![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Huyện Triệu Sơn đón tiếp và làm việc với Câu lạc bộ Hưu trí cơ quan Tỉnh ủy Thanh Hóa
Ngày 08/05/2024 20:45:01
Ngày 8/5/2024, Câu lạc bộ Hưu trí cơ quan Tỉnh ủy Thanh Hóa do đồng chí Phạm Văn Tích, nguyên Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch HĐND tỉnh, nguyên Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Thanh Hoá làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc tại huyện Triệu Sơn. Đón tiếp và làm việc với đoàn, có đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy, Thường trực HĐND, lãnh đạo UBND huyện; các đồng chí Nguyên lãnh đạo huyện Triệu Sơn.
![z5421407881531_bc6849ff02e16a689120e246e2120cc6.jpg](/file/thumb/500/637322594.jpg)
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Triệu Sơn Lê Văn Tuấn phát biểu chào mừng.
![z5421410250645_f19ceae66f2ed326d8f8421089490675.jpg](/file/thumb/500/637322598.jpg)
![z5421412140876_134fae0ef95c13de80f55c9022c316e7.jpg](/file/thumb/500/637322615.jpg)
![z5421409143272_bdb9c9aea85abcdb643bf1576f4fc789.jpg](/file/thumb/500/637322607.jpg)
Các đại biểu dự buổi làm việc.
Trong chương trình thăm và làm việc tại huyện Triệu Sơn, Đoàn đã đi thăm khu di tích Đền Nưa - Am Tiên; thăm xã Vân Sơn nông thôn mới kiểu mẫu; thăm nhà máy sản xuất đèn Led ở xã Thọ Dân; thăm xây dựng nông thôn mới, mô hình tiêu biểu về thực hiện Nghị quyết 12 của Ban chấp hành Đảng bộ huyện Triệu Sơn về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn tại các xã Thọ Tiến, Xuân Thọ; thăm nhà máy sản xuất cáp điện ô tô tại xã Thọ Tiến; thăm mô hình chuyển đổi cây đào, cây cảnh tại xã Hợp Lý.
Tại buổi làm việc, đại diện lãnh đạo huyện Triệu Sơn, đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn, đã báo cáo tóm tắt tình hình phát triển kinh tế - xã hội và những kết quả nổi bật mà huyện Triệu Sơn đã đạt được trong thời gian qua. Điểm nhấn là công tác xây dựng nông thôn mới, nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu; công tác giải phóng mặt bằng, thu hút các dự án đầu tư trên địa bàn huyện; thực hiện Nghị quyết 12 của Ban chấp hành Đảng bộ huyện Triệu Sơn về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông…
Tại buổi làm việc, đại diện lãnh đạo huyện Triệu Sơn, đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn, đã báo cáo tóm tắt tình hình phát triển kinh tế - xã hội và những kết quả nổi bật mà huyện Triệu Sơn đã đạt được trong thời gian qua. Điểm nhấn là công tác xây dựng nông thôn mới, nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu; công tác giải phóng mặt bằng, thu hút các dự án đầu tư trên địa bàn huyện; thực hiện Nghị quyết 12 của Ban chấp hành Đảng bộ huyện Triệu Sơn về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông…
![z5421419974978_678680a19658355fce216fc2d463eb56.jpg](/file/thumb/500/637322633.jpg)
Đại diện Câu lạc bộ Hưu trí cơ quan Tỉnh ủy Thanh Hóa phát biểu.
Trong không khí vui tươi, phấn khởi, đại diện các thành viên Câu lạc bộ Hưu trí cơ quan Tỉnh ủy Thanh Hóa, đồng chí Phạm Văn Tích, Nguyên Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch HĐND tỉnh, nguyên Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Thanh Hoá, trưởng đoàn đã trân trọng cảm ơn tình cảm, sự đón tiếp nhiệt tình, chu đáo của lãnh đạo huyện Triệu Sơn dành cho Câu lạc bộ; đồng chí chúc mừng trước những kết quả mà huyện Triệu Sơn đã đạt được trong thời gian qua, và đánh giá cao những tiến bộ, thành quả đổi mới, những cách làm hay, sáng tạo, hiệu quả, trong lãnh đạo chỉ đạo thực hiện các nhiệm vụ tại địa phương, nhất là trong lãnh đạo, chỉ đạo về thu hút đầu tư; vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn; xây dựng NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu tạo sức lan tỏa, sự đồng thuận cao trong nhân dân trên địa bàn huyện. Đồng thời thể hiện sự tin tưởng vào sự lãnh đạo, chỉ đạo của Huyện ủy, Ban Thường vụ Huyện ủy Triệu Sơn trong phát triển kinh tế - xã hội, bảo đảm QP-AN trong năm 2024 và trong thời gian tới; phát huy tiềm năng, lợi thế, xây dựng huyện Triệu Sơn ngày càng phát triển.
Nhân dịp này, đại diện câu lạc bộ Hưu trí cơ quan Tỉnh ủy Thanh Hóa đã trao tặng quà lưu niệm cho huyện Triệu Sơn.
Lê Anh
Nhân dịp này, đại diện câu lạc bộ Hưu trí cơ quan Tỉnh ủy Thanh Hóa đã trao tặng quà lưu niệm cho huyện Triệu Sơn.
