![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
UBND huyện tổ chức hội nghị nghe đơn vị tư vấn báo cáo thiết kế kỹ thuật các hạng mục thực hiện Dự án xây dựng khu Trung tâm Văn hóa - Thể thao huyện.
Ngày 05/03/2021 23:13:11
Ngày 5/3/2021, UBND huyện đã tổ chức hội nghị nghe đơn vị tư vấn báo cáo thiết kế kỹ thuật các hạng mục thực hiện Dự án xây dựng khu Trung tâm Văn hóa –Thể thao huyện.
![z2362808196952_19ed0a68fe9569bee61694687cc33470.jpg](/file/thumb/500/636160818.jpg)
Các đại biểu về dự hội nghị.
Dự hội nghị có đồng chí Vũ Đức Kính, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí PCT UBND huyện; Trưởng các phòng, ban cấp huyện. Tại hội nghị các đại biểu đã nghe đại diện đơn vị tư vấn báo cáo thiết kế kỹ thuật các hạng mục thực hiện Dự án xây dựng khu Trung tâm Văn hóa - Thể thao huyện. Khu Trung tâm Văn hoá - Thể thao Triệu Sơn gồm: Nhà làm việc 3 tầng, có các phòng làm việc chuyên môn, phòng chức năng, phòng Truyền thống, phòng Thư viện và các công trình phụ trợ. Nhà tập luyện thể thao, tiêu chuẩn thiết kế cấp huyện là công trình nhà luyện tập và thi đấu thể thao đa năng cho các môn bóng đá mini, bóng chuyền, cầu lông, bóng bàn, võ thuật…. Khu vực sân vận động sân vận động ngoài trời có khán đài mái che một bên, là nơi luyện tập và thi đấu các môn như: Bóng đá, điền kinh và các tổ chức sự kiện lớn ngoài trời.
Sau khi các nội dung báo cáo của đơn vị tư vấn, các đồng chí dự hội nghị đã đóng góp ý kiến đề nghị đơn vị tư vấn chỉnh sửa, bổ sung một số chi tiết hạng mục để phù hợp với hoạt động Văn hóa – Thể thao.
Phát biểu kết luận hội nghị đồng chí Vũ Đức Kính, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện nhấn mạnh: Đây là Dự án xây dựng đã được Huyện ủy, UBND huyện thống nhất về quy hoạch tổng thể mặt bằng, phương án kiến trúc thực hiện; đồng chí Chủ tịch UBND huyện cơ bản thống nhất các nội dung mà đơn vị tư vấn trình bầy, để đảm bảo phù hợp công năng và quy hoạch, đồng chí Chủ tịch UBND huyện đề nghị đối với nhà thi đấu phải thiết kế đảm bảo quy mô, công năng; có khán đài, ánh sáng, âm thanh đảm bảo, nghiên cứu lối lên khán đài cho người khuyết tật. Đối với Nhà Trung tâm VH –TT và Sân vận động bố trí thêm một số hạng mục cho phù hợp như cầu thang phụ, đèn chiếu sáng, hệ thống cấp thoát nước đảm bảo. Tập trung giải phóng mặt bằng, san lấp mặt bằng, hệ thống giao thông, trọng tâm thi công 3 công trình đó là: Nhà thi đấu, Sân vận động và Trung tâm VH – TT, hệ thống tường rào bao quanh. Các phòng, ban chức năng có liên quan của huyện tập trung thực hiện các nhiệm vụ đề ra, triển khai xây dựng công trình đảm bảo thời gian kế hoạch, qua đó góp phần thực hiện các tiêu chí trong xây dựng huyện NTM của huyện .
Thùy Dung
Sau khi các nội dung báo cáo của đơn vị tư vấn, các đồng chí dự hội nghị đã đóng góp ý kiến đề nghị đơn vị tư vấn chỉnh sửa, bổ sung một số chi tiết hạng mục để phù hợp với hoạt động Văn hóa – Thể thao.
