![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Chủ tịch UBND huyện kiểm tra việc thực hiện Nghị quyết 12 tại các xã
Ngày 23/11/2023 15:32:06
Sáng ngày 23/11/2023, đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đã đi kiểm tra tại các xã: Hợp Thành, Thọ Tiến và Thọ Phú về việc thực hiện Nghị quyết 12 NQ/HU của Ban chấp hành Đảng bộ huyện về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông.
![z4907260856227_bf80dceb32384e7ac0efc0b1143fab49.jpg](/file/thumb/500/637148696.jpg)
![z4907260856772_b3bccb7ec1a49152643df08df037d069.jpg](/file/thumb/500/637148701.jpg)
![z4907260867513_ed8f4d6fc11eac7afdd7b7e8cd293508.jpg](/file/thumb/500/637148707.jpg)
![z4907260871957_03b80bb1b204e127bd7bedf1a68c025d.jpg](/file/thumb/500/637148709.jpg)
![z4907260872222_bd5da1ec291bb333f265fe1791a691d5.jpg](/file/thumb/500/637148710.jpg)
![z4907260878929_ec3188d2eaf264d4cc0e69890b78cf20.jpg](/file/thumb/500/637148712.jpg)
![z4907260879201_442ae44d84911eb4d7da37ff39cd7243.jpg](/file/thumb/500/637148714.jpg)
![z4907260848954_7054908313603d62136c4b7360d57613.jpg](/file/thumb/500/637148716.jpg)
Đồng chí Chủ tịch UBND huyện kiểm tra tại các xã.
Qua kiểm tra thực tế đồng chí Chủ tịch UBND huyện đã ghi nhận, biểu dương những nỗ lực cố gắng của cấp ủy, chính quyền, MTTQ và các ngành đoàn thể cùng sự đồng thuận thống nhất cao của nhân dân các xã trong việc hiến đất, hiến công trình để mở rộng đường giao thông nông thôn. Đồng chí Chủ tịch UBND huyện đề nghị các địa phương cần tăng cường hơn nữa công tác thông tin, tuyên truyền đến với cán bộ, Đảng viên và nhân dân về ý nghĩa của việc triển khai thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị; huy động sự vào cuộc tích cực chủ động hơn nữa của cả hệ thống chính trị trong việc triển khai thực hiện; nhất là đối với việc thực hiện Chỉ thị 15 cần phải tăng cường hơn nữa để tạo thành thói quen và hoạt động thường xuyên trong cán bộ, Đảng viên và nhân dân để tạo cảnh quan vệ sinh môi trường trong từng gia đình, cộng đồng dân cư và các cơ quan đơn vị xanh –sạch- đẹp.
Về các nhiệm vụ cụ thể đồng chí đề nghị xã Thọ Tiến phải tập trung tuyên truyền, vận động để các hộ dân hiến đất phục vụ giải phóng mặt bằng dự án đường nối 515C và đường nối Cảng hàng không Thọ Xuân đi khu kinh tế Nghi Sơn đoạn qua xã Thọ Tiến; Các địa phương tiếp tục vận động nhân dân hiến đất để mở rộng đường giao thông nông thôn; bên cạnh đó tăng cường trách nhiệm trong việc đẩy nhanh cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho nhân dân. Quan tâm lãnh, chỉ đạo thực hiện tốt công đảm bảo vệ sinh môi trường, đồng thời lựa chọn tuyến đường cụ thể để xây dựng đường mẫu, tiếp tục thực hiện công tác vận động nhân dân, huy động các nguồn lực xã hội hóa để mở rộng các tuyến đường còn lại./.
Văn Hùng
Về các nhiệm vụ cụ thể đồng chí đề nghị xã Thọ Tiến phải tập trung tuyên truyền, vận động để các hộ dân hiến đất phục vụ giải phóng mặt bằng dự án đường nối 515C và đường nối Cảng hàng không Thọ Xuân đi khu kinh tế Nghi Sơn đoạn qua xã Thọ Tiến; Các địa phương tiếp tục vận động nhân dân hiến đất để mở rộng đường giao thông nông thôn; bên cạnh đó tăng cường trách nhiệm trong việc đẩy nhanh cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho nhân dân. Quan tâm lãnh, chỉ đạo thực hiện tốt công đảm bảo vệ sinh môi trường, đồng thời lựa chọn tuyến đường cụ thể để xây dựng đường mẫu, tiếp tục thực hiện công tác vận động nhân dân, huy động các nguồn lực xã hội hóa để mở rộng các tuyến đường còn lại./.
