![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Bùi Huy Dũng kiểm tra về công tác giải phóng mặt bằng tại xã Thọ Ngọc - Thọ Dân.
Ngày 11/06/2024 10:54:06
Chiều ngày 10/6/2024, đồng chí Bùi Huy Dũng, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, đã đi kiểm tra về công tác giải phóng mặt bằng nâng cấp, cải tạo tuyến đường DH 10, từ Quốc lộ 47C đi kết nối cụm công nghiệp xã Thọ Ngọc. Cùng đi có đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV Huyện ủy, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy, Ban quản lý Dự án, Phòng Kinh tế hạ tầng huyện; lãnh đạo 2 xã Thọ Ngọc, Thọ Dân.
![z5526961483520_095faef05d14de16de6c48835a117891.jpg](/file/thumb/500/637366140.jpg)
![z5526961490373_35b89e224e6c76179088877c4fa368e2.jpg](/file/thumb/500/637366142.jpg)
![z5526961492452_90c708fdd7e3b33e390637b51c2e9a1d.jpg](/file/thumb/500/637366143.jpg)
Đoàn công tác của huyện kiểm tra công tác GPMB.
Tuyến đường có chiều dài 2,8km, số hộ có đất bị ảnh hưởng là 158 hộ, trong đó số hộ có đất lúa là 68 hộ, số hộ có đất ở là 90 hộ. Hiện nay đối với các hộ có đất lúa bị ảnh hưởng UBND xã Thọ Ngọc đã vận động nhân dân hiến đất để nâng cấp mở rộng đường, hiện còn 1 hộ chưa thống nhất hiến đất; đối với các hộ có đất ở bị ảnh hưởng, đoạn từ Nhà văn hóa thôn 12 cũ đến cuối tuyến đường là 1,0km, có 48 hộ bị ảnh hưởng, xã đã vận động các hộ hiến đất mở rộng đường là 7,5m, theo Nghị quyết 12 của BCH Huyện ủy, hiện còn 2 hộ chưa đồng ý hiến đất; đoạn từ Quốc lộ 47C đến Nhà văn hóa thôn 12 cũ dài 1,8m, đã cơ bản giải phóng mặt bằng, đường rộng 10,5m đối với đoạn qua khu dân cư và đủ 14,5m đối với các đoạn không qua khu dân cư; vị trí đầu tuyến Quốc lộ 47C, liên quan đến 2 hộ dân,1 hộ thuộc xã Thọ Ngọc, 1 hộ thuộc xã Thọ Dân, kích thước mặt bằng chưa đảm bảo. Sau khi đi kiểm tra thực tế tại tuyến đường đồng chí Bùi Huy Dũng, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện đã ghi nhận đánh giá cao trong công tác chỉ đạo, điều hành giải phóng mặt bằng tại tuyến đường DH 10 của các phòng ban chuyên môn cấp huyện, 2 địa phương xã Thọ Ngọc và xã Thọ Dân; đồng thời đồng chí lưu ý nhấn mạnh một số nhiệm vụ trọng tâm trong thời gian tới: Tiếp tục tuyên truyền, vận động các hộ dân hiến đất và có cam kết bàn giao mặt bằng xong trước ngày 10/7/2024, nhất là đối với 2 hộ dân ở vị trí đầu tuyến Quốc lộ 47C, 2 xã phối hợp với các phòng chuyên môn của huyện làm tốt các thủ tục liên quan đến dự án; Ban quản lý dự án huyện khẩn trương khảo sát thiết kế cơ sở, phối hợp với 2 xã xác định mốc tuyến, theo đúng tiến độ dự án phê duyệt.
![z5526961533906_25693f3703a53a0e5d39fc1c73720e21.jpg](/file/thumb/500/637366144.jpg)
![z5526961517460_5315dc172e13cb1257010a3df9e3e7e4.jpg](/file/thumb/500/637366147.jpg)
![z5526961533906_25693f3703a53a0e5d39fc1c73720e21.jpg](/file/thumb/500/637366148.jpg)
![z5526961738657_7604dc55a2e5de5f7bf393c19cd4869e.jpg](/file/thumb/500/637366149.jpg)
Đồng chí Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy Hà Hữu Khang và đồng chí PCT UBND huyện Bùi Huy Dũng
trồng cau tại xã Thọ Ngọc.
Cùng Ngày đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Bùi Huy Dũng và đồng chí trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy Hà Hữu Khang đã cùng với lãnh đạo xã Thọ Ngọc tiến hành trồng hàng cau do BTV Huyện ủy tặng, hàng cau được trồng tại tuyến đường trung tâm UBND xã.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Khai mạc kỳ họp thứ 18 HĐND huyện Triệu Sơn khóa XVIII
19/07/2024 10:06:02 -
Huyện Triệu Sơn ra mắt mô hình thí điểm “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ”
18/07/2024 15:34:17 -
Hội Nông dân huyện tổ chức hội nghị sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
17/07/2024 14:58:54 -
Phiên họp thường kỳ Ban Đại diện Hội đồng Quản trị NHCSXH huyện Triệu Sơn Quý II năm 2024
13/07/2024 01:00:00
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Bùi Huy Dũng kiểm tra về công tác giải phóng mặt bằng tại xã Thọ Ngọc - Thọ Dân.
