![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đại hội Đại biểu Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ em mồ côi huyện Triệu Sơn khóa III, nhiệm kỳ 2024 - 2029
Ngày 29/02/2024 17:47:29
Sáng ngày 29/2/2024, tại Trung tâm hội nghị của huyện, Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ em mồ côi huyện, tổ chức Đại hội Đại biểu khóa III, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Về dự và chỉ đao Đại hội có đồng Trịnh Ngọc Dũng - Chủ tịch và các đồng chí Phó Chủ tịch Hội Bảo trợ và Trẻ mồ côi tỉnh; ở huyện có đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy - Phó Chủ tịch HĐND huyện, Các đồng chí Trưởng các ngành, đoàn thể, các Hội đặc thù huyện; các đồng chí là Chủ tịch UBND, cán bộ chính sách các xã thị trấn và trên 100 Đại Biểu đại diện cho hội viên khuyết tật trong toàn huyện.
![z5202694201738_cab66d08c25e054e469f16e7369bd7fd.jpg](/file/thumb/500/637242654.jpg)
![z5202693871007_970bd455fcb0f9043ae30dbe09ed2693.jpg](/file/thumb/500/637242657.jpg)
![z5202693405479_50348b94dcc6e562afd9a06e57dae96f.jpg](/file/thumb/500/637242658.jpg)
Các đại biểu dự đại hội.
Đồng chí Trần Sĩ Bình, Chủ tịch hội hội bảo trợ người tàn tật và trẻ em mồ côi huyện khóa II phát biểu khai mạc đại hội. Thực hiện Nghị quyết Đại hội Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ em mồ côi huyện khóa II, nhiệm kỳ 2017-2022 Hội bảo trợ người tàn tật và trẻ em mồ côi huyện đã tích cực đẩy mạnh công tác tuyên truyền các hoạt động văn hóa văn nghệ thể dục thể thao ở tất các các hội cấp xã, các chi hội các đơn vị làm tốt như xã: Dân Lý, Dân Quyền, Hợp Thành, Thị Trấn Triệu Sơn, Triệu Thành vv…. Công tác bảo trợ chăm sóc, giúp đỡ người tàn tật và trẻ mồ côi được quan tâm triển khai thực hiện. Trong đó hội đã phối hợp cùng với các ban ngành liên quan thực hiện khám mắt cấp kính miễn phí cho 1.000 cháu ơ 2 trường THCS Triệu Thị Trinh và trường THCS Dân Lực với tổng số tiền là 300.000.000đ, làm tay chân giả miễn phí cho các đối tượng khuyết tật ở các xã Dân Lý, Thọ Cường, Xuân Thịnh. Phối hợp với MTTQ huyện và Tỉnh hội cấp xe lăn miễn phí cho 651 người khuyết tật trị giá 1.302.000.000 đồng, trao tặng 21.000 khẩu trang Hàn quốc trị giá 110.000.000đ. Hàng năm nhân ngày lễ tết hội thường xuyên nhận được sự tài trợ của Tỉnh hội, nguồn kinh phí của các ngành và các tổ chức để tổ chức thăm hỏi các gia đình thương bệnh binh, người tàn tật với số lượt hộ thăm hỏi là 4.894 xuất trị giá 1.933.700 đồng, tổng số tiền và hiện vận được các tổ chức ủng hộ trong nhiệm kỳ II là trên 3 tỷ đồng, bằng 231% so với nhiệm kỳ trước; Chương trình khuyến học, khuyến tài, trao học bổng, xe đạp và đồ dùng học tập cho học sinh khuyết tật, mồ côi vượt khó luôn được các cấp hội quan tâm động viên kịp thời vv... Tại Đại hội, các đại biểu đã dành thời gian thảo luận, đánh giá những mặt làm được, chỉ ra những tồn tại, hạn chế trong hoạt động công tác hội nhiệm kỳ qua, đồng thời rút ra bài học kinh nghiệm để trong nhiệm kỳ tới thực hiện đạt hiệu quả hơn các hoạt động của hội.
![z5202697219277_fe9dad732aed274c645cdc2d62df051a.jpg](/file/thumb/500/637242659.jpg)
![z5202736747769_c8fcc96decd381c251252a41e5d343ed.jpg](/file/thumb/500/637242660.jpg)
![z5203360477745_323ea593d721404e4bf10fb76d45e44e.jpg](/file/thumb/500/637242661.jpg)
Đại diện lãnh đạo Hội Người khuyết tật và trẻ em mồ côi tỉnh, lãnh đạo huyện Triệu Sơn phát biểu và tặng hoa chúc mừng Đại hội.