Văn Hùng
Tin cùng chuyên mục
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 15:05:00 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 22:34:57 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 14:58:54 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 20:21:32
Chủ tịch UBND huyện kiểm tra việc thực hiện Nghị quyết 12 tại các xã
Đăng lúc: 23/11/2023 15:32:06 (GMT+7)
Sáng ngày 23/11/2023, đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đã đi kiểm tra tại các xã: Hợp Thành, Thọ Tiến và Thọ Phú về việc thực hiện Nghị quyết 12 NQ/HU của Ban chấp hành Đảng bộ huyện về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông.
![z4907260856227_bf80dceb32384e7ac0efc0b1143fab49.jpg](/file/thumb/500/637148696.jpg)
![z4907260856772_b3bccb7ec1a49152643df08df037d069.jpg](/file/thumb/500/637148701.jpg)
![z4907260867513_ed8f4d6fc11eac7afdd7b7e8cd293508.jpg](/file/thumb/500/637148707.jpg)
![z4907260871957_03b80bb1b204e127bd7bedf1a68c025d.jpg](/file/thumb/500/637148709.jpg)
![z4907260872222_bd5da1ec291bb333f265fe1791a691d5.jpg](/file/thumb/500/637148710.jpg)
![z4907260878929_ec3188d2eaf264d4cc0e69890b78cf20.jpg](/file/thumb/500/637148712.jpg)
![z4907260879201_442ae44d84911eb4d7da37ff39cd7243.jpg](/file/thumb/500/637148714.jpg)
![z4907260848954_7054908313603d62136c4b7360d57613.jpg](/file/thumb/500/637148716.jpg)
Đồng chí Chủ tịch UBND huyện kiểm tra tại các xã.
Qua kiểm tra thực tế đồng chí Chủ tịch UBND huyện đã ghi nhận, biểu dương những nỗ lực cố gắng của cấp ủy, chính quyền, MTTQ và các ngành đoàn thể cùng sự đồng thuận thống nhất cao của nhân dân các xã trong việc hiến đất, hiến công trình để mở rộng đường giao thông nông thôn. Đồng chí Chủ tịch UBND huyện đề nghị các địa phương cần tăng cường hơn nữa công tác thông tin, tuyên truyền đến với cán bộ, Đảng viên và nhân dân về ý nghĩa của việc triển khai thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị; huy động sự vào cuộc tích cực chủ động hơn nữa của cả hệ thống chính trị trong việc triển khai thực hiện; nhất là đối với việc thực hiện Chỉ thị 15 cần phải tăng cường hơn nữa để tạo thành thói quen và hoạt động thường xuyên trong cán bộ, Đảng viên và nhân dân để tạo cảnh quan vệ sinh môi trường trong từng gia đình, cộng đồng dân cư và các cơ quan đơn vị xanh –sạch- đẹp.
Về các nhiệm vụ cụ thể đồng chí đề nghị xã Thọ Tiến phải tập trung tuyên truyền, vận động để các hộ dân hiến đất phục vụ giải phóng mặt bằng dự án đường nối 515C và đường nối Cảng hàng không Thọ Xuân đi khu kinh tế Nghi Sơn đoạn qua xã Thọ Tiến; Các địa phương tiếp tục vận động nhân dân hiến đất để mở rộng đường giao thông nông thôn; bên cạnh đó tăng cường trách nhiệm trong việc đẩy nhanh cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho nhân dân. Quan tâm lãnh, chỉ đạo thực hiện tốt công đảm bảo vệ sinh môi trường, đồng thời lựa chọn tuyến đường cụ thể để xây dựng đường mẫu, tiếp tục thực hiện công tác vận động nhân dân, huy động các nguồn lực xã hội hóa để mở rộng các tuyến đường còn lại./.
Văn Hùng
Về các nhiệm vụ cụ thể đồng chí đề nghị xã Thọ Tiến phải tập trung tuyên truyền, vận động để các hộ dân hiến đất phục vụ giải phóng mặt bằng dự án đường nối 515C và đường nối Cảng hàng không Thọ Xuân đi khu kinh tế Nghi Sơn đoạn qua xã Thọ Tiến; Các địa phương tiếp tục vận động nhân dân hiến đất để mở rộng đường giao thông nông thôn; bên cạnh đó tăng cường trách nhiệm trong việc đẩy nhanh cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho nhân dân. Quan tâm lãnh, chỉ đạo thực hiện tốt công đảm bảo vệ sinh môi trường, đồng thời lựa chọn tuyến đường cụ thể để xây dựng đường mẫu, tiếp tục thực hiện công tác vận động nhân dân, huy động các nguồn lực xã hội hóa để mở rộng các tuyến đường còn lại./.
Văn Hùng
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024