Phát biểu kết luận hội nghị đồng chí Vũ Đức Kính, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện nhấn mạnh: Đây là Dự án xây dựng đã được Huyện ủy, UBND huyện thống nhất về quy hoạch tổng thể mặt bằng, phương án kiến trúc thực hiện; đồng chí Chủ tịch UBND huyện cơ bản thống nhất các nội dung mà đơn vị tư vấn trình bầy, để đảm bảo phù hợp công năng và quy hoạch, đồng chí Chủ tịch UBND huyện đề nghị đối với nhà thi đấu phải thiết kế đảm bảo quy mô, công năng; có khán đài, ánh sáng, âm thanh đảm bảo, nghiên cứu lối lên khán đài cho người khuyết tật. Đối với Nhà Trung tâm VH –TT và Sân vận động bố trí thêm một số hạng mục cho phù hợp như cầu thang phụ, đèn chiếu sáng, hệ thống cấp thoát nước đảm bảo. Tập trung giải phóng mặt bằng, san lấp mặt bằng, hệ thống giao thông, trọng tâm thi công 3 công trình đó là: Nhà thi đấu, Sân vận động và Trung tâm VH – TT, hệ thống tường rào bao quanh. Các phòng, ban chức năng có liên quan của huyện tập trung thực hiện các nhiệm vụ đề ra, triển khai xây dựng công trình đảm bảo thời gian kế hoạch, qua đó góp phần thực hiện các tiêu chí trong xây dựng huyện NTM của huyện .
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Lễ công bố quy hoạch phân khu tỷ lệ 1/2000 khu công nghiệp phía tây thành phố Thanh Hóa, tỉnh Thanh Hóa
05/07/2024 15:09:29 -
Đoàn công tác Trung tâm Xúc tiến đầu tư phía Bắc, Cục Đầu tư Nước ngoài làm việc tại UBND huyện Triệu Sơn
15/09/2022 17:09:29 -
Hội nghị kiểm điểm tiến độ thực hiện dự án đường từ Thành phố Thanh Hóa nối với Cảng hàng không Thọ Xuân, đoạn đi qua địa phận huyện Triệu Sơn.
13/09/2022 15:44:22 -
Chủ tịch UBND huyện kiểm tra tiến độ xây dựng các công trình trên địa bàn huyện
12/09/2022 20:12:45
UBND huyện tổ chức hội nghị nghe đơn vị tư vấn báo cáo thiết kế kỹ thuật các hạng mục thực hiện Dự án xây dựng khu Trung tâm Văn hóa - Thể thao huyện.
Đăng lúc: 05/03/2021 23:13:11 (GMT+7)
Ngày 5/3/2021, UBND huyện đã tổ chức hội nghị nghe đơn vị tư vấn báo cáo thiết kế kỹ thuật các hạng mục thực hiện Dự án xây dựng khu Trung tâm Văn hóa –Thể thao huyện.
![z2362808196952_19ed0a68fe9569bee61694687cc33470.jpg](/file/thumb/500/636160818.jpg)
Các đại biểu về dự hội nghị.
Dự hội nghị có đồng chí Vũ Đức Kính, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí PCT UBND huyện; Trưởng các phòng, ban cấp huyện. Tại hội nghị các đại biểu đã nghe đại diện đơn vị tư vấn báo cáo thiết kế kỹ thuật các hạng mục thực hiện Dự án xây dựng khu Trung tâm Văn hóa - Thể thao huyện. Khu Trung tâm Văn hoá - Thể thao Triệu Sơn gồm: Nhà làm việc 3 tầng, có các phòng làm việc chuyên môn, phòng chức năng, phòng Truyền thống, phòng Thư viện và các công trình phụ trợ. Nhà tập luyện thể thao, tiêu chuẩn thiết kế cấp huyện là công trình nhà luyện tập và thi đấu thể thao đa năng cho các môn bóng đá mini, bóng chuyền, cầu lông, bóng bàn, võ thuật…. Khu vực sân vận động sân vận động ngoài trời có khán đài mái che một bên, là nơi luyện tập và thi đấu các môn như: Bóng đá, điền kinh và các tổ chức sự kiện lớn ngoài trời.
