![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đồng chí Giám đốc Sở giao thông Vận tải Trịnh Huy Chiều làm việc tại huyện Triệu Sơn.
Ngày 12/06/2024 14:50:10
Sáng ngày 12/6/2024; đồng chí Trịnh Huy Chiều, Giám đốc sở Giao thông Vận tải tỉnh, làm trưởng đoàn cùng các thành viên trong đoàn công tác của tỉnh đã có buổi làm việc tại huyện Triệu Sơn về kiểm tra dự án tuyến đường nối Thành phố Thanh Hóa với Cảng hàng không Thọ Xuân, đoạn từ Nỏ Hẻn đến cảng hàng không Thọ Xuân, thuộc tuyến 2 và tuyến 3.
![z5531455696513_05d68d86e1621403fa655a71cbe161b7.jpg](/file/thumb/500/637368022.jpg)
![z5531455723672_59ececf405363fe26fe7c30199c14b92.jpg](/file/thumb/500/637368029.jpg)
Đoàn công tác của tỉnh kiểm tra thực tế tuyến đường.
Tiếp và làm việc với đoàn có đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Lê Phú Quốc, Phó Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí trưởng, phó các phòng ban liên quan cấp huyện. Tại buổi làm việc đoàn đã đi kiểm tra hiện trường tuyến đường nối Thành phố Thanh Hóa với Cảng hàng không Thọ Xuân, đoạn từ Nỏ Hẻn đến cảng hàng không Thọ Xuân, thuộc tuyến 2 và tuyến 3.
![z5531519006269_049a329fb4742e04ba3f19e66c0ddc73.jpg](/file/thumb/500/637368030.jpg)
![z5531455778955_c1a8fae34e859863cfcad2fb199c176e.jpg](/file/thumb/500/637368031.jpg)
![z5531455748696_bedde998c3079c432ee7ea4ee0766665.jpg](/file/thumb/500/637368033.jpg)
Đoàn công tác làm việc tại huyện.
Qua kiểm tra hiện trường cho thấy dự án vẫn còn một số tồn tại là công tác giải phóng mặt bằng liên quan đến một số hộ dân, ảnh hưởng đến tiến độ thi công của dự án. Đồng chí Trịnh Huy Chiều, Giám đốc Sở giao thông Vận tải đề nghị Huyện Triệu Sơn cần quan tâm chỉ đạo quyết liệt trong công tác giải phóng mặt bằng, sớm bàn giao mặt bằng cho nhà thầu thi công đảm bảo theo tiến độ đề ra. Cụ thể đối với 2 hộ dân thuộc tuyến 2, thuộc địa phận đường tàu đi xã Đồng Lợi phải bàn giao mặt bằng chậm nhất là 15/8/2024, đối với 115 hộ ở cuối tuyến 2, bàn giao mặt bằng chậm nhất là ngày 30/10/2024; 16 hộ tại nút giao Vân Sơn- Phủ Na, bàn giao mặt bằng chậm nhất ngày 30/10/2024, đối với Mặt bằng cầu Quang Thanh, cầu Đồng Han thuộc tuyến 3, bàn giao mặt bằng chậm nhất vào ngày 15/7/2024 và một số vị trí, địa phận khác bàn giao mặt bằng chậm nhất vào ngày 30/10/2024.
Thay mặt cho lãnh đạo huyện đồng chí Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Thành Luân đã cảm ơn sự quan tâm chỉ đạo của đồng chí Giám đốc Sở giao thông Vận tải tỉnh, trong công tác giải phóng mặt bằng đối với huyện Triệu Sơn, đồng thời hứa quyết tâm, sẽ chỉ đạo quyết liệt đối các phòng, ban chuyên môn của huyện, các xã, thị trấn liên quan đến dự án, để bàn giao mặt bằng theo đúng thời gian, kế hoạch đề ra./.
Đình Duyến
Thay mặt cho lãnh đạo huyện đồng chí Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Thành Luân đã cảm ơn sự quan tâm chỉ đạo của đồng chí Giám đốc Sở giao thông Vận tải tỉnh, trong công tác giải phóng mặt bằng đối với huyện Triệu Sơn, đồng thời hứa quyết tâm, sẽ chỉ đạo quyết liệt đối các phòng, ban chuyên môn của huyện, các xã, thị trấn liên quan đến dự án, để bàn giao mặt bằng theo đúng thời gian, kế hoạch đề ra./.
