpg](/file/thumb/500/637145344.jpg)
![z4900764104661_18caca249fe8367ed6ea6b92e8968b58.jpg](/file/thumb/500/637145353.jpg)
![z4900764085739_3fbad2107fc98e5b58cbdcb3a3920fca.jpg](/file/thumb/500/637145354.jpg)
Đoàn thăm quan làm việc tại xã.
Đoàn công tác đã được lãnh đạo UBND xã Thọ Vực, thông tin và chia sẻ kinh nghiệm, cách làm cụ thể trong quá trình triển khai xây dựng NTM kiểu mẫu, khu dân cư sáng, xanh, sạch, đẹp. Đến thăm và trải nghiệm thực tế thôn 6 xã Thọ Vực, đoàn công tác cũng được cấp ủy, Ban công tác mặt trận và nhân dân sở tại chia sẻ những kinh nghiệm, cách làm hay và những khó khăn trong quá trình triển khai thực hiện các mô hình. Với sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị, sự tham gia tích cực của MTTQ và các đoàn thể chính trị - xã hội và sự nỗ lực của mỗi người dân, cùng với phương châm: muốn xây dựng thôn nông thôn mới kiểu mẫu, trước hết phải xây dựng con người và đầu tiên phải xây dựng trong gia đình, chi bộ, lãnh đạo và các đoàn thể nêu cao trách nhiệm, gương mẫu đi đầu thực hiện các phong trào; tập trung đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động các hộ gia đình tự nguyện hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn, làm tốt việc sắp xếp nhà cửa gọn gàng, ngăn nắp, bố trí hợp lý các công trình phụ, chuồng trại chăn nuôi, rãnh thoát nước, phân loại và xử lý rác thải, bảo vệ môi trường... Xã Thọ Vực xác định Xây dựng Nông thôn mới “chỉ có điểm khởi đầu, không có điểm kết thúc”, nhờ phát huy tốt vai trò của Mặt trận Tổ quốc và các tổ chức chính trị - xã hội, diện mạo nông thôn nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu từng ngày “thay da, đổi thịt” khoác lên mình những “tấm áo mới” tươi sáng, khang trang, sạch đẹp góp phần nâng cao đời sống vật chất tinh thần của Nhân dân, các khu dân cư NTM kiểu mẫu, vườn mẫu được nhân rộng đã phát huy được tiềm năng lợi thế, tạo cảnh quan xanh - sạch - đẹp.
![z4900764085751_343e3fa4d7791f244e36b7146047aa81.jpg](/file/thumb/500/637145358.jpg)
![z4900764112649_ada45a9b8bb7ec6e61b23a502c2abc27.jpg](/file/thumb/500/637145360.jpg)
![z4900764133547_691fe7739c87aef3b0ccd2b52e5a85c5.jpg](/file/thumb/500/637145361.jpg)
![z4900764184660_3e07ff24327d6a3a1cab0a764b67f87d.jpg](/file/thumb/500/637145364.jpg)
![z4900764173350_bae44d43148fd04c2b7d2ccdd8abf6b2.jpg](/file/thumb/500/637145365.jpg)
Đoàn công tác thăm quan tại thôn 6 xã Thọ Vực.
Qua tham quan thực tế đã giúp cho các cán bộ phụ trách xây dựng NTM kiểu mẫu, ban công tác MTTQ các khu dân cư trên địa bàn tỉnh học hỏi được nhiều kinh nghiệm qúy, là cơ sở để địa phương áp dụng, lãnh đạo, chỉ đạo có hiệu quả phong trào xây dựng xã Nông thôn mới kiểu mẫu, khu dân cư sáng, xanh, sạch, đẹp trong thời gian tới tại địa phương mình./.
Văn Hùng
Văn Hùng
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024