Đăng lúc: 11/06/2024 10:54:06 (GMT+7)
Chiều ngày 10/6/2024, đồng chí Bùi Huy Dũng, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, đã đi kiểm tra về công tác giải phóng mặt bằng nâng cấp, cải tạo tuyến đường DH 10, từ Quốc lộ 47C đi kết nối cụm công nghiệp xã Thọ Ngọc. Cùng đi có đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV Huyện ủy, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy, Ban quản lý Dự án, Phòng Kinh tế hạ tầng huyện; lãnh đạo 2 xã Thọ Ngọc, Thọ Dân.
![z5526961483520_095faef05d14de16de6c48835a117891.jpg](/file/thumb/500/637366140.jpg)
![z5526961490373_35b89e224e6c76179088877c4fa368e2.jpg](/file/thumb/500/637366142.jpg)
![z5526961492452_90c708fdd7e3b33e390637b51c2e9a1d.jpg](/file/thumb/500/637366143.jpg)
Đoàn công tác của huyện kiểm tra công tác GPMB.
Tuyến đường có chiều dài 2,8km, số hộ có đất bị ảnh hưởng là 158 hộ, trong đó số hộ có đất lúa là 68 hộ, số hộ có đất ở là 90 hộ. Hiện nay đối với các hộ có đất lúa bị ảnh hưởng UBND xã Thọ Ngọc đã vận động nhân dân hiến đất để nâng cấp mở rộng đường, hiện còn 1 hộ chưa thống nhất hiến đất; đối với các hộ có đất ở bị ảnh hưởng, đoạn từ Nhà văn hóa thôn 12 cũ đến cuối tuyến đường là 1,0km, có 48 hộ bị ảnh hưởng, xã đã vận động các hộ hiến đất mở rộng đường là 7,5m, theo Nghị quyết 12 của BCH Huyện ủy, hiện còn 2 hộ chưa đồng ý hiến đất; đoạn từ Quốc lộ 47C đến Nhà văn hóa thôn 12 cũ dài 1,8m, đã cơ bản giải phóng mặt bằng, đường rộng 10,5m đối với đoạn qua khu dân cư và đủ 14,5m đối với các đoạn không qua khu dân cư; vị trí đầu tuyến Quốc lộ 47C, liên quan đến 2 hộ dân,1 hộ thuộc xã Thọ Ngọc, 1 hộ thuộc xã Thọ Dân, kích thước mặt bằng chưa đảm bảo. Sau khi đi kiểm tra thực tế tại tuyến đường đồng chí Bùi Huy Dũng, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện đã ghi nhận đánh giá cao trong công tác chỉ đạo, điều hành giải phóng mặt bằng tại tuyến đường DH 10 của các phòng ban chuyên môn cấp huyện, 2 địa phương xã Thọ Ngọc và xã Thọ Dân; đồng thời đồng chí lưu ý nhấn mạnh một số nhiệm vụ trọng tâm trong thời gian tới: Tiếp tục tuyên truyền, vận động các hộ dân hiến đất và có cam kết bàn giao mặt bằng xong trước ngày 10/7/2024, nhất là đối với 2 hộ dân ở vị trí đầu tuyến Quốc lộ 47C, 2 xã phối hợp với các phòng chuyên môn của huyện làm tốt các thủ tục liên quan đến dự án; Ban quản lý dự án huyện khẩn trương khảo sát thiết kế cơ sở, phối hợp với 2 xã xác định mốc tuyến, theo đúng tiến độ dự án phê duyệt.
![z5526961533906_25693f3703a53a0e5d39fc1c73720e21.jpg](/file/thumb/500/637366144.jpg)
![z5526961517460_5315dc172e13cb1257010a3df9e3e7e4.jpg](/file/thumb/500/637366147.jpg)
![z5526961533906_25693f3703a53a0e5d39fc1c73720e21.jpg](/file/thumb/500/637366148.jpg)
![z5526961738657_7604dc55a2e5de5f7bf393c19cd4869e.jpg](/file/thumb/500/637366149.jpg)
Đồng chí Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy Hà Hữu Khang và đồng chí PCT UBND huyện Bùi Huy Dũng
trồng cau tại xã Thọ Ngọc.
Cùng Ngày đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Bùi Huy Dũng và đồng chí trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy Hà Hữu Khang đã cùng với lãnh đạo xã Thọ Ngọc tiến hành trồng hàng cau do BTV Huyện ủy tặng, hàng cau được trồng tại tuyến đường trung tâm UBND xã.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024