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Khai mạc kỳ họp thứ 18 HĐND huyện Triệu Sơn khóa XVIII
19/07/2024 10:06:02 -
Huyện Triệu Sơn ra mắt mô hình thí điểm “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ”
18/07/2024 15:34:17 -
Hội Nông dân huyện tổ chức hội nghị sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
17/07/2024 14:58:54 -
Phiên họp thường kỳ Ban Đại diện Hội đồng Quản trị NHCSXH huyện Triệu Sơn Quý II năm 2024
13/07/2024 01:00:00
Đồng chí Giám đốc Sở giao thông Vận tải Trịnh Huy Chiều làm việc tại huyện Triệu Sơn.
Đăng lúc: 12/06/2024 14:50:10 (GMT+7)
Sáng ngày 12/6/2024; đồng chí Trịnh Huy Chiều, Giám đốc sở Giao thông Vận tải tỉnh, làm trưởng đoàn cùng các thành viên trong đoàn công tác của tỉnh đã có buổi làm việc tại huyện Triệu Sơn về kiểm tra dự án tuyến đường nối Thành phố Thanh Hóa với Cảng hàng không Thọ Xuân, đoạn từ Nỏ Hẻn đến cảng hàng không Thọ Xuân, thuộc tuyến 2 và tuyến 3.
![z5531455696513_05d68d86e1621403fa655a71cbe161b7.jpg](/file/thumb/500/637368022.jpg)
![z5531455723672_59ececf405363fe26fe7c30199c14b92.jpg](/file/thumb/500/637368029.jpg)
Đoàn công tác của tỉnh kiểm tra thực tế tuyến đường.
Tiếp và làm việc với đoàn có đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Lê Phú Quốc, Phó Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí trưởng, phó các phòng ban liên quan cấp huyện. Tại buổi làm việc đoàn đã đi kiểm tra hiện trường tuyến đường nối Thành phố Thanh Hóa với Cảng hàng không Thọ Xuân, đoạn từ Nỏ Hẻn đến cảng hàng không Thọ Xuân, thuộc tuyến 2 và tuyến 3.
![z5531519006269_049a329fb4742e04ba3f19e66c0ddc73.jpg](/file/thumb/500/637368030.jpg)
![z5531455778955_c1a8fae34e859863cfcad2fb199c176e.jpg](/file/thumb/500/637368031.jpg)
![z5531455748696_bedde998c3079c432ee7ea4ee0766665.jpg](/file/thumb/500/637368033.jpg)
Đoàn công tác làm việc tại huyện.
Qua kiểm tra hiện trường cho thấy dự án vẫn còn một số tồn tại là công tác giải phóng mặt bằng liên quan đến một số hộ dân, ảnh hưởng đến tiến độ thi công của dự án. Đồng chí Trịnh Huy Chiều, Giám đốc Sở giao thông Vận tải đề nghị Huyện Triệu Sơn cần quan tâm chỉ đạo quyết liệt trong công tác giải phóng mặt bằng, sớm bàn giao mặt bằng cho nhà thầu thi công đảm bảo theo tiến độ đề ra. Cụ thể đối với 2 hộ dân thuộc tuyến 2, thuộc địa phận đường tàu đi xã Đồng Lợi phải bàn giao mặt bằng chậm nhất là 15/8/2024, đối với 115 hộ ở cuối tuyến 2, bàn giao mặt bằng chậm nhất là ngày 30/10/2024; 16 hộ tại nút giao Vân Sơn- Phủ Na, bàn giao mặt bằng chậm nhất ngày 30/10/2024, đối với Mặt bằng cầu Quang Thanh, cầu Đồng Han thuộc tuyến 3, bàn giao mặt bằng chậm nhất vào ngày 15/7/2024 và một số vị trí, địa phận khác bàn giao mặt bằng chậm nhất vào ngày 30/10/2024.
Thay mặt cho lãnh đạo huyện đồng chí Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Thành Luân đã cảm ơn sự quan tâm chỉ đạo của đồng chí Giám đốc Sở giao thông Vận tải tỉnh, trong công tác giải phóng mặt bằng đối với huyện Triệu Sơn, đồng thời hứa quyết tâm, sẽ chỉ đạo quyết liệt đối các phòng, ban chuyên môn của huyện, các xã, thị trấn liên quan đến dự án, để bàn giao mặt bằng theo đúng thời gian, kế hoạch đề ra./.
Đình Duyến
Thay mặt cho lãnh đạo huyện đồng chí Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Thành Luân đã cảm ơn sự quan tâm chỉ đạo của đồng chí Giám đốc Sở giao thông Vận tải tỉnh, trong công tác giải phóng mặt bằng đối với huyện Triệu Sơn, đồng thời hứa quyết tâm, sẽ chỉ đạo quyết liệt đối các phòng, ban chuyên môn của huyện, các xã, thị trấn liên quan đến dự án, để bàn giao mặt bằng theo đúng thời gian, kế hoạch đề ra./.
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024