![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện, Bùi Huy Dũng, kiểm tra Dự án cầu Cốc Thuận xã Xuân Lộc và thực hiện Nghị quyết 12 tại xã Xuân Thọ.
Ngày 16/05/2024 15:47:46
Sáng ngày 15/4/2024, đồng chí Bùi Huy Dũng, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; đại diện Ban quản lý Dự án huyện, đã đi kiểm tra Dự án cầu Cốc Thuận xã Xuân Lộc và việc thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Huyện ủy về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông tại xã Xuân Thọ.
![z5444889278494_fbb20a3593acf216410be3889884b306.jpg](/file/thumb/500/637332812.jpg)
![z5444889278494_fbb20a3593acf216410be3889884b306.jpg](/file/thumb/500/637332814.jpg)
![z5444889289353_57571ccca3810cf77b56d651c4fc66ce.jpg](/file/thumb/500/637332815.jpg)
![z5444889297332_eaef601ccb70a7eadbe3a64c3ac2e0fe.jpg](/file/thumb/500/637332816.jpg)
![z5444889338702_ab27713852704b50df27ddae40adbdda.jpg](/file/thumb/500/637332821.jpg)
![z5444889416497_8378a9e3cfbf50189e0111a611ad42eb.jpg](/file/thumb/500/637332822.jpg)
![z5444889500831_adac3b427d98b7e664ca6c60b5c8e98a.jpg](/file/thumb/500/637332827.jpg)
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Bùi Huy Dũng kiểm tra thực tế tại các địa phương.
Qua kiểm tra thực tế tại Dự án cầu Cốc Thuận xã Xuân Lộc, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Bùi Huy Dũng đề nghị xã Xuân Lộc tiếp tục làm tốt công tác thông tin,tuyên truyền, vận động 3 hộ dân nằm trong diện phải giải tỏa 1 phần đất của gia đình để đảm bảo diện tích của cầu, tiến độ thi công của Dự án; đề nghị Ban quản lý dự án huyện thường xuyên kiểm tra, đôn đốc nhà thầu, đơn vị thi công huy động máy móc, lực lượng thi công đảm bảo tiến độ theo đúng tiến độ kế hoạch đề ra, đảm bảo cho nhân dân đi lại, giao thương hàng hóa được thuận lợi.
Đối với việc thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện tại xã Xuân Thọ; đồng chí đề nghị đại phương Xuân Thọ tiếp tục tuyên truyền, vận động nhân dân hiến đất, phá bỏ các công trình để mở rộng đường giao thông nông thôn, nhất là tuyến đường trọng điểm của xã từ ngã 3 thôn 5 đi UBND xã có chiều dài khoảng 2km, mặt đường được thiết kế rộng 10,5m, sau khi nhân dân hiến đất, sẽ được gia đình anh Nguyễn Hữu Xuân người con của xã Xuân Thọ hỗ trợ kinh phí xây dựng lại tường rào 2 bên đường, đổ cứng mặt đường, đảm bảo kỹ thuật, chất lượng cho địa phương tiến hành rải thảm mặt đường; đối với Ban quản lý Dự án huyện đồng chí đề nghị khẩn trương hoàn thiện các tư vấn thiết kế đối với công trình Cầu Mướng và tuyến đường từ ngã 3 thôn 5 đi UBND xã, công trình sớm được thi công, thực hiện và hoàn thành đưa vào sử dụng.
Đình Duyến
Đối với việc thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện tại xã Xuân Thọ; đồng chí đề nghị đại phương Xuân Thọ tiếp tục tuyên truyền, vận động nhân dân hiến đất, phá bỏ các công trình để mở rộng đường giao thông nông thôn, nhất là tuyến đường trọng điểm của xã từ ngã 3 thôn 5 đi UBND xã có chiều dài khoảng 2km, mặt đường được thiết kế rộng 10,5m, sau khi nhân dân hiến đất, sẽ được gia đình anh Nguyễn Hữu Xuân người con của xã Xuân Thọ hỗ trợ kinh phí xây dựng lại tường rào 2 bên đường, đổ cứng mặt đường, đảm bảo kỹ thuật, chất lượng cho địa phương tiến hành rải thảm mặt đường; đối với Ban quản lý Dự án huyện đồng chí đề nghị khẩn trương hoàn thiện các tư vấn thiết kế đối với công trình Cầu Mướng và tuyến đường từ ngã 3 thôn 5 đi UBND xã, công trình sớm được thi công, thực hiện và hoàn thành đưa vào sử dụng.
