![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Huyện Triệu Sơn tổ chức thành công phiên đấu giá 19 lô đất ở tại xã Dân Lý
Ngày 01/11/2018 16:12:37
Sáng 1.11.2018, tại hội trường UBND xã Dân Lý, UBND huyện Triệu Sơn phối hợp với Trung tâm bán đấu giá tài sản Thanh hóa tổ chức phiên đấu giá 19 lô đất ở tại xã Dân Lý. Tới dự và chứng kiến phiên đấu giá có đồng chí Lê Quang Hùng – Phó Bí thư Huyện ủy – Chủ tịch UBND huyện, các đồng chí đại diện lãnh đạo các phòng Tài chính Kế hoạch, Phòng tư pháp huyện, các đồng chí đại diện lãnh đạo, chính quyền xã Dân Lý.
Tham gia phiên đấu giá lần này có 89 khách hàng đăng ký với 137 hồ sơ.Tại phiên đấu giá, sau khi nghe Hội đồng đấu giá quyền sử dụng đất Trung tâm dịch vụ bán đấu giá tài sản Thanh hóa phổ biến nội quy phòng đấu giá, cách thức đấu giá và vị trí 19 lô được đấu giá trong đợt này, các khách hàng đã tiến hành trả giá theo quy định. Kết quả sau hơn 3 giờ tổ chức đấu giá công khai, minh bạch, khách quan, 19 lô đất thuộc khu đất đã được đấu giá thành công. Tổng số tiền thu được từ phiên đấu giá là hơn 16 tỷ đồng, tăng 4.740.000.000 đồng so với giá khởi điểm. Quá trình đấu giá đã diễn ra công khai, dân chủ và đúng quy trình. Người tham gia đấu giá đất chấp hành nghiêm chỉnh nội dung phương án và quy chế bán đấu giá đất. Mua, nộp hồ sơ và khoản tiền đặt cọc theo đúng thời gian quy định và phải có mặt tại phiên đấu giá. Về công tác đảm bảo an ninh trật tự tại phiên đấu giá cũng đã được triển khai và có phương án cụ thể đảm bảo dân chủ, khách quan, đúng luật, tạo nguồn thu cho ngân sách. Trước khi tổ chức đấu giá, xã Dân Lý đã thông báo rộng rãi trên hệ thống loa truyền thanh của xã và loa lưu động để cán bộ nhân dân nắm được thông tin trên tinh thần công khai, dân chủ và minh bạch.
Việc tổ chức thành công đấu giá quyền sử dụng đất tại xã Dân Lý nhằm mục tiêu đáp ứng nhu cầu về đất ở cho nhân dân, đồng thời góp phần bình ổn giá đất trên địa bàn huyện, tạo nguồn thu cho ngân sách Nhà nước để đầu tư xây dựng hạ tầng, phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng nông thôn mới của địa phương./.
![IMG_0002[1].JPG](/file/thumb/500/635618788.jpg)
![IMG_0003[1].JPG](/file/thumb/500/635618787.jpg)
Lê Anh
Việc tổ chức thành công đấu giá quyền sử dụng đất tại xã Dân Lý nhằm mục tiêu đáp ứng nhu cầu về đất ở cho nhân dân, đồng thời góp phần bình ổn giá đất trên địa bàn huyện, tạo nguồn thu cho ngân sách Nhà nước để đầu tư xây dựng hạ tầng, phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng nông thôn mới của địa phương./.
![IMG_0002[1].JPG](/file/thumb/500/635618788.jpg)
![IMG_0003[1].JPG](/file/thumb/500/635618787.jpg)
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Lễ công bố quy hoạch phân khu tỷ lệ 1/2000 khu công nghiệp phía tây thành phố Thanh Hóa, tỉnh Thanh Hóa
05/07/2024 15:09:29 -
Đoàn công tác Trung tâm Xúc tiến đầu tư phía Bắc, Cục Đầu tư Nước ngoài làm việc tại UBND huyện Triệu Sơn
15/09/2022 17:09:29 -
Hội nghị kiểm điểm tiến độ thực hiện dự án đường từ Thành phố Thanh Hóa nối với Cảng hàng không Thọ Xuân, đoạn đi qua địa phận huyện Triệu Sơn.