Phát biểu tại Đại hội đồng chí Trịnh Ngọc Dũng - Chủ tịch Hội Bảo trợ và Trẻ mồ côi tỉnh và đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy - Phó Chủ tịch HĐND huyện đã ghi nhận sự đoàn kết, trách nhiệm của ban chấp hành huyện Hội và sự nỗ lực phấn đấu của các hội viên cơ sở đã hoàn thành thắng lợi nghị quyết Đại Hội nhiệm kỳ 2018-2024. Chỉ ra những tồn tại hạn chế và yêu cầu trong nhiệm kỳ tới, Hội bảo trợ khuyết tật và trẻ mồ côi huyện cần đoàn kết hơn nữa, trí tuệ đổi mới hoàn thành thắng lợi các mục tiêu nhiệm vụ mà nghị quyết Đại Hội đề ra; phối hợp làm tốt công tác vận động, tuyên truyền người khuyết tật, luật bảo vệ chăm sóc giáo dục trẻ em, các chỉ thị của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, gương tốt, việc tốt của những hội viên vượt khó trong lao động, học tập hoà nhập với cộng đồng của các đơn vị địa phương, nhằm nâng cáo trách nhiệm của cộng đồng với người khuyết tật và trể mồ côi. Thực hiện tốt chức năng giám sát, quản lý, phản biện, xây dựng chính sách đối với người khuyết tật và trẻ em mồ côi. Chủ động phối hợp với các ban, ngành liên quan, vận động các nhà hảo tâm tổ chức thăm hỏi, động viên, tặng quà cho các đối tượng nhân các ngày lễ tết. Vận động các cơ quan, đơn vị, nhà trường nhận đỡ đầu các cháu khuyết tật và trẻ mồ côi có hoàn cảnh khó khăn đang học. Tổ chức bồi dưỡng nâng cao năng lực, trình độ, nghiệp vụ cho các cấp hội. Tranh thủ sự lãnh đạo của các cấp ủy, chính quyền và phối hợp với các đoàn thể thực hiện tốt công tác chăm sóc giúp đỡ người khuyết tật và trẻ em mồ côi một cách thiết thực và hiệu quả. Bên cạnh đó, các đồng chí đã biểu dương những tấm lòng cao quý, những tình cảm tốt đẹp của các cơ quan, đơn vị, các doanh nghiệp, các tổ chức, cá nhân trong và ngoài nước, bạn bè quốc tế đã dành tình cảm tốt đẹp, sẻ chia, hỗ trợ, giúp đỡ, động viên người khuyết tật và trẻ mồ côi trong những năm qua. Nhân dịp này Hội bảo trợ người tàn tật, trẻ em mồ côi tỉnh và huyện đã có lẵng hoa chúc mừng đại hội.
![z5202865507967_17b5cda46393e7de289e175cf4fbf051.jpg](/file/thumb/500/637242663.jpg)
![z5203355136657_0a494f409a053dc60ea79bf2325783c8.jpg](/file/thumb/500/637242664.jpg)
Các tập thể, cá nhân được khen thưởng.
Tại Đại hội đã công bố quyết định tặng kỷ niệm chương của Hội bảo trợ người khuyết tật và trẻ mồ côi Việt Nam cho 5 đồng chí đã có nhiều đóng góp cho sự nghiệp bảo trợ người khuyết tật và trẻ mồ côi Việt Nam, tặng Bằng khen của Hội bảo trợ người tàn tật và trẻ em mồ côi tỉnh cho 1 tập thể, 5 cá nhân và tặng giấy khen của huyện Hội cho 1 tập thể và 2 cá nhân đã có thành tích xuất sắc trong hoạt động công tác Hội giai đoạn 2018 - 2024.
![z5202808074361_5b62d7b946fa07d54e6501cf259afbe2.jpg](/file/thumb/500/637242665.jpg)
Ban chấp hành khóa III ra mắt Đại hội.
Trên tinh thần Dân chủ đoàn kết, Đại hội đã bầu BCH khóa III gồm 25 đồng chí, đồng chí Trần Sĩ Bình được tái cử bầu làm Chủ tịch Hội bảo trợ người khuyết tật và trẻ em mồ côi huyện khóa III, nhiệm kỳ 2024 - 2029.
Phương Thúy
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Lễ Dâng hương cầu siêu- thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ - nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024)
27/07/2024 09:33:14 -
Huyện Triệu Sơn khởi công xây dựng công trình khu lưu niệm Hội văn nghệ Việt Nam thời kỳ (1947-1945) tại làng Quần Tín xã Thọ Cường
26/07/2024 14:56:21 -
Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc, thăm hỏi, tặng quà các gia đình chính sách
25/07/2024 14:18:21 -
Đồng chí Lê Quang Hùng, Ủy viên BTV, Chủ nhiệm UBKT Tỉnh ủy viếng nghĩa trang liệt sĩ và thăm, tặng quà gia đình chính sách tại huyện Triệu Sơn.
