![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Thị Trấn Nưa chú trọng công tác môi trường trong xây dựng đô thị văn minh
Ngày 11/06/2024 10:54:06
Xác định công tác bảo vệ môi trường, nâng cao chất lượng môi trường sống có ý nghĩa hết sức quan trọng trong hoạt động phát triển KT-XH của địa phương, đặc biệt năm 2024 thị trấn Nưa được huyện giao chỉ tiêu hoàn thiện tiêu chí Đô thị văn minh; do đó bên cạnh việc hoàn thiện các tiêu chí, thị trấn Nưa luôn chú trọng đến công tác bảo vệ môi trường trên địa bàn.
![DSC09511.JPG](/file/thumb/500/637366123.jpg)
![DSC09541.JPG](/file/thumb/500/637366132.jpg)
![DSC09506.JPG](/file/thumb/500/637366125.jpg)
![DSC09517.JPG](/file/thumb/500/637366127.jpg)
![DSC09529.JPG](/file/thumb/500/637366128.jpg)
![DSC09532.JPG](/file/thumb/500/637366129.jpg)
![DSC09536.JPG](/file/thumb/500/637366130.jpg)
![DSC09549.JPG](/file/thumb/500/637366131.jpg)
Đồng chí PCT UBND huyện Lê Quang Trung động viên nhân dân thị trấn Nưa ra quân trồng câu Cau.
Trong thời kỳ đẩy mạnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa, đô thị hóa và xây dựng NTM hiện nay, việc tái cơ cấu ngành nông nghiệp, BVMT là hết sức quan trọng, bảo đảm cho phát triển bền vững của địa phương. Do đó thị trấn Nưa đã chỉ đạo các cấp hội, đoàn thể trên địa bàn đã triển khai nhiều mô hình hay về BVMT nhằm “xây dựng nếp sống văn hóa, văn minh đô thị”; làm tốt công tác tuyên truyền, vận động, tổ chức các phong trào thi đua sâu rộng “người người trồng cây, nhà nhà trồng cây xanh, xây dựng mô hình hàng rào xanh, trồng hoa thay thế cỏ dại, thu gom phân loại rác thải…”.
Ngày 11/6/2024 thị trấn Nưa đã huy động lực lượng cán bộ, công chức, hội viên, đoàn viên các đoàn thể ra quân trồng hàng Cau do BTV Huyện ủy trao tặng, cùng với nguồn xã hội hóa thị trấn Nưa đã trồng trên 100 cây Cau trên truyến đường giao thông tại khu phố 9, phố 10; phố 3. Đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện đã về động viên và cùng trồng cây với nhân dân của thị trấn.
Trong thời gian tới thị trấn Nưa tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền nâng cao ý thức trách nhiệm trong toàn dân về công tác BVMT; xây dựng tuyến đường mẫu, nhân rộng mô hình trồng hàng rào xanh và trồng thêm các hàng Cau trên các tuyến đường, xây dựng môi trường sống của thị trấn xanh-sạch-đẹp- an toàn và thân thiện.
Thùy Dung
Ngày 11/6/2024 thị trấn Nưa đã huy động lực lượng cán bộ, công chức, hội viên, đoàn viên các đoàn thể ra quân trồng hàng Cau do BTV Huyện ủy trao tặng, cùng với nguồn xã hội hóa thị trấn Nưa đã trồng trên 100 cây Cau trên truyến đường giao thông tại khu phố 9, phố 10; phố 3. Đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện đã về động viên và cùng trồng cây với nhân dân của thị trấn.
Trong thời gian tới thị trấn Nưa tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền nâng cao ý thức trách nhiệm trong toàn dân về công tác BVMT; xây dựng tuyến đường mẫu, nhân rộng mô hình trồng hàng rào xanh và trồng thêm các hàng Cau trên các tuyến đường, xây dựng môi trường sống của thị trấn xanh-sạch-đẹp- an toàn và thân thiện.
