![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
UBND huyện tổ chức tập huấn điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024.
Ngày 28/03/2024 14:44:11
Ngày 28/3/2024, UBND huyện tổ chức hội nghị triển khai, tập huấn nghiệp vụ phương án điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024. Dự hội nghị tập huấn có đồng chí Bùi Huy Dũng, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Đặng Viết Hiền, Chi cục Trưởng Chi cục Thống kê huyện, cán bộ, thống kê viên Chi cục Thống kê huyện và cán bộ điều tra viên các xã, thị trấn.
![z5291735486634_929d6026947d8a967be35ad5a30a2535.jpg](/file/thumb/500/637272617.jpg)
![z5291735670429_20eb3ac036c536fab455b335a7212d50.jpg](/file/thumb/500/637272619.jpg)
![z5291735577579_2a77503b27ad7c75d886824031d689b7.jpg](/file/thumb/500/637272620.jpg)
Các đại biểu dự tập huấn.
Điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024 được triển khai trên phạm vi cả nước nhằm mục đích thu thập thông tin về dân số và nhà ở, làm cơ sở để đánh giá tình hình thực hiện Kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội thời kỳ 2021 - 2025; xây dựng chính sách, lập kế hoạch dân số và nhà ở phục vụ lập Kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội thời kỳ 2026 - 2030; giám sát thực hiện các mục tiêu Phát triển bền vững của Liên hợp quốc mà Chính phủ Việt Nam đã cam kết; cung cấp số liệu về quy mô dân số đến cấp huyện 5 năm sau tổng điều tra dân số và nhà ở năm 2019; làm cơ sở rà soát, hiệu chỉnh số liệu dân số hàng năm giai đoạn 2020 – 2024; cập nhật kho dữ liệu phục vụ nghiên cứu, phân tích và dự báo quá trình phát triển dân số và nhà ở trên phạm vi cả nước và từng địa phương.
Tại hội nghị tập huấn, Tổ Công tác điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024 của huyện đã phổ biến, triển khai phương án điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024, tập trung vào các nội dung như: Thông tin về nhân khẩu học của các thành viên hộ, thông tin về di cư, thông tin về giáo dục, thông tin về hôn nhân, thông tin về lịch sử sinh của nữ từ 10-49 tuổi, thông tin về người chết của hộ, thông tin về nhà ở và điều kiện sống của hộ. Hội nghị cũng tiến hành thảo luận, trao đổi, giải đáp các vướng mắc, vấn đề có thể phát sinh trong thực tế. Theo kế hoạch, thời gian thu thập thông tin điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024 được triển khai thực hiện bắt đầu từ ngày 1/4/2024.
Đình Duyến
Tại hội nghị tập huấn, Tổ Công tác điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024 của huyện đã phổ biến, triển khai phương án điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024, tập trung vào các nội dung như: Thông tin về nhân khẩu học của các thành viên hộ, thông tin về di cư, thông tin về giáo dục, thông tin về hôn nhân, thông tin về lịch sử sinh của nữ từ 10-49 tuổi, thông tin về người chết của hộ, thông tin về nhà ở và điều kiện sống của hộ. Hội nghị cũng tiến hành thảo luận, trao đổi, giải đáp các vướng mắc, vấn đề có thể phát sinh trong thực tế. Theo kế hoạch, thời gian thu thập thông tin điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024 được triển khai thực hiện bắt đầu từ ngày 1/4/2024.
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Lễ Dâng hương cầu siêu- thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ - nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024)
27/07/2024 09:33:14 -
Huyện Triệu Sơn khởi công xây dựng công trình khu lưu niệm Hội văn nghệ Việt Nam thời kỳ (1947-1945) tại làng Quần Tín xã Thọ Cường
26/07/2024 14:56:21 -
Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc, thăm hỏi, tặng quà các gia đình chính sách
25/07/2024 14:18:21 -
Đồng chí Lê Quang Hùng, Ủy viên BTV, Chủ nhiệm UBKT Tỉnh ủy viếng nghĩa trang liệt sĩ và thăm, tặng quà gia đình chính sách tại huyện Triệu Sơn.
