Ý kiến thăm dò
Huyện Triệu Sơn và VNPT Thanh Hóa ký kết thoả thuận hợp tác chuyển đổi số giai đoạn 2024-2025
Chiều 14/3, UBND huyện Triệu Sơn và VNPT Thanh Hóa đã tổ chức hội nghị ký kết thoả thuận hợp tác về chuyển đổi số giai đoạn 2024-2025 trên địa bàn huyện Triệu Sơn.
Hai bên đã ký kết thỏa thuận hợp tác về chuyển đổi số trên địa bàn huyện Triệu Sơn giai đoạn 2024-2025 với các nội dung: Hợp tác trong lĩnh vực xây dựng hạ tầng VT-CNTT, hạ tầng số. VNPT Thanh Hoá có chính sách ưu tiên phát triển hạ tầng VT-CNTT trên địa bàn huyện Triệu Sơn; cung cấp và hỗ trợ triển khai các dịch vụ truyền dẫn, hội nghị truyền hình, dịch vụ chứng thực chữ ký số, các dịch vụ VT-CNTT khác.
Hai bên hợp tác xây dựng chính quyền điện tử, chính quyền số, kinh tế số, xã hội số; đề xuất các giải pháp phát triển các phần mềm ứng dụng và dịch vụ công theo tiêu chuẩn; tiếp tục triển khai chuyển đổi số cấp xã; tư vấn và triển khai thí điểm một số ứng dụng đô thị thông minh; chuyển giao phần mềm quản lý mạng giáo dục Việt Nam VnEdu đến 100% trường học trên địa bàn huyện; tiếp tục duy trì khai thác và nâng cấp phần mềm quản lý thông tin bệnh viện; hồ sơ sức khoẻ điện tử người dân; ứng dụng các giải pháp công nghệ cao trong sản xuất nông nghiệp.
Các đại biểu dự lễ ký kết.
Đồng thời, triển khai các giải pháp đảm bảo an toàn, an ninh thông tin, cung cấp các giải pháp tổng thể đảm bảo an toàn thông tin, an ninh mạng trong phát triển chính quyền điện tử, chính quyền số phù hợp với quy hoạch và định hướng của tỉnh Thanh Hoá; hợp tác trong lĩnh vực phát triển nguồn nhân lực VT-CNTT; triển khai thực hiện chương trình cung cấp dịch vụ viễn thông công ích tại địa phương.
Thùy Dung (CTV) - (Baothanhhoa.vn)
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị trực sơ kết 6 tháng đầu năm về CĐS và Đề án 06 trên địa bàn tỉnh; triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
23/07/2024 15:01:00 -
Hội nghị tập huấn về nghiệp vụ, hướng dẫn sử dụng Hệ thống thông tin giải quyết thủ tục hành chính
20/07/2024 22:34:48 -
Hướng dẫn đăng ký đăng nhập VNPT SmartCA sử dụng cho cổng dịch vụ công
27/06/2024 17:00:21 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN VỀ CÀI ĐẶT CHỮ KÝ SỐ CÁ NHÂN
27/06/2024 16:41:02
Huyện Triệu Sơn và VNPT Thanh Hóa ký kết thoả thuận hợp tác chuyển đổi số giai đoạn 2024-2025
Chiều 14/3, UBND huyện Triệu Sơn và VNPT Thanh Hóa đã tổ chức hội nghị ký kết thoả thuận hợp tác về chuyển đổi số giai đoạn 2024-2025 trên địa bàn huyện Triệu Sơn.
Hai bên đã ký kết thỏa thuận hợp tác về chuyển đổi số trên địa bàn huyện Triệu Sơn giai đoạn 2024-2025 với các nội dung: Hợp tác trong lĩnh vực xây dựng hạ tầng VT-CNTT, hạ tầng số. VNPT Thanh Hoá có chính sách ưu tiên phát triển hạ tầng VT-CNTT trên địa bàn huyện Triệu Sơn; cung cấp và hỗ trợ triển khai các dịch vụ truyền dẫn, hội nghị truyền hình, dịch vụ chứng thực chữ ký số, các dịch vụ VT-CNTT khác.
Hai bên hợp tác xây dựng chính quyền điện tử, chính quyền số, kinh tế số, xã hội số; đề xuất các giải pháp phát triển các phần mềm ứng dụng và dịch vụ công theo tiêu chuẩn; tiếp tục triển khai chuyển đổi số cấp xã; tư vấn và triển khai thí điểm một số ứng dụng đô thị thông minh; chuyển giao phần mềm quản lý mạng giáo dục Việt Nam VnEdu đến 100% trường học trên địa bàn huyện; tiếp tục duy trì khai thác và nâng cấp phần mềm quản lý thông tin bệnh viện; hồ sơ sức khoẻ điện tử người dân; ứng dụng các giải pháp công nghệ cao trong sản xuất nông nghiệp.
Các đại biểu dự lễ ký kết.
Đồng thời, triển khai các giải pháp đảm bảo an toàn, an ninh thông tin, cung cấp các giải pháp tổng thể đảm bảo an toàn thông tin, an ninh mạng trong phát triển chính quyền điện tử, chính quyền số phù hợp với quy hoạch và định hướng của tỉnh Thanh Hoá; hợp tác trong lĩnh vực phát triển nguồn nhân lực VT-CNTT; triển khai thực hiện chương trình cung cấp dịch vụ viễn thông công ích tại địa phương.
Thùy Dung (CTV) - (Baothanhhoa.vn)
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Giao ban tiến độ cung cấp nước sạch tập trung đến các xã, thị trấn năm 2024
24/07/2024 -
Báo cáo kết quả thẩm tra hồ sơ và mức độ đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao năm 2024 của xã Khuyến Nông, xã Thọ Cường, xã Thọ Tiến, xã XuânThọ
24/07/2024 -
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024