24/07/2024 09:47:42
Đại hội Đại biểu Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ em mồ côi huyện Triệu Sơn khóa III, nhiệm kỳ 2024 - 2029
Đăng lúc: 29/02/2024 17:47:29 (GMT+7)
Sáng ngày 29/2/2024, tại Trung tâm hội nghị của huyện, Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ em mồ côi huyện, tổ chức Đại hội Đại biểu khóa III, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Về dự và chỉ đao Đại hội có đồng Trịnh Ngọc Dũng - Chủ tịch và các đồng chí Phó Chủ tịch Hội Bảo trợ và Trẻ mồ côi tỉnh; ở huyện có đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy - Phó Chủ tịch HĐND huyện, Các đồng chí Trưởng các ngành, đoàn thể, các Hội đặc thù huyện; các đồng chí là Chủ tịch UBND, cán bộ chính sách các xã thị trấn và trên 100 Đại Biểu đại diện cho hội viên khuyết tật trong toàn huyện.
![z5202694201738_cab66d08c25e054e469f16e7369bd7fd.jpg](/file/thumb/500/637242654.jpg)
![z5202693871007_970bd455fcb0f9043ae30dbe09ed2693.jpg](/file/thumb/500/637242657.jpg)
![z5202693405479_50348b94dcc6e562afd9a06e57dae96f.jpg](/file/thumb/500/637242658.jpg)
Các đại biểu dự đại hội.
Đồng chí Trần Sĩ Bình, Chủ tịch hội hội bảo trợ người tàn tật và trẻ em mồ côi huyện khóa II phát biểu khai mạc đại hội. Thực hiện Nghị quyết Đại hội Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ em mồ côi huyện khóa II, nhiệm kỳ 2017-2022 Hội bảo trợ người tàn tật và trẻ em mồ côi huyện đã tích cực đẩy mạnh công tác tuyên truyền các hoạt động văn hóa văn nghệ thể dục thể thao ở tất các các hội cấp xã, các chi hội các đơn vị làm tốt như xã: Dân Lý, Dân Quyền, Hợp Thành, Thị Trấn Triệu Sơn, Triệu Thành vv…. Công tác bảo trợ chăm sóc, giúp đỡ người tàn tật và trẻ mồ côi được quan tâm triển khai thực hiện. Trong đó hội đã phối hợp cùng với các ban ngành liên quan thực hiện khám mắt cấp kính miễn phí cho 1.000 cháu ơ 2 trường THCS Triệu Thị Trinh và trường THCS Dân Lực với tổng số tiền là 300.000.000đ, làm tay chân giả miễn phí cho các đối tượng khuyết tật ở các xã Dân Lý, Thọ Cường, Xuân Thịnh. Phối hợp với MTTQ huyện và Tỉnh hội cấp xe lăn miễn phí cho 651 người khuyết tật trị giá 1.302.000.000 đồng, trao tặng 21.000 khẩu trang Hàn quốc trị giá 110.000.000đ. Hàng năm nhân ngày lễ tết hội thường xuyên nhận được sự tài trợ của Tỉnh hội, nguồn kinh phí của các ngành và các tổ chức để tổ chức thăm hỏi các gia đình thương bệnh binh, người tàn tật với số lượt hộ thăm hỏi là 4.894 xuất trị giá 1.933.700 đồng, tổng số tiền và hiện vận được các tổ chức ủng hộ trong nhiệm kỳ II là trên 3 tỷ đồng, bằng 231% so với nhiệm kỳ trước; Chương trình khuyến học, khuyến tài, trao học bổng, xe đạp và đồ dùng học tập cho học sinh khuyết tật, mồ côi vượt khó luôn được các cấp hội quan tâm động viên kịp thời vv... Tại Đại hội, các đại biểu đã dành thời gian thảo luận, đánh giá những mặt làm được, chỉ ra những tồn tại, hạn chế trong hoạt động công tác hội nhiệm kỳ qua, đồng thời rút ra bài học kinh nghiệm để trong nhiệm kỳ tới thực hiện đạt hiệu quả hơn các hoạt động của hội.
![z5202697219277_fe9dad732aed274c645cdc2d62df051a.jpg](/file/thumb/500/637242659.jpg)
![z5202736747769_c8fcc96decd381c251252a41e5d343ed.jpg](/file/thumb/500/637242660.jpg)
![z5203360477745_323ea593d721404e4bf10fb76d45e44e.jpg](/file/thumb/500/637242661.jpg)
Đại diện lãnh đạo Hội Người khuyết tật và trẻ em mồ côi tỉnh, lãnh đạo huyện Triệu Sơn phát biểu và tặng hoa chúc mừng Đại hội.