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Khai mạc kỳ họp thứ 18 HĐND huyện Triệu Sơn khóa XVIII
19/07/2024 10:06:02 -
Huyện Triệu Sơn ra mắt mô hình thí điểm “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ”
18/07/2024 15:34:17 -
Hội Nông dân huyện tổ chức hội nghị sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
17/07/2024 14:58:54 -
Phiên họp thường kỳ Ban Đại diện Hội đồng Quản trị NHCSXH huyện Triệu Sơn Quý II năm 2024
13/07/2024 01:00:00
Thị Trấn Nưa chú trọng công tác môi trường trong xây dựng đô thị văn minh
Đăng lúc: 11/06/2024 10:54:06 (GMT+7)
Xác định công tác bảo vệ môi trường, nâng cao chất lượng môi trường sống có ý nghĩa hết sức quan trọng trong hoạt động phát triển KT-XH của địa phương, đặc biệt năm 2024 thị trấn Nưa được huyện giao chỉ tiêu hoàn thiện tiêu chí Đô thị văn minh; do đó bên cạnh việc hoàn thiện các tiêu chí, thị trấn Nưa luôn chú trọng đến công tác bảo vệ môi trường trên địa bàn.
![DSC09511.JPG](/file/thumb/500/637366123.jpg)
![DSC09541.JPG](/file/thumb/500/637366132.jpg)
![DSC09506.JPG](/file/thumb/500/637366125.jpg)
![DSC09517.JPG](/file/thumb/500/637366127.jpg)
![DSC09529.JPG](/file/thumb/500/637366128.jpg)
![DSC09532.JPG](/file/thumb/500/637366129.jpg)
![DSC09536.JPG](/file/thumb/500/637366130.jpg)
![DSC09549.JPG](/file/thumb/500/637366131.jpg)
Đồng chí PCT UBND huyện Lê Quang Trung động viên nhân dân thị trấn Nưa ra quân trồng câu Cau.
Trong thời kỳ đẩy mạnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa, đô thị hóa và xây dựng NTM hiện nay, việc tái cơ cấu ngành nông nghiệp, BVMT là hết sức quan trọng, bảo đảm cho phát triển bền vững của địa phương. Do đó thị trấn Nưa đã chỉ đạo các cấp hội, đoàn thể trên địa bàn đã triển khai nhiều mô hình hay về BVMT nhằm “xây dựng nếp sống văn hóa, văn minh đô thị”; làm tốt công tác tuyên truyền, vận động, tổ chức các phong trào thi đua sâu rộng “người người trồng cây, nhà nhà trồng cây xanh, xây dựng mô hình hàng rào xanh, trồng hoa thay thế cỏ dại, thu gom phân loại rác thải…”.
Ngày 11/6/2024 thị trấn Nưa đã huy động lực lượng cán bộ, công chức, hội viên, đoàn viên các đoàn thể ra quân trồng hàng Cau do BTV Huyện ủy trao tặng, cùng với nguồn xã hội hóa thị trấn Nưa đã trồng trên 100 cây Cau trên truyến đường giao thông tại khu phố 9, phố 10; phố 3. Đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện đã về động viên và cùng trồng cây với nhân dân của thị trấn.
Trong thời gian tới thị trấn Nưa tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền nâng cao ý thức trách nhiệm trong toàn dân về công tác BVMT; xây dựng tuyến đường mẫu, nhân rộng mô hình trồng hàng rào xanh và trồng thêm các hàng Cau trên các tuyến đường, xây dựng môi trường sống của thị trấn xanh-sạch-đẹp- an toàn và thân thiện.
Thùy Dung
Ngày 11/6/2024 thị trấn Nưa đã huy động lực lượng cán bộ, công chức, hội viên, đoàn viên các đoàn thể ra quân trồng hàng Cau do BTV Huyện ủy trao tặng, cùng với nguồn xã hội hóa thị trấn Nưa đã trồng trên 100 cây Cau trên truyến đường giao thông tại khu phố 9, phố 10; phố 3. Đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện đã về động viên và cùng trồng cây với nhân dân của thị trấn.
Trong thời gian tới thị trấn Nưa tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền nâng cao ý thức trách nhiệm trong toàn dân về công tác BVMT; xây dựng tuyến đường mẫu, nhân rộng mô hình trồng hàng rào xanh và trồng thêm các hàng Cau trên các tuyến đường, xây dựng môi trường sống của thị trấn xanh-sạch-đẹp- an toàn và thân thiện.
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024