13/09/2022 15:44:22 -
Chủ tịch UBND huyện kiểm tra tiến độ xây dựng các công trình trên địa bàn huyện
12/09/2022 20:12:45
Huyện Triệu Sơn tổ chức thành công phiên đấu giá 19 lô đất ở tại xã Dân Lý
Đăng lúc: 01/11/2018 16:12:37 (GMT+7)
Sáng 1.11.2018, tại hội trường UBND xã Dân Lý, UBND huyện Triệu Sơn phối hợp với Trung tâm bán đấu giá tài sản Thanh hóa tổ chức phiên đấu giá 19 lô đất ở tại xã Dân Lý. Tới dự và chứng kiến phiên đấu giá có đồng chí Lê Quang Hùng – Phó Bí thư Huyện ủy – Chủ tịch UBND huyện, các đồng chí đại diện lãnh đạo các phòng Tài chính Kế hoạch, Phòng tư pháp huyện, các đồng chí đại diện lãnh đạo, chính quyền xã Dân Lý.
Tham gia phiên đấu giá lần này có 89 khách hàng đăng ký với 137 hồ sơ.Tại phiên đấu giá, sau khi nghe Hội đồng đấu giá quyền sử dụng đất Trung tâm dịch vụ bán đấu giá tài sản Thanh hóa phổ biến nội quy phòng đấu giá, cách thức đấu giá và vị trí 19 lô được đấu giá trong đợt này, các khách hàng đã tiến hành trả giá theo quy định. Kết quả sau hơn 3 giờ tổ chức đấu giá công khai, minh bạch, khách quan, 19 lô đất thuộc khu đất đã được đấu giá thành công. Tổng số tiền thu được từ phiên đấu giá là hơn 16 tỷ đồng, tăng 4.740.000.000 đồng so với giá khởi điểm. Quá trình đấu giá đã diễn ra công khai, dân chủ và đúng quy trình. Người tham gia đấu giá đất chấp hành nghiêm chỉnh nội dung phương án và quy chế bán đấu giá đất. Mua, nộp hồ sơ và khoản tiền đặt cọc theo đúng thời gian quy định và phải có mặt tại phiên đấu giá. Về công tác đảm bảo an ninh trật tự tại phiên đấu giá cũng đã được triển khai và có phương án cụ thể đảm bảo dân chủ, khách quan, đúng luật, tạo nguồn thu cho ngân sách. Trước khi tổ chức đấu giá, xã Dân Lý đã thông báo rộng rãi trên hệ thống loa truyền thanh của xã và loa lưu động để cán bộ nhân dân nắm được thông tin trên tinh thần công khai, dân chủ và minh bạch.
Việc tổ chức thành công đấu giá quyền sử dụng đất tại xã Dân Lý nhằm mục tiêu đáp ứng nhu cầu về đất ở cho nhân dân, đồng thời góp phần bình ổn giá đất trên địa bàn huyện, tạo nguồn thu cho ngân sách Nhà nước để đầu tư xây dựng hạ tầng, phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng nông thôn mới của địa phương./.
![IMG_0002[1].JPG](/file/thumb/500/635618788.jpg)
![IMG_0003[1].JPG](/file/thumb/500/635618787.jpg)
Lê Anh
Việc tổ chức thành công đấu giá quyền sử dụng đất tại xã Dân Lý nhằm mục tiêu đáp ứng nhu cầu về đất ở cho nhân dân, đồng thời góp phần bình ổn giá đất trên địa bàn huyện, tạo nguồn thu cho ngân sách Nhà nước để đầu tư xây dựng hạ tầng, phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng nông thôn mới của địa phương./.
![IMG_0002[1].JPG](/file/thumb/500/635618788.jpg)
![IMG_0003[1].JPG](/file/thumb/500/635618787.jpg)
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024