Phát biểu tại Đại hội đồng chí Trịnh Ngọc Dũng - Chủ tịch Hội Bảo trợ và Trẻ mồ côi tỉnh và đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy - Phó Chủ tịch HĐND huyện đã ghi nhận sự đoàn kết, trách nhiệm của ban chấp hành huyện Hội và sự nỗ lực phấn đấu của các hội viên cơ sở đã hoàn thành thắng lợi nghị quyết Đại Hội nhiệm kỳ 2018-2024. Chỉ ra những tồn tại hạn chế và yêu cầu trong nhiệm kỳ tới, Hội bảo trợ khuyết tật và trẻ mồ côi huyện cần đoàn kết hơn nữa, trí tuệ đổi mới hoàn thành thắng lợi các mục tiêu nhiệm vụ mà nghị quyết Đại Hội đề ra; phối hợp làm tốt công tác vận động, tuyên truyền người khuyết tật, luật bảo vệ chăm sóc giáo dục trẻ em, các chỉ thị của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, gương tốt, việc tốt của những hội viên vượt khó trong lao động, học tập hoà nhập với cộng đồng của các đơn vị địa phương, nhằm nâng cáo trách nhiệm của cộng đồng với người khuyết tật và trể mồ côi. Thực hiện tốt chức năng giám sát, quản lý, phản biện, xây dựng chính sách đối với người khuyết tật và trẻ em mồ côi. Chủ động phối hợp với các ban, ngành liên quan, vận động các nhà hảo tâm tổ chức thăm hỏi, động viên, tặng quà cho các đối tượng nhân các ngày lễ tết. Vận động các cơ quan, đơn vị, nhà trường nhận đỡ đầu các cháu khuyết tật và trẻ mồ côi có hoàn cảnh khó khăn đang học. Tổ chức bồi dưỡng nâng cao năng lực, trình độ, nghiệp vụ cho các cấp hội. Tranh thủ sự lãnh đạo của các cấp ủy, chính quyền và phối hợp với các đoàn thể thực hiện tốt công tác chăm sóc giúp đỡ người khuyết tật và trẻ em mồ côi một cách thiết thực và hiệu quả. Bên cạnh đó, các đồng chí đã biểu dương những tấm lòng cao quý, những tình cảm tốt đẹp của các cơ quan, đơn vị, các doanh nghiệp, các tổ chức, cá nhân trong và ngoài nước, bạn bè quốc tế đã dành tình cảm tốt đẹp, sẻ chia, hỗ trợ, giúp đỡ, động viên người khuyết tật và trẻ mồ côi trong những năm qua. Nhân dịp này Hội bảo trợ người tàn tật, trẻ em mồ côi tỉnh và huyện đã có lẵng hoa chúc mừng đại hội.
![z5202865507967_17b5cda46393e7de289e175cf4fbf051.jpg](/file/thumb/500/637242663.jpg)
![z5203355136657_0a494f409a053dc60ea79bf2325783c8.jpg](/file/thumb/500/637242664.jpg)
Các tập thể, cá nhân được khen thưởng.
Tại Đại hội đã công bố quyết định tặng kỷ niệm chương của Hội bảo trợ người khuyết tật và trẻ mồ côi Việt Nam cho 5 đồng chí đã có nhiều đóng góp cho sự nghiệp bảo trợ người khuyết tật và trẻ mồ côi Việt Nam, tặng Bằng khen của Hội bảo trợ người tàn tật và trẻ em mồ côi tỉnh cho 1 tập thể, 5 cá nhân và tặng giấy khen của huyện Hội cho 1 tập thể và 2 cá nhân đã có thành tích xuất sắc trong hoạt động công tác Hội giai đoạn 2018 - 2024.
![z5202808074361_5b62d7b946fa07d54e6501cf259afbe2.jpg](/file/thumb/500/637242665.jpg)
Ban chấp hành khóa III ra mắt Đại hội.
Trên tinh thần Dân chủ đoàn kết, Đại hội đã bầu BCH khóa III gồm 25 đồng chí, đồng chí Trần Sĩ Bình được tái cử bầu làm Chủ tịch Hội bảo trợ người khuyết tật và trẻ em mồ côi huyện khóa III, nhiệm kỳ 2024 - 2029.
Phương Thúy
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Giao ban tiến độ cung cấp nước sạch tập trung đến các xã, thị trấn năm 2024
24/07/2024 -
Báo cáo kết quả thẩm tra hồ sơ và mức độ đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao năm 2024 của xã Khuyến Nông, xã Thọ Cường, xã Thọ Tiến, xã XuânThọ
24/07/2024 -
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024