24/07/2024 09:47:42
UBND huyện tổ chức tập huấn điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024.
Đăng lúc: 28/03/2024 14:44:11 (GMT+7)
Ngày 28/3/2024, UBND huyện tổ chức hội nghị triển khai, tập huấn nghiệp vụ phương án điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024. Dự hội nghị tập huấn có đồng chí Bùi Huy Dũng, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Đặng Viết Hiền, Chi cục Trưởng Chi cục Thống kê huyện, cán bộ, thống kê viên Chi cục Thống kê huyện và cán bộ điều tra viên các xã, thị trấn.
![z5291735486634_929d6026947d8a967be35ad5a30a2535.jpg](/file/thumb/500/637272617.jpg)
![z5291735670429_20eb3ac036c536fab455b335a7212d50.jpg](/file/thumb/500/637272619.jpg)
![z5291735577579_2a77503b27ad7c75d886824031d689b7.jpg](/file/thumb/500/637272620.jpg)
Các đại biểu dự tập huấn.
Điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024 được triển khai trên phạm vi cả nước nhằm mục đích thu thập thông tin về dân số và nhà ở, làm cơ sở để đánh giá tình hình thực hiện Kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội thời kỳ 2021 - 2025; xây dựng chính sách, lập kế hoạch dân số và nhà ở phục vụ lập Kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội thời kỳ 2026 - 2030; giám sát thực hiện các mục tiêu Phát triển bền vững của Liên hợp quốc mà Chính phủ Việt Nam đã cam kết; cung cấp số liệu về quy mô dân số đến cấp huyện 5 năm sau tổng điều tra dân số và nhà ở năm 2019; làm cơ sở rà soát, hiệu chỉnh số liệu dân số hàng năm giai đoạn 2020 – 2024; cập nhật kho dữ liệu phục vụ nghiên cứu, phân tích và dự báo quá trình phát triển dân số và nhà ở trên phạm vi cả nước và từng địa phương.
Tại hội nghị tập huấn, Tổ Công tác điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024 của huyện đã phổ biến, triển khai phương án điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024, tập trung vào các nội dung như: Thông tin về nhân khẩu học của các thành viên hộ, thông tin về di cư, thông tin về giáo dục, thông tin về hôn nhân, thông tin về lịch sử sinh của nữ từ 10-49 tuổi, thông tin về người chết của hộ, thông tin về nhà ở và điều kiện sống của hộ. Hội nghị cũng tiến hành thảo luận, trao đổi, giải đáp các vướng mắc, vấn đề có thể phát sinh trong thực tế. Theo kế hoạch, thời gian thu thập thông tin điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024 được triển khai thực hiện bắt đầu từ ngày 1/4/2024.
Đình Duyến
Tại hội nghị tập huấn, Tổ Công tác điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024 của huyện đã phổ biến, triển khai phương án điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024, tập trung vào các nội dung như: Thông tin về nhân khẩu học của các thành viên hộ, thông tin về di cư, thông tin về giáo dục, thông tin về hôn nhân, thông tin về lịch sử sinh của nữ từ 10-49 tuổi, thông tin về người chết của hộ, thông tin về nhà ở và điều kiện sống của hộ. Hội nghị cũng tiến hành thảo luận, trao đổi, giải đáp các vướng mắc, vấn đề có thể phát sinh trong thực tế. Theo kế hoạch, thời gian thu thập thông tin điều tra dân số và nhà ở giữa kỳ năm 2024 được triển khai thực hiện bắt đầu từ ngày 1/4/2024.
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Giao ban tiến độ cung cấp nước sạch tập trung đến các xã, thị trấn năm 2024
24/07/2024 -
Báo cáo kết quả thẩm tra hồ sơ và mức độ đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao năm 2024 của xã Khuyến Nông, xã Thọ Cường, xã Thọ Tiến, xã XuânThọ
24/07/2024 -
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024