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Khai mạc kỳ họp thứ 18 HĐND huyện Triệu Sơn khóa XVIII
19/07/2024 10:06:02 -
Huyện Triệu Sơn ra mắt mô hình thí điểm “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ”
18/07/2024 15:34:17 -
Hội Nông dân huyện tổ chức hội nghị sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
17/07/2024 14:58:54 -
Phiên họp thường kỳ Ban Đại diện Hội đồng Quản trị NHCSXH huyện Triệu Sơn Quý II năm 2024
13/07/2024 01:00:00
Huyện Triệu Sơn đón tiếp và làm việc với Câu lạc bộ Hưu trí cơ quan Tỉnh ủy Thanh Hóa
Đăng lúc: 08/05/2024 20:45:01 (GMT+7)
Ngày 8/5/2024, Câu lạc bộ Hưu trí cơ quan Tỉnh ủy Thanh Hóa do đồng chí Phạm Văn Tích, nguyên Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch HĐND tỉnh, nguyên Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Thanh Hoá làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc tại huyện Triệu Sơn. Đón tiếp và làm việc với đoàn, có đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy, Thường trực HĐND, lãnh đạo UBND huyện; các đồng chí Nguyên lãnh đạo huyện Triệu Sơn.
![z5421407881531_bc6849ff02e16a689120e246e2120cc6.jpg](/file/thumb/500/637322594.jpg)
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Triệu Sơn Lê Văn Tuấn phát biểu chào mừng.
![z5421410250645_f19ceae66f2ed326d8f8421089490675.jpg](/file/thumb/500/637322598.jpg)
![z5421412140876_134fae0ef95c13de80f55c9022c316e7.jpg](/file/thumb/500/637322615.jpg)
![z5421409143272_bdb9c9aea85abcdb643bf1576f4fc789.jpg](/file/thumb/500/637322607.jpg)
Các đại biểu dự buổi làm việc.
Trong chương trình thăm và làm việc tại huyện Triệu Sơn, Đoàn đã đi thăm khu di tích Đền Nưa - Am Tiên; thăm xã Vân Sơn nông thôn mới kiểu mẫu; thăm nhà máy sản xuất đèn Led ở xã Thọ Dân; thăm xây dựng nông thôn mới, mô hình tiêu biểu về thực hiện Nghị quyết 12 của Ban chấp hành Đảng bộ huyện Triệu Sơn về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn tại các xã Thọ Tiến, Xuân Thọ; thăm nhà máy sản xuất cáp điện ô tô tại xã Thọ Tiến; thăm mô hình chuyển đổi cây đào, cây cảnh tại xã Hợp Lý.
Tại buổi làm việc, đại diện lãnh đạo huyện Triệu Sơn, đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn, đã báo cáo tóm tắt tình hình phát triển kinh tế - xã hội và những kết quả nổi bật mà huyện Triệu Sơn đã đạt được trong thời gian qua. Điểm nhấn là công tác xây dựng nông thôn mới, nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu; công tác giải phóng mặt bằng, thu hút các dự án đầu tư trên địa bàn huyện; thực hiện Nghị quyết 12 của Ban chấp hành Đảng bộ huyện Triệu Sơn về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông…
Tại buổi làm việc, đại diện lãnh đạo huyện Triệu Sơn, đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn, đã báo cáo tóm tắt tình hình phát triển kinh tế - xã hội và những kết quả nổi bật mà huyện Triệu Sơn đã đạt được trong thời gian qua. Điểm nhấn là công tác xây dựng nông thôn mới, nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu; công tác giải phóng mặt bằng, thu hút các dự án đầu tư trên địa bàn huyện; thực hiện Nghị quyết 12 của Ban chấp hành Đảng bộ huyện Triệu Sơn về vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông…
![z5421419974978_678680a19658355fce216fc2d463eb56.jpg](/file/thumb/500/637322633.jpg)
Đại diện Câu lạc bộ Hưu trí cơ quan Tỉnh ủy Thanh Hóa phát biểu.
Trong không khí vui tươi, phấn khởi, đại diện các thành viên Câu lạc bộ Hưu trí cơ quan Tỉnh ủy Thanh Hóa, đồng chí Phạm Văn Tích, Nguyên Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch HĐND tỉnh, nguyên Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Thanh Hoá, trưởng đoàn đã trân trọng cảm ơn tình cảm, sự đón tiếp nhiệt tình, chu đáo của lãnh đạo huyện Triệu Sơn dành cho Câu lạc bộ; đồng chí chúc mừng trước những kết quả mà huyện Triệu Sơn đã đạt được trong thời gian qua, và đánh giá cao những tiến bộ, thành quả đổi mới, những cách làm hay, sáng tạo, hiệu quả, trong lãnh đạo chỉ đạo thực hiện các nhiệm vụ tại địa phương, nhất là trong lãnh đạo, chỉ đạo về thu hút đầu tư; vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn; xây dựng NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu tạo sức lan tỏa, sự đồng thuận cao trong nhân dân trên địa bàn huyện. Đồng thời thể hiện sự tin tưởng vào sự lãnh đạo, chỉ đạo của Huyện ủy, Ban Thường vụ Huyện ủy Triệu Sơn trong phát triển kinh tế - xã hội, bảo đảm QP-AN trong năm 2024 và trong thời gian tới; phát huy tiềm năng, lợi thế, xây dựng huyện Triệu Sơn ngày càng phát triển.
Nhân dịp này, đại diện câu lạc bộ Hưu trí cơ quan Tỉnh ủy Thanh Hóa đã trao tặng quà lưu niệm cho huyện Triệu Sơn.
Lê Anh
Nhân dịp này, đại diện câu lạc bộ Hưu trí cơ quan Tỉnh ủy Thanh Hóa đã trao tặng quà lưu niệm cho huyện Triệu Sơn.
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024