Sau khi các nội dung báo cáo của đơn vị tư vấn, các đồng chí dự hội nghị đã đóng góp ý kiến đề nghị đơn vị tư vấn chỉnh sửa, bổ sung một số chi tiết hạng mục để phù hợp với hoạt động Văn hóa – Thể thao.
Phát biểu kết luận hội nghị đồng chí Vũ Đức Kính, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện nhấn mạnh: Đây là Dự án xây dựng đã được Huyện ủy, UBND huyện thống nhất về quy hoạch tổng thể mặt bằng, phương án kiến trúc thực hiện; đồng chí Chủ tịch UBND huyện cơ bản thống nhất các nội dung mà đơn vị tư vấn trình bầy, để đảm bảo phù hợp công năng và quy hoạch, đồng chí Chủ tịch UBND huyện đề nghị đối với nhà thi đấu phải thiết kế đảm bảo quy mô, công năng; có khán đài, ánh sáng, âm thanh đảm bảo, nghiên cứu lối lên khán đài cho người khuyết tật. Đối với Nhà Trung tâm VH –TT và Sân vận động bố trí thêm một số hạng mục cho phù hợp như cầu thang phụ, đèn chiếu sáng, hệ thống cấp thoát nước đảm bảo. Tập trung giải phóng mặt bằng, san lấp mặt bằng, hệ thống giao thông, trọng tâm thi công 3 công trình đó là: Nhà thi đấu, Sân vận động và Trung tâm VH – TT, hệ thống tường rào bao quanh. Các phòng, ban chức năng có liên quan của huyện tập trung thực hiện các nhiệm vụ đề ra, triển khai xây dựng công trình đảm bảo thời gian kế hoạch, qua đó góp phần thực hiện các tiêu chí trong xây dựng huyện NTM của huyện .
Thùy Dung
Sau khi các nội dung báo cáo của đơn vị tư vấn, các đồng chí dự hội nghị đã đóng góp ý kiến đề nghị đơn vị tư vấn chỉnh sửa, bổ sung một số chi tiết hạng mục để phù hợp với hoạt động Văn hóa – Thể thao.
Phát biểu kết luận hội nghị đồng chí Vũ Đức Kính, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện nhấn mạnh: Đây là Dự án xây dựng đã được Huyện ủy, UBND huyện thống nhất về quy hoạch tổng thể mặt bằng, phương án kiến trúc thực hiện; đồng chí Chủ tịch UBND huyện cơ bản thống nhất các nội dung mà đơn vị tư vấn trình bầy, để đảm bảo phù hợp công năng và quy hoạch, đồng chí Chủ tịch UBND huyện đề nghị đối với nhà thi đấu phải thiết kế đảm bảo quy mô, công năng; có khán đài, ánh sáng, âm thanh đảm bảo, nghiên cứu lối lên khán đài cho người khuyết tật. Đối với Nhà Trung tâm VH –TT và Sân vận động bố trí thêm một số hạng mục cho phù hợp như cầu thang phụ, đèn chiếu sáng, hệ thống cấp thoát nước đảm bảo. Tập trung giải phóng mặt bằng, san lấp mặt bằng, hệ thống giao thông, trọng tâm thi công 3 công trình đó là: Nhà thi đấu, Sân vận động và Trung tâm VH – TT, hệ thống tường rào bao quanh. Các phòng, ban chức năng có liên quan của huyện tập trung thực hiện các nhiệm vụ đề ra, triển khai xây dựng công trình đảm bảo thời gian kế hoạch, qua đó góp phần thực hiện các tiêu chí trong xây dựng huyện NTM của huyện .
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024