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 15:05:00 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 22:34:57 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 14:58:54 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 20:21:32
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện, Bùi Huy Dũng, kiểm tra Dự án cầu Cốc Thuận xã Xuân Lộc và thực hiện Nghị quyết 12 tại xã Xuân Thọ.
Đăng lúc: 16/05/2024 15:47:46 (GMT+7)
Sáng ngày 15/4/2024, đồng chí Bùi Huy Dũng, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; đại diện Ban quản lý Dự án huyện, đã đi kiểm tra Dự án cầu Cốc Thuận xã Xuân Lộc và việc thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Huyện ủy về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông tại xã Xuân Thọ.
![z5444889278494_fbb20a3593acf216410be3889884b306.jpg](/file/thumb/500/637332812.jpg)
![z5444889278494_fbb20a3593acf216410be3889884b306.jpg](/file/thumb/500/637332814.jpg)
![z5444889289353_57571ccca3810cf77b56d651c4fc66ce.jpg](/file/thumb/500/637332815.jpg)
![z5444889297332_eaef601ccb70a7eadbe3a64c3ac2e0fe.jpg](/file/thumb/500/637332816.jpg)
![z5444889338702_ab27713852704b50df27ddae40adbdda.jpg](/file/thumb/500/637332821.jpg)
![z5444889416497_8378a9e3cfbf50189e0111a611ad42eb.jpg](/file/thumb/500/637332822.jpg)
![z5444889500831_adac3b427d98b7e664ca6c60b5c8e98a.jpg](/file/thumb/500/637332827.jpg)
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Bùi Huy Dũng kiểm tra thực tế tại các địa phương.
Qua kiểm tra thực tế tại Dự án cầu Cốc Thuận xã Xuân Lộc, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Bùi Huy Dũng đề nghị xã Xuân Lộc tiếp tục làm tốt công tác thông tin,tuyên truyền, vận động 3 hộ dân nằm trong diện phải giải tỏa 1 phần đất của gia đình để đảm bảo diện tích của cầu, tiến độ thi công của Dự án; đề nghị Ban quản lý dự án huyện thường xuyên kiểm tra, đôn đốc nhà thầu, đơn vị thi công huy động máy móc, lực lượng thi công đảm bảo tiến độ theo đúng tiến độ kế hoạch đề ra, đảm bảo cho nhân dân đi lại, giao thương hàng hóa được thuận lợi.
Đối với việc thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện tại xã Xuân Thọ; đồng chí đề nghị đại phương Xuân Thọ tiếp tục tuyên truyền, vận động nhân dân hiến đất, phá bỏ các công trình để mở rộng đường giao thông nông thôn, nhất là tuyến đường trọng điểm của xã từ ngã 3 thôn 5 đi UBND xã có chiều dài khoảng 2km, mặt đường được thiết kế rộng 10,5m, sau khi nhân dân hiến đất, sẽ được gia đình anh Nguyễn Hữu Xuân người con của xã Xuân Thọ hỗ trợ kinh phí xây dựng lại tường rào 2 bên đường, đổ cứng mặt đường, đảm bảo kỹ thuật, chất lượng cho địa phương tiến hành rải thảm mặt đường; đối với Ban quản lý Dự án huyện đồng chí đề nghị khẩn trương hoàn thiện các tư vấn thiết kế đối với công trình Cầu Mướng và tuyến đường từ ngã 3 thôn 5 đi UBND xã, công trình sớm được thi công, thực hiện và hoàn thành đưa vào sử dụng.
Đình Duyến
Đối với việc thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện tại xã Xuân Thọ; đồng chí đề nghị đại phương Xuân Thọ tiếp tục tuyên truyền, vận động nhân dân hiến đất, phá bỏ các công trình để mở rộng đường giao thông nông thôn, nhất là tuyến đường trọng điểm của xã từ ngã 3 thôn 5 đi UBND xã có chiều dài khoảng 2km, mặt đường được thiết kế rộng 10,5m, sau khi nhân dân hiến đất, sẽ được gia đình anh Nguyễn Hữu Xuân người con của xã Xuân Thọ hỗ trợ kinh phí xây dựng lại tường rào 2 bên đường, đổ cứng mặt đường, đảm bảo kỹ thuật, chất lượng cho địa phương tiến hành rải thảm mặt đường; đối với Ban quản lý Dự án huyện đồng chí đề nghị khẩn trương hoàn thiện các tư vấn thiết kế đối với công trình Cầu Mướng và tuyến đường từ ngã 3 thôn 5 đi UBND xã, công trình sớm được thi công, thực hiện và hoàn thành đưa vào sử dụng.
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024